[Funland] Hòa Phát đã hay lại còn hên

ConCaiNittt

[Tịch thu bằng lái]
10k tỷ lnst cho 1 quý, sức ép tăng trưởng cho HP các năm sau càng nặng nề hơn.

haiphdt

Xe buýt
hay ở đâu nhỉ
sản xuất cái gì cần hàm lượng cao thì e nhớ là ko
Sx thép ô nhiễm, tốn điện, tận dụng được tình hình thế giới ủng hộ nên lãi to, mà lãi là toàn nghành đều lãi
Cụ là người "Cần Cá"????

ngominh

Xe điện
Các lãnh đạo Vin, Hpg, lên đây dưới tầm Ofer hết :)))
So tài gõ phím thì đúng là tuổi tôm, tài cán gì so với Ofer. Toàn gặp may thôi chứ AE ofer đen chưa gặp thời =)))

conco1978

Xe tăng
mua cổ Hoà phát giờ có dễ ăn đu đỉnh ko ợ? :D
Nếu sợ mạo hiểm thì cứ vào dần dần nhưng em nhận thấy giá hiện giờ là đáy cho đến cuối năm, nước ngoài bán lớn liên tục mà lực hấp thụ rất mạnh

flowers1508

Xe tăng
Tiếc là a Vũ đi tu hơi sớm nhỉ
Vũ chỉ TM là chính mấy cái nhà máy chỉ nhập phôi bán thành phẩm rồi về làm ra thành phẩm thôi, anh ấy suýt sập cp còn có 4k, ko nhờ tái cơ cấu và TQ hạn chế sản xuất thép ko thì còn lâu mới vực dậy được. Nói chung ngành thép quá là xuân tóc đỏ.
Cơ mà em thích như Apple, Google hay chém như Tesla hơn là mấy ông mà ng ta đã không thèm làm đùn sang cho mà làm

Quy Lão

Xe điện
mua cổ Hoà phát giờ có dễ ăn đu đỉnh ko ợ? :D
Cụ nhào vào đi.
Các "ông hoàng khớp lệnh" đang đánh cho sóng nó lên chót vót đấy. Mùa làm ăn cuối năm đến rồi, rung tay là mất nhé ;))
Còn xác định đầu tư lâu dài, bỏ qua mọi thể loại sóng sánh thì HPG là rất ngon.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Vũ chỉ TM là chính mấy cái nhà máy chỉ nhập phôi bán thành phẩm rồi về làm ra thành phẩm thôi, anh ấy suýt sập cp còn có 4k, ko nhờ tái cơ cấu và TQ hạn chế sản xuất thép ko thì còn lâu mới vực dậy được. Nói chung ngành thép quá là xuân tóc đỏ.
Cơ mà em thích như Apple, Google hay chém như Tesla hơn là mấy ông mà ng ta đã không thèm làm đùn sang cho mà làm
VN nên tập trung những thứ người ta ko thèm làm, biết mình biết ta.

superPDP

Xe điện
Cái thích của cụ nó cũng phải tổng hợp từ những ông cụ ko thích lắm như HP chẳng hạn ;))

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em biết trên này có cụ Ú Òa đang cầm mấy triệu cp HPG, quả này giá nó lên 100k thì cụ ấy nằm trên đống tiền rồi.
Ở vn giá cổ phiếu với lãi doanh nghiệp nhiều khi không ăn nhập với nhau. Nhiều doanh nghiệp lỗ sặc mà giá vẫn lên ầm ầm.

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chém ẩu quá, thực chất cụ đếch biết gì về HPG :)
Chắc cụ trong hội phỏm đô từ 9x lên biết rõ HP nhề.....hay từ cái thời gọi sang mồm là Daniel bên NQ đầu 2k nhề. :P

Mới lại em chả chê gì Hp cả, sự thực là bọn Tầu Khựa giờ nó đang ủn mít tinh hoa mãnh liệt để dán mác Việt vào sản phẩm của chúng nó, mà cái thói phá hoại đấy nó không được lòng dân Việt nên giờ phải tung seeder ra đòn ghép hình ảnh xấu vào hình ảnh đẹp để đủn lại bọn kia.

Còn sự thực thì cũng có dính tý, chứ không thì seeder Tầu nó đã chả dám ghép. :))

Thâm dư Tàu là vậy =))

hailuatn

Xe container
Cụ có share được lý do cụ ko theo ko, hồi đó cụ có ở 243 Giải Phóng, làm việc tầng 6, ăn trưa tầng thượng ko ạ.
Đầu năm 2 lẻ 3, HP mới chỉ có một nhà máy ở NQ thôi cụ, e định về HP, sếp cũ biết liền gọi điện bảo "HP áp lực lắm, tính mày lành thế không hợp đâu" vậy là thôi cụ ạ. Chỗ 243 GP thì em có đứng hút thuốc lá chỗ ban công (quay về phía trường KTQD, chắc là tầng 6 cụ nói) mấy lần, ăn trưa thì không. Vì bạn em ở đấy (thời trước 2 lẻ 5) cũng vài người. HP thì em bắt đầu biết từ giữa những năm 90, khi các anh ấy còn thuê bãi đất trường ĐH Y làm chỗ tập kết máy xây dựng. Kể cả việc HP đầu tư nhà máy xi măng rồi bán ngay lúc đang dở dang chắc không phải ai trong HP cũng biết. HP thời đầu làm thép ngoài bộ ba a L-D-T thi còn có thêm a V. Em thì tiếp xúc a V nhiều (em đi cùng sếp cũ em nói ở trên, sếp cũ em lại chơi thân a V).
Vừa rồi có đợt chuyển giao thế hệ (như lời a L), đứng đầu là a Th, hy vọng a Th duy trì và chèo lái tốt hơn. Còn em hy vọng, phải đến sau thế hệ a Th, thì HP sẽ làm được "cái gì đó" cho ngành công nghiệp LK cụ ạ. Giờ vẫn đang là gíai đoạn tích lũy thôi.

Sơn thật thà

Xe buýt
Nói về thép thì thị phần của Hòa Phát quá lớn ở VN, họ thay đổi giá cái là các nhà thép khác cũng thay đổi theo.

Toietmoi

Xe điện
Chắc cụ trong hội phỏm đô từ 9x lên biết rõ HP nhề.....hay từ cái thời gọi sang mồm là Daniel bên NQ đầu 2k nhề. :P

Mới lại em chả chê gì Hp cả, sự thực là bọn Tầu Khựa giờ nó đang ủn mít tinh hoa mãnh liệt để dán mác Việt vào sản phẩm của chúng nó, mà cái thói phá hoại đấy nó không được lòng dân Việt nên giờ phải tung seeder ra đòn ghép hình ảnh xấu vào hình ảnh đẹp để đủn lại bọn kia.

Còn sự thực thì cũng có dính tý, chứ không thì seeder Tầu nó đã chả dám ghép. :))

Thâm dư Tàu là vậy =))
HPG sản xuất thép từ quặng, trước đây họ mua quặng từ Nam Phi, gần đây mua luôn mỏ quặng ở Úc và có 2 chiếc tàu vận tải để chở quặng. HPG xuất bán cả thép thành phẩm lẫn phôi sang TQ, làm gì có chuyện nhập hàng TQ về gắn mác Việt bán, đã chém ẩu rồi còn chém láo.