[Funland] Hoài niệm Hải Phòng

maximax903

Xe điện
Bánh mỳ to hơn, pa tê có cả cái lớp mỡ trong và cái thịt sợi sợi dưới lớp mỡ ấy. Khi xắt pate cho vào bánh mỳ thì còn phải dưới thêm một thìa nước mỡ từ pate chảy ra lên trên và rắc muối tiêu vào trong mới chuẩn phải không cụ.
Chính xác quy trình ngày xưa là vậy. Thêm cái giấy báo để gói nữa chứ ko cần bao như giờ.

chạy cảnh sát

Xe điện
Em vẫn nhớ mà cụ. Cầu tụt con voi thoai thoải từ cổng chính vào bên tay trái, gần với cái trò chơi cười ngựa với cưỡi voi trên mặt sàn gỗ quay tròn. Còn cầu tụt kia cao hơn, dốc hơn nằm gần hàng rào phố Trần Phú, cạnh đấy là trò máy bay phản lực với quạt gió gắn sau đít.
Vâng, ở đó ngày xưa còn cả chuồng gấu, khỉ..

Quỳnh hp

Xe tăng
Em tý mất mạng ở đó đấy cụ. Sau đấy mới chuyển lên Sóng xanh sau này là Hoàng Gia chơi. Một thời em cũng đầy tem rượu gửi ở đó.
Biển Gọi ngày ấy toàn dân chơi tụ tập,tuần nào cũng có đánh nhau cụ nhỉ
E cũng lên đấy vài lần

Anbanhmihp

Xe buýt
Cụ hơi tự tin đấy, nhà em cảng 1 , Trần Phú đây. Sau này và đến giờ vẫn ra vào cảng như đi chợ đây cụ.
Em6 tháng tuổi đã lăn lộn cổng 7 rồi cụ, cơ mà nhà cụ ngay cổng 1 thì e thua thật =))

Loitran

Xe tăng
Quán trên Phan Bội Châu, đối diện rạp Vava cụ
Đúng chỗ đó cụ, cạnh phở ngoạn ngày xưa có ông người hoa bị tật nguyền vẹo đầu bán nước đắng,vối " báp bẩu lường xà " em viết từ này không biết có chính xác nữa, và mấy hàng cá chọi nữa gần chỗ đó nữa

blackhole1

Xe tăng
Có thớt này lại nhớ thời học HH dưới đó gần 1năm và đã qua 20 mùa hoa Phượng , Hải Phòng đúng là rất khó để miêu tả không quá ấn tượng nhưng cũng không dễ quên nhanh , về chơi lại thất rất thân thuộc và dễ sống .

Loitran

Xe tăng
Các cụ lão làng có ai nhớ Phở Ngoạn không???
Ngày còn rạp Wava đối diện quán Phở Ngoạn,Em chơi mấy ông gầy đấy nhà cách khoảng chục căn hướng về phía chợ tam bạc
Ông ấy tên là Thắng ba chẽ nhà trên tầng 2 có cái ban công nhìn ra đường, cái phía chân ban công thì được che khuất,người phía dưới không nhìn vào được
Bữa đó sau giờ ăn khoảng 3 giờ chiều, tự dưng ông ấy túm ở đâu một em hàng rồi nhét em cùng quả hàng đấy ở cái ban công ấy, thế là em bị tụi nó bóc tem đời con trai ở đúng gần chỗ cụ nhắc phía trên
Thời mà rạp Wava đó vẫn còn dân phe vé của rạp chiếu phim
Cụ còn biết Lan Tạ không :))