[Funland] HIMARS là gì?

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
u thiếu gì đạn, xin Mỹ là có, chẳng qua ko dám bắn hoặc bắn sợ trật thôi

tôi thấy bạn cuồng loạn quá nhỉ, khen chê là bình thường, tôi ghét Mỹ thì tôi chê, tìm tin tức dìm hàng himars đâu có gì là sai, có luật nào cấm ko ? cũng như bạn thích nâng bi himars có ai cấm đâu, sao lại cấm tôi chê nó

bạn nói himars ko bắn được căn cứ Nga à, thế xem himars có bao nhiêu loại đạn nhé, tôi anti Mỹ còn biết himars có bao nhiêu loại đạn, đưa dẫn chứng, bạn anti Nga nâng bi Mỹ thì chả có gì

Himars có loại đạn PrSM tầm bắn 1000 km đấy, phạm vi từ kharkiv đến Saratov chỉ có khoảng 714km thôi, vượt xa vũ khí Nga trên giấy thì có, máy bay Nga đậu cả bầy lù lù ra đấy còn ko dám bắn hoặc ko bắn được, vượt xa cái khỉ gì

View attachment 7540468
View attachment 7540449
View attachment 7540462

Hình như cậu vẫn là người dùng nick ...901 mới bị xì lốp vì tôi thấy cách nói chuyện vẫn cay cú với himars và chày cối.
Mỹ cho đến hiện tại chỉ cung cấp loại đạn với tầm bắn 80km cho himars mặc dù phía ucr muốn loại đạn có tầm bắn xa hơn để bắn vào sâu trong lãnh thổ Nga.

bacnam88

Xe điện
Hình như cậu vẫn là người dùng nick ...901 mới bị xì lốp vì tôi thấy cách nói chuyện vẫn cay cú với himars và chày cối.
Mỹ cho đến hiện tại chỉ cung cấp loại đạn với tầm bắn 80km cho himars mặc dù phía ucr muốn loại đạn có tầm bắn xa hơn để bắn vào sâu trong lãnh thổ Nga.
bạn đúng là nick âm binh cùn nhất mà tôi từng gặp

ở trên thì nói Mỹ chỉ cung cấp đạn 80km

ở dưới thì dẫn link estonia chi 200 triệu mua himars

liên quan vãi lọ luôn ấy =)) từ khi nào estonia = ukraine vậy bạn

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
bạn đúng là nick âm binh cùn nhất mà tôi từng gặp

ở trên thì nói Mỹ chỉ cung cấp đạn 80km

ở dưới thì dẫn link estonia chi 200 triệu mua himars

liên quan vãi lọ luôn ấy =)) từ khi nào estonia = ukraine vậy bạn
Đúng là cậu có vấn đề à, estonia là một đất nước khác, sau khi chứng kiến sự hiệu quả của himars trên chiến trường ucr thì họ quyết định đặt mua. Sau cuộc chiến này thử hỏi nước nào sẽ mua vũ khí Nga, đến Việt Nam chắc các bác ấy cũng xem xét lại.
Qua tranh luận với cậu tôi thấy rằng cậu cố tình bắt bẻ câu chữ để vặn vẹo người khác mặc dù người khác đọc là có thể hiểu ngay và qua đó cũng thấy rằng cậu vẫn là người sử dụng mấy cái nick trên bị xì hơi vẫn kiểu cách đó, tôi thì chỉ có 1 nick này thôi, chẳng âm binh gì cả, trao đổi để là tìm hiểu vẫn đề, có thể mình cũng sai và tự điều chỉnh

Chỉnh sửa cuối:

bacnam88

Xe điện
Đúng là cậu có vấn đề à, estonia là một đất nước khác, sau khi chứng kiến sự hiệu quả của himars trên chiến trường ucr thì họ quyết định đặt mua. Sau cuộc chiến này thử hỏi nước nào sẽ mua vũ khí Nga, đến Việt Nam chắc các bác ấy cũng xem xét lại
thế estonia thì liên quan gì đến chủ đề himars của ukraine ? estonia có đang chiến tranh với Nga à ? trong khi bạn đang trả lời cho bài viết của tôi khi nói himars có tầm bắn 1000 km, bạn mới có vấn đề á, nếu thực sự có trình độ kiến thức kĩ thuật quân sự thì trích dẫn link phủ nhận điều tôi nói himars có đạn bắn được tới đất Nga đi nào, chứ đăng tin chả liên quan làm gì, ai cũng nhận ra bạn cãi cùn

cocsku

Xe cút kít
thế estonia thì liên quan gì đến chủ đề himars của ukraine ? estonia có đang chiến tranh với Nga à ? trong khi bạn đang trả lời cho bài viết của tôi khi nói himars có tầm bắn 1000 km, bạn mới có vấn đề á, nếu thực sự có trình độ kiến thức kĩ thuật quân sự thì trích dẫn link phủ nhận điều tôi nói himars có đạn bắn được tới đất Nga đi nào, chứ đăng tin chả liên quan làm gì, ai cũng nhận ra bạn cãi cùn
Ko có giới hạn về cuộc chiến Ukraine, nên các cụ cứ chém thoải mái vê Himars. Người đọc sẽ tự hiểu đâu là tình yêu đâu là kiến thức của các cụ dành cho Himars

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Ko có giới hạn về cuộc chiến Ukraine, nên các cụ cứ chém thoải mái vê Himars. Người đọc sẽ tự hiểu đâu là tình yêu đâu là kiến thức của các cụ dành cho Himars
Qua trận chiến này mới thấy hiệu quả của loại vũ khí này nên các nước khác sẽ xem xét đầu tư bằng ngân sách quốc phòng, Mỹ đang khởi động lại các dây chuyền sản xuất Himars

bacnam88

Xe điện
vậy thì tôi cũng nói được Himars quá tệ, vì Himars được Mỹ triển khai tại TBD nhưng ko ngăn chặn được sự quấy rối của TQ

cocsku

Xe cút kít
vậy thì tôi cũng nói được Himars quá tệ, vì Himars được Mỹ triển khai tại TBD nhưng ko ngăn chặn được sự quấy rối của TQ
Cụ cứ phê phán thoải mái! Đúng sai sẽ có người phản biện.

bacnam88

Xe điện

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ bản chất nó là một loại tên lửa phóng loạt (có thể có điều khiển hoặc quán tính).
Ưu điểm: bắn xa, chính xác.
Khuyết điểm: sức công phá hạn chế.

cocsku

Xe cút kít
Em nghĩ bản chất nó là một loại tên lửa phóng loạt (có thể có điều khiển hoặc quán tính).
Còn ưu điểm nữa là bắn được nhiều loại đạn; triển khai và rút lui rất nhanh.

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Tính hiệu quả của Himars đã được thể hiện trên chiến trường khi chính tổng thống và các tướng Ukraina đã ca ngợi và cám ơn Mỹ khi hỗ trợ vũ khí này nhằm tác động xoay chuyển cuộc chiến. Các nước khác sau khi xem xét và đánh giá thì có nhu cầu đặt mua cho quân đội nước mình.
Bản thân Himars không phải là vũ khí thần thánh nhưng nó hoàn thành tốt nhiệm vụ và chức năng của mình. Nhiều cụ chày cối cứ bla bla sao Himars không bắn vào quân Nga cho chạy này nọ.
Với Himars thì như Việt Nam có câu "tuổi nhỏ làm việc nhỏ" còn đối với tôi thì "nhỏ nhưng mà có võ".

bacnam88

Xe điện
khi nào đánh đuổi hết quân Nga ra khỏi lãnh thổ rồi hẵng gáy

cocsku

Xe cút kít
Tính hiệu quả của Himars đã được thể hiện trên chiến trường khi chính tổng thống và các tướng Ukraina đã ca ngợi và cám ơn Mỹ khi hỗ trợ vũ khí này nhằm tác động xoay chuyển cuộc chiến. Các nước khác sau khi xem xét và đánh giá thì có nhu cầu đặt mua cho quân đội nước mình.
Bản thân Himars không phải là vũ khí thần thánh nhưng nó hoàn thành tốt nhiệm vụ và chức năng của mình. Nhiều cụ chày cối cứ bla bla sao Himars không bắn vào quân Nga cho chạy này nọ.
Với Himars thì như Việt Nam có câu "tuổi nhỏ làm việc nhỏ" còn đối với tôi thì "nhỏ nhưng mà có võ".
Không chỉ có phía Ukr khen Himars, phía Nga cũng phải thừa nhận Himars đã phá hoại nghiêm trọng hệ thống hậu cần của họ. Việc luôn phải giữ các kho hậu cần, các vũ khí quan trọng cách xa chiến tuyến 80km làm giảm thiểu sức mạnh hỏa lực của Nga. Bản thân Nga cũng luôn đưa tin về việc họ đánh chặn được Himars, hay tiêu diệt được Himars như là một chiến tích cũng cho thấy họ ngại Himars đến cỡ nào.

cocsku

Xe cút kít
u thiếu gì đạn, xin Mỹ là có, chẳng qua ko dám bắn hoặc bắn sợ trật thôi

tôi thấy bạn cuồng loạn quá nhỉ, khen chê là bình thường, tôi ghét Mỹ thì tôi chê, tìm tin tức dìm hàng himars đâu có gì là sai, có luật nào cấm ko ? cũng như bạn thích nâng bi himars có ai cấm đâu, sao lại cấm tôi chê nó

bạn nói himars ko bắn được căn cứ Nga à, thế xem himars có bao nhiêu loại đạn nhé, tôi anti Mỹ còn biết himars có bao nhiêu loại đạn, đưa dẫn chứng, bạn anti Nga nâng bi Mỹ thì chả có gì

Himars có loại đạn PrSM tầm bắn 1000 km đấy, phạm vi từ kharkiv đến Saratov chỉ có khoảng 714km thôi, vượt xa vũ khí Nga trên giấy thì có, máy bay Nga đậu cả bầy lù lù ra đấy còn ko dám bắn hoặc ko bắn được, vượt xa cái khỉ gì

View attachment 7540468
View attachment 7540449
View attachment 7540462

Em thấy đây là một đặc điểm kỹ thuật rất hay của Himars. Nó bắn được nhiều loại đạn với tầm bắn rất khác nhau. Để so sánh tương đương thì một mình Himars có thể là đối thủ của nhiều loại vũ khí khác nhau của LX hay Nga mỗi loại lại có cỡ nòng khác nhau. Xem các clip thì thấy hệ thống nạp đạn của Himars rất đơn giản mà sáng tạo, họ dùng chính dàn phóng làm chiếc cần cẩu để tự nạp đạn cho mình.

bacnam88

Xe điện
vũ khí bất bại của Nga tại Ukraine, himars ko thể tiêu diệt được

cocsku

Xe cút kít
Sự bất lực của Himars hay Himars bị tiêu diệt hết xe phóng và đạn rồi ? sân bay Nga ngay cạnh Ukraine triển khai hàng chục máy bay ném bom hạng nặng, nhưng Himars câm nín ?

Tờ Military Times của Mỹ ngày 29/11 đưa tin, các hình ảnh vệ tinh của Mỹ cho thấy một lượng lớn máy bay ném bom chiến lược của Không quân Nga đã vào vị trí, sẵn sàng thực hiện một đợt hoạt động ném bom mới. Theo các thông tin, hình ảnh vệ tinh của Mỹ cho thấy, căn cứ không quân Engels ở Saratov (Nga), có một số lượng lớn máy bay ném bom chiến lược Tu-95 và Tu-160 xếp hàng trên sân bay, sẵn sàng cất cánh thực hiện nhiệm vụ ném bom bất cứ lúc nào.

View attachment 7539883

Những mục tiêu lộ thiên nguy hiểm ntn thì chả thấy Himars chủ động tấn công, toàn những thành tích trên giấy, chả ai thấy
Cụ thiêng thật, vừa mới thách thức thì căn cứ Engel dính chưởng ngay. Thế nhưng đây chắc chắn không phải hậu quả của Himars. Thấy bảo do mùa đông, trời lạnh quá nên máy bay tự phát nổ thôi.

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Cụ thiêng thật, vừa mới thách thức thì căn cứ Engel dính chưởng ngay. Thế nhưng đây chắc chắn không phải hậu quả của Himars. Thấy bảo do mùa đông, trời lạnh quá nên máy bay tự phát nổ thôi.

Cụ nhanh quá, em định đưa link lên cũng để cụ kia hiểu là khi Himars ko bắn tới thì Ukr sẽ có biện pháp khác. À mà thôi do mùa đông khí hậu khô hanh nên vật liệu dễ cháy dễ phát nổ

bacnam88

Xe điện

Nhưng ko tiêu diệt được máy bay nào thì chứng tỏ Himars kém là đúng , vậy mà anti Nga nói Himars chính xác lắm =))
Ấy thế mà hôm trước có cụ anti Nga bảo Himars ko bắn tới được ?

joienguyenvn

Xe hơi
Đi xâm lược khác hẳn với chiến tranh vệ quốc của Hồng Quân LX cũ. Putin thì ảo tưởng dùng chiến tranh xâm làm hoen ố hình ảnh cha ông là các chiến sĩ Hồng Quân đấu tranh dành độc lập.
Do tác chiến ở nơi hoàn toàn xa lạ, lực lượng Nga phải dựa vào các tuyến đường sắt để vận chuyển hàng tiếp tế cho binh sĩ nơi tiền tuyến. Nhưng những tuyến đường sắt này rất dễ bị pháo HIMARS tập kích, ảnh hưởng đến khả năng cung cấp vật tư, hậu cần cho binh sĩ.

Trong chiến tranh với quân đội Napoleon năm 1812 hay chiến dịch chống phát xít Đức năm 1941, Nga đã chiến thắng nhờ lợi thế mùa đông, nhưng họ khi đó chiến đấu với vai trò là bên phòng thủ. Còn trong xung đột tại Ukraine hiện nay, Nga là bên tấn công, với vị thế và hoàn cảnh cũng rất khác.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng