Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

chào cụ hardtop, năm hết tết đến rồi mà vẫn phải lặn lội vào hỏi cụ! Xe em kia cerato số sàn đời 2009. đi được gần 21 vạn. em lấy lại của bạn được khoảng 3 năm (bạn em mua mới và giữ gìn). em đi làm hàng ngày, khoảng 100km/ ngày. Hôm qua khi đang đi trên đường tự nhiên khi dừng đèn đỏ em thấy xe bị rung, nhìn vòng tua thì thấy khoảng 800 vòng/phút ở chế độ số N. vào số 1 hoặc số lùi cảm giác máy yếu, đi số 2, số 3 cảm giác bị giật dù đều ga và đủ tốc độ. Cụ cho hỏi bệnh này có khi nào do máy ko nhỉ. tết em có kế hoạch về quê, mỗi chiều tầm 130km ko biết có sợ bị nằm đường ko. thanks cụ!
Sorry cụ, nay e mới online.

chimcus

Xe hơi
Hi cụ Hardtop và mọi người, em có đưa xe vào gara kiểm tra và được kết luận là cháy 1 bobin (Mô bin) đánh lửa, 3 cái còn lại thì bị yếu. Sau khi thay hết cả 4 cái bô bin này thì xe em lại chạy ngon lành rồi. Cám ơn các cụ!

Banhem

Xe hơi
Muốn hỏi thăm bác nào đi Ceratohatback đời 2011 (xe nhập) bị tiếng kêu lọc dưới gầm trước, nhất là khi đi được khoảng 10km trở lên. Em xem trong diễn đàn thì thấy các bác Kia Morning nói là do bạc trợ lực điện, có bác Long dưới Yên Sở chuyên sửa. Bác nào có kinh nghiệm hoặc có gara gần khu vực Cầu Giấy, Thanh Xuân giới thiệu giúp