Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

thichxeoto

Xe điện
Cụ Hardtop và cụ Ngọc Khánh cho em hỏi tý, em đang đi hyundai tucson 2010 AT 4WD bản anh Công gần đây xe em có hiện tượng khi vào D để đi ga rất trễ và ỳ,khi đi thì vào số 1,2,3 thì không vấn đề gì khi bắt đầu đồng tốc để chuyển lên số 4 hoăc 5 khoảng sấp sỉ 45-50km/h thì vòng tua của máy lên cao khoảng gần 2000 và treo ở vòng tua này rất lâu mới vào được số nói chung là đi rất khó chịu và tốn xăng, các cụ cho em hỏi xe em bị như thế nguyên nhân do đâu ạ và cách khắc phục như thế nào? Em cảm ơn các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MÃI MÃI !

Xe buýt
cụ tốp và cụ khánh ơi em em muốn cụ chỉ giáo em vụ này với ạ
santafe của em đời 2008 đã chạy gần 10 vạn tự dưng đợt này máy có vẻ ỳ ko bốc nữa vậy em đã phải đi cân kim phun hay làm thế nào ? nếu phải làm thì làm những gì bây giờ và về hà nội thì làm ở đâu là yên tâm ạ , em xin cảm ơn trước...!!!

Ngoc Khanh

Xe tăng
cụ tốp và cụ khánh ơi em em muốn cụ chỉ giáo em vụ này với ạ
santafe của em đời 2008 đã chạy gần 10 vạn tự dưng đợt này máy có vẻ ỳ ko bốc nữa vậy em đã phải đi cân kim phun hay làm thế nào ? nếu phải làm thì làm những gì bây giờ và về hà nội thì làm ở đâu là yên tâm ạ , em xin cảm ơn trước...!!!
Bệnh này có thể do cái van EGR nó bị kẹt, cụ nên đưa xe đi xử lý sớm không hại máy lắm. Kim phun nếu kẹt thì chỉ vệ sinh lại thôi chứ không cân kẹo gì cả.

MÃI MÃI !

Xe buýt
Bệnh này có thể do cái van EGR nó bị kẹt, cụ nên đưa xe đi xử lý sớm không hại máy lắm. Kim phun nếu kẹt thì chỉ vệ sinh lại thôi chứ không cân kẹo gì cả.
dạ khả năng em phải nhờ cậy vào xưởng cụ ạ , cảm ơn cụ và sớm gặp lại cụ...!!!

heroest

Xe tải
Cụ Tốp cho em hỏi chút: Xe em đi qua chỗ xóc cao 1 chút thì giảm sóc kêu cút kít thì có vấn đề gì ko cụ? Có phải đi bảo dưỡng giảm sóc không cụ?
Em cảm ơn cụ.

nctam

Xe hơi
Cụ Top cho em hỏi một tí. Hôm trước em đi mưa về, sáng hôm sau em nổ máy (Getz MT) thì không thể nào vào số được, tắt máy đi thì lại vào được. Sau đó em nổ máy và nhả phanh cho xe trôi dốc khoảng 3m thì lại vào số được. Sau đó không thấy hiện tượng này nữa. Cụ cho em hỏi thế là làm sao.
Cụ cho em xin cái số điện thoại để đi đường có vấn đề gì em alo nhờ cụ tư vấn nhé.
Cảm ơn cụ!

meobell

Xe hơi
tình hình là nhà em mới lấy em santa fe máy dầu 2.2 12/2007, chạy được 5,5 vạn, em muốn đi kiểm tra máy móc và bảo dưỡng. kụ cho em xin một vài lời khuyên, cảm ơn cụ ạ, nhà em ở đê la thành :D

tuemam

Đi bộ
Bác Top và bac Ngoc Khanh cho em hỏi với ạ.

1. Xe của em khi rà phanh thì có tiếng kêu "tạch tạch" ở Tablo, khi nhả hản chân phanh thì hết tiếng kêu. Bác cho em hỏi đó là bệnh gì ạ
2. 2 tay nắm cửa đằng trước của em bây giờ không sử dụng được nút bấm trên tay nắm (Dùng để khóa hoặc mở khóa) thì có phải thay tay nắm mới không ạ

Em đi xe Hyundai i30 CW ạ!

Em xin chân thành cảm ơn!

Cụ Top cho em hỏi một tí. Hôm trước em đi mưa về, sáng hôm sau em nổ máy (Getz MT) thì không thể nào vào số được, tắt máy đi thì lại vào được. Sau đó em nổ máy và nhả phanh cho xe trôi dốc khoảng 3m thì lại vào số được. Sau đó không thấy hiện tượng này nữa. Cụ cho em hỏi thế là làm sao.
Cụ cho em xin cái số điện thoại để đi đường có vấn đề gì em alo nhờ cụ tư vấn nhé.
Cảm ơn cụ!
Xe cụ bị dính côn do mước mưa chui vào, sau nó tách được ra rồi nên không bị nữa.

tình hình là nhà em mới lấy em santa fe máy dầu 2.2 12/2007, chạy được 5,5 vạn, em muốn đi kiểm tra máy móc và bảo dưỡng. kụ cho em xin một vài lời khuyên, cảm ơn cụ ạ, nhà em ở đê la thành :D
Cụ nên đến xưởng của Hyundai yêu cầu người ta làm BD tổng thể rồi lấy đó làm mốc, sau cứ dựa vào đoa mà làm, mua xe cũ thì nên như thế cụ ạ.

Bác Top và bac Ngoc Khanh cho em hỏi với ạ.

1. Xe của em khi rà phanh thì có tiếng kêu "tạch tạch" ở Tablo, khi nhả hản chân phanh thì hết tiếng kêu. Bác cho em hỏi đó là bệnh gì ạ
2. 2 tay nắm cửa đằng trước của em bây giờ không sử dụng được nút bấm trên tay nắm (Dùng để khóa hoặc mở khóa) thì có phải thay tay nắm mới không ạ

Em đi xe Hyundai i30 CW ạ!

Em xin chân thành cảm ơn!
Tiếng kêu thì em bó tay còn nút bấm tay cửa thì Hãng chỉ thay, còn muốn sửa thì mời cụ qua 139 Phạm Văn Đồng- ĐC Dũng.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Cụ Top cho em hoi 1 cái tí.............! Cái loa subwoofer xe em dạo này dở chứng ~X( cứ kêu è è %-(giờ em muốn kiểm tra và sửa lại [-O< các cụ cho em cái Địa Chỉ uy tín tí ạ \m/ xe em vẫn còn zin..................... :-s

Cụ Top cho em hoi 1 cái tí.............! Cái loa subwoofer xe em dạo này dở chứng ~X( cứ kêu è è %-(giờ em muốn kiểm tra và sửa lại [-O< các cụ cho em cái Địa Chỉ uy tín tí ạ \m/ xe em vẫn còn zin..................... :-s
Cụ đến đại lý nào cũng được, miễn là họ biết tháo nó ra, sau đó thì họ cũng không tự sửa được mà phải đưa ra các cửa hàng chuyên loa ở lò đúc, hoặc cụ đến thẳng số 3 Lò Đúc (Hòa Loa) họ tháo và xử lý luôn, nhanh, gọn, hôm chủ nhật vừa rồi em cũng vừa làm cho Gấu nhà em ở đó, làm lấy ngay.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Cụ đến đại lý nào cũng được, miễn là họ biết tháo nó ra, sau đó thì họ cũng không tự sửa được mà phải đưa ra các cửa hàng chuyên loa ở lò đúc, hoặc cụ đến thẳng số 3 Lò Đúc (Hòa Loa) họ tháo và xử lý luôn, nhanh, gọn, hôm chủ nhật vừa rồi em cũng vừa làm cho Gấu nhà em ở đó, làm lấy ngay.
Cám ơn cụ Top nhiều :-bd chiều em đi làm luôn ?

namquang

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi là Santa Fe máy dầu 8 vạn thì có cần thay cam không ah, em thấy máy vẫn còn ngon lắm không có biểu hiện gì cả.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Ấy, em nhầm, số 3 Hòa Mã, họ mới chuyển địa điểm, ở đó đỗ xe thoải mái luôn.
Em qua rồi cụ à nhưng họ chỉ sửa thôi chứ không tháo ở xe ra được!
Mà xe em cậy nó khô g ra được!cụ xem ở đâu thợ tháo dòng Soul chuẩn bảo em với !

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top cho em hỏi là Santa Fe máy dầu 8 vạn thì có cần thay cam không ah, em thấy máy vẫn còn ngon lắm không có biểu hiện gì cả.
Theo lịch của hãng với các động cơ dẫn động trục cam bằng dây đai thì thay thế dây sau quãng đường từ 10 đến 12 vạn tùy vào từng điều kiện chạy.

dylan5555

Xe tải
Các cụ cho em hỏi với ạ, em mới lấy lại con Santafe 2011 bản nội địa, em muốn có một số hướng dẫn sử dụng thì vào đâu ạ, mấy đường link em mở đều không được là sao thế, xe em có màn hình cùng loa JBL theo xe luôn (Cũng tiếng Hàn nên em không biết sử dụng nhiều lắm) Cụ nào có hướng dẫn sử dụng cho em xin với nhé. Cám ơn các cụ nhiều

dungde

Xe đạp
Kụ Top cho em hỏi xe em KM 2008 muốn kiểm tra rotuyn lái và check lỗi ABS thì qua đâu ạh. Hay cuối tuần này kụ ở đâu để em mang xe qua làm phiền kụ chút thời gian được không ah?
Cảm ơn kụ nhiều!
Phiền kụ Top giúp em vụ này với.