Hỏithông tin đường đi Sơn Dương (Tuyên Quang) theo QL3 và đường 37

staronsky

Đi bộ
Chào các Bác,

Năm mới chúc các bác OFer luôn thượng lộ bình an, đi đến nơi về đến chốn, sức khỏe dồi dào và thành công mỹ mãn trong công việc và cuộc sống. Chúc diễn đàn luôn luôn đông vui, với ngày càng nhiều thông tin bổ ích.

Ngày mai (02/01/11) em có việc đưa các cụ đi Sơn Dương (TQ), dự kiến sẽ đi theo QL 3 lên tp Thái Nguyên, sau đó theo đường 37 từ Cổ Lũng lên Sơn Dương.

Các bác đã đi đường này thời gian qua, có thông tin hoặc ý kiến gì bổ ích truyền đạt cho em với. Đây là lần đầu em đi Sơn Dương.

Thêm nữa: em sẽ đi rất sớm, dự kiến đến Thái Nguyên sẽ ăn sáng, các cụ có biết chỗ nào ăn sáng ngon sạch ở Thái nguyên chỉ dùm em nhé.

Cám ơn các bác.

Cụ chủ thớt hỏi suốt sáng tới giờ mà chưa ai trả lời
Theo em với câu hỏi của cụ, cụ sang nhà Thái Nguyên hoặc Tuyên Quang hỏi thử, em nghĩ sẽ có kết quả ngay

thanhnamtn

Xe đạp
- Từ HN - Thái Nguyên đường hẹp rất khó đi, bác chịu khó đi từ sớm từ 4h hoặc 5h thì ok.
- Lên đến thành phố thì việc ăn sáng cũng đơn giản, nhiều quán ngon nên bác yên tâm
- Cuối năm bắn tốc độ nhiều nên cứ đúng tốc độ mà đi
- Đường đi từ Thái Nguyên - Tuyên Quang đi ngon, Đèo Khế xong lâu rồi nên đi rất tốt

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ!

* Công an Tuyên Quang làm rất gắt đấy bác nhé!

staronsky

Đi bộ
Cám ơn các bác.
Và đặc biệt cái * của bác thanhnamtn, tuần vừa rồi em bị 2 phát rồi, 1 đường 5, 1 quốc lộ 1. Cả 2 đều 58/50 ... cái này em cũng thắc mắc, sao lại đều vậy nhỉ? Hay là 58 là limit của súng mồm?

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ đi từ Hà Nội theo quốc lộ 3 lên Thái Nguyên, chú ý đi sớm cho đỡ đông xe !
Đên Thái Nguyên nếu không cần vào thành phố thì cụ đi vào đường tránh cho nhanh - rẽ phải ở khoảng cây số 3 gì đó ( có biển báo ), tiếp tục chạy theo hướng Bắc Kạn đến ngã 3 Bờ Đậu thì rẽ trái vào QL 37 đi Sơn Dương ( có thể dừng ăn sáng và mua bánh chưng làm quà ở đây ). Qua đèo Khế khoảng 2 - 3 km có 1 trạm CSGT có thể có bắn tốc độ, nếu cụ đi qua cả TT Sơn Dương thì ở đầu kia TT cũng có 1 trạm CSGT nữa, rất hay bắn tốc độ trong nội thị.
Chúc cụ và gia đình thượng lộ bình an và Chúc mừng năm mới ! :D

123abc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi từ Hà Nội theo quốc lộ 3 lên Thái Nguyên, chú ý đi sớm cho đỡ đông xe !
Đên Thái Nguyên nếu không cần vào thành phố thì cụ đi vào đường tránh cho nhanh - rẽ phải ở khoảng cây số 3 gì đó ( có biển báo ), tiếp tục chạy theo hướng Bắc Kạn đến ngã 3 Bờ Đậu thì rẽ trái vào QL 37 đi Sơn Dương ( có thể dừng ăn sáng và mua bánh chưng làm quà ở đây ). Qua đèo Khế khoảng 2 - 3 km có 1 trạm CSGT có thể có bắn tốc độ, nếu cụ đi qua cả TT Sơn Dương thì ở đầu kia TT cũng có 1 trạm CSGT nữa, rất hay bắn tốc độ trong nội thị.
Chúc cụ và gia đình thượng lộ bình an và Chúc mừng năm mới ! :D
kụ về phố rùi ah?

amazoncafe

Xe tăng
Thông tin em đưa chắc muộn nhưng em cú đưa lên đường này gần lém em vừa đi hôm qua từ TQ về HN mừ
HN - Vình yên - Tây Thiên - cắt ngang QL 37 - Sơn Dương (các bác chịu khó hỏi đường dân địa phương tý - từ Tây Thiên thì toàn rẽ phải thôi các bác nhé)

bansantafe

Xe hơi
Thông tin em đưa chắc muộn nhưng em cú đưa lên đường này gần lém em vừa đi hôm qua từ TQ về HN mừ
HN - Vình yên - Tây Thiên - cắt ngang QL 37 - Sơn Dương (các bác chịu khó hỏi đường dân địa phương tý - từ Tây Thiên thì toàn rẽ phải thôi các bác nhé)
Bác lên Thành phố Tuyên quang đi đoạn Tây thiên là đẹp và nhanh nhất em cũng hay đi Tuyên quang hà nội lắm

WHITE TIGER

Xe container
Chào các Bác,

Năm mới chúc các bác OFer luôn thượng lộ bình an, đi đến nơi về đến chốn, sức khỏe dồi dào và thành công mỹ mãn trong công việc và cuộc sống. Chúc diễn đàn luôn luôn đông vui, với ngày càng nhiều thông tin bổ ích.

Ngày mai (02/01/11) em có việc đưa các cụ đi Sơn Dương (TQ), dự kiến sẽ đi theo QL 3 lên tp Thái Nguyên, sau đó theo đường 37 từ Cổ Lũng lên Sơn Dương.

Các bác đã đi đường này thời gian qua, có thông tin hoặc ý kiến gì bổ ích truyền đạt cho em với. Đây là lần đầu em đi Sơn Dương.

Thêm nữa: em sẽ đi rất sớm, dự kiến đến Thái Nguyên sẽ ăn sáng, các cụ có biết chỗ nào ăn sáng ngon sạch ở Thái nguyên chỉ dùm em nhé.

Cám ơn các bác.
Nếu đi Sơn Dương thì việc quái gì phải đi QL3 cho mệt ,đường vừa chật,vừa đông xe.Đi QL2 qua Vĩnh Yên rẽ QL2C đi Tam Dương chạy hết đường là đến QL37,rẽ phải là đến Sơn Dương

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nếu đi Sơn Dương thì việc quái gì phải đi QL3 cho mệt ,đường vừa chật,vừa đông xe.Đi QL2 qua Vĩnh Yên rẽ QL2C đi Tam Dương chạy hết đường là đến QL37,rẽ phải là đến Sơn Dương
Em nghĩ là cụ ý có việc phải qua cả Thái Nguyên ạ ! Đọc cái tên thớt em hiểu vậy ...

supersanhdieu

Xe buýt
Bác đi Sơn Dương tốt nhất không đi qua Quốc lộ 2C, em vừa đi tuần trước, đường nhỏ và rất khó đi nhất là sedan. Bác đi Hà Nội Thái Nguyên, qua thành phố ( trên đường đi Bắc Cạn) bác rẽ trái đi qua đèo Khế cảnh vật rất đẹp, đường không tốt lắm nhưng dù sao vẫn dễ đi hơn QL2C. E ở Sơn Dương 01 ngày buồn kinh khủng, hình như Thị trấn chỉ có 01 nhà nghỉ này thì phải, bẩn kinh khủng, giá 180.000/ngày đêm. Đúng là con gái ở đây đi đâu hết rồi, ra đường nhìn mãi chăgr thấy em nào ra hồn. Hôm sau đến TQ chơi và tắm khoáng nóng Mỹ Lâm, mình vào đúng nhà nghỉ có xyz, nhìn mấy e nhân viên thất vọng quá nên tắm xong về luôn (với lại đi cùng vợ cả). Về qua TP bác ăn tại Nhà hàng Thảo Lâm nhìn khá bề thế, nhà hàng này mới xây, phục vụ và giá rổ cũng đc (chú ý bắn tốc độ gần ngã rẽ vào TP)

rgvmen

Xe container
Đường bác amazon chỉ qua Tây Thiên dễ đi, nói chung tuyến HN - TQ đường xấu, cụ cũng không cần phải đi quá sơm từ 3h, 5h đi là OK rồi, chúc cụ và gia định thượng lộ bình an :)

WHITE TIGER

Xe container
Đường bác amazon chỉ qua Tây Thiên dễ đi, nói chung tuyến HN - TQ đường xấu, cụ cũng không cần phải đi quá sơm từ 3h, 5h đi là OK rồi, chúc cụ và gia định thượng lộ bình an :)
HN-TQ Chạy QL2 là ngon lành nhất,ít đoạn bị xấu