[CCCĐ] Hồ Ba Bể - Bac Kan: chuyến đi cuối tuần đầy năng lượng.

kentdju

Xe điện

Phận em: "dạo này ông có tuổi ông nói hơi nhiều rồi đấy"

Căng . ~X(
Toàn em xinh dư này thì chết cũng đáng. Chẳng gì sướng trên đời bằng chết bởi gái và rượu, he he he

tulipman

Xe buýt
Bọn em đi 2 ngày thứ bảy và chủ nhật ( nhưng thực chất cũng chỉ hết 24 tiếng ), các bữa ăn nấu ngay trong nhà homestay chứ. Mình cũng phụ giúp chủ nhà nấu luôn. Thực phẩm thì nhờ họ mua, cái gì của nhà tự làm được là ho không có tính tiền. Ví dụ cả đoàn em 16 người cả ăn, ở ba bữa hết có 9tr8 bọn em trả luôn tròn 10 tr. Đắt hay rẻ cụ cứ tự cân đối nhé , ăn uống thì rất đơn giản đạm bạc nhưng em dám bao ngon miệng.
Cám ơn cụ, cụ cho em xin contact homestay Thấm Chinh này ợ. Em trước cũng lượn qua Ba Bể nhưng chưa ngủ lại lần nào,

Cám ơn cụ, cụ cho em xin contact homestay Thấm Chinh này ợ. Em trước cũng lượn qua Ba Bể nhưng chưa ngủ lại lần nào,
Dạ đây cụ:
E phải nói thêm với các cụ là đây là lần đầu tiên e đi Ba Bể, lần đầu ở đây và chưa biết khi nào quay lại nên tuyệt nhiên không có quảng cáo khéo cho vợ chồng chủ nhà. E chỉ chia sẻ đánh giá của em và cũng là thêm một gợi ý cho những ai chuẩn bị đi Ba Bể. Pác Ngòi có một vài nhà nghỉ khá sang viêw đẹp ngay sát hồ, Tây ở khá nhiều. Các cụ muốn cao cấp hơn thì chọn những chỗ đó. Đây là số đt của em Thầm chủ nhà: 0378299000

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Em oánh dấu
Đoàn chục người thì chắc ko hết đc con lợn cụ nhỉ?

tomtomchát

Xe container
lão Chã nhuy nhiều quá ;))
gần chị e mà cứ cợi như này thì cũng hó chịu nhở :bz
iêm có bịnh sáng ra ái hay dựng, có hôm chị em đứng trên thành bể bơi gọi lên chụp ảnh mà cứ phải đứng rửa chân câu giờ mãi ko dám lên, vì khi mình đứng chụp ảnh thì 100% chị em sẽ dòm vào chỗ ấy :T mười mấy cặp mắt nó truyền điện thì ông cố nội thằng bé cũng dậy chứ chả riêng nó :^o
2-3h mới ngủ 5h đã dậy nên chủ quan mặc mỗi cái quần cây dừa đi biển, ko xịp, thế mà cứ dựng mãi không thoy... sau chúng nó vừa gọi gióng giả vừa cười là iêm biết ngay là chúng biết :))

Em oánh dấu
Đoàn chục người thì chắc ko hết đc con lợn cụ nhỉ?
Hết lão êy. Tầm 17 cân hơi là vừa miếng, xương xẩu mềm mại nhai nuốt dễ. Nếu dư dư quá thì bớt lại hai cái chân giò để sáng hôm sau nấu cháo ăn sáng rồi lên thuyền đi thăm hồ. Úi xời cứ gọi là quên sầu. Con lợn quay bọn em ăn còn xương xẩu hôm sau chủ nhà dậy sớm nấu cho nồi cháo, rắc tí hành, muối tiêu mắc khén vào...chậc chậc húp banh nồi luôn

lão Chã nhuy nhiều quá ;))
gần chị e mà cứ cợi như này thì cũng hó chịu nhở :bz
iêm có bịnh sáng ra ái hay dựng, có hôm chị em đứng trên thành bể bơi gọi lên chụp ảnh mà cứ phải đứng rửa chân câu giờ mãi ko dám lên, vì khi mình đứng chụp ảnh thì 100% chị em sẽ dòm vào chỗ ấy :T mười mấy cặp mắt nó truyền điện thì ông cố nội thằng bé cũng dậy chứ chả riêng nó :^o
2-3h mới ngủ 5h đã dậy nên chủ quan mặc mỗi cái quần cây dừa đi biển, ko xịp, thế mà cứ dựng mãi không thoy... sau chúng nó vừa gọi gióng giả vừa cười là iêm biết ngay là chúng biết :))
hí hí, căng chi căng rứa vại

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Hết lão êy. Tầm 17 cân hơi là vừa miếng, xương xẩu mềm mại nhai nuốt dễ. Nếu dư dư quá thì bớt lại hai cái chân giò để sáng hôm sau nấu cháo ăn sáng rồi lên thuyền đi thăm hồ. Úi xời cứ gọi là quên sầu. Con lợn quay bọn em ăn còn xương xẩu hôm sau chủ nhà dậy sớm nấu cho nồi cháo, rắc tí hành, muối tiêu mắc khén vào...chậc chậc húp banh nồi luôn
Lão đừng tả nữa ,thèm chết đi được X_XX_XX_XX_XX_X

06092018

Xe buýt
Boring hay exciting là do sở thích mỗi người. Nếu cụ thích ồn ào vui nhộn thì em can cụ nên cancel ngay kế hoạch. Còn muốn tìm một địa điểm nào không quá xa để sống chậm lại chút thì Ba Bể không phải là nơi quá tệ. Cá nhân e thì sẽ thu xếp cho trẻ con nhà em quay lại đây một chuyến cho chúng nó đi chăn lợn, bắt tôm sông

Em đi cùng gia đình, có cả bọn nhỏ cụ ơi. Cảm ơn cụ đã tư vấn, em vẫn đang theo dõi bài viết của cụ :)

BMW_TN

Xe buýt
Ôi, lâu rồi e mới gặp lại mụ vk e !!! Chạy qua bản thái mà chả ới e mời cafe !

Khi cuộc vui bắt đầu cũng là lúc bão tố cũng nổi lên. Có chút rượu vào người thì mọi thù hằn hiềm khích sẽ được mang ra tính sổ sòng phẳng. Với cánh chị e thì chuyẹn đó lại càng sát ván :)). Đầu tiên là thằng can tội cuớp mic. Bắt đầu khởi hành thì hùng dũng kiêu bạc như này

hecvn

Xe tăng
Nhà e cũng định lên đây nhưng nhiều trẻ con lít nhít quá nên thôi, thanh niên thì hợp hơn.

Tamsach

Xe tăng
Đọc xong đoạn này của chã tự nhiên em lại thấy ngứa mắt con lợn cảnh của thằng em vợ đang nuôi

longphamhoai

Xe tăng
Nhà em năm nào ít nhất cũng 1 chuyến nghỉ ngơi Ba Bể vì thực sự nếu thích yên tĩnh thư giãn thì Ba Bể là số 1 về cảnh quan thiên nhiên, đồ ăn ngon và rẻ. Vui hay buồn thì là do mình....

Phận em: "dạo này ông có tuổi ông nói hơi nhiều rồi đấy"

Căng . ~X(
Các cụ treo tấm pano khéo quá.. nhìn cứ như đang ngồi nhậu trên nhà nổi giữa lòng hồ.. :D:D. Nhìn cụ Avalon được các em chăm sóc tận tình mà thèm.. em hỏi thật là cụ trụ được bao lâu ạ.. :))

Các cụ treo tấm pano khéo quá.. nhìn cứ như đang ngồi nhậu trên nhà nổi giữa lòng hồ.. :D:D. Nhìn cụ Avalon được các em chăm sóc tận tình mà thèm.. em hỏi thật là cụ trụ được bao lâu ạ.. :))
thành thật với cụ là em trụ đến 11h tức là 23h theo giờ của tây í thì em sập nguồn