[Funland] hỗ trợ hẳn 10.000 tỉ!

--Lamborghini--

Xe lăn
Em nó chập chờn.
Cụ thể.
Bọn trẻ xem Youtube chập chờn. Toàn tự hạ độ phân giải xuống thấp nhất.
Còn em thì khỏi nói.
Tháng trước e gọi mãi. Nó chán
Hết hợp đồng e định chuyển sang Viettel hoặc vnpt, mà thế này chắc như nhau rồi.

ngoc_phuong

Xe lăn

ar3a

Xe container
Các cụ chửi nhiều quá ;) Đã cụ nào nhận được khuyến mại của nhà mạng chưa (nhà em đang dùng gói 40mb?

barrios5116

Xe tải
Anh em nhà Thông tin truyền thông thật là hào phóng!

bà con thiếu gạo thiếu rau một chút thì ráng . tiền cước vẫn phải nộp đủ! hỗ trợ bà con thêm tốc độ xem phim cũng rất thiết thực mà!
Các sếp làm ơn đừng bóp băng thông nhà em khi làm việc ở nhà là may lắm rồi. Làm trò hỗ trợ dek j. Từ đợt Work From Home mạng như c, chậm như con rùa ( mà nhà cháu mua package năm mới đau)

Mấy anh này đúng đợt trước covid lại là thành phần bốc phét hăng nhất về bốn chấm hok , kinh tế số, XH số , xì mát city ....

Thế mà bây giờ covid chưa thấy tạo đc giải pháp gì thực sự hữu ích --- cái gì cũng vẫn dùng giấy như thời bao cấp

Giấy đi chợ, Giấy thông hành, Giấy tiêm chủng .... :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Các cụ chửi nhiều quá ;) Đã cụ nào nhận được khuyến mại của nhà mạng chưa (nhà em đang dùng gói 40mb?

View attachment 6415722
Quan trọng là khi dùng cụ ơi.
Nhà em nhiều hôm dùng đúng kiểu bị bóp băng thông, kiểm tra speed test tầm 3.3 Mbs.
Thế là cả tối đấy lại dùng 4G.
Cái đấy mới là cái bực mình.
Gọi phản ánh thì mai nó đến lại bt.

--Lamborghini--

Xe lăn
Mấy anh này đúng đợt trước covid lại là thành phần bốc phét hăng nhất về bốn chấm hok , kinh tế số, XH số , xì mát city ....

Thế mà bây giờ covid chưa thấy tạo đc giải pháp gì thực sự hữu ích --- cái gì cũng vẫn dùng giấy như thời bao cấp

Giấy đi chợ, Giấy thông hành, Giấy tiêm chủng .... :))
Hô hào theo mấy anh thôi cụ ơi.

ar3a

Xe container
Nhà em nhiều hôm dùng đúng kiểu bị bóp băng thông, kiểm tra speed test tầm 3.3 Mbs.
Vâng, em biết cái vụ này mà. Em họp online nhiều nên vụ bóp băng thông này tức không chịu nổi. Dùng youtobe hay đọc báo thì không sao, vì có buffer. Nhưng họp online cần băng thông tức thì nên mỗi lúc như vậy rất khó chịu.

fanmu1234

Tháo bánh
evn hỗ trợ bằng cách giảm tiền điện. bà còn dư ra được ít tiền

Anh em nhà mạng hỗ trợ bà con bằng cách ... vẫn thu đủ tiền!

dung lượng tôi cần thì tôi đã mua rồi. ông cho thêm cái đồ ế nhà ông tôi có dùng được đâu?
Thực tế là có hỗ trợ

Viettel, Mobi, Vina đều tặng cho các NV y tế đang tham gia chống dịch tại TPHCM mỗi người 3 tháng tiền cước, mỗi tháng tương đương 120k. Mỗi NV y tế được đăng ký 1 số Đt để nhận gói cước được tặng.

Những gói cước như sau: miễn phí toàn bộ các cuộc gọi nội mạng dưới 10 phút, mỗi ngày 3G đata đốc độ cao, 50 phút gọi ngoại mạng/tháng

ambdiep

Xe buýt
Nhà cháu cũng luôn sẵn sàng 4g :(, cay nhất lúc họp hành nó lăn ra chậm ....

Mạng FPT nhà em từ hôm bùng dịch đến giờ chậm vãi, vào youtube quay chóng hết cả mặt.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Lâu nay mạng internet như ****, em chơi AOE còn lag tung đít, disconnect liên tọi. Mà em dùng gói 100Mbps rồi đấy, chả hiểu tăng băng thông chỗ nào :))

BacQuePhuong

Xe tải
bộ tài chính có hướng dẫn rồi nhé. kinh phí ủng hộ phòng dịch được hạch toán chi phí, miễn không lỗ. các nhà mạng đang lãi lớn thì chi vô tư.
lưu manh nên mồm nói là Ủng hộ 10.000 tỉ mà không mất xu nào thôi
Em cũng nói là tính tiền ra hỗ trợ 10.000 tỷ là ko hợp lý vì nó chỉ có tác dụng với các đối tượng cần, tuy nhiên phần giảm giá gói data và ủng hộ vacxin là bỏ tiền ra thật chứ sao nói là ủng hộ mồm, công văn của Bộ TC chỉ nói đến phần chi ủng hộ phòng dịch covid cụ nhé, còn phần quản lý giá và quy định về khuyến mại thì lại do luật khác quy định chả liên quan gì đến cái việc chi phí ủng hộ phòng dịch, mà nhà nước thì sai chỗ nào xử chỗ đó chứ ko như tư nhân nộp thuế phí đủ là ok
Cụ cứ ví giá cả vn với nước người, nhưng chả ví thu nhạp vối nước người. Gía vn rẻ do nhân công rẻ, vật chất rẻ... nên giá rẻ. Ông xăng dầu nhập khẩu nên bán giá kinh doanh. Khi đó giá cao hon thế giới là bình thường. Ví giá viễn thông qt thì 90% quay về sài cục gạch vì ko chịu nổi data
vậy cụ phải biết giá thành viễn thông thì cơ cấu chi nhân công nó chiếm bao nhiêu phần trăm, chi từ đầu tư hệ thống hạ tầng thiết bị chiếm bao nhiêu (phần này đi mua nước ngoài như Tây mua thôi chứ chả có Việt Nam nào làm ra giá rẻ đâu), giá mà như nước ngoài thì có quay về cục gạch cũng chả có tiền mà dùng đâu vì nó bán data đi kèm thì cước mới rẻ chứ bán riêng cước thì đợi đấy.

otothanglong

Xe điện
Như cũ được rồi, chuyển ngay sang tiền mặt, phát cho bà con nghèo, người cơ nhỡ là ok rồi

samoclan

Xe điện
Em cũng nói là tính tiền ra hỗ trợ 10.000 tỷ là ko hợp lý vì nó chỉ có tác dụng với các đối tượng cần, tuy nhiên phần giảm giá gói data và ủng hộ vacxin là bỏ tiền ra thật chứ sao nói là ủng hộ mồm, công văn của Bộ TC chỉ nói đến phần chi ủng hộ phòng dịch covid cụ nhé, còn phần quản lý giá và quy định về khuyến mại thì lại do luật khác quy định chả liên quan gì đến cái việc chi phí ủng hộ phòng dịch, mà nhà nước thì sai chỗ nào xử chỗ đó chứ ko như tư nhân nộp thuế phí đủ là ok

vậy cụ phải biết giá thành viễn thông thì cơ cấu chi nhân công nó chiếm bao nhiêu phần trăm, chi từ đầu tư hệ thống hạ tầng thiết bị chiếm bao nhiêu (phần này đi mua nước ngoài như Tây mua thôi chứ chả có Việt Nam nào làm ra giá rẻ đâu), giá mà như nước ngoài thì có quay về cục gạch cũng chả có tiền mà dùng đâu vì nó bán data đi kèm thì cước mới rẻ chứ bán riêng cước thì đợi đấy.
Thế mềnh đang lỗ à??????? Trước còn km 100% với 200% có thằng nào kêu lỗ đâu?

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Ko cần họ hỗ trợ 10k tỷ, chỉ cần VNPT trả lại băng thông DSL như trong hợp đồng là ngon lắm rồi. Dùng gói cước ~ 300k /tháng mà tốc độ chạy như rùa.

Long921

Xe tăng
Lắp mạng internet với nhà bên cạnh thì có thương lượng giảm đc ko các cụ :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Mấy ông điện nước cúng không học bài này được.

Bọn này nó chơi kiểu tăng dung lượng gấp đôi mà không tăng giá (ví dụ 250/tháng) và nó tính là nó hỗ trợ khách hàng 250k rồi tính vào chi phí. Khách hàng muốn dùng gấp đôi cũng chả dùng được. Ví dụ như tui, điên tiết với kiểu đánh lận ấy của nó nhưng chả biết làm cách nào tiêu diệt số dung lượng thừa cả
Chứ mấy ông điện nước hỗ trợ kiểu đó, dân họ tức họ cắm bàn là, xả nước ra cống cho hết dung lượng thì tèo.

May ra hết dịch, mấy ông bán buýp phê học được bài này : Không tăng giá, hỗ trợ khách hàng bằng cách tăng lượng đồ ăn lên gấp 10 lần.

bộ tài chính có hướng dẫn rồi nhé. kinh phí ủng hộ phòng dịch được hạch toán chi phí, miễn không lỗ. các nhà mạng đang lãi lớn thì chi vô tư.
lưu manh nên mồm nói là Ủng hộ 10.000 tỉ mà không mất xu nào thôi
Không chỉ đẹp trên báo đâu ạ . Bỏ ra 10 ngàn tỉ " tiền hơi " , nhưng sẽ được coi là chi phí hợp lí và các doanh nghiệp sẽ được khấu trừ ; và " tiền thật " này dĩ nhiên các doanh nghiệp viễn thông sẽ được " thực hưởng " .
Chỉ sợ bên nước sạch cũng học theo bài này , viễn thông tăng băng thông thì cty nước sẽ tăng .... áp lực nước chẳng hạn , giá không đổi :)) Hỗ trợ hẳn 3 vạn 9 nghìn tỉ luôn cho fair . :))
Trò a TTTT công bố ủng hộ 10k tỷ thấy nó cứ hài hài kiểu méo j ấy các cụ ợ. Hay chỉ nhắm vào 1 số đối tượng nhất định.
H các chi phí về mạng mẹo nhà e đều đóng 1 lần, ko hiểu các cụ ấy có giảm giá cho thêm khuyến mãi 1-2 tháng bổ sung ko, chứ tăng băng thông hay không tăng thì vẫn vậy.
Mịa cứ kiểu này, như mấy ông điện nước lại áp dụng tương tự thì dân lại há mồm, h cần đồng hành giảm chi phí trực tiếp vào túi tiền của dân.

BacQuePhuong

Xe tải
Thế mềnh đang lỗ à??????? Trước còn km 100% với 200% có thằng nào kêu lỗ đâu?
Em chả thấy liên quan gì đến lỗ mới lãi ở đây, em chỉ đang nói là làm sai hay đúng thôi, công văn của Bộ TC không thay thế các văn bản pháp quy khác, chưa kể Bộ TC có ban hành thì tối đa dừng ở mức thông tư làm sao vượt qua các nghị định và luật của chuyên ngành khác được.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Giờ em gọi là ...nous bảo bậy chứ câu thứ 3 là em chửi. Dcm suốt ngày kêu anh resets modem với lý do,rồi thì a h rút sim sang máy nọ máy kia...rồi thì em chuyển kỹ thuật...tổ sư bực. Mất tiền mà cứ như đi xin....