[CCCĐ] Hồ Ba Bể - Bac Kan: chuyến đi cuối tuần đầy năng lượng.

Bẩm các cụ/ các mợ. E thì có hoa ở mười ngón chân nên lâu lâu không đi đâu là lại ngứa cựa. Không bay cao đi xa thì cũng tìm cách bay là là mặt đất cho đỡ lên cơn vật. Nước trong nước ngoài e cũng đi nhiều nhưng những địa danh gần gần mà cũng khá hay theo tiêu chuẩn dân phượt kiểu như hồ Ba Bể thì em lại chưa đặt chân, thế nên tuần rồi vào dịp nông nhàn em tổ chức cho anh em cơ quan bỏ nhà bê tông lên ngủ nhà sàn cho nó thiên nhiên. Chuyến đi này chỉ gói gọn trong hai ngày cuối tuần nhưng chứa đầy cảm xúc nên em sẽ review đầy đủ chứ không có bỏ mứa như bài về chuyến đi Nhật vừa rồi của em. Thực sự là chuyến đi Nhật em rất thiếu hứng khởi nên không thể hoàn thành bài viết được dù cố ép lòng mình là không được bỏ dở. Chuyến đi này sẽ có rất nhiều ảnh full không che nên em khuyến cáo ai nhạy cảm quá thì không nên vào,:P. Bài viết này cơ bản sẽ sử dụng ảnh của các thành viên trong đoàn và hầu hết đều chụp bằng điện thoại, chất lượng ảnh có thể không như mong muốn nhưng chất lượng mẫu là trên mức trung bình, kính mời các cụ vào thẩm ảnh nhưng không đâm mẫu vì toàn bộ đội mẫu là đồng nghiệp của em ạ. Thớt này vô biên ảnh luôn ạ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ/ các mợ. E thì có hoa ở mười ngón chân nên lâu lâu không đi đâu là lại ngứa cựa. Không bay cao đi xa thì cũng tìm cách bay là là mặt đất cho đỡ lên cơn vật. Nước trong nước ngoài e cũng đi nhiều nhưng những địa danh gần gần mà cũng khá hay theo tiêu chuẩn dân phượt kiểu như hồ Ba Bể thì em lại chưa đặt chân, thế nên tuần rồi vào dịp nông nhàn em tổ chức cho anh em cơ quan bỏ nhà bê tông lên ngủ nhà sàn cho nó thiên nhiên. Chuyến đi này chỉ gói gọn trong hai ngày cuối tuần nhưng chứa đầy cảm xúc nên em sẽ review đầy đủ chứ không có bỏ mứa như bài về chuyến đi Nhật vừa rồi của em. Thực sự là chuyến đi Nhật em rất thiếu hứng khởi nên không thể hoàn thành bài viết được dù cố ép lòng mình là không được bỏ dở. Chuyến đi này sẽ có rất nhiều ảnh full không che nên em khuyến cáo ai nhạy cảm quá thì không nên vào,:P. Bài viết này cơ bản sẽ sử dụng ảnh của các thành viên trong đoàn và hầu hết đều chụp bằng điện thoại, chất lượng ảnh có thể không như mong muốn nhưng chất lượng mẫu là trên mức trung bình, kính mời các cụ vào thẩm ảnh nhưng không đâm mẫu vì toàn bộ đội mẫu là đồng nghiệp của em ạ. Thớt này vô biên ảnh luôn ạ
Em hóng ảnh người mẫu Thái Lan k che ạ ;))

bigman95

Xe điện
Đi thế này ai chẳng muốn đi Cụ!

bigman95

Xe điện
Hỏi thêm cụ: Nước ở hồ ba bể sau khi tắm có bị ngứa không cụ? Em ham bơi nên cứ có nước là em nhảy xuống, tuy nhiên da lại khá nhạy cảm.

Hồ Ba bể nằm cách thành phố Bắc Kan 75km ( em nghĩ phải dùng từ thị xã thì đúng hơn, dùng từ thành phố hơi bị dễ dãi quá vì Bắc Kan rất nhỏ nếu tính quy mô của một thành phố cấp 2 ). Đường từ Bắc Kan vào hồ khá quanh co nhưng đẹp, để mà phượt thì cũng tương đối phiêu rồi. Đường từ Hà nội lên Thái Nguyên và từ Thái nguyên lên Bắc Kan quá đẹp vì toàn cao tốc. Đường đi đoạn này cũng chả có gì để mà kể ngoại trừ chi tiết khi hết cao tốc đến Chợ Đồn Bắc Kan em bị các đồng chí csgt vẫy xuống thông báo quá tốc độ: 87/80. Sau vài câu trao đổi thì đôi bên cũng rất thoải mái với nhau, em hỏi:"tôi bị quá tốc độ đoạn nào vì tôi đi rất tuân thủ tốc độ" các đồng chí ấy nói là cuối đoạn đường cao tốc. E lắc não cật lực để kích hoạt các nơ ron thần kinh hoạt động rồi mãi mới nghĩ ra nếu bị quá tốc độ thì chỉ có 1 và duy nhất 1 thời điểm mà thôi: lúc e tăng ga để vượt con Kia biển 11 Cao bằng chạy rề rề cố tình chiếm đường phía trước. E hỏi có phải lúc mình vượt xe con không thì các đồng ý chỉ mỉm cười cực kỳ bí hiểm và chẳng nói gì, vậy là em cũng hiểu : "anh rất tốt nhưng em rất tiếc", sinh ra cái bẫy để mà bắt cáo chồn chứ không làm đẹp cho cuộc đời :D. Sau khi trao đổi tình cảm chân thành thắm đượm tình quân dân, em thấy các đồng chí nắng nôi vất vả quá nên có nhã ý mời các đồng chí uống cốc nước cho vơi bớt cái gay gắt của nắng tháng 7, nhưng vì đang vội nên e để các đồng chí ấy chủ động uống loại nước yêu thích với ngân sách là 200k vnđ.

Chỉnh sửa cuối:
Đi thế này ai chẳng muốn đi Cụ!
Hỏi thêm cụ: Nước ở hồ ba bể sau khi tắm có bị ngứa không cụ? Em ham bơi nên cứ có nước là em nhảy xuống, tuy nhiên da lại khá nhạy cảm.
Cụ hết sức bình tĩnh sẽ có đoạn tắm hồ. Đảm bảo cụ sẽ không có ngứa người mà chỉ ngứa cựa khi ngắm các em gái tắm hồ

vitconee

Xe tải
nhìn mấy cái ảnh tắm hồ mà em lại nóng thêm, hà nội đang nóng quá.

Chuyến đi này đoàn bọn em có gần 20 mạng, cơ cấu giới tính thì là " âm thịnh dương suy" xét theo cả số lượng lẫn chất lượng. Ở thì em chọn theo kiểu homestay, thuê một cái nhà sàn trong bản Pác ngòi, ăn uống thì lợn bản rau rừng, tôm tép đánh ở con suối trước bản. Trưa thứ 7 mới lên đến Bắc kan vào nhà hàng 559 gì đó ăn trưa cũng khá ngon nhất là món măng luộc. Vì đoàn em đi 4 xe và tự lái nên bữa trưa mấy anh em chỉ dám vối đá chứ không dám bia cỏ dù nắng nóng lè lưỡi. Quãng đường hơn 70km mà đi mất hơn 2 tiếng phần vì đường khá quanh co, phần vì chưa quen đường phần thì cũng e ngại con cháu hậu duệ của anh hùng Núp nữa nên đến hơn 3h chiều mới vào đến bản Pác Ngòi

hienzm

Xe tăng
Đoàn cụ chã có dăm anh mà tải hết mấy em xinh tươi mơn mởn là mệt rồi, há há

Tối thứ 7 bọn e lên kế hoạch tổ
chức teambuiding đốt lửa trại nên đặt một con lợn bản để thịt, cũng đánh tiết canh như người nhớn luôn.
Cân lợn

bach001

Xe máy
trông các b thích quá nhỉ

bigman95

Xe điện
Cụ hết sức bình tĩnh sẽ có đoạn tắm hồ. Đảm bảo cụ sẽ không có ngứa người mà chỉ ngứa cựa khi ngắm các em gái tắm hồ
Hay quá ! em đang hò mấy người bạn lên đường đây!

tellme

Xe tăng
Em đặt cái dép ngồi hóng :D

Đây là ngôi nhà sàn bọn em thuê. Có lẽ em sẽ dành cho đôi dòng viết để dành cho hai vợ chồng trẻ chủ nhà: bạn chồng tên là Chinh vợ là Thầm đều là người Tày. Trước đây bạn Thầm cũng đã cùng đi làm công nhân Sam Sung nhưng xa nhà con nhỏ lương không đảm bảo nên về quê và hai vợ chồng bắt đầu mở dịch vụ homestay. Căn nhà sàn của bạn có khoảng 5-6 phòng ngủ, phòng nhiều 5 chỗ ngủ phòng nhỏ 2 chỗ, giá 1 người/ 1 đêm chỉ có 70 ngàn. Về tiện nghi thì không có gì ngoài chăn, đệm và quạt nhưng về vô cùng giàu có về tấm lòng. Đặc biệt em rất ưhài lòng là từ chỗ ngủ cho tới nhà vệ sinh vô cùng sạch sẽ và tuyệt đối không có mùi hôi hám, với em điều này vô cùng quan trọng. Ăn có thể nhai mì tôm sống uống nước suối nhưng vệ sinh là phải sạch sẽ. Nhà bạn Thầm thiết kế tới 4 nhà tắm khép kín nên đoàn em gần như không phải đợi nhau lâu, thêm một điểm + nữa.