HN- Hỏi chỗ bán khóa chống trộm phản hồi hai chiều

son_milano

Xe hơi
Em cũng nghe đứa bạn bảo có loại này rồi e tưởng nó chém nhưng thấy cụ tìm thì chắc có thật để hôm nào hỏi nó xem ở đâu bán

Uncle_Sam

Xe hơi
Các cụ chịu khó lội lại mấy page trước đi, em đã báo là em lắp Sbike pro v4 rồi mà/
Cái khoá này có 1 cái bất tiện là ko có remote đúng ko cụ, ví dụ như vào bãi gửi xe để tìm đc xe thì lại phải lôi đt ra nhắn tin lôi thôi, chưa kể 1 ngày gửi nhiều lần tìm xe cũng tốn kha khá xèng cụ nhỉ :D

HutSongChich™

Xe tải
Cái khoá này có 1 cái bất tiện là ko có remote đúng ko cụ, ví dụ như vào bãi gửi xe để tìm đc xe thì lại phải lôi đt ra nhắn tin lôi thôi, chưa kể 1 ngày gửi nhiều lần tìm xe cũng tốn kha khá xèng cụ nhỉ :D
Remote là cái điện thoại luôn cụ ạ. có tác động vào xe là xe nó lại gọi cho mình hoặc gọi cho mình + hú còi nếu bật an toàn hú còi.
Em để quay số nhanh, chỉ cần nháy 1 phát là khóa, nháy cái nữa là mở :D Nó có sẵn chế độ auto-hangup nên nháy thôi ko mất phí.
Còn nhắn tin thì cụ chỉ thao tác khi tìm xe, kích hoạt chế độ an toàn hú còi.

Uncle_Sam

Xe hơi
Remote là cái điện thoại luôn cụ ạ. có tác động vào xe là xe nó lại gọi cho mình hoặc gọi cho mình + hú còi nếu bật an toàn hú còi.
Em để quay số nhanh, chỉ cần nháy 1 phát là khóa, nháy cái nữa là mở :D Nó có sẵn chế độ auto-hangup nên nháy thôi ko mất phí.
Còn nhắn tin thì cụ chỉ thao tác khi tìm xe, kích hoạt chế độ an toàn hú còi.
Thế hả cụ.hôm trước bên setech ở HN gọi cho e để hỏi có làm ko, giá 2750k toàn bộ, e chỉ phân vân vụ remote thôi cụ à.cụ đã dùng hơn nửa năm rồi có thấy phiền hà và tiện ích j ko thì phọt lên cho e thỉnh giáo với ạ.

HutSongChich™

Xe tải
Thế hả cụ.hôm trước bên setech ở HN gọi cho e để hỏi có làm ko, giá 2750k toàn bộ, e chỉ phân vân vụ remote thôi cụ à.cụ đã dùng hơn nửa năm rồi có thấy phiền hà và tiện ích j ko thì phọt lên cho e thỉnh giáo với ạ.
Phiền hà mỗi cái là nó phụ thuộc vào sóng điện thoại và chỉ cài được duy nhất 1 số, các số khác muốn điều khiển thì phải có mật mã và nhớ cú pháp tin nhắn.
Ban đầu các cụ chưa quen nhưng giờ em dùng quen rồi cũng ổn phết.
Nghe quảng cáo thì dù có bật chế độ an toàn 24/24 cũng ko gây hại cho bình.

Ngoài Setech ra còn có chỗ nào lắp bộ này không ạ?
Cái này của hãng người ta làm, lúc em lắp người ta còn đang đi tìm kiếm đại lý toàn quốc, bác chịu khó tìm xem.

xeclassic

Đi bộ
Nếu làm full bộ như bác thì nghe cũng có vẻ ổn nhưng khuyên bác nếu được thì nên làm cho đáng luôn là tháo tất cả dàn nhựa xe ra, đi dây nhợ và thiết bị (acquy / pin riêng, gps, cảm biến...) cố định lên sườn xe. Độ ổ khóa zin thành ổ khóa chống đoản cái này bác tham khảo http://www.5giay.vn/phu-tung-xe-2-banh-va-dich-vu/1887759-ly-chuyen-do-o-khoa-chong-doan-lam-chia-cong-tac-phu-tu-xe-dap-den-xe-tang.html rồi xem ngoài đấy có ai làm không hoặc xem có gửi ổ khóa vào làm dc ko nha, bác này thì làm rồi. không nên đi dây nhợ và thiết bị sơ sài bên ngoài.