[Thảo luận] Hiệu quả của việc dán logo OtoFun & mặc áo OtoFun khi đi ra đường...

Vanland

Xe hơi
chắc tại mặt cụ ... nhầu =)), chứ cái mặt em có dán lên trán thì cũng bị ăn biên bản đẹp mà thôi

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

Bắc Âu

Xe điện
Cụ rapbit ngày xưa học văn chắc điểm cao lắm. Viết văn đọc trôi chảy quá.:)

ThienRacer

Xe buýt
Bác nào còn logo không cho iem xin 1 cái

Bald-Guard

Xe hơi
Chắc các đ/c đấy cũng chịu khó vào of đọc bài :D

cunconcrv

Xe hơi
Chắc mấy chú này biết cụ chánh thì mới thế chứ

kia forte 2012

Xe buýt
Đường Lam Sơn, Phường Đồng Tâm, Thành Phố Vĩnh Yên
13/04/2014 - 13h10 - Gấu gọi: "Đi ăn trưa với bạn em, Dê Ngọc Hằng Đường 5 - bọn em qua đó bây giờ" - 10 phút sau, CR-V cắn đuôi 1 con Civic lao vun vút trên đường ....

Toét toét - xịch, 1 cái gậy cạp nong chĩa vào mặt, thôi xong, dính quá tốc độ roài, vừa nhìn thấy con xe chở lợn trắng đỗ ven đường, nó chơi ngay vào mít mình ... ôi đau quá.

Chào đúng Điều lệ ngành...

• "Xin anh cho kiểm tra giấy tờ - thông báo anh đã vi phạm tốc độ 60/50 - anh có thể xem hình ảnh, mời anh ra sau xe tải CSGT..."

• "Thôi hôm nay thì không xem hình đâu, đang nghĩ đến cái tem kiểm định của máy bắn tốc độ, nhưng thôi, cũng không cần đâu, hôm nay anh đang vội, nên các em cứ lập Biên bản đi nhé nhé nhé ..."
( mặt Gấu đang nhăn nhăn nhó nhó ở phía xa xa ).

• "Thế anh đang làm ở đâu".
  • "Ơ hay, anh làm ở đâu có liên quan gì đến em đâu nhỉ".
  • "Anh em lịch sự giao tiếp với nhau mà, thế anh đang làm ở đâu?"
  • "Uh thì ... anh ở nhà - làm ruộng...."
  • "Bác cứ đùa bọn em, trông bác thế này mà làm ruộng, thế bác đã biết lỗi của mình chưa?"
  • "À biết, biết ngay rồi, việc chấp hành luật pháp là trách nhiệm của toàn dân, khi người dân vi phạm thì điều đầu tiên mà CSGT phải làm là nhắc nhở, giơ cao đánh khẽ để người dân hiểu & chấp hành, đồng thời tâm phục khẩu phục với cách xử lý của Cảnh sát, từ đó nâng cao ý thức tuân thủ pháp luật, thôi anh biết là anh sai rồi nên hôm nay không có ý kiến gì cả, làm Biên bản anh ký luôn, đi cho nó nhanh ..."
  • "Thế bác cho em biết là bác vào OtoFun lâu chưa? Mà bác đang làm ở đâu thế?"
(Mie khỉ, cái Đội này sao tài thía nhỉ, biết mình ở OF, ôi thôi bỏ mẹ, đang mặc cái áo trắng cổ da cam có logo OF ở ngực, mít xe thì có hẳn 2 cái logo OF do vừa bị cạy mất logo CR-V... )

• "À uh, anh vào OF cũng lâu lâu, được 7 - 8 năm roài, giờ anh là Chánh Tổng đấy nhá..."
  • "Chánh Tổng?..."
  • "À uh, nhầm, anh là Chủ tịch Hội những người đi xe CR-V của OtoFun, viết tắt là CRC - Chém Rồi Chén, Chén Rồi Chuồn ... Mà anh nói thật là anh ở nhà làm ruộng, thật đấy..."
  • "Bác cứ đùa, Linh Đàm thì làm gì có ruộng..."
  • "Thì nhà anh vừa bị giải toả ruộng làm dự án đấy, thế mới đang đi CR-V đây này, mà thôi, em lập Biên bản nhanh lên, anh ký xong còn đi không muộn, nhắc các em ở Đội cầm Bằng lái của anh cẩn thận nhé, mẫu mới nên hay mất lắm đấy."
  • "Thế thôi, anh cầm lấy bằng, cầm lấy đăng ký và ... đi đi nhé, rảnh thì gặp anh em mình giao lưu..."
  • "Ờ thế thì anh xin nhé, cảm ơn các đồng chí CSGT"
Vợ thì vẫy phía xa, ba chân bốn cẳng nhảy lên xe đi mất, không kịp hỏi tên 2 chiến sỹ CSGT trẻ măng & dễ mến ấy là gì...

Vừa lái vừa thấy văng vẳng 1 ý trong đầu:
"Từ nay thì nhớ mặc áo OtoFun & dán logo quanh xe khi ra đường nhá..."

Xin chân thành cảm ơn 2 đồng chí CSGT thuộc Đội CSGT số 5 - Phố Mai Phúc - Phúc Đồng - Long Biên - Hà nội, đã để lại những ấn tượng thật sự là tốt đẹp cho người dân như ... iem ! ;));));))

Long Biên - Chiều Chủ nhật 13/04/2014....
Bác chém vãi. kha kha

Dream China

Xe hơi
Cụ phải cương quyết xin biên bản thì 2 chú GT kia càng nể cụ Chánh.

Website
mydinhtravel.com
Xe tăng xe bus xe máy xe hơi liệu có được xxx nể ko nhỉ :3
Cố gắng phấn đấu lên Chánh tổng như cụ chủ :))

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Vào đây. E thấy Lành lạnh. E xin phép về mặc áo otofun rồi vào tiếp ạ. E fun Cụ chủ chút.

hattrick

Xe buýt
năm 2010 e cũng dát logo ở m ông, 3 xe cùng chạy trời mưa, thế mà ở đầm hà , 2 con trước dừng lại rồi đc đi, e đi cuối lãnh đủ nào kiểm giấy tờ, lục tung ngóc ngách trong xe, rồi ăn quả bb 62/40 về hạ long 2củ5, 1 tháng sau nhận bằng , vãi chưỡng tới h ko dám dán LG :((

binhke

Xe buýt
Hn châu cũng mới dán logo đồng vào ..ít xe.
Các cụ gặp đừng tạt đầu cháu nhá

Lê Thành Trung

Xe tăng
Tranh thủ còn đi học HN này, các cụ xem ntn đấu giá ít logo cho em sắm chút. Sang năm ra trường về nhà đi làm, em còn có cái dán vào xe :-w

tranthanhtuong

Xe tăng
Có khi nào lại có bài Hậu quả của việc dán logo otofun và mặc áo otofun không nhỉ ?