[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Imex

Xe tải
“Có những kẻ đến đây.
Ngợi ca đào nở rộ.
Chân tình nhất những ai.
Đến sau mùa hoa nở”.
Cái đẹp của người phụ nữ là cái đẹp của sự hy sinh và dâng hiến !
Biết thương vợ thì không bao giờ đến mức phải ly hôn, ly thân gì cả !
Kẻ ngợi ca hoa đào thì nó chỉ ngắm. Người đến sau mùa hoa nở là đợi quả chín thì xơi đó:))

Nov

Xe tăng
Mỗi ng cưới 1 lần thì sao biết đc thế nào là hôn nhân không hạnh phúc đúng ko nhỉ.? Vì bản thân đâu có biết trong chăn của ng khác như thế nào.

Nói khổ thì dễ thấy như bạo lực, đánh đập, bê tha.

nói không hạnh phúc thì nó vô vàn quá.

Vài ba năm là chán nhau r. Nếu nói đó là ko hạnh phúc mà bỏ nhau thì đời người chắc phải chục cuộc hôn nhân mới hạnh phúc liên tục được.
Ối dồi, lại còn cần phải dòm vào chăn nhà thèng khác để quyết định là mình hp hay ko ấy à. Nếu dòm được và thấy nó hơn mình thì về dằn vặt, nó khổ hơn mình thì về ăn mừng, còn same same thì về yên tâm sống hay sao.

Thực ra, để ai đó hiểu được họ đang hp hay bất hạnh nó phụ thuộc khá nhiều vào trình độ nhận thức và nhu cầu của mỗi người. Và do chẳng có tiêu chuẩn chung về hp cho tất cả mọi người, nên dùng tiêu chí hp lại là đúng nhất. Khi mà hôn nhân ngày ngày bào mòn sức lực của hai bên, vắt kiệt năng lượng của nhau, triệt tiêu cả động lực, nếu đủ nhận thức và đủ khả năng thì nên sớm tìm cách giải thoát, đó là nhân văn đấy.

Bao nhiêu cuộc hôn nhân ko quan trọng, quan trọng là trong mỗi cuộc hôn nhân có cố gắng để xây dựng nó ko.

HP là lúc chán đc phép thay đổi mà ko bị lên án là bạc bẽo có mới nới cũ cụ nhé =))
Hp là khi bị ghéc và ăn 3 🇦🇽 nhá.

xukthal

Xe lăn

Ba Ngơ

Xích lô

xukthal

Xe lăn

Ba Ngơ

Xích lô
Oánh dây thép còn chả rung nữa là véo vào cái xác /:)
Trước cơn bão bao giờ chả thế, mà nhất là bão này bão Hạnh Phúc. Ngày mai kiểu gì lão chả tràn bộ nhớ tin nhắn với cháy điện thoại ;)

xukthal

Xe lăn
Liên tục chửi, xúc phạm thành viên khác - Đã bị phạt thẻ nhiều lần lỗi trên nhưng vẫn cố tình
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 12/4/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

just for fun

Xe lăn
Gần mực thì đen, nhà e tí cháy vì vợ e chơi hơi thân với 1 cô bạn đang ly thân chồng (cô này hay rủ vợ e đi uống nước, tâm sự nhưng toàn tìm cách bơm vào đầu vợ e những tư tưởng nâng cao nữ quyền, nói xấu, làm trầm trọng những điều chưa được tốt ở chồng, bố mẹ chồng, phủ nhận những điều tốt đẹp của cs gia đình, ví dụ: cô này cho rằng chồng phụ vợ chăm con là đương nhiên, đấy không phải là chia sẻ cs vì:" con ông ấy, ông ấy tắm cho con, cơm nước, cho con ăn là đương nhiên rồi". May mà e phát hiện sớm và tách con điên kia khỏi vợ em. Mịa, nghĩ lại e lại e vẫn cay, nhà nó cháy, nó lại định đốt nhà mình.
Cháu ko bàn cái khác, chỉ bàn cái đậm đậm. Cháu tưởng là chăm con, cơm nước, cho con ăn là việc đương nhiên của mỗi bậc làm bố làm mẹ thật ấy. Hoá ra không phải ạ?

Dream Thai

Xe điện
Cháu ko bàn cái khác, chỉ bàn cái đậm đậm. Cháu tưởng là chăm con, cơm nước, cho con ăn là việc đương nhiên của mỗi bậc làm bố làm mẹ thật ấy. Hoá ra không phải ạ?
Chính cái gì cũng là đương nhiên mới căng :)
Ông ấy phải trụ cột gia đình là đương nhiên rồi
Tiền của ông ấy là tiền của chung, tiền của mình là của mình là đương nhiên rồi
ông ấy lấy vợ thì chăm lo cho vk con, nếu vẫn còn lo cho bme ace thì đừng lấy vk nữa
vân vân và mây mây
Và khi một số cái ko đương nhiên là bị coi là nhược điểm

Với quan điểm của người theo trường phái đương nhiên thì ông chồng luôn dc cho điểm trung bình, và kém :)

just for fun

Xe lăn
Chính cái gì cũng là đương nhiên mới căng :)
Ông ấy phải trụ cột gia đình là đương nhiên rồi
Tiền của ông ấy là tiền của chung, tiền của mình là của mình là đương nhiên rồi
ông ấy lấy vợ thì chăm lo cho vk con, nếu vẫn còn lo cho bme ace thì đừng lấy vk nữa
vân vân và mây mây
Và khi một số cái ko đương nhiên là bị coi là nhược điểm

Với quan điểm của người theo trường phái đương nhiên thì ông chồng luôn dc cho điểm trung bình, và kém :)
Những người mà coi chồng chăm con là đương nhiên thì thường họ ko có cái đương nhiên khác như cụ nói. Tại các cụ cứ gộp suy nghĩ của nhiều người vào 1 người thôi.
Với 1 người có tính cách đòi hỏi như cụ đang miêu tả thì cháu đang nghĩ có gì để tiếc? Ở với kiểu người như thế thì thà sống 1 mình còn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Những người mà coi chồng chăm con là đương nhiên thì thường họ ko có cái đương nhiên khác như cụ nói. Tại các cụ cứ gộp suy nghĩ của nhiều người vào 1 người thôi.
Với 1 người có tính cách đòi hỏi như cụ đang miêu tả thì cháu đang nghĩ có gì để tiếc? Ở với kiểu người như thế thì thà sống 1 mình còn hơn.
Cái thà sống 1 mình còn hơn thì ai cũng có suy nghĩ đó trong đầu ít nhất 1 lần trong đời, tuy nhiên khi đó đa ràng buộc con cái, tài sản, đâu phải ai cũng đủ dũng cảm để từ bỏ (e dùng từ dũng cảm chưa chắc đúng, mà phải là liều lĩnh) :)

CS luôn là chấp nhận và hy sinh, ít có cái dễ dàng như kiểu ôi quán cf này chán ta sang quán khác, đi thêm có 2 300m thôi mà :)

just for fun

Xe lăn
Cái thà sống 1 mình còn hơn thì ai cũng có suy nghĩ đó trong đầu ít nhất 1 lần trong đời, tuy nhiên khi đó đa ràng buộc con cái, tài sản, đâu phải ai cũng đủ dũng cảm để từ bỏ (e dùng từ dũng cảm chưa chắc đúng, mà phải là liều lĩnh) :)

CS luôn là chấp nhận và hy sinh, ít có cái dễ dàng như kiểu ôi quán cf này chán ta sang quán khác, đi thêm có 2 300m thôi mà :)
Nhưng mà sống với người luôn đòi hỏi TẤT CẢ mọi thứ người khác phải làm cho mình và coi đó là đương nhiên SUỐT ĐỜI thì cháu chịu. Tính cháu cái gì ko biết thì còn được, nhưng biết điều mà ko biết là ko được