[Funland] Hoài niệm Hải Phòng

Anbanhmihp

Xe buýt
hồi xưa ở cung văn hóa có cái trò xe điện chạy nó đánh lửa trên trần nhưng năm 9x em mê mẩn luôn. xong vào sâu trong có trò phao nước chạy bằng động cơ
Cụ có đá bóng ở cái sân trong cung văn hóa ko? Có lần bọn em bị mấy thằng bên Đông Khê nó lùa cho chạy như vịt vì lỡ sút bóng sang sân bên cạnh vào ngay mặt 1 ông, thằng bạn em bỏ cả xe đạp mà chạy bị bọn nó đạp cho méo hết cả vành =))

maximax903

Xe điện
Cái dk trên nóc sở điện lực ấy hả cụ?
Chỗ Cục đăng kiểm HP ấy cụ, mặt đường THĐ, nằm khoảng giữa MK & LĐH. Gần đấy trước có cái trung tâm cũng là toà nhà Pháp mà có bậc cầu thang đi từ 2 bên để lên tầng trên. Chỗ này trước là 1 trung tâm dạy môn gì đó em ko nhớ nữa.

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ chủ thớt ở PNL chắc biết cái đồng hồ đó, nó gắn trên nóc tòa nhà chi cục đăng kiểm 10 bây giờ nằm giữa ngã tư MK-THD và LDH -THD
Có phải đồng hồ đó hay kêu khi tròn giờ là tén tèn ten tên, tên ten tén tèn không cụ 🤔

Anbanhmihp

Xe buýt
Có 1 quán bánh đa bò trên Cát Dài, đi từ C.Đất lên quán nằm bên phải ở ngoài vỉa hè thôi,bà cụ bán đắt hàng lắm, có bữa em đứng xếp hàng đợi bàn dài cổ. Sau này mỗi lần về em lang thang lên mà ko tìm thấy quán đâu nữa.

RongPhuongBac

Xe điện
Có 1 quán bánh đa bò trên Cát Dài, đi từ C.Đất lên quán nằm bên phải ở ngoài vỉa hè thôi,bà cụ bán đắt hàng lắm, có bữa em đứng xếp hàng đợi bàn dài cổ. Sau này mỗi lần về em lang thang lên mà ko tìm thấy quán đâu nữa.
Em.lại thích quán bún ngan nằm trong ngõ gần tượng đài bà Lê Chân mà chỉ chiều mới bán :D. Giờ quán ấy cũng đi đâu rồi.

hailuatn

Xe container
Hải phòng tôi ấn tượng nhất lằ năm 1998 có việc xuống ở nhà anh bạn mấy hôm (gần nhà máy đúc đồng). Cạnh nhà ấy có 1 ông anh nhìn hiền khô, ra vào gặp đều gật đầu chào rất lịch sự.

Hôm cuối cùng chuẩn bị về HN thì thấy ông anh mang 1 rổ quả gì đó ra lau. Tôi ngờ ngợ lại gần xem, hóa ra là 1 rổ lựu đạn các cụ ạ.[-O<
Cái nhà máy đúc đồng đó em nhớ những năm cuối 90, đầu 2000 thì cái biển hiệu tên nhà máy (thông thường như các đơn vị khác) được thay bằng dòng chữ HÃY TỰ CỨU MÌNH TRƯỚC KHI TRỜI CỨU. Cụ hỏi bạn cụ xem đúng vậy không?

hungkttt

Xe tăng
Ngõ 9 là ngõ sát nhà băng hả cụ?Em ngõ 6a,cạnh trun sở Cảng đây
Ngõ 9 đoạn dưới này gần ngõ 10 cụ ơi, nhà cụ chỗ gần nhà cô Vân dậy văn trường cấp 2 HB có con tên là Đức.

Anbanhmihp

Xe buýt
Em.lại thích quán bún ngan nằm trong ngõ gần tượng đài bà Lê Chân mà chỉ chiều mới bán :D. Giờ quán ấy cũng đi đâu rồi.
Bún ngan,miến ngan trước em hay ăn ở quán đầu dg Trần.K.Dư ngay sát đường tàu ấy cụ. Có 1 quán vịt em ko nhớ nằm ở đoạn nào, quán chỉ bán vịt với rượu thuốc, bọn em say ở đó ko biết bao nhiêu trận.

Quỳnh hp

Xe tăng
Cụ có đá bóng ở cái sân trong cung văn hóa ko? Có lần bọn em bị mấy thằng bên Đông Khê nó lùa cho chạy như vịt vì lỡ sút bóng sang sân bên cạnh vào ngay mặt 1 ông, thằng bạn em bỏ cả xe đạp mà chạy bị bọn nó đạp cho méo hết cả vành =))
Thế các cụ có trượt ba tanh trong đấy ko. Thời kỳ đầu hội chợ về Hp là bọn e tham gia và làm gian trò chơi kiếm ăn phết
Mấy lần làm hội chợ ở cung việt Tiệp bị mấy anh bê đê lùa chạy gần chết

Anbanhmihp

Xe buýt
Thế các cụ có trượt ba tanh trong đấy ko. Thời kỳ đầu hội chợ về Hp là bọn e tham gia và làm gian trò chơi kiếm ăn phết
Mấy lần làm hội chợ ở cung việt Tiệp bị mấy anh bê đê lùa chạy gần chết
Món ba tanh em lại ngáo ngơ cụ ạ! Hồi cấp 2 em ham chơi bóng bàn sau đó là điện tử....bị bố em tẩn cho ko biết bao nhiêu trận :D

TSTA

Xe container
Bể bến Bính bọn e cũng thỉnh thoảng lên thôi vì nó xa,lên chủ yếu tán gái là chính
Thế cụ nghĩ vào đó chỉ để đi bơi hả cụ? 😛😛😛, ngày đó vào bể mà có mấy em trắng trèo xinh gái thì bu lại đông nghịt luôn
Bể này có 2 bể, 1 bt , 1 sâu hoắm cho nhảy cầu. Phải leo thang xuống mới bơi. Dành cho trẻ tập bơi.
Em nhớ hồi 96 đi tập bơi ở đấy. Nước xanh rêu nhớt nhớt, dưới đen xì. Bẩn như nước mương. Lặn xuống ko nhìn thấy gì luôn. Nhưng khi đấy thấy bt.
Khu tắm rửa thay đồ thì các bố cứ tồng ngồng, ngoài nhìn thẳng vào luôn. Ở ngoài là quầy phuc vụ, các bà cứ bâu hết vào giả vờ nói chuyện vu vơ. =))

Sau tán gái, ngắm gái thì có bể hàng hải, sạch xanh hơn, rồi mãi sau có bể cung việt tiệp.

Hồi 2k có bể gì của Hải đồ cổ, đi xe ra tít khu Ninh hải để bơi. Bể này sang chảnh, rộng hơn.