Hóa đơn Lệ Phí Trước Bạ

HUMMER H2 SUV

Xe container
e có nên lấy hóa đơn VAT thấp hơn giá trị thực của xe để đi đăng ký hay không? dòng xe toyota Innova. nếu ghi hóa đơn với giá trị thấp hơn so với các xe cùng chủng loại khác?????????

luonphuc_vu

Xe tải
bạn lấy thấp hơn hay bằng thì ra phòng thuế họ vẫn áp đúng giá mà nhà sản xuất đã đăng ký với phòng thuế rồi, chẳng qua mấy của hàng ghi thấp hơn giá bán thực cho bạn để trốn thuế của họ phải nộp thôi, bạn cứ lấy đúng giá mua cho khỏi lằng nhằng..:77:

HUGO

Xe tải
Nếu cụ thích đeo cục nợ vào người thì cứ ghi thấp hơn thật nhiều còn khi nộp thuế vẫn phải móc đủ tiền theo barem nhà thuế nhá:mad::77::mad::mad:

anhthanh1008

Xe tải
Bác luonphucvu nói đúng đó bác ah. Nếu mình ghi hóa đơn VAT thấp thì Thuế đã có Form sẵn rùi nên bác phải nộp thuế theo Form. Còn nếu bác ghi VAT cao thì THuế sẽ tính cho bác với cái giá ghi trên VAT. Nói chung ghi cao thì bác thiệt còn ghi thấp thì bác cũng chẳng được gì. Nói tóm lại thì cứ ghi bình thường theo quy định như các xe khác thì đỡ phải vướng mắc gì!!!

thanhbinhhn

Xe hơi
Chiêu ghi thấp giá trị hợp đồng mua bán bị Tổng cục thuế bắt bài từ lâu rùi cụ ơi.
Họ có sẵn barem và thông báo giá bán của hãng, mỗi năm trừ 10% nhưng không dưới 50% cụ ợ.( Quan điểm của đăng kiểm là xe còn giá trị dưới 40% là không thể lưu hành được, của Thuế là 50%).
Chúc vui.

HUMMER H2 SUV

Xe container
ghi thuế thấp thế thì chỉ lợi mỗi cái ông công ty thôi à bác, nhưng mà bên thuế có thể sẽ phạt mấy cái ông công ty đó chứ nhỉ, rồi họ có hạch hoẹ gì mình ko