HN !độ xe jupiter ở đâu

bon_bon

Xe tải
chào các bác , em là lính mới trên diễn đàn, Em có con Ju MX , đây là con xe đầu tiên em bỏ tiền túi ra mua " trước toàn của Ông Bà già " đi được 3 năm rồi , nói chung vẫn rất ngon, vẫn bốc,Mỗi tội nó ăn khoảng 3l/ 100 km
dạo này chả là cái giảm xóc xau nó bị chảy dầu, thằng thợ nó bảo phải thay mất 1000k cho 1 đôi, thôi thì đằng nào cũng mất tiền nên em muốn độ nó lên tý cho nó đẹp hơn ,các bác ai có kinh nghiệm hay biết chỗ nào hợp lý mách cho em !:6::6:

LoideGinji

Xe điện
chào các bác , em là lính mới trên diễn đàn, Em có con Ju MX , đây là con xe đầu tiên em bỏ tiền túi ra mua " trước toàn của Ông Bà già " đi được 3 năm rồi , nói chung vẫn rất ngon, vẫn bốc,Mỗi tội nó ăn khoảng 3l/ 100 km
dạo này chả là cái giảm xóc xau nó bị chảy dầu, thằng thợ nó bảo phải thay mất 1000k cho 1 đôi, thôi thì đằng nào cũng mất tiền nên em muốn độ nó lên tý cho nó đẹp hơn ,các bác ai có kinh nghiệm hay biết chỗ nào hợp lý mách cho em !:6::6:
Cụ xem lại xe chứ 3l/100km thì hơi bị khiếp đấy, gần = ex

gameover1107

Xe tăng
e xin phép phán 1 câu
cái khoản bác nói còn ngon rùi táng cho 1 câu 3l 100km thì xe bác có vấn đề
em đi JU MX đây -- 2l2 là max

bon_bon

Xe tải
em thấy 3l/100km là chuyện bình thường thôi ,xe em đi 3 năm vào khoảng 120k km, mà đi về toàn giờ tan tầm , toàn cỡ 10km/h, số 2 số 3 cầy thì xe nào cũng vậy , hơn nữa hồi mới mua xe có 1 ông cùng công ty toàn em mượn xe về nhà tý , cả nể thế là cho mượn sau nó nghỉ mới biết nghiện :102::102: " vãi linh hồn" không biết nó có đổi cái gì trên xe mình không...nói chung xe đi vẫn tốt , thỉnh thoảng em đi về quê vợ tận Mộc Châu cách 200km , mà bác nào đi rồi thì biết đướng đi Tây Bắc lên đèo toàn 3 -4 km xe vẫn cầy ngon lành số 3, thi thoảng mới phải xuống số 2 , đi đường Pháp Vân - Cầu Rẽ 2 người ngồi em vít lên 110km/h ngon lành , Nếu giữ ga lâu và không ngược gió có thể lên 115 và 120 nếu có tý dốc, giờ nhiều xe mới ra đời , em nhìn Nouvo LX thèm giỏ dãi nhưng nghĩ xe mình còn rất tốt , mà trước dành dụm bao lâu mới mua được nó nên em quyết định sẽ tiếp tục gắn bó với nó, bao giờ nó già cả quá cần nghỉ ngơi thì sẽ tính nhưng không biết bao giờ nó mới già được:):)

buloonggi

Xe điện
Ặc ặc, chạy xe như bác cũng chả khác phá là mấy.

- Thứ nhất: xe bác chạy 3l/100km là quá có vấn đề. Em mạnh dạn đề nghị bác thay lọc gió, vệ sinh chế hòa khí, canh chỉnh lại xăng gió.

- Thứ hai: đôi giảm sóc sau của Ju MX bây giờ không đến giá 1tr. Bác mạnh dạn thay luôn đôi của Ju MX RC (loại có bình dầu phụ ấy, trông cho nó oách, đằng nào cũng đang định độ :P)... giá chính hãng là 860K/đôi bác nhá.

- Thứ ba: chuyện độ xe thì bác phải nghĩ ra ý tưởng đã rồi mới kiếm người thực hiện, chứ bác nói chung chung thế thì ai biết mà giúp. Mời bác quá bộ sang tệ xá nhà Yamaha Club chúng em chơi hay sang bên Bikervietnam cũng được... bác cứ loanh quanh ngó nghiêng đã, sau khi đúc rút được kinh nghiệm, lên được ý tưởng thì ... chúc bác có xiền để độ xe :P

LoideGinji

Xe điện
Toàn các cụ phán như đúng rồi :77::77::77:
đi 3 năm khong đụng vào cái lọc gió 1 lần thfi 3l/100km là còn ít đấy
:21::21::21::21::21::21::21::21::21:
Xe JuV nhà em vẫn chỉ 2l/100km (mới chạy đc hơn 1 vạn rưỡi, chủ yếu là bôn tẩu trong thành phố và điều quan trọng nhất là mua đc 5 năm rùi ạ, chuẩn bị mừng sn thứ 6)

LoideGinji

Xe điện
Ặc ặc, chạy xe như bác cũng chả khác phá là mấy.

- Thứ nhất: xe bác chạy 3l/100km là quá có vấn đề. Em mạnh dạn đề nghị bác thay lọc gió, vệ sinh chế hòa khí, canh chỉnh lại xăng gió.

- Thứ hai: đôi giảm sóc sau của Ju MX bây giờ không đến giá 1tr. Bác mạnh dạn thay luôn đôi của Ju MX RC (loại có bình dầu phụ ấy, trông cho nó oách, đằng nào cũng đang định độ :P)... giá chính hãng là 860K/đôi bác nhá.

- Thứ ba: chuyện độ xe thì bác phải nghĩ ra ý tưởng đã rồi mới kiếm người thực hiện, chứ bác nói chung chung thế thì ai biết mà giúp. Mời bác quá bộ sang tệ xá nhà Yamaha Club chúng em chơi hay sang bên Bikervietnam cũng được... bác cứ loanh quanh ngó nghiêng đã, sau khi đúc rút được kinh nghiệm, lên được ý tưởng thì ... chúc bác có xiền để độ xe :P
EM sang bên yamaha club thấy các bạn bên ý độ khiếp lắm, nhưng mà cũng tuân thủ luật phết

bon_bon

Xe tải
em muốn sơn lốc máy mầu trắng, bác nào biết chỗ nào làm chuẩn không?

buloonggi

Xe điện
EM sang bên yamaha club thấy các bạn bên ý độ khiếp lắm, nhưng mà cũng tuân thủ luật phết
Đã độ xe là không theo luật rồi cụ ạ... bọn em chỉ cố gắng tham gia giao thông đúng luật được thôi ạ... còn độ xe thì đương nhiên là phạm luật rồi :102::102::102:

WTF

Xe tải
độ xe mà bị áo vàng giữ lại là có cớ để nó đòi tiền đấy cụ ạ ( nhất là áo vàng có kinh nghiệm xem xe ) :77:

LoideGinji

Xe điện
Đã độ xe là không theo luật rồi cụ ạ... bọn em chỉ cố gắng tham gia giao thông đúng luật được thôi ạ... còn độ xe thì đương nhiên là phạm luật rồi :102::102::102:
Thì ý em bẩu tuân thủ luật giao thông mừ, chứ đua chắc hổng có cụ nào đua đâu, ko may mà bị tóm thì mệt)

LoideGinji

Xe điện

Phuong Ho

Xe tăng
lên 18 Phó Đức Chính, gặp sạp của Nam RS .... em thấy dân HN độ xe nhỏ hay độ ở đó..cái gì cũng đủ cả

xe365vn

Xe container
Bác ơi độ làm gì ,tinh thần bỏ vào đấy tầm 6tr-8tr. chứ độ 1 ít thì thôi. xe thì cũ rồi sửa đi cho ngon lành thôi. Ủ mưu cưới vợ khác (l):21:

buloonggi

Xe điện
lên 18 Phó Đức Chính, gặp sạp của Nam RS .... em thấy dân HN độ xe nhỏ hay độ ở đó..cái gì cũng đủ cả
Cụ lại nghe giang hồ đồn thổi rồi, em chỉ nói thế này: đồ và chất lượng đồ ở đây thì em không bàn tới, nhưng thái độ và cách bán hàng ở đây thì các bác nên cân nhắc tí. Em không ném đá mà đây toàn là phản hồi của các anh em chơi trên bikervietnam và một số diễn đàn xe máy khác.

Phuong Ho

Xe tăng
Cụ lại nghe giang hồ đồn thổi rồi, em chỉ nói thế này: đồ và chất lượng đồ ở đây thì em không bàn tới, nhưng thái độ và cách bán hàng ở đây thì các bác nên cân nhắc tí. Em không ném đá mà đây toàn là phản hồi của các anh em chơi trên bikervietnam và một số diễn đàn xe máy khác.
thế hả bác.... thực ra thì e mới qua đó thay cái xenon 1 lần cho SH nên ko biết thấy loại xe nhỏ thì thế nào... nhưng em thấy mấy cái EXciter và Jupiter để ở đó đang độ tứ tung cả trong khá hay nên e mới nói thế... chứ e cũng ko biết và ko ham hố kiểu độ mấy cái xe này nên chưa tìm hiểu sâu ạ .. :^):P