[Funland] HN mưa lâu quá các cụ.

Dungha

Xe điện
Trưa ngớt tí, chiều lại mưa to. Mẹ em đang chờ chuyển khoa trong Bạch Mai mà mưa to quá chưa chuyển được.

Dungha

Xe điện
Chia sẻ với cụ, e nằm nhà còn thấy ngao ngán nữa là cụ trông người ốm trong viện.
Em cám ơn cụ. Nhưng nhìn mấy người tỉnh khác nằm ghế bên ngoài chầu chực chờ tiếp tế cho người chăm thấy mình vẫn nhàn chán cụ ạ. Cái con covid nó làm mọi chuyện phức tạp lên bội phần.

quangkhunglong

Xe tăng
Các cụ có thấy đợt mưa này ở HN kéo dài không, suốt từ đêm thứ 7 đến giờ là sáng thứ 2 vẫn mưa, mà gần như là mưa liên tục không ngớt . Có lẽ lâu lắm rồi mới thấy cơn mưa lâu như vậy.

À, ngày xưa đọc truyện cổ tích, truyền thuyết hay có kiểu sau trận mưa kéo dài 3 ngày 3 đêm, 7 ngày 7 đêm,... là trời đất thay đổi. Trời đất không biết thay đổi thế nào, còn nhà Em có chậu gừng chưa dứt cơn mưa mà cũng gẫy mất mấy cây rồi :(
Ảnh hưởng bão. Trời này em chỉ thích đi cafe.

Wakeup

Xe điện
Sáng nay cháu đi HL mưa trắng trời luôn. Gạt nước, đèn đóm hết cỡ mà vẫn trắng xóa, xe nhích từng tí một. Đi xm qua cầu BC đúng là cực hình. 🤢
HL với cầu BC là ở chỗ nào, chịu không luận ra đc

mb.vaynganhang

Xe tăng
các bác bảo em, con trai gì mà mộng mơ em cũng nhận, chứ là em thích mưa, thích ngắm mưa, thích đi dưới mưa :))

kvboto

Xe container
Đã quá, hình như có trứng. Tầm năm 95 gì đó quê E cứ mưa là bò lên đường, giờ thì hết rồi, toàn rô phi.
Vâng, tầm đó, em cũng được đi bắt cá rô khi trời mưa bão, cá rô ao, đồng tự nhiên, nhiều con có trứng đem nấu canh rau ngót, bánh đa trắng với cá rô đồng, hay cá rô đồng ủ chấu kho tương + gừng củ + gừng lá,... cứ gọi là đỉnh của chóp.