Tin tức Hoang mang và bực bội quá ạ

thephinh

Xe hơi
Website
www.thepvn.com.vn
Bẩm các cụ chả là thế này: Vợ 2 em Altis 2.0V 2012, số KM vận hành hiện nay 5v5, bảo dưỡng định kỳ tại Toy Hoàn Kiếm. Vừa rồi BDĐK 5,5v em có yêu cầu kiểm tra gầm, giảm xóc, và hệ thống lái vì dạo này thấy xe ồn hơn trước, nhất là vào chỗ xóc cảm giác xe không êm như ngày nào, đánh lái còn có tiếng rít. Sau khi TVKT của hãng ktra xong thì có ra Báo giá: Tháo ktra giảm xóc trước, tháo kiểm tra thước lái, thay thước lái...Tổng 18M. Em xem xong liền thắc mắc tại sao kỳ BD lớn 5v mọi thứ đều ổn, ok ,ok ...bây h mới chạy thêm 5k nữa đã đẻ ra thước lái kêu bla bla ( ý chắc nó bảo mình đi offroad 2016 thì nó mới thế) em fun tý. Trong lòng hậm hực nhưng chợt nghĩ ra xe mình vẫn còn BH đến 11.2016 thế là sau 1 tuần em quay lại Toy HK và yêu cầu thay thước lái do vẫn còn chế độ BH. Các cụ có biết sao không, lại quy trình mời anh vào bàn số..., mời anh ra phòng chờ,...và tiếp tục chờ NVKT bên em ktra lại, 1 tiếng đồng hồ sau xe vẫn nằm nguyên vị trí cũ trên nóc có cái biển" chờ sửa chữa". Bực bội em liền ra trực tiếp khu garage và đề nghị ktra xe theo phiếu yêu cầu, một ông nâng gầm lên và dùng đèn đt soi soi, tay lắc lắc bốn bánh xe và phán câu xanh rờn: xe anh bi kêu cạc đăng lái em đã xử lý xong rồi. Không thể tin nổi là nó dùng tay không và đèn pin đt mà đã xử lý được lỗi kêu cạc đăng. Tóm lại cuối cùng là: hôm trước thợ kt báo nhầm lỗi, xe anh chỉ hơi kêu cạc đăng lái ( zéo hiểu cạc đăng lái là cái chi) bọ em đã xử lý, mời anh nhận xe. Thế có phải từ không có bệnh biến thành có bệnh, vác sổ Bảo hiểm ra mày lại thành không có bệnh vì tao không muốn chi trả. Đến bây h em cũng hoang mang k biết vợ 2 mình bệnh hay giả? Trách nhiệm và sự trung thực của đại lý Toy HK? Chắc hết BH em sẽ cũng k bao h quay lại Toy HK nữa. Suýt nữa thì làm tình em 18 củ.

trinhtaicb

Xe buýt
Căng quá cụ nhỉ? Ko hiểu cụ có giữ phiếu khám bệnh trước khi đưa BH ra ko? Đối chất xem bên Toy trả lời ra sao.

trinhtaicb

Xe buýt
Căng quá cụ nhỉ? Ko hiểu cụ có giữ phiếu khám bệnh trước khi đưa BH ra ko? Đối chất xem bên Toy trả lời ra sao.

TuanTT0902

Xe tải
Ặc định mua toy mà thấy hãng làm ăn kiểu này thì lại phải suy nghĩ lại. @-)@-)@-)

tomhd

Xe buýt
Bọn mất dạy này phải làm tới nơi tới chốn cụ ạ.

datto70

Xe điện
Thợ thì cũng có dăm bảy loại, vớ phải ông thợ kém ( tối óc; mới ra nghề; tinh thần trách nhiệm kém) thì tránh sao khỏi.

ThịnhNSTL

Xe tải
Bẩm các cụ chả là thế này: Vợ 2 em Altis 2.0V 2012, số KM vận hành hiện nay 5v5, bảo dưỡng định kỳ tại Toy Hoàn Kiếm. Vừa rồi BDĐK 5,5v em có yêu cầu kiểm tra gầm, giảm xóc, và hệ thống lái vì dạo này thấy xe ồn hơn trước, nhất là vào chỗ xóc cảm giác xe không êm như ngày nào, đánh lái còn có tiếng rít. Sau khi TVKT của hãng ktra xong thì có ra Báo giá: Tháo ktra giảm xóc trước, tháo kiểm tra thước lái, thay thước lái...Tổng 18M. Em xem xong liền thắc mắc tại sao kỳ BD lớn 5v mọi thứ đều ổn, ok ,ok ...bây h mới chạy thêm 5k nữa đã đẻ ra thước lái kêu bla bla ( ý chắc nó bảo mình đi offroad 2016 thì nó mới thế) em fun tý. Trong lòng hậm hực nhưng chợt nghĩ ra xe mình vẫn còn BH đến 11.2016 thế là sau 1 tuần em quay lại Toy HK và yêu cầu thay thước lái do vẫn còn chế độ BH. Các cụ có biết sao không, lại quy trình mời anh vào bàn số..., mời anh ra phòng chờ,...và tiếp tục chờ NVKT bên em ktra lại, 1 tiếng đồng hồ sau xe vẫn nằm nguyên vị trí cũ trên nóc có cái biển" chờ sửa chữa". Bực bội em liền ra trực tiếp khu garage và đề nghị ktra xe theo phiếu yêu cầu, một ông nâng gầm lên và dùng đèn đt soi soi, tay lắc lắc bốn bánh xe và phán câu xanh rờn: xe anh bi kêu cạc đăng lái em đã xử lý xong rồi. Không thể tin nổi là nó dùng tay không và đèn pin đt mà đã xử lý được lỗi kêu cạc đăng. Tóm lại cuối cùng là: hôm trước thợ kt báo nhầm lỗi, xe anh chỉ hơi kêu cạc đăng lái ( zéo hiểu cạc đăng lái là cái chi) bọ em đã xử lý, mời anh nhận xe. Thế có phải từ không có bệnh biến thành có bệnh, vác sổ Bảo hiểm ra mày lại thành không có bệnh vì tao không muốn chi trả. Đến bây h em cũng hoang mang k biết vợ 2 mình bệnh hay giả? Trách nhiệm và sự trung thực của đại lý Toy HK? Chắc hết BH em sẽ cũng k bao h quay lại Toy HK nữa. Suýt nữa thì làm tình em 18 củ.
cụ mang qua bên long biên hay mỹ đình nhờ các bác ấy kiểm tra lại cho chắc cụ ơi

thephinh

Xe hơi
Website
www.thepvn.com.vn

Cụ post luôn các phiếu khám xe lên đây xem Toy trả lời thế nào, về lý thì các Showroom chẳng mất gì khi làm bảo hành cho cụ, thậm chí được thêm tiền thêm công thay và ké thêm lỗi để lấy spare pát tử Toy Việt Nam
Bẩm cụ mời cụ thưởng ngoạn ạ.

peter_pan_121

Xe hơi
đến hãng còn làm ăn như vậy thì biết tin ai bây giờ.

dũng sơn la

Xe máy
mình mua bên mỹ đình ko biết có uy tín ko đây.

Tuấn Anh 76

Xe hơi
Đang định đi bảo dưỡng 5000km ở đây.nghe vụ này có vẻ ban căng quá nhỉ.

Chôm Chĩa

Xe điện
Đã Toyota là phải moving (ủn) pho vuốt đờ:))

Kya38220

Xe hơi
mấy thằng toy này vào hãng bị chém đẹp lắm cụ ạ, tiên sư bno

xehoifun_mc

Xe đạp
chắc mấy a thợ nhìn cụ dễ tính

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
em gần Toy HK có mang xe ra kiểm tra xe bị rung khi đi chậm , KT nói vệ sinh kim phun và họng hút , làm xong ko thấy ok lắm em mang xuống Thăng Long kiểm tra thì nói thấy mới vệ sinh 1 bên , còn bên kia vẫn bẩn nguyên chưa làm gì ... vãi quá đi

thephinh

Xe hơi
Website
www.thepvn.com.vn
Cái này là báo giá, còn bb kiểm tra và kết luận lỗi thước lái có ko cụ?
Quy trình là: lấy số thứ tự > vào bàn tư vấn Kỹ thuật> Vận hành ktra: tại chỗ và chạy thực tế trên đường> báo lỗi, báo giá. Không có lỗi làm sao báo giá bẩm cụ?

Fun_fun

Xe tăng
Ở VN, bạn lưu ý 1 điều là khi sử dụng bất cứ sản phẩm dịch vụ nào có tên có tuổi thì đều nên xem lịch sử của nó (và đám con cháu..)

Duc Anh toyota

Xe máy
cụ mang qua showroom khác kiểm tra lại cho chắc ăn