[Thảo luận] HN _ Đã có cụ nào bị phạt vì dán fiml tối màu bên cửa lái chưa ???

xe than

Xe tăng
chỉ phạt kính đen rẻ tiền thôi,kính 3m thì không phạt.

tuyenvpt

Xe tăng
Ngày trước có cấm dán kính mầu vào xe (vào năm 2003 tôi bị xxx Hà nam phạt còn phải đứng bóc hết phim ra) nhưng từ khi có nghị định 152 ra đời đã bỏ rồi (tháng nào cũng về Nam đình vài lần ko bị xxx vịn), chả nhẽ bây giờ lại moi lên à? Các cụ thử tìm hiểu lại xem nếu đúng có NĐ mới thì post lên cho mọi người cùng "bóc" vậy.

tusportage

Xe tải
thế xe em kính mầu sẫm của chính hãng nhập về đã đen sì rồi thì cũng bị phạt ạh mà có bắt bóc ra thì em cho mấy chú xxx đứng bóc cả ngày luôn - chỉ có đập thì mới trong veo được thôi . vậy làm sao bây giờ các bác nhỉ

koolnet

Xe tải
Năm 2003 em bị xxx vẫy vào lòng vòng kiểm tra đủ thứ không bắt được lỗi gì quay ra bắt lỗi dán kính. Về bực mình bóc luôn.
Mấy năm nay không thấy phạt lỗi này nữa hình như là bỏ rồi chứ nhể?

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Xe em cũng kính đen sẵn rồi chứ. Mà giờ ngoài đường đầy xe dán kính đen cơ mà. Hay cứ đến đoạn có cớm thì hạ kính xuống nhỉ? Khéo mình nhìn cớm, cớm nhìn mình. Ngứa mắt lại bắt phạt vì tội đeo kính râm khi lái xe nữa thì... 3:-O

Pham Quoc Han

Xe buýt
Em mới chỉ thấy các cụ chạy xe cơ quan không có chữ - logo của công ty bên sườn xe mới dính. Còn dán film tối màu chắc còn phải xem tối đến đâu, có bị khép vào lỗi "thay đổi hiện trạng xe nguyên bản" hay là gì gì ấy không nữa chứ nhỉ. Cụ nào biết vào phổ biến cho anh em học tập luôn ạ.
Việc dán kính sẫm màu bị cấm lâu rồi các Cụ ợ, khoảng 6,7 năm trước gì đó. Khi không có Quyết định hoặc Thông tư bãi bỏ thì nó còn nguyên hiệu lực. Chỉ có là bây giờ nhiều xe vẫn dán, nhiều lỗi cần bắt hơn vì có mức phạt cụ thể nên dễ viện dẫn xử lý. Bắt lỗi dán kính bao nhiu? ít quá chả bõ, lỗi này chỉ bị bắt trên tuyến nào mà 24h thì có 3 xe đi qua mà trong đó có 1 xe dán, đen phải chịu thôi.:-t

attk

Xe tải
Em đếm sơ sơ chắc phải trên 90% xe biển 80B dán kính đen xì, chắc luôn là các xe này không bao giờ bị phạt lỗi này đâu ạ ~X(

Pham Ngoc Quynh

Xe máy
Website
www.nguyentampharma.com.vn
Thế xe tải mà làm thêm thùng đằng sau, xe bán tải lắp thêm thùng sau... thì toi hết hở cụ #:-s
Xe bán tải lắp thêm cái nắp thùng là có trong thiết kế roài, với xe tải khi đóng thùng kín phải xin phép mới được đóng, tải trọng của xe cũng phải giảm đi tương ứng với trọng lượng của thùng xe mới đóng cụ ạ.

tuyenvpt

Xe tăng
Việc dán kính sẫm màu bị cấm lâu rồi các Cụ ợ, khoảng 6,7 năm trước gì đó. Khi không có Quyết định hoặc Thông tư bãi bỏ thì nó còn nguyên hiệu lực. Chỉ có là bây giờ nhiều xe vẫn dán, nhiều lỗi cần bắt hơn vì có mức phạt cụ thể nên dễ viện dẫn xử lý. Bắt lỗi dán kính bao nhiu? ít quá chả bõ, lỗi này chỉ bị bắt trên tuyến nào mà 24h thì có 3 xe đi qua mà trong đó có 1 xe dán, đen phải chịu thôi.:-t
Cụ ơi từ khi NĐ152 đến nay thay mấy cái NĐ nữa đều ko có khoản phạt dán kính nữa rồi cụ nhé, và như thế đương nhiên là luật pháp ko cấm. Bây giờ muốn phạt phải có NĐ mới hoặc TT bổ xung lúc đó mới biết mức phạt cụ thể là bao nhiêu nữa. Vụ này em e là các chú xxx làm bậy.

tuyenvpt

Xe tăng
thế xe em kính mầu sẫm của chính hãng nhập về đã đen sì rồi thì cũng bị phạt ạh mà có bắt bóc ra thì em cho mấy chú xxx đứng bóc cả ngày luôn - chỉ có đập thì mới trong veo được thôi . vậy làm sao bây giờ các bác nhỉ
cụ ơi xxx bắt mình đứng bóc đấy ạ.

LuckyCar

Xe container
Vụ này em có nghe, nhưng chưa tận mắt thấy bao giờ, với lại em đọc các quy định hiện hành không có quy định nào cấm cái này. Có điều gặp xxx cùn nói mình "thay đổi thiết kế xe" thì sao ạ.

ddthoa

Xe tăng
TSB chúng nó chứ!~X(
Sao nó ko cấm tận gốc cái bọn sản xuất và bán cản trước cản sau mà lại đợi mình mua lắp vào xong phạt chứ???~X(
Bọn sản xuất cản trước và sau nó ko bắt cụ lắp vào xe cụ. Với lại nó ko tham gia giao thông cụ ạ. XXX nhìn nó có thèm rỏ rãi cũng ko làm gì được.

Xe em dán kính đen xì đấy. XXX có vẫy em lại thì cũng lại phải bắt tay tiễn em đi thôi. Em có giấy thông hành ngon nên chẳng sợ mấy cái vặt vãnh đó.

vietran

Xe ba gác
Cả làng cả nước dán, xe xxx cũng dán, xếp nó cũng dán, bố nó cũng dán, em cũng dán thế mà nó lại đi bắt cụ chủ thớt, đểu nhỉ.

hp30s3704

Xe buýt
Em cũng ko đồng tình xxx bắt lỗi này vì...Nếu bắt thì bắt bố chúng nó trước....Nhưng nói thật là những xe dán kính đen sì ...xong khoét cái lỗ chỗ gương nhìn ghét lắm ạ...

PhanhGap

Xe điện
Cái đấy xưa rồi diễm, thế sao cụ không bảo chúng nó bắt hết tất cả ông nào vừa đeo kính "dâm" vùa lái xe đi.

mlucky

Xe đạp
Công nhận xe dán đen hết các cửa cũng dễ gây ức chế cho xxx lắm

WHITE TIGER

Xe container
chuyện dán kính xe tối mầu bị phạt em nghe nhiều roài , tuyền xxx vĩnh phúc bắt lỗi này thui, chưa nghe xxx ở pháp vân bắt bao h
dưng mờ xe cụ dán đen kịt , ko thể nhìn vào trong thì bắt là đúng roài . như xe em dán 3M vưỡn nhìn xuyên bình thường thì em chả sợ
xxx vĩnh phúc trc còn bắt cả lỗi lắp thêm cản trc và sau vs lí do : tự ý gia tăng chiều dài cơ sở . h chả bít có còn vịn a e lỗi này ko ?
Tăng chiều dài của xe chứ liên quan gì đến chiều dài cơ sở vậy.Tăng chiều dài cơ sở có mà nát xe à

bìm bịp

Xe hơi
Em tay lái non, ko dám Dán kính đen quanh xe
Nhìn thấy bác nào dán thế em ngưỡng mộ lắm ợ :-ss

kính tứ chi

Xe đạp
chắc anh cụ cụ dán kính "dâm" quá nên bị phạt rùi.

bacnv

Xe buýt
Dán film tối màu vào 2 cửa trước thì phải phạt là đúng rồi. Chắng biết cách nhiệt được bao nhiêu nhưng khi chuyển hướng chẳng khác gì thằng mù cầm vô lăng, nhất là khi trời bắt đầu tối (vì phản xạ của mắt đang quen với ánh sáng đủ), gây nguy hiểm cho mình và cho cả người khác nữa các cụ ạ.
Chắc chắn dán phim tối màu vào 2 kính cửa trước sẽ cản trở quan sát của lái xe, thế là vi phạm luật rồi, XXX căn cứ vào đó để vịn