[Funland] Hóa ra Bluezone là của anh người quen.

namngontay

[Tịch thu bằng lái]
Thấy trên truyền thông nhà nước truyền thông người người nhà nhà cài Bluezone để chống dịch.
Tình cờ vào cái trang https://genk.vn/ceo-nguyen-tu-quang-giai-thich-cac-thuat-ngu-cua-ung-dung-khau-trang-dien-tu-bluezone-tiet-lo-da-co-10-trieu-luot-tai-20200807143052697.chn
Thì ra là người quen. Cứ tưởng ứng dụng của bộ TTTT hay của bộ y tế hóa ra là của người quen phát triển. Tự nhiên mất hứng tải về cài quá.
Làm gì có người quen nào. Đi cọp pi về đấy ạ. Thấy bảo giống của bạn đảo quốc sư tử. Nhưng cứ tốt ta dùng thôi.

NualycafE

Xe buýt
Túm váy lại là cá nhân em chả cài làm giề! Đơn giản em không thích bất cứ phần mềm nào đòi hỏi truy cập vào các thư mục cá nhân trên thiết bị. Chưa nói tự động bật các tính năng kết nối của thiết bị.
Đợt dịch đầu có phần mềm nào đâu mà mọi người vẫn kiên cường vượt qua!
Nay có cái phần mềm à uôm,chưa chứng thực tính chuẩn chỉ,hữu ích mà hô hào cài. Há chăng không phải thôi thúc sự chủ quan của mỗi cá nhân sao?
Em cạch!
Gạch đá em nhận hết.
Em thấy sự hữu ích quá mơ hồ để đánh đổi với nguy cơ mất dữ liệu và sự bất tiện
Thêm cái anh "nhân tài" đứng phía sau này thì càng thêm lý do không cài

Đeo khẩu trang giữ khoảng cách là đủ để đóng góp chống dịch rồi

pain

Xe ba gác
Anh ah!
Em không nghĩ anh lại hô hào thế này!
Mọi mặt của vấn đề nên xem 2 phía. Nếu như chỉ có 1 phần mềm duy nhất thì khác.
Cái này thì nếu sử dụng cục gạch thì cài thế nào? Trong khi một ngày có ít nhất 3 tun nhắn sms nhắc nhở người dân ý thức. Hơn nữa phần mềm chỉ ra đc tính chất ưu việt thuyết phục đã. Còn đây theo phong trào thì em nghĩ không nên áp đặt. Chúng ta sống trong môi trường Tự do,bình đẳng. Vậy hãy bình đẳng lắng nghe ý kiến của mọi người.
Nếu cấm ý kiến,cấm tự do thì khác!
Đây cũng là lý do em vang và hô Vang.
Em vang chủ thớt không phải vì đánh giá hiệu quả phần mềm mà vì tỏ thái độ tiêu cực khi biết đó là sản phẩm của anh Quảng.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hự.

Xe điện
Nếu muốn cụ có thể tìm hiểu cơ chế hoạt động của nó. Còn lười thì em tóm tắt luôn là nó không lưu số thuê bao của ai nhé. Không rõ thì có thể hỏi chứ đừng bêu xấu tùy tiện như thế.
ko lưu số đt nhưng lưu bluezone ID của thuê bao ở gần bluezone ID cụ, khác gì số dt đâu? Nhưng thôi, mục tiêu giờ là chống dịch ưu tiên hàng đầu đã. Đã xảy ra việc lạm dụng trái mục đích đâu, và hy vọng sẽ không có, em tin là như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

kharit

[Tịch thu bằng lái]
Topic kia e nói rồi, vừa cài buổi sáng, chiều tự dưng xơi 1 mớ cuộc gọi spam BĐS nhiều hơn thường ngày.
Mà tắt Bluetooth đi thì app ko còn tác dụng truy vết hả các cụ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nâng gì ở cái app đó ? Chẳng ai bắt bạn cài hết . Bạn ko cài cũng ko cần nói lời cay đắng . Nhà nước khuyến khich mọi người cài đặt còn 1 số thì chê bai ... Vậy nhà nước đúng hay mấy thành phần chê bai đúng ?
Nhà nước chưa hẳn đã đúng! Bởi nhà nước thì cũng là từng cá nhân điều hành. Nếu nhà nước đúng,luôn đúng thì không có những người gió tay điều hành nhà nước phải ra tòa! Thế nhé!
Còn cá nhân tôi đủ thông tin rồi,nên tôi chẳng cài.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
ko lưu số đt nhưng lưu bluezone ID của thuê bao ở gần bluezone ID cụ, khác gì số dt đâu?
Nó còn hơn cả sdt luôn,bởi nó là 1 cổng truy cập vào thiết bị. Sdt có thể tháo ra khỏi máy là tịt. Nhưng khi đã vào hệ điều hành của thiết bị thì nó thâu tóm hơn đấy! Đơn giản cắm cái sim vào máy,cái sim có kích hoạt được các tính năng của máy đâu.

comcoi

Xe buýt
Chủ thớt quen rộng thật. Chưa làm đc gì thì im lặng cũng là 1 cách để đóng góp và xây dựng.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em vang chủ thớt không phải vì đánh giá hiệu quả phần mềm mà vì tỏ thái độ tiêu cực khi biết đó là sản phẩm của anh Quảng.
Vâng anh! Nhưng trong bối cảnh này thì nên có lời nói cho công tâm!
Thú thực là em không nói linh tính,dù nhiều thớt mở về đề tài này. Nhưng hôm nay,vì vấn đề này mà em cũng tiện tay còm. Còn thực sự mà nói thì không phải tự dưng mà liên quan đến a Quảng lại bị nhiều ý kiến phản bác vầy. Cũng nhiều thớt rồi,e cũng tránh. Công tâm thì cũng 1 phần do anh ý gây ấn tượng không tốt. Đơn giản là vậy anh ạ.
Còn về phần chủ thớt thì cũng chỉ là nóng nảy,lấy ý kiến cá nhân hơi nhiều thôi.

bomon

Xe tăng
ko lưu số đt nhưng lưu bluezone ID của thuê bao ở gần bluezone ID cụ, khác gì số dt đâu? Nhưng thôi, mục tiêu giờ là chống dịch ưu tiên hàng đầu đã. Đã xảy ra việc lạm dụng trái mục đích đâu, và hy vọng sẽ không có, em tin là như vậy.
Từ ID đó không suy ra được số thuê bao, và nó cũng có thể thay đổi chứ không phải cố định suốt đời với 1 máy cụ ạ.
Nó còn hơn cả sdt luôn,bởi nó là 1 cổng truy cập vào thiết bị. Sdt có thể tháo ra khỏi máy là tịt. Nhưng khi đã vào hệ điều hành của thiết bị thì nó thâu tóm hơn đấy! Đơn giản cắm cái sim vào máy,cái sim có kích hoạt được các tính năng của máy đâu.
Cụ đừng có bịa đặt một cách trắng trợn, dốt nát và khốn nạn về những thứ cụ mù tịt, nói ra trẻ con nó cười cho. ID bluetooth là cổng truy cập vào hệ điều hành thiết bị ? Ngớ ngẩn 1 cách đáng thương.

Bổ sung vì chửi văn minh thì phải dẫn nguồn: https://vnhacker.blogspot.com/2020/08/cap-nhat-ve-bluezone.html

hm.tuan

Xe điện
Em đấm quan teo của ai
Nhưng cài rồi éo thấy cơ sở khoa học zeef, em xóa đỡ rác.

thanhnguyen123

Xe máy
Bkav nhận xét khách quan thì là một trong những doanh nghiệp IT tiên phong cũng thuộc hàng top của Việt nam thời kì đầu. Mà giờ có nhiều công ty sinh sau nó vượt mặt. Chứ thực ra Bkav trình độ cao về IT. Mà bảo thủ không thay đổi. Phát triển mảng out sources kém hơn các công ty khác lên giờ về nội lực ko có cửa so được với ông lớn cùng thời như FSoft, Cmc

cocsku

Xe cút kít
Của người lạ mới sợ chứ!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Từ ID đó không suy ra được số thuê bao, và nó cũng có thể thay đổi chứ không phải cố định suốt đời với 1 máy cụ ạ.

Cụ đừng có bịa đặt một cách trắng trợn, dốt nát và khốn nạn về những thứ cụ mù tịt, nói ra trẻ con nó cười cho. ID bluetooth là cổng truy cập vào hệ điều hành thiết bị ? Ngớ ngẩn 1 cách đáng thương.

Bổ sung vì chửi văn minh thì phải dẫn nguồn: https://vnhacker.blogspot.com/2020/08/cap-nhat-ve-bluezone.html
Cụ thông thái thì diễn giải việc tự nó bật bluetooth? Và việc chuyển dữ liệu qua blutooth cái!
Lại sửa còm nhanh thế?
Hỏi ngắn: cụ giải thích việc dữ liệu truyền qua bluetooth đi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bkav nhận xét khách quan thì là một trong những doanh nghiệp IT tiên phong cũng thuộc hàng top của Việt nam thời kì đầu. Mà giờ có nhiều công ty sinh sau nó vượt mặt. Chứ thực ra Bkav trình độ cao về IT. Mà bảo thủ không thay đổi. Phát triển mảng out sources kém hơn các công ty khác lên giờ về nội lực ko có cửa so được với ông lớn cùng thời như FSoft, Cmc
Nhất trí về nhận xét khách quan của bác.

Xolabaque

Xe tăng
Nói thật là nên phân biệt rạch ròi, việc nào ra việc đó, không nên gộp tất cả lại để đánh giá hay phủ nhận công sức hay thành quả của một con người hay nhóm người nào đó, cho dù cá nhân em méo ưa gì anh quăng nổ ấy nhưng cả gia đình em đã cài đặt rồi.

Pvsc

Xe ba gác
Nếu phải trao dữ liệu cá nhân cho một cty nào đó em sẽ chọn đc Quảng

Fabulous

Xe tăng
Em đã cài, nhưng app quá lởm. Riêng phần khai báo số đt quá lằng nhằng. Chả trách DN Việt mãi vẫn luẩn quẩn ao làng. :((