[Funland] Học cấp 3 trường nào?

Goyave

Xe buýt
Theo em biết thì Nguyễn Siêu cấp 3 gần như không tuyển học sinh trường ngoài, mà chỉ tuyển học sinh đã học THCS của trường này mợ ạ.
Vẫn tuyển bình thường cụ nhé, F1 nhà em chỉ đăng kí vu vơ qua mạng ở NS thì được gọi đến pv, xong thì báo đỗ nhưng cuối cùng lại không học.

trungtid

Xe tải
Báo cáo các cụ, em có F1 là gái năm nay thi vào c3. Hiện sức học khá tại trường làng quận Hai Bà Trưng, xin các cụ tư vấn trường c3 nào tốt (dân lập, công lập,...) trong bán kính 8km tính từ bv Thanh Nhàn với tiêu chí dạy tốt đồng đều cả về kiến thức và các kỹ năng sống (tối thiểu như Thăng Long, Việt Đức ... , tổng học phí kể cả học thêm 12tr/th đổ lại)
Rất mong được các cụ mợ tư vấn, đặc biệt là các cụ mợ trong ngành như vihali , Xuân Tóc Đỏ, tabacvip8x ...tư vấn em với!
F1 nhà em năm ngoái cũng lăn tăn TL và VĐ (TL gần nhà đi bộ đc) cuối cùng thì lại chọn VĐ. Em thấy đăng ký tham gia mấy CLB liền.

Imei

Xe buýt
Cụ nên tìm hiểu kỹ hơn chút, trường CÔNG chia khu vức tuyển sinh chứ không tuyến tủng gì cả...gần nhà tiện đường nhưng PHẢI THI ĐƯƠC mà một số trường tốp đầu để đỗ vào không dễ nhé...có thể đỗ luôn chuyên hoặc cận chuyên...
Hình như bây giờ khu vực quận HK, HBT đúng tuyến còn trường Việt Đức, Thăng Long là còn ổn thôi thì phải cụ nhỉ?
Còn mấy trường làng nhàng Trần Nhân Tông, HBT thì ko nói.
Lứa cccm ngày xưa thì cấp 3 ko phân đúng tuyến với trái tuyến chỉ cần thi 2 môn toán văn thôi.

dpl

Xe lăn
Báo cáo các cụ, em có F1 là gái năm nay thi vào c3. Hiện sức học khá tại trường làng quận Hai Bà Trưng, xin các cụ tư vấn trường c3 nào tốt (dân lập, công lập,...) trong bán kính 8km tính từ bv Thanh Nhàn với tiêu chí dạy tốt đồng đều cả về kiến thức và các kỹ năng sống (tối thiểu như Thăng Long, Việt Đức ... , tổng học phí kể cả học thêm 12tr/th đổ lại)
Rất mong được các cụ mợ tư vấn, đặc biệt là các cụ mợ trong ngành như vihali , Xuân Tóc Đỏ, tabacvip8x ...tư vấn em với!
Ở thanh nhàn thì Thăng Long,Việt Đức là nhất rồi còn gì ạ. Gần + tốt cho f1 kể cả là đại học VN hoặc du học. Cùng lắm là thêm Trần Phú

dpl

Xe lăn
Cháu xin hóng các cao nhân tư vấn. Nhà cháu mạn quê "Long Biên" năm nay gái cả cũng lên c3, mong rằng hanh thông mọi điều! Mục tiêu là Nguyễn gia thiều, ko biết cần lưu ý và cb những gì để "thi đấu" ạ?
Long Biên thì ngoài Ng Gia Thiều là best thì qua cầu sang Trần Phú, Việt Đức cũng được ạ

Go Home

Xe hơi
E vào hóng các cụ. Con e năm nay cũng thi C3. Học lực F1 trung bình nên hóng review mấy trường (công và tư) vừa sức mạn Bạch Mai - Trương Định.
Cảm ơn cccm.

Boydepzai190579

Xe tăng
TL và VĐ là cũng khó thi vào lắm ko phải đơn giản đâu,học cấp 2 khá khá sợ ko vào nổi 2 trường đó

gld

Xe điện
Cụ thớt nên dựa vào nguyện vọng, sức học của con mà định hướng lựa chọn cho con phù hợp. Rồi tính thêm các đk khác như địa điểm, khoảng cách từ nơi ở đến trường, môi trường học tập ở đó thế nào.
Em năm ngoái cũng đau đầu vì cứ lo cho con, mô hình tuyển sinh đổi liên tục. Sau để con tự chọn trường gần nhà đăng ký, rồi cũng ổn.
Khu vực tuyển sinh nhà cụ cũng khá nhiều trường mà, NV1 thì để con chọn theo sức học, NV2 có thể chonj Nguyễn Quốc Trinh để dự phòng, ở Thanh Trì mới thành lập nhưng đc hệ thống gv khá tốt từ HT trở xuống, mỗi tội đi xa tý. Nên đưa con đi 1 vòng khảo sát vị trí các trường để đầu óc nó thông

taiadau

Xe điện
E cũng xin chân, bạn nhà e chưa biết đi đâu về đâu đây. E đang tính nếu k đỗ chuyên thì e cho học dân lập chứ e lại k thích mấy trường công cấp 3. Đang định cho con thi Nguyễn Siêu hoặc trường nào có A-level, k biết đầu vào có khó k các cụ nhỉ
Nếu con mợ học vẫn ổn như trước thì chuyên ko rõ chứ Nguyễn Siêu em nghĩ thi được. Ko thì mợ cứ cho học mấy trường có yt quốc tế thì tiếp cận du học hợp lý hơn. F1 nhà em cũng ban căng, em ko muốn con học chuyên nhưng lại muốn môi trường của chuyên mà thi chuyên thì căng

timtoi

Xe tăng
Trên này nhiều cụ có vẻ thích trẻ con học đỡ áp lực nhỉ? Cái gây áp lực chủ yếu là do học thêm. Trường nào dung hòa được cái này thì sẽ nhẹ nhàng thôi

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu con mợ học vẫn ổn như trước thì chuyên ko rõ chứ Nguyễn Siêu em nghĩ thi được. Ko thì mợ cứ cho học mấy trường có yt quốc tế thì tiếp cận du học hợp lý hơn. F1 nhà em cũng ban căng, em ko muốn con học chuyên nhưng lại muốn môi trường của chuyên mà thi chuyên thì căng
Đúng là cấp 3 là đau đầu nhất vì dễ bị ảnh hưởng bạn bè, con e thì học cũng ổn nhưng cẩu thả nên điểm số cũng thất thường, cuối tháng 2 trường cho thi thử e xem điểm chác thế nào rồi tính hướng. Định chuyên k đỗ thì học tư nhưng đang k biết tư nào. Năm ngoái thì thấy có trường Ceo school của ông Ngô Minh Tuấn thấy chém về triết lý định hướng kinh doanh từ cấp 3 (vì e định hướng cho đi buôn) nhưng mà nhìn cơ sở vật chất thì thấy hơi kém, rồi tham gia hội thảo của trường tổ chức định hướng cho bố mẹ mà phải trả phí nên cảm thấy có gì đó gợn gợn.

innoko

Xe tải
Cháu xin hóng các cao nhân tư vấn. Nhà cháu mạn quê "Long Biên" năm nay gái cả cũng lên c3, mong rằng hanh thông mọi điều! Mục tiêu là Nguyễn gia thiều, ko biết cần lưu ý và cb những gì để "thi đấu" ạ?
Nhà cháu 2k6 năm vừa rồi thiếu 0.x điểm Nguyễn Gia Thiều (x bé tí), giờ cho học Đoàn Thị Điểm cụ ợ, hai hôm rồi bắt đầu đến trường thấy xe đưa đón cũng được

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Theo em biết thì Nguyễn Siêu cấp 3 gần như không tuyển học sinh trường ngoài, mà chỉ tuyển học sinh đã học THCS của trường này mợ ạ.
E vào đọc thì tuyển 30% cụ ạ, và đến 8/3 mới mở cửa đăng ký online. Trường thi toán tiếng Anh thì con e sợ k đỗ dc vì k học môn này bằng tiếng Anh, còn tiếng Anh thường thì chắc k đáng ngại

Phòng và vé

Xe tải
Em cũng quan tâm ah. Nhà em bên Eco nên cũng ko biết trường nào quanh đó tốt, chắc chỉ Vin OCP. Có cụ nào con cấp 3 học Vin ko cho em xin ít thông tin

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Mục tiêu chuyên chưa chắc tính cận chuyên KHTN, CSP, CNN nữa....
Ah cận chuyên chắc đỗ cụ ạ, vì sức học con e có thể tầm đó. Cận chuyên thì có gì khác cụ nhỉ? ams có cận chuyên k ạ? Con e thi CNN với Ams, khả năng đỗ CNN cao hơn vì thi trắc nghiệm, bạn nhà e hay bị trừ điểm trình bày nên Ams có vẻ mong manh hơn CNN.

Altis 2011

Xe điện
Ở thanh nhàn thì Thăng Long,Việt Đức là nhất rồi còn gì ạ. Gần + tốt cho f1 kể cả là đại học VN hoặc du học. Cùng lắm là thêm Trần Phú
Trần Phú cũng là mơ ước của em cho thằng cu con đấy ah. Giờ thi công lập rất khó. Nhiều nhà phải chơi bài đăng ký trường xa, sau 1 kỳ chuyển trường cho con.

my.eb

Xe điện
Cho em hỏi, so sánh cấp 3 Phan Đình Phùng và cấp 3 Phạm Hồng Thái (Ba Đình): chất lượng dạy và học, môi trường bạn bè...có quá chênh lệch ko các cụ?

kfc1981

Xe điện
Nhà cháu 2k6 năm vừa rồi thiếu 0.x điểm Nguyễn Gia Thiều (x bé tí), giờ cho học Đoàn Thị Điểm cụ ợ, hai hôm rồi bắt đầu đến trường thấy xe đưa đón cũng được
Đoàn Thị Điểm có xa quá ko ạ? Mà nhà cụ bên lb hay nội thành và khoảng thời gian con đến trường mất bao lâu ạ?

innoko

Xe tải
Đoàn Thị Điểm có xa quá ko ạ? Mà nhà cụ bên lb hay nội thành và khoảng thời gian con đến trường mất bao lâu ạ?
Nhà em ở chỗ AEON LB cụ nhé, tầm 6h15 xuất phát từ nhà, đến điểm xe tuyến ở 393 Nguyễn Văn Cừ đầu đường Nguyễn Sơn, các con lên xe đến trường, ở trường có ăn sáng ăn trưa, tan học thì xe lại chở đến điểm đón 393 Nguyễn Văn Cừ cụ ạ.
Thời gian các con ngồi trên xe khoảng 45 phút một chiều, thông thường thì các con có thể tranh thủ ngủ.