[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Machimachi

Xe tải
Em nghĩ là có nhé ! Nhiều bạn ko biết quý trọng hạnh phúc gia đình, ko chịu hy sinh và thay đổi để phù hợp với người bạn đời và ngược lại. Họ yêu bản thân mình hơn nên rất coi nhẹ chuyện ly hôn.
Gần mực thì đen, gần đèn thị rạng là có thật !

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các bạn trong giới showbiz là người sống thiên về cảm xúc, có như thế mới làm được nghệ thuật chứ lí trí logic như chúng ta thì làm sao mà làm được. Với cả, một số bạn nam làm các nghề liên quan đến làm đẹp cũng hay bị. Nhưng cháu cho rằng các trường hợp này là nghề chọn người, những người có đặc điểm như vậy sẽ làm tốt trong lĩnh vực đó, chứ ko phải là do bệnh tật lây lan
Đúng rồi đấy, em thấy đa phần các nam làm nghề trang điểm là trai bóng, tay nghề lại cực đỉnh khi trang điểm cho chị em.

Xe không bằng

Xe đạp
Vun đắp mới khó, bỏ thì dễ, mà cái ý thức vun đắp chỉ có ở những người có học, có sự tự tu dưỡng, tự điều chỉnh. Cháu là một người như vậy.
Người có sự tu dưỡng và bớt ảo tưởng cụ ạ.
MXH phát triển nhiều thì mọi người nhìn vào cuộc sống người ta vẽ ra để mơ rồi về đạp đổ cuộc sống của mình mà người ta quên mất rằng Mây Tầng nào, gió tầng đó.
Nên cái người sống với mình là do tự mình chọn, do mindset của mình vậy.
Mình thấy đống **** trên đầu đối tác thì cũng nên xem lại mình.
Và cùng nhau sửa đổi.
Tuy nhiên những trường hợp Cờ bạc, ngoại tình ..... thì li hôn cũng là điều phải vậy.

pham minh

Xe container
Em trước mon men, tò mò vào cái hội chị em yêu thiên nhiên, thích giã ... ngoại đấy trên face rồi. Chủ yếu toàn chị em trong độ 35-50 thôi. Thỉnh thoảng lại có mem mới vào giới thiệu chào cả nhà, nhìn ảnh cũng xuynh phết ko biết có cắt ghép gì không nhưng nói chuyện thì bạo thôi dồi lượm ơi. Nói chung đưa đẩy các kiểu con đà điểu và chung quy là mọi con đường đều dẫn đến ... thành rome hết cụ ah.

Em chỉ mới hóng hớt thôi chứ không bình luận hay kết bạn với ai thế mà con ngan già nó biết và mất toi bố nó cái điện thoại :))
Thôi cụ đừng điêu nữa. Chỉ tàu ngầm với hóng hớt thì đâu nên nỗi :))

Trần Đoành.

Xe container
Vợ chơi với 2 cô bạn thân mà cả 2 đều ly hôn nghe có vẻ cũng rén phết các cụ nhỉ, tụi rảnh rỗi nó lại bơm tư tưởng không cần chồng vẫn sống tốt cho vợ mình thì bỏ bu, hãi hãi là :(
Thế cụ xơi luôn cả hai cô ý là hết bơm đểu =)) =))=))

Hự.

Xe điện
Thì đôi khi phụ nữ muốn kiếm tiền thì phải à ơi với đối tác nam, sếp nam chẳng hạn. Ví dụ ấy chắc là tương đương?
Cái này thì đúng. Chồng cặp bồ với sếp nữ hay vợ cặp bồ với sếp nam thì phía bên kia ko ai chấp nhận. Đều là tệ cả nhưng về bản chất chuyện này tệ hơn chuyện ra ngoài dùng "dịch vụ" một chút.

Xe không bằng

Xe đạp
Cũng điếu cày uỷ ban cả thôi cụ. Nhưng cứ nghĩ như thế là tự do, thành công.
Cụ tiếp khách lắm quá, chén lắm em quá nên nghĩ ai cũng vậy. Tôi là tôi có gia đình rồi nhưng tôi cũng không đồng tình đâu.
Ví dụ như chị đồng nghiệp tôi chị không có cảm xúc với ai, chị chỉđi làm tối về nhà thêu thùa may vá. Cuối tuần đi Chùa hoặc Leo núi. Tiền lương chả mua sắm gì thì chả mua nhà mà ở,ở gần bạn bè càng tốt chứ sao?
Vậy điều cày ủy ban cái gì, người ta không có tình cảm cũng cố cưới rồi ly hôn cho tỷ lệ ly hôn ngày một tăng à?
Cứ suy cái thói ăn chơi của mình sang người khác thế nên đời khó mà sang lên được.
Sales cặp kè ít thôi không có ngày cụ toang đấy.

Mr Chun

Xe tăng
Cụ tiếp khách lắm quá, chén lắm em quá nên nghĩ ai cũng vậy. Tôi là tôi có gia đình rồi nhưng tôi cũng không đồng tình đâu.
Ví dụ như chị đồng nghiệp tôi chị không có cảm xúc với ai, chị chỉđi làm tối về nhà thêu thùa may vá. Cuối tuần đi Chùa hoặc Leo núi. Tiền lương chả mua sắm gì thì chả mua nhà mà ở,ở gần bạn bè càng tốt chứ sao?
Vậy điều cày ủy ban cái gì, người ta không có tình cảm cũng cố cưới rồi ly hôn cho tỷ lệ ly hôn ngày một tăng à?
Cứ suy cái thói ăn chơi của mình sang người khác thế nên đời khó mà sang lên được.
Ấy chết em có cặp kè gì đâu cụ, ngu gì bôi mơ lên người cho kiến nó bâu cụ. Cụ cầm đèn chạy trước oto thế.
Mà cụ biết rõ chị đồng nghiệp thế, biết cả lịch sinh hoạt, sở thích, thời gian k ở cơ quan thì làm gì…. Rõ hơn cả ck biết vk ấy cụ nhể.

just for fun

Xe lăn
Cái này thì đúng. Chồng cặp bồ với sếp nữ hay vợ cặp bồ với sếp nam thì phía bên kia ko ai chấp nhận. Đều là tệ cả nhưng về bản chất chuyện này tệ hơn chuyện ra ngoài dùng "dịch vụ" một chút.
Cũng ko hẳn là cặp bồ ạ, nhưng các bạn ấy cũng phải lả lơi tí cho nó được việc ấy. Kiểu như cụ Chun cụ ấy bảo đi tiếp khách tay vịn đàn ông là bt, vậy cái tay vịn đó tất nhiên là vợ của một cụ nào đó trong xã hội. Cụ nào đó trong xã hội liệu biết vợ mình để ký được 1 hợp đồng thì phải như thế nào đó thì liệu có thấy bình thường như cách các cụ yêu cầu vợ mình hãy thấy bình thường khi chồng ra ngoài tay vịn vì công việc. Đấy là cháu diễn dịch ý của mợ ấy ra là vậy thôi, chứ cháu ko có ý kiến.

Xe không bằng

Xe đạp
Ấy chết em có cặp kè gì đâu cụ, ngu gì bôi mơ lên người cho kiến nó bâu cụ. Cụ cầm đèn chạy trước oto thế.
Mà cụ biết rõ chị đồng nghiệp thế, biết cả lịch sinh hoạt, sở thích, thời gian k ở cơ quan thì làm gì…. Rõ hơn cả ck biết vk ấy cụ nhể.
Bạn sẽ chẳng thể thuê xong 1 bức tranh khi ngày bạn đi làm mà tối đi chơi. Còn cuối tuần vợ chồng mình, con mình đều cho đi leo núi cùng chị Đồng nghiệp. OK chưa bạn?

Chúng mình hayđi thiền việnở Vĩnh Phúc và Leo núiở Sóc Sơnđược chưa bạn?Đời này có người ngta cũng muốn lấy chồng, cũng muốn có hạnh phúc nhưng nókhông có duyên.Đôi khi họ cũng mang tiếngẾ chứ ko phải muốn làmđiều càyủy ban?
Nói gìđừng vơđũa cả nắm.
Mình có giađình hạnh phúc nhưng mình rất ngứa mắt với việc chê bai, vơđũa cả nắm.
Cuộcđời ko gì 100% bạn nhé.
Mà nói tuổi có khi mình còn hơn bạn nhiều tuổiấy, vì con cái mình lớn cả rồi.

just for fun

Xe lăn
Tóm lại cháu thấy nhiều cụ nếu có vấn đề gì thường hay có xu hướng đổ lỗi mà ít khi nhìn nhận lại bản thân mình. Vợ đòi ly hôn thì đổ cho chơi với bạn ly hôn mới thế chứ ko thử nhìn xem trong cuộc sống vợ chồng liệu có tồn tại những vấn gì giữa 2 vợ chồng hay ko, rồi có những cái nhìn, đánh giá hằn học với những người có hoàn cảnh kém may mắn hơn mình.
Cho nên, biện pháp tốt nhất để giữ cho vợ nó ko đòi li hôn là làm đàn ông đích thực, quảng đại, bao dung, ít nhòm ngó, bình phẩm những vấn đề riêng tư của người khác.

Chỉnh sửa cuối:

j23

Xe container
Tóm lại cháu thấy nhiều cụ nếu có vấn đề gì thường hay có xu hướng đổ lỗi mà ít khi nhìn nhận lại bản thân mình. Vợ đòi ly hôn thì đổ cho chơi với bạn ly hôn mới thế chứ ko thử nhìn xem trong cuộc sống vợ chồng liệu có tồn tại những vấn gì giữa 2 vợ chồng hay ko, rồi có những cái nhìn, đánh giá hằn học với những người có hoàn cảnh kém may mắn hơn mình.
Cho nên, biện pháp tốt nhất để giữ cho vợ nó ko đòi li hôn là làm đàn ông đích thực, quảng đại, bao dung, ít nhòm ngó, bình phẩm những vấn đề riêng tư của người khác.
Đấy là điều đầu tiên phải làm rồi đấy ạ

TorienT

Xe container
:D Đàn ông đích thực phải có lắm phẩm chất thế. Mợ làm em nghĩ đến câu "Con gái không cần học để trở thành phụ nữ nhưng con trai phải rèn luyện rất nhiều để có thể trở thành đàn ông". Nhọc phết =))

just for fun

Xe lăn
:D Đàn ông đích thực phải có lắm phẩm chất thế. Mợ làm em nghĩ đến câu "Con gái không cần học để trở thành phụ nữ nhưng con trai phải rèn luyện rất nhiều để có thể trở thành đàn ông". Nhọc phết =))
thì cứ chém thế chứ các anh quảng đại, bao dung ít nhòm ngó là bản chất tốt đẹp, là truyền thống ngàn đời của dân tộc Việt rồi, cần gì phải rèn luyện đâu, cũng như đàn bà bản năng là yếu đuối thôi, tự nhiên sinh ra thế. Ông nào mà ko được như thế, cứ nhòm ngó bình phẩm nhỏ nhen chắc chắn cần phải rèn luyện :))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
bạn cụ giống em. 1 lần nhà em đòi li hôn, em kí cái roẹt 1 cái xong bảo bao giờ toà gọi thì hãy bảo t còn bh thì tránh ra, đừng xen vào đời t nữa. Đừng tha lôi mấy cái triết lý mõm trên mạng áp vào đời t
Ngừoi ta nói đàn ông nông nổi giếng khơi, đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu cấm có sai. Bây giờ nhiều đứa bị ảnh hưởng bởi mạng mẽo nên tỉ lệ rụng cao. Li hôn xong thì khổ chứ có sướng gì. Được cái hay tỏ vẻ ra bên ngoài vẫn ổn. Lủi thủi một mình thì hay ho cái gì, đi spa đi shopping được mãi đấy. Tiền đâu mà đi, còn nhiều đứa thì lại quẳng ảnh nửa kín nửa hở để xem có thằng nào nó để ý ko để kiếm mối khác. Nói chung là chua lắm

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tâm lý bọn nó thế , chứ chơi với bọn ngoài thì gia đình có tí viêch là xui bỏ chồng ngay , lúc nào cũng : phụ nữ bình đẳng , độc lập , mạnh mẽ ... , em thấy mấy đứa ly hôn vì có tí xung đột với chồng sau đi cặp kè tóe loe chả ra làm sao :))
Kiểu thẩm du tinh thần thôi. kiểu đó cũng là mẫu ngang như cua. Hoặc bướng như trâu. Còn bạn nữ nào mà gặp thằng chồng nghiện ngập đânh đập thì họ lại nhu mì. Li hôn xong có khi lủi thủi một mình thôi. Kiểu đó rất đáng thương, ko đáng trách

starsn

Xe điện
Đàn ông không chia theo 1:1 thế đâu mợ. The winner takes it all
Winners take hết (& chia nhau) những người phụ nữ có quan điểm cởi mở về qh nam nữ.

Nói chung chả có thống kê gì, toàn đoán mò thôi. Nếu nói về tình dục thì cc gọi pn là điếu cày ub (chẳng qua là 1 cách hạ nhục pn thôi chứ 2 bên đều miễn phí cả) thì những người pn có nhu cầu về bản chất là có rất nhiều lựa chọn, ngoài ub & cả các nơi khác nữa.

Quan trọng là mình biết mình muốn gì trong cs, em thấy lắm cụ of hãm :)

Quan điểm về gd với vc nó tùy người, mỗi người muốn 1 thứ, nếu đã đến tuổi con lớn khôn rồi thì cái quan trọng không phải duy trì gd, mà là sống hạnh phúc cho mình. Mà việc thế nào là hp thì mỗi người một lựa chọn, mỗi người một trải nghiệm. Be kind :)

Chỉnh sửa cuối:

Wave Alpha 20

Xe tăng
Xã hội như cụ mợ cũng biết việc ly thân, ly hôn ngày 1 nhiều. Điều này có ảnh hưởng nhiều đến suy nghĩ của cụ mợ không ạ???
Không!
đèn nhà ai nhà đó sáng! mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, không có đáp án nào áp dụng cho tất cả các bài toán cuộc đời cụ ạ!