[Funland] Hình thức đa cấp mới :my aladdinz ?

Botin

Xe đạp
Cụ ở hn khi nào rảnh qua 2F Lê văn lương em mời cafe giao lưu em có lĩnh vực kiếm btc còn ngon hơn cái dự án bác đang tham gia nhé .
Cảm ơn bạn. Có trò gì có thể kiếm tiền mình cũng thử hết rồi. Coin lending, trade coin, cổ phiếu,... đều qua hết rồi. Giờ tập trung cổ phiếu thôi.

Botin

Xe đạp
Thực ra có một số người có thể hưởng lợi từ MyAlladdinz mà không mất đồng nào. Đấy là bác nào đang có ý định mua Bảo hiểm nhân thọ. Khá nhiều đại lý BHNT đang chấp nhận thanh toán ngang tiền bảo hiểm cho người tham gia. Nghĩa là các bác vẫn có thể có hợp đồng bảo hiểm, và hàng ngày được hoàn 0.2% số tiền đóng bảo hiểm đến khi Apps chết :D

thanhgamo

Xe container
Chuẩn bác .thị trường này thì nhiều người thua trên thế thắng vì lòng tham mà .em đang chơi coin nền tảng đang giá 0.110$ cũng rất Ok cuối năm nó sẽ là 1$ đó bác
Bán nhà mà múc.
Giờ bán 1 nhà cuối năm mua lại 10 nhà, tội gì không múc hả bác?

Botin

Xe đạp
Bán nhà mà múc.
Bác tính sai rồi. Về 1$ là được đâu 9.xx ngôi nhà thôi, chưa được 10. Giá giờ đang 0.11 $ mà :D

thanhgamo

Xe container
Bác tính sai rồi. Về 1$ là được đâu 9.xx ngôi nhà thôi, chưa được 10. Giá giờ đang 0.11 $ mà :D
Cuối năm giá nhà đất giảm nên chắc chắn sẽ được 10 cái nhà so với bây giờ :D

bộ môn này là cờ bạc em chịu
Em chỉ đầu tư những gì em hiểu biết thì mới đầu tư bác nhé .em đầu tư mới có 15k em thấy mỗi tháng coin tăng trưởng cũng rất Ok rút ra thanh khoản trên các sàn cũng rất nhanh trong 2 phút

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bán nhà mà múc.
Cậu khỏi nhắc, nhá.
Tớ bán 3 căn villa + 4 cái nhà dồi.
Cuối năm là ngồi cùng mâm với Qua được dồi.

provtc

Xe container
Ông chú em suốt ngày gọi cho em tham gia cái gì payback, chỉ cần đóng 100 đô như kiểu tạo gian hàng là có thể mua sắm hoàn tiền, được phần trăm. Hazi

congngo

Xe điện
Đương nhiên là bán cho người dùng khác. Sau này thị trường mở rộng sang các nước thì đồng gem sẽ mở rộng sang các nước nữa và người dùng nước khác. Giống như cổ phiếu, khi công ty phát hành cổ phiếu thì chả ai quy định cty đó phải mua lại cổ phiếu của họ mà chỉ là người nọ bán cho người kia gọi là giao dịch chứng khoán. Nhưng cổ phiếu thì không thể dùng để quy đổi ra giá trị hàng hoá. Ở đây đồng gem còn có thể quy đổi trực tiếp ra rất nhiều giá trị hàng hoá thật chứ không phải ảo nên đồng gem sẽ không bao giờ mất đi giá trị của nó.
Đến vãi, chốt một câu cho nó vuông:
Đầu tư cái gì mà bảo đảm sinh lợi từ 10%/năm trở lên mà chắc chắn không rủi ro thì ngân hàng nó xin tài trợ vốn éo cần phải huy động.
Đầu tư cái gì mà đảm bảo sinh lợi từ 20%/năm trở lên mà chắc chắn không rủi ro thì thằng biết được cơ hội nó giấu như mèo giấu mứt chứ éo đi tuyên truyền dụ khị người khác.

Đến vãi, chốt một câu cho nó vuông:
Đầu tư cái gì mà bảo đảm sinh lợi từ 10%/năm trở lên mà chắc chắn không rủi ro thì ngân hàng nó xin tài trợ vốn éo cần phải huy động.
Đầu tư cái gì mà đảm bảo sinh lợi từ 20%/năm trở lên mà chắc chắn không rủi ro thì thằng biết được cơ hội nó giấu như mèo giấu mứt chứ éo đi tuyên truyền dụ khị người khác.
Khi làm bất cứ cái j cũng có rủi do mà các bác .nhưng mình tìm hiểu thật kỹ và đưa ra quyết định để đầu tư thì em nghĩ rủi do nó thấp hơn và thắng thì sẽ rất vẻ vang cũng như bitcoin của năm 2010 đến năm 2016 khi ấy có ai dám đầu tư hay ko dám đầu tư vào mà thôi .còn thời điểm cao tháng 12/2017 nó cũng khoảng gần 20k usd và ngày hôm nay nó vào khoảng 9700$ /1bitcoin nó là tiền ảo theo mọi người nghĩ còn với em thì nó là tiền thật .

JohnWoo82

Đi bộ
ah hôm sau gọi e tiếp . e đi gặp xem tnao. Chết vì tò mò mà. Lần này 1 leader cấp cao tiếp e hỏi e dám đầu tư kiếm tiền chưa. e bảo các a các chị nói lắm lắm mà éo nói KD j e chịu. xong bảo e bỏ tiền ra thì mới dc biết là làm ntn để kiếm tiền. Nghe hài vãi. Làm như e lên 2. Em ok bỏ tiền nhưng e k mang tiền. k sao cho em nợ hôm sau mang tiền đi. Em điền đơn đăng ký. Về nhà e google tên công ty. Không có 1 thông tin j tiếng Việt nhưng em đọc tiếng Anh thì bọn này trước đây nó tên khác. Tên này mới đổi. Tập đoàn này lừa đảo nhiều ở Ấn, Iran, Iraq và 1 số nc châu Á khác. Đấy làm éo j có cái j free đâu. Ngon ăn chả đến lượt mình.

Hôm sau bạn e gọi e bảo tiền đang tạm thời chưa có do chuẩn bị mua đất. Hết phim. Chấp nhận nghèo chứ k chấp nhận quay vào ô mất lượt dc, mất này là mất hết
Bạn có thể chỉ cho mình cách tìm thông tin của myaladdinz bang tiếng Anh được không. Phần kết quả của bạn khám phá ra tập đoàn lừa đảo và đổi tên thành tên hiện giờ ý. Mình cũng đang tìm hiểu thông tin của myaladdinz, nhưng search đủ kiểu vẫn không tìm ra thông tin mà bạn đã tìm ra. Được gửi link bài viết đó giúp mình nhé.Mình mới chỉ tìm được crowd1 ra những điều mà bạn đang nói thôi.

Chỉnh sửa cuối:

JohnWoo82

Đi bộ
Em nghĩ Nuskin này cũng không phải là xấu. Chỉ là bán hàng giá cao giống Amway. Chứ nhiều bọn lừa đảo đa cấp bằng các tiện lợi ảo mới thực sự là lừa đảo nguy hiểm.
Theo mình, việc bên ngoài phán là tốt là xấu thì cũng chỉ là võ đoán cho đến khi được vào bên trong và trải nghiệm, sản phẩm bán thì sờ tận tay, nhìn tận mắt, so sánh cùng các sản phẩm khác cùng loaị trên thị trường. Bằng chứng thì cần tận mắt chứng kiến, xem người lúc nào cũng ca tụng thật đó có dám sử dụng sản phẩm đó thường xuyên liên tục hay không. Như cô bạn tôi, sử dụng sản phẩm của herbelie, đã giảm gần 20kg, người trở nên thon gọn hẳn, nên lúc nào cũng mang theo 1 chai kè kè để uống. Còn bản thân tôi đã thực hiện đúng những điều trên, xem những đánh giá trải nghiệm bằng tiếng Anh thực sự, và tôi đã quyết định nói không với Nuskin.

JohnWoo82

Đi bộ
Tiện đây em cũng kể ra cho các bác nghe.
Con bạn chơi thân nhất với em thờ đại học tên N (bây giờ là trùm Aladdinz). Ngày xưa em với nó học cùng lớp khóa 58 đại học Bách khoa. Trước em làm ban quản lý trung cư Huyndai dưới Hà Đông, nó cùng lão người yêu nó cũng chính là Lê Hoàn (trọc đầu) ở cùng mua hay thuê gì đúng chỗ e làm.
Đầu tiên khoảng giữa năm 2018 nó theo lão người yêu cũng là thầy, là giám đốc của 1 lũ bâu nhâu đi khắp nam bắc VN dạy SỨC MẠNH TIỀM THỨC. Ok chuyện chẳng có *** gì nếu như nó k rủ e đi cafe chỉ để quảng cáo trò đó. Em ngồi cùng nghe nó tư vấn cho 1 anh là "anh chỉ cần dùng sức mạnh tiềm thức là 1 tuần a bắn tiếng anh pro"..... What the hell? Em đã nóng mặt vì thấy xấu hổ thay nó vì nói dối trắng trợn rồi. Làm đ*o gì có cái gọi là 1 tuần giỏi pro tiếng anh từ số 0. E bỏ về.
sau 1 thời gian nó chuyển sang dạy chơi coin. Suốt ngày khoe mở mắt tiền về, giàu có....bla...bla. Nhưng cũng đék dừng ở đó. Khoảng từ cuối năm ngoái, nó cùng lão người yêu nó chuyển sang App Aladdinz và bắt đầu chuyên mục khoe tiền hàng ngày. Nó khoe mỗi ngày kiếm 500 triệu. E comment luôn bảo ngày kiếm 500 triệu thì 1 năm có ~6 triệu $, thu nhập ngang CEO Walt Disney mẹ rồi. Nó tức nhưng vẫn trả lời là bọn nhóm nó có đứa sinh năm 97 kiếm 300tr/tháng, cao hơn giám đốc ngân hàng. Nhưng em thề có chúa là cách đấy chỉ khoảng chưa tới 1 tháng nó còn nhắn tin vay tiền e và xin e cho ở nhờ nhà trọ bé xíu của e. Em mà kiếm đc 500 triệu/ngày e *** bao giờ phải vay đứa lương 10 triệu, cũng *** phải ở nhờ phòng trọ bé tý, nóng bức. E thuê mẹ hotel 5* ở cho sướng. Nói chung là lừa ai e k biết. Nhưng e mà phát hiện ra lừa người thân của em thì e bóc phốt cho k trượt phát nào. Ghét vcd ra.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ những điều "thầm kín" này. Để mọi người có thể hiểu hơn về những điều gọi là đa cấp biến tướng nhồi não người tiêu dung.

khongtinhjp

Xe buýt
Bạn e nó làm ceo hay séo gì đó cho thanh mộc hương giờ nhà lầu xe hơi, ăn chơi các con giời cứ cúng giàng đều đều

tuantab

Xe tăng
Thế đếch nào cứ đá tí đa cấp với coi củng thì đâu ra nhiều đi bộ với xe đạp vào giáo thế :))