[Funland] Hình ảnh cho nguyên nhân ùn tắc đường là đây?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ngoài đấy người đi xe máy cứ nghểu nghện giữa làn ô tô mà không đi theo hàng lối gì hết, kể cả đường rất thoáng. Không hiểu sao mấy người đi xe máy lại vậy. Em mà đi xe máy lúc nào cũng đi sát lề bên phải, luôn có cảm giác sợ xe sau lao lên đâm vào mình.
Luật pháp đứng về phía người điều khiển nguồn nguy hiểm cao độ thấp, bác ạ.
Dịch ra tiếng Việt là: Đội ít tóc.

Ai bảo bác có nhiều tóc làm gì.
Nguồn: Điều 601 thần thánh.

2bplus

Xe buýt
Ý thức gì, đổ tại ý thức có đến mùa quýt. Ai chẳng muốn tiện mình lợi mình, đó là bản năng. Tất cả do luật và hành luật hết.

Pvsc

Xe ba gác
Thuê các bạn Taliban hoặc IS xử lý đảm bảo ngon

NguyenChum1219

Xe tăng
Các cụ có để ý ko ? Phương tiện nào đắt tiền, bằng học thời gian lâu, tự nhiên ý thức cũng cao hơn...

Em ví dụ, xe ô tô biển vàng : Xe rẻ, đôi khi người lái đếch phải bỏ tiền ra mua ( taxi chẳng hạn ) ko phải chịu trách nhiệm nhiều nếu va chạm xước sát ( xe của họ đâu mà họ xót ) thì đi rất chi là bậy, toàn lấn vào đường của xe thô sơ. Trường hợp tương tự với xe biển trắng nhưng thuê tài lái cũng thế luôn.

Xe biển trắng, dân bỏ ít cũng 500 củ ra mua, giữ như giữ mả tổ, va quệt xước sát là rất kinh, lại sợ công an chăm sóc => Đi rất rón rén, rất điềm đạm, nhường nhịn.

=> Em ví dụ như em thôi, từ hồi em đi ô tô là đi xe máy em chỉ có nhường, em chả đi đâu mà vội, ô tô em chỉ đi loanh quanh 2000 vòng/phút, nên đi xe máy em vặn ga cứ è è thôi. Nữa là đi ô tô mà rẽ là phải ra giữa đường mới rẽ, nên tự nhiên đi xe máy mỗi khi hết đèn đỏ rẽ phải, trái là em cũng ra giữa tâm đường rồi em mới rẽ. Em tự tin đời đi xe của em từ hồi đi ô tô ( 2009 ) là đi xe máy, em chỉ có nhường, ko bao giờ tranh đường của ai.

==> Tại sao lên trên mạng, các cụ cứ toàn thấy hả hê với những cái xấu vậy nhỉ ? Nó là thực tế mà, về cơ bản ngừoi ít tiền, ngừoi nghèo, người ít học là nhiều, người tinh hoa thì được mấy đâu. Các cụ cứ nghĩ bản thân mình tốt, người xung quanh mình cũng tốt, thế là thoáng ngay gì đâu.
Em trước giờ đi xe máy hay ô tô đều nhường hết, cho thiên hạ cửa trên hết, chả cần vội gì, nếu rẽ thì luôn chủ động rẽ sau đuôi xe chứ ko cắt mặt hay cắt ngang dòng xe tránh ùn. Dạo này em thực hành đi bus 1 tuyến từ nhà đến cq, công nhận sướng, cứ ung dung nghe nhạc đọc báo là tới nơi, nhưng đi bus rồi mới thấy khá nhiều hạn chế từ giờ chạy, tần suất, lái xe cho đến phân loại xe chưa phù hợp với tuyến và lượng khách, tuyến e đi thì cả đi lẫn về đều vắng dù là giờ cao điểm trong khi xe lại to gây lãng phí và tắc đường.

Mũi tên bạc

Xe container
Xe máy chạy kiểu này ko ít. Nhiều chỗ muốn đi thuận thì xa thêm 50m nữa mà vẫn còn lười!

toyennha

Xe lăn
Toàn xe máy thì ko ai gọi là mỏ vàng cụ ạ
Chắc cụ nói đúng. Thôn em trước bệnh viện 175. Em đi xe máy đúng chiều cứ ngỡ mình đi ngược chiều. 1 hôm em thấy giao thông đứng gần đó em đến góp ý. Các anh cử người giờ tan tầm lên bv 175 đứng giùm sẽ hiểu. Các giao thông nói" bọn em biết và đã đề xuất lên trên .....và từ đó đến nay cũng khoản 3 năm vẫn vậy

Làm triệt để ai cũng sợ thì lấy gì bỏ vào mồm, cứ để cho nó cá bơi lung tung thi thoảng mang vó ra cất vài mẻ ăn dần.
Thích làm thì cái gì cũng vào khuôn khổ hết. "vật chất quyết định ý thức" vẫn đúng trên mọi phương diện.

cusao

Xe lăn
Thực ra vấn đề không phức tạp như các bác phân tích lọ chai đâu. Nó rất chi là đơn giản, đó là: Nếu vi phạm mà không bị phạt thì việc gì hội có ý thức kém phải chấp hành? Mà trong tham gia gt thì chỉ cần số ít không chấp hành là thành ách tắc thôi, cần gì nghiên cứu phải sâu xa ?

cusao

Xe lăn
Mà có khi đây cũng là 1 kiểu nuôi án giao thông nhể?

hanoien

Xe điện
Lỗi này tại CSGT rồi. Bắt thặt chặt 2 tháng xem, quy củ ngay!

tuanzs

Xe container
Xxx HN ko dám bắt hết dân đi láo toét chắc nhiều lý do.
Rất nhiều việc ở đấy HN này ai cũng thấy nhưng xxx lại ko thấy và ko làm.
Xứ này lạ lắm.

jazzzzz

Xe lăn
Cứ tăng hình phạt và làm chặt xem, giống như uống rượu/bia ấy, giảm đáng rất nhiều.

Rivers

Xe container
Cái này phải hỏi các anh cơ quan chức năng, chứ xe nào cũng vậy, ô tô nề nếp hơn là vì hậu quả gây ra và cái giá phải trả đắt hơn xe máy thôi.

nhank14

Xe tải
Các cụ có để ý ko ? Phương tiện nào đắt tiền, bằng học thời gian lâu, tự nhiên ý thức cũng cao hơn...

Em ví dụ, xe ô tô biển vàng : Xe rẻ, đôi khi người lái đếch phải bỏ tiền ra mua ( taxi chẳng hạn ) ko phải chịu trách nhiệm nhiều nếu va chạm xước sát ( xe của họ đâu mà họ xót ) thì đi rất chi là bậy, toàn lấn vào đường của xe thô sơ. Trường hợp tương tự với xe biển trắng nhưng thuê tài lái cũng thế luôn.

Xe biển trắng, dân bỏ ít cũng 500 củ ra mua, giữ như giữ mả tổ, va quệt xước sát là rất kinh, lại sợ công an chăm sóc => Đi rất rón rén, rất điềm đạm, nhường nhịn.

=> Em ví dụ như em thôi, từ hồi em đi ô tô là đi xe máy em chỉ có nhường, em chả đi đâu mà vội, ô tô em chỉ đi loanh quanh 2000 vòng/phút, nên đi xe máy em vặn ga cứ è è thôi. Nữa là đi ô tô mà rẽ là phải ra giữa đường mới rẽ, nên tự nhiên đi xe máy mỗi khi hết đèn đỏ rẽ phải, trái là em cũng ra giữa tâm đường rồi em mới rẽ. Em tự tin đời đi xe của em từ hồi đi ô tô ( 2009 ) là đi xe máy, em chỉ có nhường, ko bao giờ tranh đường của ai.

==> Tại sao lên trên mạng, các cụ cứ toàn thấy hả hê với những cái xấu vậy nhỉ ? Nó là thực tế mà, về cơ bản ngừoi ít tiền, ngừoi nghèo, người ít học là nhiều, người tinh hoa thì được mấy đâu. Các cụ cứ nghĩ bản thân mình tốt, người xung quanh mình cũng tốt, thế là thoáng ngay gì đâu.
Chỗ này thì cụ vi phạm biển 4.1.1 rồi!

arch.zung

Xe tăng
Lướt tàu cao tốc em thấy clip này, ý thức tham gia gt của những người mà có thể là thành phần luôn đổ lỗi ùn tắc đường cho bốn bánh là đây?, hầu như tuyến đường nào ở HN cũng có những người ý thức tham gia gt rất tồi, nào là đi ngược chiều, vượt đèn đỏ, dừng chờ đèn đỏ vượt vạch vài mét, đi hay chờ đèn đỏ cũng bịt kín làn ngược chiều, tất cả đó là những hành vi mà em đc chứng kiến hàng ngày trên cung đường đi làm. Ý thức như này thì đường có to như cao tốc HN-HP cũng ùn tắc chứ đừng nói đường HN.
đạo đức xuống cấp nên điểu này là tất nhiên, cướp đường của ng khác mà mặt tỉnh bơ

raisomoon

Xe tăng
Hôm qua em mới có dịp chui vô làn này chạy thử, nó hiệu quả cho chiều từ Thanh Xuân về Linh Đàm. Nhưng cũng gặp nhiều người đi ngược chiều chắc có lẽ do mới làm thí điểm 1 chiều. Nếu TP mở thêm 1 làn nữa cho chiều Linh Đàm - Thanh Xuân thì chắc đỡ hơn.

Dream Thai

Xe điện
hệ quả của việc người thi hành pháp luật ko nghiêm dẫn tới dân nhờn và đối phó chứ ko đưa vào suy nghĩ văn minh. Giờ cứ bắt và phạt nặng ko ăn tiền như nồng độ cồn là sợ ngay. Cơ bản các chú thích bắt gà hơn là bắt bò :))
Đi đường cứ thấy xe 4b nào đi vào làn BRT e để ý biển, y rằng là biển xanh cc ạ =)) =))

Còn đi 1 chiều kiểu đó e thấy ở ngay đoạn láng hạ x thành công cũng vậy, thỉnh thoảng thấy CAP đứng chặn, nhưng giờ cũng chán rồi

kienbinh

Xe điện

Thằng lởm v~~ Lúc xe đang trước mặt thì ko dám làm gì. Lúc xe chạy rồi mới làm màu.
Đã máu là phải chiến vỡ kính hậu luôn!
Thằng này đại diện cho 1 bộ phận không nhỏ những thằng tiểu nhân, đâm chọc sau lưng trong xã hội