[Funland] Hoa hậu Ý Nhi và những phát ngôn gây tranh cãi

sắt con

Xe điện
Ngày xưa : Ngọc Trinh “cạp đất ra mà ăn..” -> thật thà, thẳng thắn
Ngày nay: Ý Nhi “bla bla…” -> ngây thơ, thật thà

hồi nào đó: chị nào đó “ chồng tây chiều hơn chồng Việt , đàn ông Việt kém xa tây..”-> cư dân dậy sóng vì chị mạnh dạn,dám nói thực, ko né tránh
🤭🤭🤭🤭🤭🤭
Kết luận:

hầu hết những người đẹp đều rất thật thà, thẳng thắn ko có thói uốn lưỡi, suy nghĩ trước khi nói như nhiều cụ trên này.

đúng là…xã hội nảy nòi….

Mít tố nữ

Xe tăng
đầy các bậc đáng kính nói sai thây cụ bắt họ im được không !? cháu ấy có kiện cáo ai đâu chuyện có ầm ỹ gì đâu mà ai cũng lồng lộn vậy ,chuyện nhỏ như liễu thăng bị chém ở cổ thôi ,ví dụ của cụ chả ăn nhập gì cả ,em chỉ thấy các loại thấy bóng trăng là cắn quái chả biết suy nghĩ gì cả hài vãi !!!
Dạ, cụ không thấy ví dụ của em ăn nhập chỉ thấy cái cụ muốn thấy thì cũng không sao.
Cụ thấy chuyện cô hoa hậu là chuyện nhỏ, chỉ như bóng trăng thôi thì cứ tìm việc lớn hơn mà phản đối, nhiều người sẽ cổ vũ ủng hộ cụ lắm ạ! :P hay là cụ sang cái group anti 500.000 kia có ý kiến biết đâu họ sẽ nghe lời cụ không theo bóng trăng nữa chứ bên này chủ đề này giờ rảnh rang cũng chỉ có 30 người nghía thôi, trong đó lại có những người như em quan điểm mình sai mình chịu thì còn lại ít quá.
Em phải nói rõ quan điểm của em là mình sai mình chịu, hoa hậu sai hoa hậu chịu anti, còn anti sai thì hoa hậu xử tiếp. Anti là quyền của công chúng, và tại sao họ yêu cái này, ghét cái kia là quyền của họ, họ có lồng lộn cũng là quyền của họ.

Mít tố nữ

Xe tăng
Ngày xưa : Ngọc Trinh “cạp đất ra mà ăn..” -> thật thà, thẳng thắn
Ngày nay: Ý Nhi “bla bla…” -> ngây thơ, thật thà

hồi nào đó: chị nào đó “ chồng tây chiều hơn chồng Việt , đàn ông Việt kém xa tây..”-> cư dân dậy sóng vì chị mạnh dạn,dám nói thực, ko né tránh
🤭🤭🤭🤭🤭🤭
Kết luận:

hầu hết những người đẹp đều rất thật thà, thẳng thắn ko có thói uốn lưỡi, suy nghĩ trước khi nói như nhiều cụ trên này.

đúng là…xã hội nảy nòi….
Cái chị đàn ông Việt kém xa Tây hình như là cô Phạm Ngà. Trong một chương trình gì dó cô ấy phát biểu về khả năng tình dục của Tây hơn các cụ Việt làm bao người trên trường quay sốc xong rồi bụm miệng cười.

zaisev

Xe tăng
Đúng là quá nhiều kì thi hoa hậu vô bổ chẳng làm gì cho xã hội. Nhưng cũng phải thừa nhận một điều, sắc đẹp cũng là một phần thưởng của tạo hoá dành cho con người. Mấy cháu hoa hậu đang ăn gạch đá tuy trí tuệ có vấn đề, nhưng cũng có chút giá trị về thị giác. Vậy thay vì thi hoa hậu, giờ cho thi người đẹp thôi. Chứ danh hiệu hoa hậu, rồi “đại diện công-dung-ngôn-hạnh cho phụ nữ VN” thì nghe chưởi cũng đáng! Đại diện được cái...l!

Kimdong Nguyen

Xe đạp
thiệt tình tui ko hiểu tại sao , xã hội thật buồn cười
,chỉ vài câu ngô nghê của 1 đứa con nít mà cứ nhảy đổng lên từ già tới trẻ ,cả tien sỹ gs nhà sử hoc vv om xòm , trong khi nhiều anh ts gs nsnd lãnh đạo chính quyền ,cả chủ tịt này nọ phát ngôn rất ngu và ngô nghê hơn đứa con nít này nhiều .thí dụ như các bị cáo trong vụ chuyến bay gì đó hay việt á gì đó , mấy cái đó nguy hiểm và bất lợi cho xã hội quá trời , mấy anh lờ đờ cũng nói nhiều câu nguy hiềm ,thậm chí làm luôn ,nhan nhản mà có thấy ai dám nói hay bình loạn gì đâu ,vậy mà hùa vào cắn 1 đứa con nít ,rồi bảo nó là người của cc này nọ thì phải abc này nọ !!!! vậy chứ các lđ nêu trên còn hơn là người của cc ấy nũa chứ mà ai dám nói hay quan tam gì đâu , nói thật giống như là 1 đám cẩu cắn hùa rồi cúp đuôi bị dẫn dắt theo định hướng truyền thông mà không biết !! thiệt là chán . !!!!!

trích dẫn chôm được trên mạng cơ mà thấy cũng đúng
Đọc mà ko biết nói sao. Vừa buồn cười vừa thương. Có gì đó lẫn lộn và xung đột trong khái niệm của bác.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
thế đấy ,chuyện của người ta thì kệ người ta thôi ,nên làm như đám đông kia cụ bị phạt thì kệ cụ ta cứ đi lo việc của ta hehehe cháu nó nói sai gì đó kệ nó ,việc gì phải lắm lời cụ nhì hehehe

Hội anti đó họ thích lắm lời là việc của họ miễn là không làm gì vi phạm pháp luật là được, sao cụ phải nhảy đổng lên ở đây thế vv

Em nói theo đúng cách nhìn của cụ nhé :) :) :)

Chỉnh sửa cuối:

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là quá nhiều kì thi hoa hậu vô bổ chẳng làm gì cho xã hội. Nhưng cũng phải thừa nhận một điều, sắc đẹp cũng là một phần thưởng của tạo hoá dành cho con người. Mấy cháu hoa hậu đang ăn gạch đá tuy trí tuệ có vấn đề, nhưng cũng có chút giá trị về thị giác. Vậy thay vì thi hoa hậu, giờ cho thi người đẹp thôi. Chứ danh hiệu hoa hậu, rồi “đại diện công-dung-ngôn-hạnh cho phụ nữ VN” thì nghe chưởi cũng đáng! Đại diện được cái...l!
Em thì cho rằng hàng năm chỉ nên có MỘT cuộc thi sắc đẹp được gắn chữ Việt Nam thôi. Chứ cuộc thi nào cũng gắn tuỳ tiện như thế rồi cho ra sản phẩm kém chất lượng thì rất là ...

Như cuộc thi mà đưa ra Hư hậu Italya này, nhẽ ra chỉ nên lấy tên Hoa hậu Sen vàng thì chả ai buồn phản ứng đâu. Nhà tổ chức là Sen Vàng; Ban Bánh khảo cũng là người của Sen Vàng (Lương Thuỳ Linh; Đỗ Mỹ Linh; Tiểu Vy) , cả lò Sen Vàng; sao bên Văn hoá lại cho phép nó lấy tên cuộc thi là Hoa hậu Việt Nam?

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Cũng nên suy nghĩ theo chiều hướng đánh giá chất lg cuộc thi và bgk nơi những cô như này đc phong thành hoa hậu.

Cuộc thi tuy ngắn nhưng bgk cũng kém khi để lọt những tri thức tư duy ngô nghê ntn lên giải nhất.
Cuộc thi Ao làng đúng nghĩa ạ. Sen Vàng tổ chức; cả lò Sen Vàng là Ban Bánh khảo; nếu chỉ lấy tên cuộc thi là Người đẹp; hay Hoa hậu Sen Vàng thì sẽ chẳng ai có ý kiến gì ...

Chỉnh sửa cuối:

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

CaptainMT

Xe buýt
1 cô hoa hậu nói hớ vài câu lập ngay hội anti cả trăm ngàn trong khi trước đây mấy thằng giang hồ mõm làm mưa làn gió thì chẳng thấy hội anti nào. Quá nản cho dân trí.
Cụ nản vì dân trí cđm cao hơn của cụ ạ?
mấy thằng ghm em qt làm éo gì, nhưng đây đường đường là hh, thì nó phải thể hiện tương xứng chứ.

poiuy

Xe cút kít
Cụ nản vì dân trí cđm cao hơn của cụ ạ?
mấy thằng ghm em qt làm éo gì, nhưng đây đường đường là hh, thì nó phải thể hiện tương xứng chứ.
Có cụ mới cần thấy HH phải tương xứng gì đó còn tôi thấy chỉ là 1 người trình diễn giải trí , thích thì xem không thích thì next. Chắc cụ coi HH phải là thần tượng gì đó.

cadilac30

Xe tăng
Hội anti đó họ thích lắm lời là việc của họ miễn là không làm gì vi phạm pháp luật là được, sao cụ phải nhảy đổng lên ở đây thế vv

Em nói theo đúng cách nhìn của cụ nhé :) :) :)
tui chẳng nhảy gì cả chỉ buồn cười như đã viết hehehe chẳng bênh cũng chẳng chê cụ có vđ về đọc và hiểu chăng hehe

beSuSu

Xe điện
Lâu lâu mới thấy VTV làm cái hay hay
Chẳng qua cùng tâm lý công kích mấy trò hoa hậu này nên cụ thấy nó hay thôi.

Chứ em thấy cách làm phóng sự kiểu này đầy cảm tính, suy diễn, gán ghép quan điểm. E thấy giống phong cách kiểu youtuber tuấn tiền tỷ hơn là vtv quốc gia.

Tất nhiên nó thuận cái mình đang ghét thì mình thấy nó thuận. Chứ vẫn phong cách này làm về chuyện khác thì nghe ngang tai và suy diễn lắm. Chủ đề nào và ngang tai ntn thì các cụ đừng chất vấn bắt e giải trình nhé :))

cadilac30

Xe tăng
Dạ, cụ không thấy ví dụ của em ăn nhập chỉ thấy cái cụ muốn thấy thì cũng không sao.
Cụ thấy chuyện cô hoa hậu là chuyện nhỏ, chỉ như bóng trăng thôi thì cứ tìm việc lớn hơn mà phản đối, nhiều người sẽ cổ vũ ủng hộ cụ lắm ạ! :P hay là cụ sang cái group anti 500.000 kia có ý kiến biết đâu họ sẽ nghe lời cụ không theo bóng trăng nữa chứ bên này chủ đề này giờ rảnh rang cũng chỉ có 30 người nghía thôi, trong đó lại có những người như em quan điểm mình sai mình chịu thì còn lại ít quá.
Em phải nói rõ quan điểm của em là mình sai mình chịu, hoa hậu sai hoa hậu chịu anti, còn anti sai thì hoa hậu xử tiếp. Anti là quyền của công chúng, và tại sao họ yêu cái này, ghét cái kia là quyền của họ, họ có lồng lộn cũng là quyền của họ.
tui chỉ thấy buồn cười thui hehe

Mít tố nữ

Xe tăng
=))
Vâng cười nữa đi cụ nào ai cấm! Em cũng góp vui cười với cụ phát.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Lên thời sự VTV cả 3 buổi luôn . Lịch sử hư hậu chư ai làm được như em đâu Italy

stone_lamp

Xe điện
Các cháu nó mới 19-20 tuổi thôi, nhận thức còn hạn chế. Nên chỉ bọn 19-20 chấp vặt thôi, chứ em và các cụ U50 dễ cảm thông.
Em nhơ trong tác phẩm Hoa tầm xuân của mùa thu của Dương Thu Hương có câu rất hay ""hãy tha thứ cho nàng vì nàng đẹp"

dheIa

Xe điện
Các cháu nó mới 19-20 tuổi thôi, nhận thức còn hạn chế. Nên chỉ bọn 19-20 chấp vặt thôi, chứ em và các cụ U50 dễ cảm thông.
Em nhơ trong tác phẩm Hoa tầm xuân của mùa thu của Dương Thu Hương có câu rất hay ""hãy tha thứ cho nàng vì nàng đẹp"
Dưng vứn đề là nàng hậu này xấu quá ạ ^^
Mà bác Hương lại dặn chỉ tha thứ cho ai đẹp thoy 😄

SVC

[Tịch thu bằng lái]

Em cũng chẳng quan tâm gì hoa hậu, thậm chí cho vé đi xem thi hoa hậu em cũng chẳng nhận.

Nhưng mấy hôm nay lang thang trên mạng, em mới biết cô hoa hậu này phát biểu linh tinh nên bị thiên hạ ném đá, đặc biệt còn có group anti với hơn 200k thành viên chỉ sau vài ngày lập group.

Bài học rút ra là nếu là người nổi tiếng, thì đừng lên mạng phát biểu linh tinh
Giờ này thời chân dài thường kèm não ngắn !!!
Đố bói được Huê hậu nào tầm Bích Phương hay Diệu Hoa đấy