[Funland] Hô hào đồng đội đi tập gym đây ạ !!!

lllngocvy

Xe hơi
Em dạo này ở nhà chán quá muốn đi tập gym cho khỏe mạnh
Vấn đề chính thực ra là dạo này e béo quá ko đi tập chắc teo quá :D
Mà em thực tình là chưa bao giờ đi tập gym bao giờ , rất hay ngồi Highland ở Xuân Diệu nhìn dân tình tập ở Elite bên cạnh , trông cũng ngon lành phết :D

Em đang nhắm bạn Elite fitness ở Xuân Thủy vì gần nhà em
Giá cho sinh viên đóng 6 tháng là 7 triệu
Giá cho 1 năm là 12 triệu
2 mức giá trên dành cho giờ ko cao điểm , vì e ở nhà nên ko có định đi giờ cao điểm làm gì cho đông , giờ ko cao điểm là từ sáng đến trước 4h chiều
Giá trên bao gồm tất cả cả dịch vụ và lớp học , cả bể bơi rồi xông hơi này nọ ạ
Mợ nào rảnh rỗi muốn đi tập cùng ko ạ , lập dc 1 đội vài người cùng đi cho có động lực ạ , chứ e nhìn như quả bóng sắp lăn dc rồi :D

Thêm nữa ai có kinh nghiệm đi tập gym thì bảo em một tý , quần áo nên mặc gì , có cần mua thêm gì ko ? có cần lưu ý gì ko ?

Hay e mua cái xe đạp mà đạp nhỉ ? Em còn chưa biết đi xe đạp nên e thấy hơi khoai khoai cũng ko muốn thử lắm :D hồ hồ Loắng ngoắng ngã cho cái thì vui :D

chuotmi

Đi bộ
Hello em. Chị đang làm sale ở Elite.

Nếu em muốn giảm béo ( người lỏng, mỡ là chính) thì em nên tập cardio. Chạy bộ, đạp xe, bơi hay nhảy nhót đều là cardio hết.

Tập cardio thật ra nó là tập cơ tim bên cạnh các bó cơ body, tim đập khỏe thì vận chuyển O2 hiệu quả đến các bó cơ, sẽ giúp đốt mỡ, cả mỡ dưới da của em, là cái mỡ mà em nhìn thấy í, lẫn mỡ nội tạng. Có nhiều người rất gầy nhưng bị mỡ máu, gan ... cái đấy là mỡ nội tạng. Gan mà mỡ thì da ko thể đẹp được. Và 2 là gan yếu thì ko đốt được mỡ body. Thời gian đầu thì cũng nên tập cardio trước, sau đấy khi người đã quen dần với việc tập thì chuyển sang gym.

Nhưng nhìn chung, thích giảm mỡ nhiều thì nên cardio, còn fitness ( gym thật ra là tập fitness) chủ yếu để tạo cơ or tạo nét, nên tập ở quá trình hoàn thiện cơ thể, nghĩa là khi em đã đạt đến mức mỡ thấp rồi, tập fitness để tạo nét cơ. Còn khi người em vẫn đầy mỡ thì kể cả cơ em có đẹp đến đâu thì vẫn bị mỡ che hết, ko nhìn thấy gì cả. Mà nhiều mỡ người lại nặng nề vào gym sẽ thấy mệt, tốt nhất nên để fitness lại sau khi đã ít mỡ rồi. Đương nhiên cardio vẫn có thể tonning được nếu tập thường xuyên lâu dài ( ví dụ nhiều người chỉ chạy mà người vẫn rất firm). Nhưng cardio lúc nào cũng nhả cơ nhanh hơn tập fitness.

Nếu em thích tập hắn hoi bài bản có thể đến phòng tập. Còn nếu ko cần lắm hoặc ko hợp tập máy thì cứ chạy or đạp xe or bất cứ môn gì mình thích. Miễn là phải tập hẳn hoi. Nếu tự tập thì chị thấy chạy là xuống mỡ nhanh nhất. Ko nên đạp xe vì nếu ko biết cách thì chả xuống được cái gì đâu em ạ. Trong thời gian tập hoặc trước đấy khoảng 1 tiếng em uống nhiều nước, vì nước tham gia vào phản ừng chuyển mỡ thành năng lượng cho workout. Trước khi tập mà thấy đói thì ăn chuối, nó là loại qur giải phóng năng lượng nhanh nhất. Đi đâu gần thì tốt nhất vứt xe đi đi bộ cho lành b-)

Thế chắc ok rồi. Chúc baby nhanh gầy nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

nikeleader

Xe tải
Chị nên mặc đồ thoải măi và đi giầy ( dâs hay nike ) càg tốt ạ mới tập nên tập với hlv để k ảh hg đến xương khớp

VipLand

Xe buýt
Hello em. Chị đang làm sale ở Elite.

Nếu em muốn giảm béo ( người lỏng, mỡ là chính) thì em nên tập cardio. Chạy bộ, đạp xe, bơi hay nhảy nhót đều là cardio hết.

Tập cardio thật ra nó là tập cơ tim bên cạnh các bó cơ body, tim đập khỏe thì vận chuyển O2 hiệu quả đến các bó cơ, sẽ giúp đốt mỡ, cả mỡ dưới da của em, là cái mỡ mà em nhìn thấy í, lẫn mỡ nội tạng. Có nhiều người rất gầy nhưng bị mỡ máu, gan ... cái đấy là mỡ nội tạng. Gan mà mỡ thì da ko thể đẹp được. Và 2 là gan yếu thì ko đốt được mỡ body. Thời gian đầu thì cũng nên tập cardio trước, sau đấy khi người đã quen dần với việc tập thì chuyển sang gym.

Nhưng nhìn chung, thích giảm mỡ nhiều thì nên cardio, còn fitness ( gym thật ra là tập fitness) chủ yếu để tạo cơ or tạo nét, nên tập ở quá trình hoàn thiện cơ thể, nghĩa là khi em đã đạt đến mức mỡ thấp rồi, tập fitness để tạo nét cơ. Còn khi người em vẫn đầy mỡ thì kể cả cơ em có đẹp đến đâu thì vẫn bị mỡ che hết, ko nhìn thấy gì cả. Mà nhiều mỡ người lại nặng nề vào gym sẽ thấy mệt, tốt nhất nên để fitness lại sau khi đã ít mỡ rồi. Đương nhiên cardio vẫn có thể tonning được nếu tập thường xuyên lâu dài ( ví dụ nhiều người chỉ chạy mà người vẫn rất firm). Nhưng cardio lúc nào cũng nhả cơ nhanh hơn tập fitness.

Nếu em thích tập hắn hoi bài bản có thể đến phòng tập. Còn nếu ko cần lắm hoặc ko hợp tập máy thì cứ chạy or đạp xe or bất cứ môn gì mình thích. Miễn là phải tập hẳn hoi. Nếu tự tập thì chị thấy chạy là xuống mỡ nhanh nhất. Ko nên đạp xe vì nếu ko biết cách thì chả xuống được cái gì đâu em ạ. Trong thời gian tập hoặc trước đấy khoảng 1 tiếng em uống nhiều nước, vì nước tham gia vào phản ừng chuyển mỡ thành năng lượng cho workout. Trước khi tập mà thấy đói thì ăn chuối, nó là loại qur giải phóng năng lượng nhanh nhất. Đi đâu gần thì tốt nhất vứt xe đi đi bộ cho lành b-)

Thế chắc ok rồi. Chúc baby nhanh gầy nhé :)
hello em. Elite đang có gói nào giá tốt nhất không? Mình tập đầu giờ sáng hoặc cuối giờ chiều, tối, Tuần 3 buổi. Inbox giúp giá nhé.

Các bác các em nào sale của mấy phòng tập khu vực ba đình, hoàn kiếm (vị trí để o tô thuận tiện, gần cafe shopping :)) thì nhắn em nhé.

maytheduc

Đi bộ
mua chiếc xe đạp tập thể dục là khỏi cần tập chạy xe c ạ

tieubaobao

Xe tăng
Em thoát vị đĩa đệm cũng them tập lắm nhưng ko biết có kiểu nào phù hợp ko ạ??0