Hỗ trợ kỹ thuật online dòng xe ga!!!

LiemBlue

Xe lăn
Chào các cụ !
Con Ps của e đi chậm bỏ 1 tay bị rung lắc, nếu bỏ 2 tay thì hiện tượng đó càng mạnh hơn - em test trên mặt đường đẹp, lốp trước ko quá căng. Xin các cụ cho ý kiến về bệnh và cách khắc phục.
Cụ kiểm tra cổ phuốc,vòng bi may ơ và lốp chưa ạ.

duongnq

Xe đạp
Bác chủ thớt cho em hỏi, em đi xe lead 2010, xe khá uống xăng (4L/120km), khi xe tắt máy, muốn nổ lại rất khó khăn, thường phải kèm theo kéo tay gas, vậy xe em bị làm sao ah?

phungthu

Xe đạp
bác chủ cho em hỏi em có con ab thái bây giờ khi nổ máy lên bắt đầu ga để chạy là có tiếng kêu cạch 1 cái ở phía bánh sau em nghĩ là hỏng bi và đã thay mới toàn bộ bi rồi mà vẫn kêu bác xem cho em là bệnh gì với ah em cảm ơn

leorio2886

Xe đạp
Xin phép bác cho em hỏi 1 chút , vành xe sh của em nát bét hết cả rồi , đi mạ rồi nó lại bị bong hết ra trông chán lắm ah, em ở thanh xuân bác biết chỗ nào mạ uy tín thì bác bảo em với ah, em chỉ muốn mạ lại như bạn đầu thôi ạ, em thấy vành của piaggio rất đẹp ko hiểu mà mấy chỗ sửa chữa của piaggio có nhận mạ lại vành sh cho mình ko ạ, nếu bác biết thì bác bảo em với. Em cảm ơn bác nhiều.

LiemBlue

Xe lăn
Xin phép bác cho em hỏi 1 chút , vành xe sh của em nát bét hết cả rồi , đi mạ rồi nó lại bị bong hết ra trông chán lắm ah, em ở thanh xuân bác biết chỗ nào mạ uy tín thì bác bảo em với ah, em chỉ muốn mạ lại như bạn đầu thôi ạ, em thấy vành của piaggio rất đẹp ko hiểu mà mấy chỗ sửa chữa của piaggio có nhận mạ lại vành sh cho mình ko ạ, nếu bác biết thì bác bảo em với. Em cảm ơn bác nhiều.
Bác nên sơn tĩnh điện vành để bền đẹp nhé.
Bác chủ thớt cho em hỏi, em đi xe lead 2010, xe khá uống xăng (4L/120km), khi xe tắt máy, muốn nổ lại rất khó khăn, thường phải kèm theo kéo tay gas, vậy xe em bị làm sao ah?
Bác kiểm tra lọc gió với bugi chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Tania

Đi bộ
A ơi cho e hỏi chút. E mua con LX 3vie ừ t5/2013 ban đầu mới mua về xe đi khá ok. Khoảng 4 tháng sau thì xe e có hiện tượng tụt hơi và chết máy liên tục. Nh lúc buổi sáng dắt xe ra khỏi nhà mọi cách đều không đề đc. Có 1 lần xe nó tậm tịt giữa đường e có gọi bên kĩ thuật các a í bảo đạp chân chông lên xuống nh lần thì e lại thấy đề đc. Nhưg e vẫn k tin nên e mag xe qa hãng. Các a í kiểm tra cho e xog vẫn bảo k có vấn đề j. Có hôm e đi trên cầu tự nhiện bị tụ hơi xe giật giật. Xog đứg luôn.
Gạt chân chống mãi lại đc. Rốt chuộc thì xe e bị sao ạ? E cám ơn a trước

LiemBlue

Xe lăn
A ơi cho e hỏi chút. E mua con LX 3vie ừ t5/2013 ban đầu mới mua về xe đi khá ok. Khoảng 4 tháng sau thì xe e có hiện tượng tụt hơi và chết máy liên tục. Nh lúc buổi sáng dắt xe ra khỏi nhà mọi cách đều không đề đc. Có 1 lần xe nó tậm tịt giữa đường e có gọi bên kĩ thuật các a í bảo đạp chân chông lên xuống nh lần thì e lại thấy đề đc. Nhưg e vẫn k tin nên e mag xe qa hãng. Các a í kiểm tra cho e xog vẫn bảo k có vấn đề j. Có hôm e đi trên cầu tự nhiện bị tụ hơi xe giật giật. Xog đứg luôn.
Gạt chân chống mãi lại đc. Rốt chuộc thì xe e bị sao ạ? E cám ơn a trước
Kiêm tra lại dây cao áp bạn nhé,có thể dây cao áp bị căng nên xảy ra hiện tượng phập phù như bạn nêu trên.

duongnq

Xe đạp
Bác nên sơn tĩnh điện vành để bền đẹp nhé.

Bác kiểm tra lọc gió với bugi chưa?
Lọc gió với bugi e mới thay rồi ah! giầu mỡ e thay định kỳ thường xuyên! Còn nguyên nhân nào khác không ah?

LiemBlue

Xe lăn
Lọc gió với bugi e mới thay rồi ah! giầu mỡ e thay định kỳ thường xuyên! Còn nguyên nhân nào khác không ah?
Tiếp đến bác kiểm tra kim phun xăng nhé,tầm này cũng đến thời kỳ kim phun xăng nó đổ bệnh rồi bác ạ.
bác cho em xin địa chỉ chỗ nào sơn tĩnh điện ở gần khu thanh xuân đống đa đc ko bác , em xin cảm ơn bác nhiều
Gần thanh xuân thì không có,bác chỉ chịu khơ đem xe lên số 6 phố đức chính tháo lắp và sơn.
Sáng cho đến khoảng 3-4h chiều thì xong,nếu có gì bác gọi cho cậu Thanh:0936996234

leorio2886

Xe đạp
Tiếp đến bác kiểm tra kim phun xăng nhé,tầm này cũng đến thời kỳ kim phun xăng nó đổ bệnh rồi bác ạ.

Gần thanh xuân thì không có,bác chỉ chịu khơ đem xe lên số 6 phố đức chính tháo lắp và sơn.
Sáng cho đến khoảng 3-4h chiều thì xong,nếu có gì bác gọi cho cậu Thanh:0936996234
vâng cảm ơn bác nhiều :)

PhanVietTue

Xe hơi
con vespa S 125 của em đi kêu toa quá, ko biết có phải thay lap ko nhỉ

phanthanh2014

Đi bộ
A Liêm ơi cho em hỏi là cái vụ chỉnh xăng xe tay ga có giúp xe tiết kiệm nhiên liệu mà ko làm ảnh hưởng gì đến xe ko a ?/

cuongkx

Xe máy
Cụ kiểm tra cổ phuốc,vòng bi may ơ và lốp chưa ạ.
lốp thì ktra và kẹp thêm chì rồi bi cũng thay rồi, còn cổ phuốc thì chưa - ko thấy a.Sơn Shark ktra thì phải.
Cái này là bệnh ah cụ và nếu là thế thì có hết được ko ? tại thấy a.Sơn bảo cứ đi đi ko sao vì ko ai vừa đi vừa bỏ 2 tay =))

P/s: cụ cho hỏi thêm là Ps đầu máy 6012xxx (cao nhất) mà đk cuối 2007 thì có hợp lý ko ? (vì e tưởng là đầu đấy 2009)

Chỉnh sửa cuối:

xuanbo.nguyen

Xe máy
Đọc hết của các cụ xem có cái nào áp dụng được con xe số của em không <:-P

fangia

Xe hơi
Không nên động chạm tới dòng phun xăng điện tử bác nhé.
Hoàn toàn có thể can thiệp điều chỉnh được xăng cộ nếu ecu có chuẩn kết nối hoặc hack vào database để chỉnh lại các tham số..ngoài ra sau một thời gian chạy cũng reset lại được ecu.kiểm tra các gia trị cảm biến để đánh giá lại tình trạng xe.

fangia

Xe hơi
Bác có thể qua tôi kiểm tra cho bác trạng thái góc mở bướm ga mà ecu nó đg nhận.nếu vượt phạm vi tham chiếu của ecu nó sẽ khó nổ...chỉ cần lệch 2 độ là khó nổ rồi....

fangia

Xe hơi
Kiêm tra lại dây cao áp bạn nhé,có thể dây cao áp bị căng nên xảy ra hiện tượng phập phù như bạn nêu trên.
Dây cao áp của piagio muốn phạp phù cũng khó đấy.ktv piagio kêu bạn gạt chân chống cạnh lên xuống vaì lần là họ chuẩn đấy.vì hiện nay 2 dòng piagio i.e và 3v là 2 dòng bị lỗi kỹ thuạt.và 2 dòng này chỉ có ở thị trường việt nam.vì lý do nhạy cảm và chính sách lỏng lẻo nên ko có chuyện recall .hai dòng này sử dụng ecu 26 miug3 và 28miug3 và đang bị lỗi rất rất nhiều.lỗi đặc trưng là hay chết máy vặt,hoặc đi nóng về ga xg ko ga lên được.xử lý thì hiện giờ chúng tôi cũng chỉ có thể chạy lên bản nâng cấp và ko phải con ecu nào nó cũng load hết,,caí này chúng tôi cũng đang đau đầu vì hiện tượng trên,những con chạy đuơc bản rom mới thì ok.ko thì chạy rất khó chịu...hiện nay dòng 3v mới đã bỏ ecu cũ và dùng ecu mới....như kiểu lx cũ....

truongban26

Xe đạp
Kính thưa toàn thể anh em,mình lập thớt nhằm tư vấn và chia sẻ kỹ thuật về dòng xe ga hiện nay cho anh em Ofer.
Vậy anh em có câu hỏi nào cần giáp đáp và có thắc mắc gì xin cứ đặt câu hỏi tại đây,mình sẽ comment lại sớm nhất và nhanh nhất khi có thể ạ.:bz
các cụ cho e hỏi ẻm này của e từ chiều hqua cứ báo đèn vàng chỗ mặt đồng hồ, vậy xe e có sao không ạ? báo đèn vàng là báo hỏng chức năng gì ạ? cám ơn các cụ