Thảo luận Hình cờ lê trên wildtrak 3.2 2016

dieuuy

Xe máy
Các cụ cho e hỏi e mới lấy lị e wildtrak 3.2 2016. E đã đi thay dàu và nước mát ở bên ngoài. Nhg hôm nay tự nhiên lại hiện lên hình cờ lê và chữ see manual. Các cụ cho e hỏi là lỗi gì và khắc phục ra sao ạ? E cảm ơn.

j23

Xe container
Không có gì đâu cụ ơi, xe tới kì bảo dưỡng nên hiển thị đèn báo nhắc nhở thôi, xe cụ cũng 6 vạn chuẩn kì bảo dưỡng luôn rồi :)

dieuuy

Xe máy
Không có gì đâu cụ ơi, xe tới kì bảo dưỡng nên hiển thị đèn báo nhắc nhở thôi, xe cụ cũng 6 vạn chuẩn kì bảo dưỡng luôn rồi :)
Bảo dưỡng thì nó làm cái gì bác nhỉ? E mới thay dầu, nước mát mấy hôm trc xong

j23

Xe container
Cụ hỏi chủ cũ thật kĩ xem, phần mềm (nhắc nhở này) có cần reset hay không, cái này liên quan tới cài đặt phần mềm nên cụ cứ hỏi kĩ về lịch trình bảo dưỡng trước đây của xe, bảo dưỡng chính hãng hay ntn, có nâng cấp phần mềm hay chưa...Vấn đề này nhỏ nhưng cũng cần biết rõ để hiểu rõ và theo dõi thêm sau này thôi cụ

dieuuy

Xe máy
Cụ hỏi chủ cũ thật kĩ xem, phần mềm (nhắc nhở này) có cần reset hay không, cái này liên quan tới cài đặt phần mềm nên cụ cứ hỏi kĩ về lịch trình bảo dưỡng trước đây của xe, bảo dưỡng chính hãng hay ntn, có nâng cấp phần mềm hay chưa...Vấn đề này nhỏ nhưng cũng cần biết rõ để hiểu rõ và theo dõi thêm sau này thôi cụ
E đang cho vào hãng họ check rồi cụ ạ, e cảm ơn cụ nhé.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mở manual ra mà xe, nó bảo see manual mà :D

dung dien

Xe máy
90% là bị cảm biến khí xả EGR cụ ạ
Các cụ đang đi xe ford có bị bệnh nào nan giải cứ qua em kiểm tra cho nhé em tự giới thiệu em đã làm trong hãng ford thâm niên cũng đc 17 năm rồi nay mới có điều kiện ra ngoai mở riêng.Nói thật riêng dòng ford có những bệnh rất đặc trưng mà chỉ có kinh nghiệm lâu năm mới bắt bệnh được các cụ yên tâm em có đầy đủ máy chuẩn đoán và thiết bị chuyên dụng để sử lý tận gốc vấn đề.
Sdt của em 0978161334 gara Đức Dũng 941 quang trung hà đông hân hạnh phục vụ các cụ nhé

Kiabuoisang

Xe container
Xe đi xóc bỏ mịa mà cứ thích mua nhỉ. Cái hình cơ lê là nó báo hỏng mịa động cơ roài, bán thôi khú khú.

tienbamboo

Xe container
Cách rết thế nào hả cụ? Hướng dẫn e với đc ko ạ?
Bật khoá điện lên ACC, ko nổ máy
Đạp kịch cùng lúc cả chân ga và chân phanh, giữ trong vòng 1-2 phút đến khi cờ lê nhấp nháy sau đó sẽ biến mất.
Còn ko xoá đc nữa thì mang qua em xoá free cho

Thanmen

Xe buýt
Xe e bẩn cam lùi nó cũng báo,nhảy xuống lau phát hết luôn

thanhtoanngay

Xe buýt
Các cụ đang đi xe ford có bị bệnh nào nan giải cứ qua em kiểm tra cho nhé em tự giới thiệu em đã làm trong hãng ford thâm niên cũng đc 17 năm rồi nay mới có điều kiện ra ngoai mở riêng.Nói thật riêng dòng ford có những bệnh rất đặc trưng mà chỉ có kinh nghiệm lâu năm mới bắt bệnh được các cụ yên tâm em có đầy đủ máy chuẩn đoán và thiết bị chuyên dụng để sử lý tận gốc vấn đề.
Sdt của em 0978161334 gara Đức Dũng 941 quang trung hà đông hân hạnh phục vụ các cụ nhé

Vậy có xử lý được tiêng kêu lọc cọc trong xe không, nổ máy hay tắt máy cũng kêu, trừ khi tắt máy để lâu đên khi xe ngắt hoàn toàn điện (vì tắt máy khoá xe thì đèn hộp số vẫn sáng, khoảng 2 tiếng sau nó mới tắt đèn) thì mới không kêu nữa. Và điều hoà, thổi khí nóng bên phụ mà bên lại thì thổi khí rất lạnh

dung dien

Xe máy
Vậy có xử lý được tiêng kêu lọc cọc trong xe không, nổ máy hay tắt máy cũng kêu, trừ khi tắt máy để lâu đên khi xe ngắt hoàn toàn điện (vì tắt máy khoá xe thì đèn hộp
số vẫn sáng, khoảng 2 tiếng sau nó mới tắt đèn) thì mới không kêu nữa. Và điều hoà, thổi khí nóng bên phụ mà bên lại thì thổi khí rất lạnh
Tiếng kêu đó là mô tơ điều khiển cửa gió điều hòa đấy cụ nhé còn bh thì vào hãng thay

Hưng kiều

Xe tải
Vậy có xử lý được tiêng kêu lọc cọc trong xe không, nổ máy hay tắt máy cũng kêu, trừ khi tắt máy để lâu đên khi xe ngắt hoàn toàn điện (vì tắt máy khoá xe thì đèn hộp số vẫn sáng, khoảng 2 tiếng sau nó mới tắt đèn) thì mới không kêu nữa. Và điều hoà, thổi khí nóng bên phụ mà bên lại thì thổi khí rất lạnh
đh cụ chỉnh lại nhiệt độ xem sao

dieuuy

Xe máy
Tiếng kêu đó là mô tơ điều khiển cửa gió điều hòa đấy cụ nhé còn bh thì vào hãng thay
xe cũng bị kêu tạch tạch mô tơ cửa gió gì đó, mà hết bảo hành rồi. Xe e cứ để hình cờ lê đó chạy khoảng đc 1000km hôm qua thấy nó tự mất luôn rồi

WhiteGet

Xe điện

Em đánh dấu, có vấn đề gì chạy qua cụ cho gần.

tienbamboo

Xe container
Với ranger, tiếng kêu motor cửa gió điều hoà là bệnh đặc trưng rồi.
Nên chấp nhận sống chung với lũ. CỤ thay xong một thời gian sau khả năng cao lại bị lại ạ