hình như xe huyndai acent ít được các bác quan tâm nhỉ :D

Trungh43

Xe đạp
Em lấy lại một em AT 2011 đăng ký 2012 đến nay đi được đúng 1 năm, có một vài nhận xét như sau:
- Xe dáng đẹp, trẻ trung hợp với thanh niên, đi rất lành, 1 năm em đi chưa biết hỏng hóc gì chỉ mỗi vá lốp đổ xăng thay dầu và bảo dưỡng định kỳ .
- Quãng đường em đi làm hằng ngày từ Đông Anh sang tới Cầu Giấy 22km đồng hồ xăng trung bình chỉ 6,5-6,8l/100km. Về quê vợ đi cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ qua Nam Định trung bình tầm 5,2l/100km. Khi đo bằng phương pháp thực tế đổ xăng rồi chia KM thì + thêm khoảng 0,3l/100km.
- Cản trước và cản sau bằng nhựa dẻo nhược điểm là đi sẽ ồn hơn nhưng đối với những va chạm nhỏ kiểu như xe máy húc *** hay quệt đầu thì gần như không để lại dấu tích tự đàn hồi về như ban đầu.
- Khó chịu nhất là tiếng ồn, vỏ mỏng Lốp loại bánh gầy cảm thấy tiếc ồn dội từ lốp lên rất to, tiếng cửa đóng nghe không được chắc, đi tầm 100km/h mới thấy ngọt và êm xe.
- Lúc đầu nghe các cụ khuyên lấy dòng Hyundai này xuống giá nhanh nhưng qua theo dõi em này em thấy 2 năm nay vẫn giữ nguyên giá.
Tông kết lại với tầm giá em thấy khá hài long với em nó.

Traichuavo

Xe hơi
Em lấy lại một em AT 2011 đăng ký 2012 đến nay đi được đúng 1 năm, có một vài nhận xét như sau:
- Xe dáng đẹp, trẻ trung hợp với thanh niên, đi rất lành, 1 năm em đi chưa biết hỏng hóc gì chỉ mỗi vá lốp đổ xăng thay dầu và bảo dưỡng định kỳ .
- Quãng đường em đi làm hằng ngày từ Đông Anh sang tới Cầu Giấy 22km đồng hồ xăng trung bình chỉ 6,5-6,8l/100km. Về quê vợ đi cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ qua Nam Định trung bình tầm 5,2l/100km. Khi đo bằng phương pháp thực tế đổ xăng rồi chia KM thì + thêm khoảng 0,3l/100km.
- Cản trước và cản sau bằng nhựa dẻo nhược điểm là đi sẽ ồn hơn nhưng đối với những va chạm nhỏ kiểu như xe máy húc *** hay quệt đầu thì gần như không để lại dấu tích tự đàn hồi về như ban đầu.
- Khó chịu nhất là tiếng ồn, vỏ mỏng Lốp loại bánh gầy cảm thấy tiếc ồn dội từ lốp lên rất to, tiếng cửa đóng nghe không được chắc, đi tầm 100km/h mới thấy ngọt và êm xe.
- Lúc đầu nghe các cụ khuyên lấy dòng Hyundai này xuống giá nhanh nhưng qua theo dõi em này em thấy 2 năm nay vẫn giữ nguyên giá.
Tông kết lại với tầm giá em thấy khá hài long với em nó.
Theo em cụ lấy bản trong nc k phải bản nhập ah , bản nhập dc cách âm khá tốt đi trên 100km chỉ nghe hơi ù ù thôi chứ ko rung lắc nhiu đâu ah, bản tr nước thì vỏ mỏng hơn đương nhiên ồn hơn , một số option cũng bị cắt , đáng kể nhất là bị cắt Esp cân bằng động, nói chung là đi ổn trong tầm tiền ạ

Trungh43

Xe đạp
Theo em cụ lấy bản trong nc k phải bản nhập ah , bản nhập dc cách âm khá tốt đi trên 100km chỉ nghe hơi ù ù thôi chứ ko rung lắc nhiu đâu ah, bản tr nước thì vỏ mỏng hơn đương nhiên ồn hơn , một số option cũng bị cắt , đáng kể nhất là bị cắt Esp cân bằng động, nói chung là đi ổn trong tầm tiền ạ
Chuẩn rồi cụ, bản nhập em không nhầm thì nó là lốp béo nên đi bớt ồn hơn, thực sự em cảm nhận tiếng ồn ở đây ko phải do vỏ mỏng mà có lẽ do tiếng dội từ lốp. Một số cụ bảo thay lốp mít mủng gì đó giảm hẳn tiếng ồn mà em chưa có điều kiện thử.

Vitnuong2611

Xe tải
k
Kg hiểu cụ bảo bản trong nước là nhưnthees nào ợ? Aceent chưa có bản sản xuất trong nước, tất cả đều nhập hết, chỉ có 1 số bản gọi là nội địa hàn quốc nhập về, còn bản xuất khẩu thì kém hơn thôi

chuthanhdat189

Xe đạp
Tất cả đều là hàng nhập hết mà cụ

xe_tu_un

Xe đạp
k
Kg hiểu cụ bảo bản trong nước là nhưnthees nào ợ? Aceent chưa có bản sản xuất trong nước, tất cả đều nhập hết, chỉ có 1 số bản gọi là nội địa hàn quốc nhập về, còn bản xuất khẩu thì kém hơn thôi
Em cũng chưa thấy Accent đc sản xuất trong nước bao giờ :D. Chỉ có bản nhập lướt (ko phải xuất khẩu) thôi chứ các cụ nhỉ :D?

Trungh43

Xe đạp
Dùng từ chính xác thì gồm 2 bản sản xuất dành cho thị trường nội địa Hàn Quốc và bản xuất do anh Công nhập về, thế nên đều là xe nhập hết . Bản anh Công nhập em thấy vẫn có cân bằng động ESP.

tungby

Xe buýt
EM này rất hay các cụ ạ. Chỉ có điều em ko thích cái động cơ 1.4 của nó.

BUCATI VERON

Xe tải
Xe này em chưa đi bao giờ,nhưng nghe các tiền bối kể lại là cũng ổn phết mà nhỉ :-?

phanhtay

Xe hơi
em cũng có cùng băn khoăn với chủ thớt. Em rất khoái kiểu dáng của Accent tuy nhiên có vẻ xe này ko được các vụ OF nhà mình đánh giá cao lắm. Có cụ nào có thể chỉ giáo các nhược điểm của em này thì tốt :)

nguyenph

Xe tăng
E mới lấy bản sedan blue (bản e nhập a công) đc có hơn tháng có vài nhận xét:

1. Xăng cộ thì tầm 10l/100 cây chuối đường hỗn hợp.
2. Độ ồn thì tương đối, đi nhiều lúc nhức cả đầu.
3. Hệ thống âm thanh thì tệ nhưng e chả quan tâm nhiều.
4. Máy 1.4 nên ko đòi hỏi đc nhiều về độ vọt hay bốc.
5. Xe có vẻ nhẹ nên vào cua bồng bềnh, ngả nghiêng hết người trong xe :)).
6. Option thì cungz ko có j nhiều, ngoài túi khí bên phụ, điều khiển âm thanh tích hợp vô lăng.
7. Xe dáng đẹp hợp với nữ :D.

E mới đi nên cảm nhận đc có thế, để sau 5k e review lại lần nữa xem sao.

xe_tu_un

Xe đạp
Hôm nay em qua hyundai hà đông hỏi mà kêu là ko có xe(bản hatchback 2014), bản 2015 thì phải 3-4 tuần nữa mới có xe về, bác sale bảo là xe này hot quá, về con nào là các cụ lấy đi con đấy :) nên cũng chẳng có chương trình km nào theo xe cả :(. Em chỉ có cơ hội nghía trên đường mấy lần, nhưng mà cảm nhận ban đầu thì đang nó hơi..lùn, đường nét thanh thoát và gọn, nhưng em thấy cũng hơi nhỏ với cả cái anten dài loằng ngoằng nhìn xấu cả xe đi :(. Có hơi chút phân vân, hi vọng em nó ..hạ nhiệt để em còn có cơ hội rờ tận tay :D.

moi_hoc_lai

Xe đạp
Accent sedan cái đuôi theo cá nhân em chẳng đẹp tẹo nào, trông nó cứ xệ xệ xuống ấy, ko thấy các anh Hyundai cải tiến nhỉ

Vitnuong2611

Xe tải

6. Option thì cungz ko có j nhiều, ngoài túi khí bên phụ, điều khiển âm thanh tích hợp vô lăng.

E đi hỗn hợp có 9.4 thôi cụ, xe này option cũng không nhiều lắm nên nó mới ít hỏng vặt mà, e bản Hb nên có thêm đc cái cửa sổ trời

Trungh43

Xe đạp

Huy Bờm

Xe máy
e kết quả xe này dáng dấp óp sừn đẹp trong tầm giá tiền ^^

chuthanhdat189

Xe đạp

sontung227

Xe tải

có nhiều ý kiến giống cụ, tuy nhiên xét trong tầm tiền, thì nhà cháu đánh giá e nó là cũng được với máy 1.4, ko thể nói là xuất sắc được; thích hợp đi đứng nhẹ nhàng, ko nên chạy nhảy quá đà, còn về lương thực thì nhà cháu bản MT nên cũng ăn uống khiểm tốn lắm cụ ạ!! :)

uduchi

Xe container
Hôm nay em qua hyundai hà đông hỏi mà kêu là ko có xe(bản hatchback 2014), bản 2015 thì phải 3-4 tuần nữa mới có xe về, bác sale bảo là xe này hot quá, về con nào là các cụ lấy đi con đấy :) nên cũng chẳng có chương trình km nào theo xe cả :(. Em chỉ có cơ hội nghía trên đường mấy lần, nhưng mà cảm nhận ban đầu thì đang nó hơi..lùn, đường nét thanh thoát và gọn, nhưng em thấy cũng hơi nhỏ với cả cái anten dài loằng ngoằng nhìn xấu cả xe đi :(. Có hơi chút phân vân, hi vọng em nó ..hạ nhiệt để em còn có cơ hội rờ tận tay :D.
Accent Hatbach sang tuần bên em có xe về đới cụ ợ,cụ định nhắm màu gì ợ.