[Funland] Hội những người mua Louis City Đại Mỗ

blah_blah

Xe tải
Nói thật với giá này em đi mua galasy, thông lê quang đạo kéo dài thì đồng nghĩa thông vũ trọng khánh, lúc đó trục lê văn lương thông thoáng, tự khắc kéo giá lên. Mà hạ tầng liên kết từ galasy sang các lận em nghĩ là tốt hơn louis

Nói thật với giá này em đi mua galasy, thông lê quang đạo kéo dài thì đồng nghĩa thông vũ trọng khánh, lúc đó trục lê văn lương thông thoáng, tự khắc kéo giá lên. Mà hạ tầng liên kết từ galasy sang các lận em nghĩ là tốt hơn louis
Cảm ơn cụ. Em sẽ đi xem cả Galaxy luôn.

casauking

Xe tăng
LVL/tố hữu thì kể cả thông được vũ trọng khánh kéo dài hay bỏ luôn cái BRT thì em cũng nghĩ là ko thể thông thoáng được :D Nó là cái lỗi quy hoạch khi để đường quá bé mà phải cõng 1 mật độ phương tiện giao thông quá lớn rồi :D Giống như ngày trước cứ nghĩ có LVL thì nguyễn trãi sẽ đỡ tắc nhưng cuối cùng thì với lượng phương tiện tăng cao thì vẫn là vỡ trận,đường nào cũng tắc :D

blah_blah

Xe tải
LVL/tố hữu thì kể cả thông được vũ trọng khánh kéo dài hay bỏ luôn cái BRT thì em cũng nghĩ là ko thể thông thoáng được :D Nó là cái lỗi quy hoạch khi để đường quá bé mà phải cõng 1 mật độ phương tiện giao thông quá lớn rồi :D
dạ vâng, nhưng với hiện tại cách phân luồng mới là khá hơn rất nhiều. Sau này đường Lê Quang Đạo mà xong thì nó cũng san sẻ lưu lượng khá nhiều cho đường Tố Hữu nên em vẫn đánh giá cao khu này là vậy.

LeonLai

Xe hơi
Kinh doanh mạnh chứ bác, liền kề vẫn cho thuê cty tốt mà.
Giờ liền kề hay biệt thự cho thuê dễ dàng lắm bác chứ ko đến mức chỉ để ở ko kinh doanh được.
đây đâu gọi là kinh doanh bác, đấy vẫn gọi là cho thuê để ở lưu trú. và chắc chắn k được giá bàng cho thuê kinh doanh cửa hàng

casauking

Xe tăng
đây đâu gọi là kinh doanh bác, đấy vẫn gọi là cho thuê để ở lưu trú. và chắc chắn k được giá bàng cho thuê kinh doanh cửa hàng
ĐƯợc giá thì chắc chắn là cho thuê sẽ ko được giá bằng so với các căn shophouse phía ngoài rồi nhưng em thấy là cái khoản tiền chênh lệch khi cho thuê giữa shophouse và liền kề là ko đáng kể so với tiền chênh lúc đầu mua nhà.
Em ví dụ đơn giản thôi, shophouse cho thuê được x2 tiền so với liền kề đi, cứ cho là lk cho thuê đc 20tr ở thời điểm hiện tại thì shophouse cho thuê được hẳn 40tr, tiền vênh mỗi tháng 20tr thì 1 năm vênh cũng mới có 240 triệu. Cho thuê 5 7 năm thì tiền thuê chênh 1 2 tỷ cũng ko đáng kể nếu so với việc ngay từ đầu giá đã chênh nhau 5 6 tỷ 1 căn rồi :D
Mà hiện tại em lấy x2 giá là lý tưởng đó chứ em nghĩ shophouse ở đây cho thuê ko cao đến mức như vậy :D Nói đi cũng phải nói lại, kinh doanh có 5 7 kiểu kinh doanh, nhưng ko phải cứ kinh doanh là lãi nhiều đâu các bác. Với em nhìn từ các dự án khác thì shophouse nó chỉ là mỹ từ để định giá nhà cao chót vót lên thôi chứ bảo kinh doanh thì chả kinh doanh gì cho lại cái tiền đầu tư trừ khi buôn hàng cấm :D

Chỉnh sửa cuối:

LeonLai

Xe hơi
ĐƯợc giá thì chắc chắn là cho thuê sẽ ko được giá bằng so với các căn shophouse phía ngoài rồi nhưng em thấy là cái khoản tiền chênh lệch khi cho thuê giữa shophouse và liền kề là ko đáng kể so với tiền chênh lúc đầu mua nhà.
Em ví dụ đơn giản thôi, shophouse cho thuê được x2 tiền so với liền kề đi, cứ cho là lk cho thuê đc 20tr ở thời điểm hiện tại thì shophouse cho thuê được hẳn 40tr, tiền vênh mỗi tháng 20tr thì 1 năm vênh cũng mới có 240 triệu. Cho thuê 5 7 năm thì tiền thuê chênh 1 2 tỷ cũng ko đáng kể nếu so với việc ngay từ đầu giá đã chênh nhau 5 6 tỷ 1 căn rồi :D
Mà hiện tại em lấy x2 giá là lý tưởng đó chứ em nghĩ shophouse ở đây cho thuê ko cao đến mức như vậy :D Nói đi cũng phải nói lại, kinh doanh có 5 7 kiểu kinh doanh, nhưng ko phải cứ kinh doanh là lãi nhiều đâu các bác. Với em nhìn từ các dự án khác thì shophouse nó chỉ là mỹ từ để định giá nhà cao chót vót lên thôi chứ bảo kinh doanh thì chả kinh doanh gì cho lại cái tiền đầu tư trừ khi buôn hàng cấm :D
Mọi thứ về đất cát khu đô thị, dự án hiện này đều do đầu cơ, tâm lý, mỹ từ mà ra đó bác. ai đời giá trị cho thuê (coi là giá trị sử dụng) mỗi năm chỉ 1%~ giá trị nhà. Mình biết shophouse nó thế nhưng nó vẫn được mỹ từ và giá nó vẫn cao. Em bối rối lắm bác ạ @@

huyngocpit

Xe đạp
Khu này có cụ nào muốn bán inbox e với nhé