[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

laimoi007

Xe hơi
Các kụ, các mợ ơi em k hiểu Tàu khựa cứ kéo tàu, bè, máy bay ra chiếm các đảo TS của VN thì ta làm thế nào nhỉ? Kiểu này kinh tế còn khó khăn dài vì một lượng không nhỏ ngân sách phải dùng mua vũ khí chống khựa nữa các kụ ợ.

bocubau

Xe tăng
Ảnh doi cát hình chữ S của cụ độc và đẹp, ý nghĩa quá....Khựa, không bao giờ mày dẫm chân được lên đó đâu

Ảnh doi cát hình chữ S của cụ độc và đẹp, ý nghĩa quá....Khựa, không bao giờ mày dẫm chân được lên đó đâu
,

Khi em và bác Lê Bá Dương (tác giả bài thơ có câu: "Đò xuôi Thạch Hãn xin chèo nhẹ. Đáy sông còn đó bạn tôi nằm") cùng đứng 1 góc chụp ảnh đó, cả hai đã khóc đấy. Thấy thân thương, gần gũi và thiêng liêng lắm

supercar

Xe máy
Tàu ta qua vùng biển các đảo Cô Lin, Len Đao, Gạc Ma, thường làm lễ tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh tại quần đảo Trường Sa

Đầu năm 88, Cẩu xua tầu chiếm một số bãi chìm ko người. Thực hiện chiến dịch CQ 88, ta điều tàu vận tải và nhân lực ra chiếm, giữ đảo. Cụm 3 điểm đảo Cô Lin, Len Đao, Gạc ma đều là đảo chìm. Ta đã có người ở Len Đao.

Ngày 14/3/1998, ta lên kế hoạch cắm cờ trên Gạc Ma và Cô Lin. Cẩu cũng định làm như vậy. Ta đến Gạc Ma trước (điểm đảo này nằm giữa 2 điểm đảo kia). Lúc Cẩu đến, ta đã có người lên bãi, cắm cờ. Hai bên gằng co. Lính ta đứng thành vòng tròn giữa biển bảo vệ quốc kỳ. Ko thể dọa nạt lính ta, Cẩu rút lính lên tàu chiến, xả súng bắn người, bắn tàu vận tải của ta. Các chiến sĩ ta ngã xuống, Cẩu chiếm Gạc Ma.

Tàu HQ 505 mặc dù bị bắn cháy, gần chìm, nhưng Thuyền trưởng Vũ Huy Lễ đã lệnh cho con tàu lao lên bãi cạn Cô Lin, biến con tàu thành tấm bia chủ quyền Việt Nam đối với bãi san hô này.

Đến Cô Lin, Len Đao, tất cả mọi người luôn có một cảm xúc đặc biệt. Vòng hoa tưởng niệm được thả xuống biển, nhưng bao giờ cũng quyến luyến bám tàu mãi, rồi mới rời xa, như thể các anh vẫn ở đó, dõi theo đồng đội.

Từ Cô Lin, có thể nhìn rõ Gạc Ma.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

inochi

Xe điện
Bọn khựa có bao giờ tôn trọng cái gì đâu, nói và làm nó luôn ngược nhau. Mong rằng các Lãnh đạo không mắc mưu chúng, bao anh hùng đã phải hy sinh để bảo vệ từng tấc đất, viên đá hòn sỏi của tổ quốc này. Xem cảnh bọn nó xả súng vào quân ta để chiếm đảo chắc ai cũng thấy cay trong lòng

Tàu ta qua vùng biển các đảo Cô Lin, Len Đao, Gạc Ma, thường làm lễ tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh tại quần đảo Trường Sa

Đầu năm 88, Cẩu xua tầu chiếm một số bãi chìm ko người. Thực hiện chiến dịch CQ 88, ta điều tàu vận tải và nhân lực ra chiếm, giữ đảo. Cụm 3 điểm đảo Cô Lin, Len Đao, Gạc ma đều là đảo chìm. Ta đã có người ở Len Đao.

Ngày 14/3/1998, ta lên kế hoạch cắm cờ trên Gạc Ma và Cô Lin. Cẩu cũng định làm như vậy. Ta đến Gạc Ma trước (điểm đảo này nằm giữa 2 điểm đảo kia). Lúc Cẩu đến, ta đã có người lên bãi, cắm cờ. Hai bên gằng co. Lính ta đứng thành vòng tròn giữa biển bảo vệ quốc kỳ. Ko thể dọa nạt lính ta, Cẩu rút lính lên tàu chiến, xả súng bắn người, bắn tàu vận tải của ta. Các chiến sĩ ta ngã xuống, Cẩu chiếm Gạc Ma.

Tàu HQ 505 mặc dù bị bắn cháy, gần chìm, nhưng Thuyền trưởng Vũ Huy Lễ đã lệnh cho con tàu lao lên bãi cạn Cô Lin, biến con tàu thành tấm bia chủ quyền Việt Nam đối với bãi san hô này.

Đến Cô Lin, Len Đao, tất cả mọi người luôn có một cảm xúc đặc biệt. Vòng hoa tưởng niệm được thả xuống biển, nhưng bao giờ cũng quyến luyến bám tàu mãi, rồi mới rời xa, như thể các anh vẫn ở đó, dõi theo đồng đội.

Từ Cô Lin, có thể nhìn rõ Gạc Ma.

nguoi yeu xe

Xe tăng
cách đây khoảng 3 năm em xem cảnh nó bắn mà lòng em căm hận và em đã khóc vì thương các chiến sĩ đã phải làm bia sống để bảo vệ từng m2 biển đảo của tổ quốc

Bọn khựa có bao giờ tôn trọng cái gì đâu, nói và làm nó luôn ngược nhau. Mong rằng các Lãnh đạo không mắc mưu chúng, bao anh hùng đã phải hy sinh để bảo vệ từng tấc đất, viên đá hòn sỏi của tổ quốc này. Xem cảnh bọn nó xả súng vào quân ta để chiếm đảo chắc ai cũng thấy cay trong lòng
Thực ra thì mọi người Việt Nam, từ già tới trẻ, từ cao tới thấp đều biết Cẩu như thế nào. Chắc sẽ rất ít người mắc mưu Cẩu.

Các cụ/mợ à hãy xem xem: Cẩu nước to, nhưng ko bao giờ thành người lớn được đâu. Cách hành xử của Cẩu đã, đang và sẽ bị nhiều nước, ko riêng VN, ghét, thậm chí căm hận. Chúng nó vỗ ngực là đại, nhưng chỉ luôn là tiểu mà thôi.

Còn đây là những thông tin từ bác Harry Phạm

Đảo Trường Sa Lớn (thị trấn Trường Sa)

Cầu cảng thị trấn

tailieu

Xe tăng
Cám ơn chủ thớt! Các cụ vào đây mà xem thêm, xôm lắm!
... Theo tự nhiên thì lẽ ra VN và TQ sẽ hợp tác với nhau nhiểu hơn ở Biển Đông. Nhưng TQ lại chiếm HS của VN, trưng ra cái bản đồ con nít, gây hấn với VN thông qua Pol pot ở biên giới tây nam VN, đưa quân tràn sang biên giới phía bắc và đánh chiếm điểm đảo và giết hại quân VN năm 88 ở TS... thì người VN nào còn muốn hợp tác với TQ nữa? Vì thế mới nói TQ vừa côn dồ, vừa tiểu nhân, tầm nhìn hạn chế hay nói cách khác là ng u.
VN không thể dựa vào Nga, Mỹ hay ai khác để bảo vệ chủ quyền biển đảo của mình nhưng với đường lối ngoại giao như thời gian vừa qua là rất tỉnh táo. Chúng ta có chính nghĩa, được bè bạn năm châu ủng hộ là quý rồi. Còn lại phải tự đứng lên trên chính đôi chân của mình.
Kẻ tiểu nhân thì khi giật mình thế nào cũng hung hăng, mình cần tránh cái hung hăng sĩ diện hão của nó. Việc mình mình làm, đảo mình mình giữ và luôn nhắc đòi lại các đảo mà chúng đã ăn cướp và... chờ thời.
Khi nó mắc sai lầm hoặc hung hăng gây hấn với một bên nào đó thì chắc sẽ có nhiều biến cho nó vì nó đã làm phiền TG quá nhiều rồi, nó lại có quá nhiều kẻ thù cả trong lẫn ngoài nước.
VN quan hệ tốt với Mỹ không phải là bám theo nó mà là quan hệ anh em bè bạn với cả TG văn minh, miễn là không để thằng nào coi mình là con tốt thí hay bị nó điều khiển... đôi bên đều có lợi... sòng phẳng... minh bạch...
Đây nữa:
http://ttvnol.com/gdqp/1243729/page-148

Harry Phạm

Cột thu năng lượng gió

cột ăngten

đường bay Sân bay trên đảo
-
cũng là đại lộ trung tâm của thị trấn

Cột mốc của đảo có vĩ độ 111 độ 55" 55'

dù dân cư rất ít nhưng trên đảo cũng có 2 tồn giáo tồn tại

tôn giáo đầu tiên là Phật Giáo, do nhưng ng di dân từ Khánh Hòa trong 5 năm gần đây đem ra đảo

còn tôn giáo thứ hai là đạo "Bác Hồ"

Nhà khách Thủ Đô - khách sạn đầu tiên trên đảo

trường tiểu học đầu tiên

ban2010

Xe buýt
Thực ra thì mọi người Việt Nam, từ già tới trẻ, từ cao tới thấp đều biết Cẩu như thế nào. Chắc sẽ rất ít người mắc mưu Cẩu.

Các cụ/mợ à hãy xem xem: Cẩu nước to, nhưng ko bao giờ thành người lớn được đâu. Cách hành xử của Cẩu đã, đang và sẽ bị nhiều nước, ko riêng VN, ghét, thậm chí căm hận. Chúng nó vỗ ngực là đại, nhưng chỉ luôn là tiểu mà thôi.
Kéo áo cụ thêm tí nữa: Thực ra nước Việt ta là nước lớn, thậm chí rất lớn. Chúng ta từ xưa đã là đại, thế mà nhiều người cứ nghĩ là tiểu :D
Cụ nào không tin tìm đọc "Đại Việt sử ký toàn thư" nhá! \m/

Khonghieu

Xe container
Nhìn trên bản đồ, Trung Quốc đúng như tên gọi của nó - là trung tâm của thế giới (xét về vị trí địa lý), tàu bay hay thuyền đi qua đi lại đều đi qua đó. Nếu nó chịu hợp tác với Việt Nam trên tinh thần tôn trọng (phải thực sự tôn trọng) thì sẽ thâu tóm được rất nhiều thứ. Nhưng nó lại muốn ăn tươi thì có ăn được cũng đắng mồm lắm.

buonduale

Xe tăng
Đến bao giờ chính quyền mới tổ chức du lịch Trường sa em cũng cố đầu tư 1 chuyến

benghe

Xe điện
Những cái cụ nhìn thấy thì đúng là cái nhà mừ :))
Em vẫn thắc mắc là các đảo nhỏ hoặc đảo chìm mình xây cái lô cốt ở đó thì có thể chịu được sức công phá thế nào nhỉ? liệu có chịu được tên lửa không :-w ... nếu xây được theo kiểu siêu pháo đài chịu được cả tên lửa đạn đạo thì ngon nhỉ, chấp hết bọn cẩu

NghiaRex

Xe điện

mr.luan12179

Xe buýt
Em ủng hộ nên bầu Thớt này là Thớt hay nhất năm có được không các cụ ?

Trước khi đi cụ sang em mua bảo hểm nhưn thọa trước nhá :))
Chả sợ
Tàu em đi, Hộ vệ tên lửa Cẩu lẽo đẽo theo sau, dọa nạt vớ vấn. Chả ai sợ. Bố bảo nó cũng ko dám bắn. Các bác cao niên bẩu: Cùng lắm chạy xẹt qua định "làm bể tạo sóng" mí tàu nhỏ nhà mềnh, nhưng chẳng dọa được ai. Muỗi.

Tụi em đi xuồng từ tàu mẹ vào đảo Len Đao trong đêm mưa (đi đêm để Cẩu bên Gạc Ma khó đếm người vào ra). Giữa đường, xuồng chết máy, bộ đàm hỏng, cứ trôi về phía Cẩu. Anh em chả ai sợ, kể cả có bị chúng nó bắt. Nhưng rồi máy xuồng lại chữa được, và tụi em vào được đảo bình yên

Tâm lý con người lạ lắm. Khi đối mặt với kẻ thù ngoài chiến trận, ít người sợ. Lúc đó chỉ còn lòng căm thù mà thôi. Kiểu gì cũng chơi.