[HĐCĐ] HN-Huế-HN đi ăn ngủ chơi ntn ạ

landaumuaxe

Xe điện
ngày trước mình có quen người bạn ở Huế, khi vào đó rất thuận lợi, chỗ ăn uống cũng siêu rẻ mà ngon nữa
e cũng có ng quen sơ sơ ở Huế, đợt tháng 4 e nó ra HN công tác, e cũng gặp gỡ cafe, tặng quà e nó, a e vui vẻ, đợt này vào chắc cũng phải nhờ e nó đặt hộ phòng, đồ ăn

landaumuaxe

Xe điện
đi cao tốc hết bao nhiêu tiền cc nhỉ, để e còn nạp và epass cho nó đủ

landaumuaxe

Xe điện
Còn tuỳ cụ đi như nào, em chạy Hn - ĐN - HN chưa hết 400k phí cầu đường
e xác định là đi cao tốc cho lành thôi, e đi đường 1 cũ ngày xưa, em thấy đi oải lắm, đi chậm đặc biệt đoạn Hà Tĩnh , Nghệ An, đi giới hạn tốc độ nhiều

Ngô.Tường

Xe tăng
e xác định là đi cao tốc cho lành thôi, e đi đường 1 cũ ngày xưa, em thấy đi oải lắm, đi chậm đặc biệt đoạn Hà Tĩnh , Nghệ An, đi giới hạn tốc độ nhiều
đến cửa lò, cụ chạy đường cầu cửa hộ - lộc hà- thiên cầm - vũng áng. Đường vắng và đẹp ko có phạt nguội. Có mấy điểm khu đông dân cư có xxx đứng ko biết có bắn tốc độ ko e chưa bị vẫy ở đó bao giờ

CXP

Xe buýt
Em cũng tính đi HN - Huế, có mấy điểm e đang chưa rõ lịch e định như này à. E đi 5.5 ngày
Ngày 1 đi từ 12h: HN-Cửa Lò: 300 km.
Ngủ Cửa Lò hoặc chỗ nào....

Ngày 1 còn đang hăng, nếu xuất phát được từ sáng thì chạy vào Đồng Hới nhẹ nhàng. Nếu từ trưa thì cụ dấn thêm chân ga để vào đến Hà Tính hoặc Kỳ Anh. Ngày thứ 2 sẽ thong thả hơn.

Ngày 2: Cửa Lò- Biển Thuận An, Ngắm Hoàng Hôn Phá Tam Giang ( Huế): 381km
Tối: Nghe ca Huế trên Sông Hương, ngắm cầu Trường Tiền
Ngủ: Tp Huế
Ngày 3: Thăm quan Huế
Sáng: Quốc Học Huế-Nhà Thờ Phủ Cam-Cầu Ngói Thanh Toàn

Quốc học và Nhà thờ là các điểm chỉ đến check-in bên ngoài. Có 2 điểm cụ nên ghé tham quan là Cung An Định và nhà vườn An Hiên.

Chiều: Biển Lăng Cô-Đầm Lập An: (Huế-Lăng Cô: 67km)
Ngủ: Lăng Cô

Nhà hàng Mai Nga ở Lăng Cô khá ổn. Cụ có thể tham khảo. Nhà này kinh doanh cả ks, nhưng không nằm ở phía biển.

Ngày 4: Lăng Cô-Quảng Bình
Sáng: Lăng Cô -Thành Cổ Quảng Trị-Cầu Hiền Lương, Sông Bến Hải, vĩ tuyến 17: 125km
Chiều: Địa đạo Vĩnh Mốc Quảng Trị, Biển Nhật Lệ Q.Binh: 81km
Ngủ: Quảng Bình
Ngày 5: Biển Nhật Lệ - Vũng Chùa Đảo Yến QBinh-Hà Nội
Biển Nhật Lệ-Vũng Chùa Mộ Bác Giáp: 64km
Vũng Chùa-Thiên Cầm hoặc Quỳnh Viên : 71km
Ngủ: Thiên Cầm hoặc Quỳnh Viên
Ngày 6: Thiên Cầm hoặc Quỳnh Viên- quê Bác-Hà Nội : 373km
Lịch như này hợp lý chưa ạ. Lăng Cô, VQG Bạch Mã đẹp, mà hơi xa trung tâm nên e định nghỉ hẳn 1 ngày ăn ngủ dưới đó, hay vẫn nên ăn ở trong thành phố.
Em cám ơn cccm

nunachuoi

Xe tăng
Cụ chủ nên chạy một mạch đến TP Hà Tĩnh, hôm sau đi sẽ thảnh thơi và nhiều thời gian hơn.

landaumuaxe

Xe điện
Cụ chủ nên chạy một mạch đến TP Hà Tĩnh, hôm sau đi sẽ thảnh thơi và nhiều thời gian hơn.
e dự tính đến cửa lò ạ, có lẽ đến hà tĩnh thì cũng hợp lý hơn chút, e xin địa chỉ ngủ chỗ hà tĩnh hoặc cửa lò được không ạ

nunachuoi

Xe tăng
e dự tính đến cửa lò ạ, có lẽ đến hà tĩnh thì cũng hợp lý hơn chút, e xin địa chỉ ngủ chỗ hà tĩnh hoặc cửa lò được không ạ
Cụ đến Hà Tĩnh thì đi thẳng vào tp, khoing đi đường tránh. Cứ theo đường to đấy mà đi thì đến trung tâm thành phố, quanh đấy có ks Bình Minh (rẻ và cũ), BMC ngon hơn chút hoặc vào hẳn Vin..., nói chung là ngue tạm thì cũng k cần cầu kỳ ạ,. Ăn ở Hà Tĩnh sau 8-9h tối thì ít hàng ạ.

landaumuaxe

Xe điện
Cụ đến Hà Tĩnh thì đi thẳng vào tp, khoing đi đường tránh. Cứ theo đường to đấy mà đi thì đến trung tâm thành phố, quanh đấy có ks Bình Minh (rẻ và cũ), BMC ngon hơn chút hoặc vào hẳn Vin..., nói chung là ngue tạm thì cũng k cần cầu kỳ ạ,. Ăn ở Hà Tĩnh sau 8-9h tối thì ít hàng ạ.
vâng, e cảm ơn cụ