[Funland] Hỗ trợ nạp tiền tài khoản VETC.

nobita_ibn

Xe buýt
Chào các cccm.
Có cụ nào bên vetc cho em hỏi tí, em đang sử dụng tài khoản vetc giờ em muốn liên kết nó với tài khoản ví điện tử hoặc tài khoản ngân hàng để khi mình đi qua đường nào hết bao tiền thì tự trừ số tiền đó trên tài khoản ngân hàng hoặc ví điện tử được ko nhỉ. Hiện tại ko làm được nên nhiều lúc trước khi đi cứ phải kiểm tra số tiền trong tài khoản quên thì lại ko có mà dùng, hoặc lại cứ phải nạp 1 số tiền vu vơ mà có thể ko biết đoạn đường đó phí phải trả là bao nhiêu nạp thế có đủ ko rất bất tiện.

Tony_Le

Xe container
Chào các cccm.
Có cụ nào bên vetc cho em hỏi tí, em đang sử dụng tài khoản vetc giờ em muốn liên kết nó với tài khoản ví điện tử hoặc tài khoản ngân hàng để khi mình đi qua đường nào hết bao tiền thì tự trừ số tiền đó trên tài khoản ngân hàng hoặc ví điện tử được ko nhỉ. Hiện tại ko làm được nên nhiều lúc trước khi đi cứ phải kiểm tra số tiền trong tài khoản quên thì lại ko có mà dùng, hoặc lại cứ phải nạp 1 số tiền vu vơ mà có thể ko biết đoạn đường đó phí phải trả là bao nhiêu nạp thế có đủ ko rất bất tiện.
Cụ nạp 500k tiền lãi mỗi năm cũng không được ly cà phê vỉa hè 30k sao phải băn khoăn nhiều thế.

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cccm.
Với kiểu 4.0 non nớt thì làm vậy em e rằng có 1 ngày không may thay vì trừ vài chục nghìn....nó thành vài chục triệu thì thốn lắm.

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nạp 500k tiền lãi mỗi năm cũng không được ly cà phê vỉa hè 30k sao phải băn khoăn nhiều thế.
Ý cụ nôm na là vài nghìn tiền lãi chả đáng bao nhiêu?
Vậy tính lãi làm quái gì?

202

Xe container
Ý là cứ nạp nhiều nhiều vào. Nó có mục nhắc tiền đó. Đến bao nhiêu tiền do mình đặt thì nó nhắc để nạp.

Tony_Le

Xe container
Nói thật chứ chả ý tứ gì ạ, nộp 500k vào TK, lãi ngân hàng full năm 6% thì được 30k, nhưng do sử dụng thường xuyên hụt mất mấy hào nên chắc chắn chưa được 30k tiền lời lãi. Vậy tính toán làm chóa gì cho nhọc óc. Là em, em nộp luôn 1 trẹo, coi như bo em chân dài, vếu to trên karaoke tay vịn rồi quên mịa nó đi.

Mỗi lần qua trạm nó nhắn tin, lâu lâu mở ra coi cũng biết mình đã đi đâu, còn bao nhiêu tiền để nạp thêm, mất tiền thế nào được mà chắc lép.

auto_nd

Xe tăng
Hehe, trước nghe mấy cụ phân tích kiểu ném tiền chết vào tài khoản, nhiều triệu xe thì bên quản lý dư một mớ tiền nên em không dùng vetc.

Đến khi covid nó rập rình, em mới vội vàng đăng ký và sử dụng vetc. Cơ bản là tiện lợi và văn minh.

Tiện là không phải xuống kính, mặc dù đi vẫn phải rón rén, từ ngày có epass thì thi thoảng việc mở barie chập cheng chút ít, nhưng cái tiện nó lớn hơn cả.

Văn minh, về hình thức vấn đề tài chính BOT “lý thuyết” sẽ minh bạch hơn, BOT giảm thiểu được sự khai man việc thu hồi vốn 😅.

Nhưng Vetc bẩn cái, trước muốn nạp tiền thì chuyển khoản hoặc bằng QR code, giờ họ giấu nhẹm số tài khoản đi để kích cầu dịch vụ QR code, làm người dùng phải mất thêm khoản phí khi nạp tiền 🤪

SIGNUS

Xe container
Người OF
Hehe, trước nghe mấy cụ phân tích kiểu ném tiền chết vào tài khoản, nhiều triệu xe thì bên quản lý dư một mớ tiền nên em không dùng vetc.

Đến khi covid nó rập rình, em mới vội vàng đăng ký và sử dụng vetc. Cơ bản là tiện lợi và văn minh.

Tiện là không phải xuống kính, mặc dù đi vẫn phải rón rén, từ ngày có epass thì thi thoảng việc mở barie chập cheng chút ít, nhưng cái tiện nó lớn hơn cả.

Văn minh, về hình thức vấn đề tài chính BOT “lý thuyết” sẽ minh bạch hơn, BOT giảm thiểu được sự khai man việc thu hồi vốn 😅.

Nhưng Vetc bẩn cái, trước muốn nạp tiền thì chuyển khoản hoặc bằng QR code, giờ họ giấu nhẹm số tài khoản đi để kích cầu dịch vụ QR code, làm người dùng phải mất thêm khoản phí khi nạp tiền 🤪
Em thấy có giấu stk hay mất thêm phí gì đâu cụ nhỉ? Em mới nạp 1 củ qua banking hôm đầu tuần

f1_hn

Xe container
Do vấn đề công nghệ chưa thuận lợi nếu trừ tk bank đâu ợ...

sakai_yo

Xe lăn
Stk bên Vetc đây cụ: 16010000000626 BIDV. Em nạp 1 lần là app nó tự nhớ, sau em cứ gõ vetc là ra thôi.

hamcuare!

Xe container
E thấy ổn mà. Nạp tiền vs trừ tiền qua trạm đều có báo tin nhắn trừ tk.

nvh_hn

Xe container
Stk bên Vetc đây cụ: 16010000000626 BIDV. Em nạp 1 lần là app nó tự nhớ, sau em cứ gõ vetc là ra thôi.
1-2 lần em phải nạp kiểu này, nhớ mệt vãi. Sau app có liên kết hết rồi, mất phí vài k cho đỡ phải nhớ.

sontranvu

Xe điện
E trước khi đi ước lượng phí cầu đường, thiếu thì bắn tk. Thường max tk là 500k. Đặt chế độ nhắc nếu dưới 200k. Cú pháp nạp soạn sẵn để trong note. Lúc nào nạp thao tác 30s là nổi tiền.

nobita_ibn

Xe buýt
E trước khi đi ước lượng phí cầu đường, thiếu thì bắn tk. Thường max tk là 500k. Đặt chế độ nhắc nếu dưới 200k. Cú pháp nạp soạn sẵn để trong note. Lúc nào nạp thao tác 30s là nổi tiền.
Thế có phải mệt đầu ko, nếu vetc cứ liên kết với ví điện tử chẳng hạn, ví mình dùng còn nhiều việc khác tiền luôn có trong đó, đi qua đâu hết bao tiền tự trừ mà mình chẳng phải nghĩ đến nạp vào nó. Bố khỉ mấy cụ cứ cậy lắm tiền nghĩ ki bo mấy đồng lãi, xl em đíu có tiền nên em phải ki bo thôi. Bố khỉ