[Thảo luận] Hình mới nhất xxx bắn ở QL5-TP Hải Dương

kochino

Xe tăng
trông thập thò có khác j thằng ăn trộm không cơ chứ :'(:'( tự dưng em nhìn ảnh này em thấy buồn các cụ ạ. dẫu biết rằng đi quá tốc độ là nguy hiểm , bản thân em luôn đi đúng tốc độ , nếu bị bắn đi quá tốc độ thì em sẵn sàng chịu mọi hình phạt ... nhưng mà nhìn cái ảnh này em lại thấy buồn quá các cụ ạ :'(

Chân Đất

Xe hơi
Không có súng nhưng em thấy cái vạch liền kẻ qua đấy. Chỉ cần mỗi cái DTDD là đủ có bằng chứng dẫm vạch rồi. Ở đường HCM họ hay ngồi 2 người trên xe máy bò ì ạch leo dốc có cua để đón các bác chạy qua lắm. Lên trên các bác kia mới cầm cái danh sách so từng xe chạy qua một. Bác nào chối xe máy mới cầm DTDD chạy lên cho xem ảnh!
Dùng di động mà chụp vật thể đang di chuyển thì khoai lắm cụ ạ. Vì tốc độ man chập của điện thoại rất chậm, DTDD chụp xe chèn vạch là khó khả thi :ohmy::ohmy:

chip.chip

Đi bộ
em cũng thường xuyên chạy tuyến này mà may chưa khi nào bị dính. nhìn cảnh naỳ oải thật.

XkWiZiT

Xe hơi
không ủng hộ mấy bác chạy quá tốc độ nhưng mà cứ núp núp thập thò như mấy thằng ăn trộm thì thật là...

warong

Xe tải
trông thập thò có khác j thằng ăn trộm không cơ chứ :'(:'( tự dưng em nhìn ảnh này em thấy buồn các cụ ạ. dẫu biết rằng đi quá tốc độ là nguy hiểm , bản thân em luôn đi đúng tốc độ , nếu bị bắn đi quá tốc độ thì em sẵn sàng chịu mọi hình phạt ... nhưng mà nhìn cái ảnh này em lại thấy buồn quá các cụ ạ :'(
Em đồng ý với Bác, thấy cứ buồn buồn, sao lại phải như thế nhỉ ?

meoxinh

Xe tăng
Hôm cn e về đến đoạn 559, 1 dãy dài hơn chục chiếc đang xếp hàng chuẩn bị nộp xiền. E nhếch mép lên cười vì những xe đó xe nào cũng vượt xe e:)) cũng tại 1 phần ý thức 1 số bác tài
Sáng Chủ Nhật

wildcat74

Xe điện
Nhân viên thừa hành công lực gì mà ẩn nấp như thằng ăn trộm thế này!

banhmy

Xe đạp
cụ mã lực cao có vote - em cũng phê bình cụ về câu đỏ đỏ kia ạ.
về việc xxx bắn xe vượt quá tốc độ thì không sai nhưng bắn theo kiểu hình ảnh như trên bị chửi cũng không sai đâu ạ.
good:41: bất công là ở tiềm thức và nếp nghĩ của mỗi ng(l)

Whitehorse

Xe hơi
công bộc của dân mà làm việc như thằng ăn trộm các cụ nhỉ! Đúng ra là nên lắp camera ở những nơi hay xảy ra tai nạn để cánh lái xe giảm tốc độ, đồng thời có cảnh báo camera tốc độ:mad:

ngocbhhd

Xe điện
Các cụ chả nghe Min Mod dạy gì cả : Lái xe phải lái bằng đầu, chụp ảnh phải chụp bằng mồm, xxx nghe theo lên bắn tốc độ bằng điện thoại thôi ... "Alo....alo ... 30K - xxxx tốc độ hình như 60/50 đè vạch giữa đường và không thắt dây an toàn..."

:)):)):)):))

ducleminh

Xe điện
Nói đúng là nhiều dân VN cũng khốn nạn lắm. Nhất là sáng sớm và khuya không thấy bóng xxx là đi cực kỳ bố láo và nguy hiểm, khổ cho những người đi đúng luật. Giả sử mọi người có ý thức chấp hành luật thì xxx cũng không phải đến như thế.

Ở các nước ngoài camera bắn tốc độ tức thời còn có hệ thống đo tốc độ trung bình trên quãng đường và ý thức tốt, không so với VN được.

Chỗ nào thấy xxx thì chấp hành, không thấy xxx thì mạnh ai nấy chạy bất cần xung quanh. Vì vậy không núp thì người giao thông đâu có sợ. Theo tôi xxx nên bắn què chân những thằng xe điên chứ khỏi cần bắn tốc độ.

vanperse

Xe buýt
Nói đúng là nhiều dân VN cũng khốn nạn lắm. Nhất là sáng sớm và khuya không thấy bóng xxx là đi cực kỳ bố láo và nguy hiểm, khổ cho những người đi đúng luật. Giả sử mọi người có ý thức chấp hành luật thì xxx cũng không phải đến như thế.

Ở các nước ngoài camera bắn tốc độ tức thời còn có hệ thống đo tốc độ trung bình trên quãng đường và ý thức tốt, không so với VN được.

Chỗ nào thấy xxx thì chấp hành, không thấy xxx thì mạnh ai nấy chạy bất cần xung quanh. Vì vậy không núp thì người giao thông đâu có sợ. Theo tôi xxx nên bắn què chân những thằng xe điên chứ khỏi cần bắn tốc độ.
Tôi không hiểu cụ này là người nước nào mà ăn nói thiếu suy nghĩ như vậy...Bó tay với nhà cụ :77::102:.

vanperse

Xe buýt
Sao mà khổ nhục thế nhở!!! Miếng ăn là miếng nhục, các cụ dạy cấm có sai.
Em cũng nghĩ như cụ. Nên đàng hoàng chứ thế này thì dạy dỗ con cái làm sao??? Dân mình sự tự giác chưa cao thì càng cần phải công khai để cưỡng chế tuân thủ luật để dần thói quen. Lâu ngày sẽ thành phản xạ có điều kiện. Cứ thấy đèn đỏ là dừng xe bất kể ngày hay đêm :^).

vanperse

Xe buýt
hay quá thêm 1 con gà nữa rồi :38::38::38:
Nhìn ảnh thế này thì đúng là không ai dám nghĩ đây là người đang thực thi công vụ. Mời cụ (b).

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc các bác đều ở nước ngoài nhiều!
Nếu người tham gia giao thông mà chấp hành đúng luật thì CSGT lấy đâu cửa để làm như vậy, và nếu bị giữ lại phạt vi phạm ai cũng ký biên bản, nộp giấy tờ xe, ra kho bạc nộp tiền xong lấy lại thì nhiều người trong số họ cũng không có tinh thần cao để "núp" như vậy. CSGT ở nước ngoài họ cũng núp giống như ở mình thôi. Mặc dù quy định ở EU là phải có biển báo trước, nhưng họ cũng làm gì có đủ người để đứng trực tại mọi chỗ có biển, lái xe cũng biết vậy cho nên dù có biển vẫn vi phạm. CSGT họ cũng không phải mặc quân phục để cầm camera chụp vi phạm đâu. Mọi thứ CSGT mình đang làm là đang đi theo họ sau hơn 3-4 chục năm thôi! Thời gian đầu, em thấy các đội cầm camera, mặc quân phục với xe mang phù hiệu đứng ven đường thì nghĩ chắc họ chỉ bắn "ma" thế mà cũng rất nhiều người bị giữ lại. Có 2 cái điểm trên đường ra sân bay trên đường Thăng Long - Nội Bài mà ngày nào em cũng thấy cả dẫy xe chờ xử phạt với lỗi rất thường quy: vượt phải, không đi đúng luồng đường và đè vạch liền. Phải công nhận ý thức người lái xe của mình nói chung là kém, mà chắc nguyên nhân chính là kiểu "thu tiền-cho đi" của người thi hành công vụ thôi!

xecoi

Xe tải
Vấn đề vẫn chỉ là cái vòng luẩn quẩn tiêu cực. Nếu không có tiêu cực thì các xxx cũng chả phải vất vả, cứ bem biên bản thật lực, nhưng vì tiêu cực nên xxx phải núp để chụp giật cho đủ doanh thu, xxx càng núp thì lái xe càng không phục, không phục thì càng không thực hiện đúng luật, không thực hiện đúng luật thì càng bị phạt nhiều, càng bị phạt nhiều thì càng nhiều tiêu cực

ặc ặc, sáng ra lảm nhảm tí các cụ đừng ném đá em nhá

Xecutkit2008

Xe điện
Trông cứ như ông đi hái hoa bờ rào.Tay trái cầm thuốc tay phải cầm cờ him.:21:

lái đêm

Xe buýt
Cám ơn Cụ nhiều nhé :6::6::6::6::6:

aikibi

Xe hơi
Nhục thật, toàn bắn trộm.
Botay với cái kiểu kiểm soát giao thông của mấy ông xxx