[Funland] Học chuyển tiếp từ Swinburne VN sang Swinburne Úc có xin visa làm việc không!

Lancerdo_son

Xe buýt
Em chào các bác nhà otofun mình. Chả là em có con năm tới vào đại học nên cũng đang tính một số option để định hướng cho cháu. Nó cũng vừa thi Ielts được 6.5. Một trong số đó là học ngành IT chương trình Swinburne tại Việt Nam khoảng 1.5 năm rồi rút hồ sơ chuyển tiếp sang Swinburne Úc (có 2 hình thức 1 là rút hồ sơ như trên và 2 là vẫn để hồ sơ ở Việt Nam nhưng học kiểu trao đổi 1-2 kì bên Úc). Em tìm hiểu thì du học sinh học tại Úc xong có thể xin visa 485 để làm việc đâu đó vài năm. Vậy nếu lựa chọn học chương trình Swinburne tại Việt Nam khoảng 1.5 năm rồi rút hồ sơ chuyển tiếp sang Swinburne Úc 2 năm, xong bằng cử nhân đó thì có thuộc diện xin Visa ở lại làm việc vài năm như trên không ạ. Việc xin visa làm việc đó nó có gì khác so với sang học bên Úc ngay từ đầu không. Em xem cái file các ngành cử nhân có thể được cấp visa 485 làm việc thì thấy cũng có ngành IT học từ Swinburne. Vấn đề băn khoăn là hình thức học sang ngay từ đầu hay học chuyển tiếp có được cấp visa 485 không. Em cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

MinhKhoi2007

Xe tăng
Cái này phải hỏi trực tiếp nhà trường ấy, hình như họ có trong tài liệu tuyển sinh đấy.

FC Juventus

Xe buýt
Em chào các bác nhà otofun mình. Chả là em có con năm tới vào đại học nên cũng đang tính một số option để định hướng cho cháu. Nó cũng vừa thi Ielts được 6.5. Một trong số đó là học ngành IT chương trình Swinburne tại Việt Nam khoảng 1.5 năm rồi rút hồ sơ chuyển tiếp sang Swinburne Úc (có 2 hình thức 1 là rút hồ sơ như trên và 2 là vẫn để hồ sơ ở Việt Nam nhưng học kiểu trao đổi 1-2 kì bên Úc). Em tìm hiểu thì du học sinh học tại Úc xong có thể xin visa 485 để làm việc đâu đó vài năm. Vậy nếu lựa chọn học chương trình Swinburne tại Việt Nam khoảng 1.5 năm rồi rút hồ sơ chuyển tiếp sang Swinburne Úc 2 năm, xong bằng cử nhân đó thì có thuộc diện xin Visa ở lại làm việc vài năm như trên không ạ. Việc xin visa làm việc đó nó có gì khác so với sang học bên Úc ngay từ đầu không. Em xem cái file các ngành cử nhân có thể được cấp visa 485 làm việc thì thấy cũng có ngành IT học từ Swinburne. Vấn đề băn khoăn là hình thức học sang ngay từ đầu hay học chuyển tiếp có được cấp visa 485 không. Em cám ơn các bác.
Học phí cả khoá học Việt rồi sang Úc là bao tiền cụ ơi.

Em thì lâu không biết khoản visa nhưng em biết thả các bạn sv sang Úc ở 1-2năm các bạn ý có 1k cách để ở lại làm việc hợp pháp cụ ạ.

Lancerdo_son

Xe buýt

Em thì lâu không biết khoản visa nhưng em biết thả các bạn sv sang Úc ở 1-2năm các bạn ý có 1k cách để ở lại làm việc hợp pháp cụ ạ.
Học phí bên Việt là 150 tr/năm chưa có học bổng bác ah. Sau đó rút hồ sơ sang bên Úc thì học phí theo trường Úc đâu đó 27k/năm. Tín chỉ bên VN giá trị như nhau vì cùng 1 hệ thống.

FC Juventus

Xe buýt
Học phí bên Việt là 150 tr/năm chưa có học bổng bác ah. Sau đó rút hồ sơ sang bên Úc thì học phí theo trường Úc đâu đó 27k/năm. Tín chỉ bên VN giá trị như nhau vì cùng 1 hệ thống.
Có 1 cách là cụ cứ cho cháu học ở đâu với thời hạn thoải mái nhất thời gian đầu. Thời gian cuối sang bển Exchange. Tốt nghiệp xong nếu cần đăng ký 1 khoá trường TAFE là visa tha hồ cụ ạ.

NewVegas

Xe tải
E khuyên các bác là cố gắng đầu tư cho cháu sang đó học các trường lớn (Group of 8), ra còn xin được việc làm và ở lại định cư. Học kiểu trường bé lại còn nửa nạc nửa mỡ thế này ra ko xin đc việc đâu. Đừng so mấy cháu Olympia vì đội đấy đầu nó tốt sẵn.

FC Juventus

Xe buýt
E khuyên các bác là cố gắng đầu tư cho cháu sang đó học các trường lớn (Group of 8), ra còn xin được việc làm và ở lại định cư. Học kiểu trường bé lại còn nửa nạc nửa mỡ thế này ra ko xin đc việc đâu. Đừng so mấy cháu Olympia vì đội đấy đầu nó tốt sẵn.
Em là 1 Ausaid student và được 1 chị người gốc Việt quản lý Ausiad program của trường khuyên là đừng có học G8 cho tốn xèng, học mấy cái UC, RMIT,... thôi. " Mày nhìn con cái nhà sứ quán nó học ở đâu kìa em ơi" - she said cụ ạ :))

Nhimtiu

Xe container
Học cao học thì đc cấp visa đâu 4-5 năm nên nếu cho f1 học đh ở đây sau học cao học tiếp bên đó cũng là 01 option cụ ạ. Cụ check thêm với em Quyên Cao bên tuyển sinh xem nhé: Không 90 456907 chín.

Nhimtiu

Xe container

Cụ check thông tin trên site này là có nhé, học phí tầm 517củ cho 3 năm học, khoảng = 1/2 so với giá RMIT cụ nha.

FC Juventus

Xe buýt
Cụ check thông tin trên site này là có nhé, học phí tầm 517củ cho 3 năm học, khoảng = 1/2 so với giá RMIT cụ nha.

Việc quản lý sinh viên và chất lượng đầu ra thực tế có được như RMIT không cụ. Hay ở tầm chương trình liên kết của Western Sydney với ĐHKT HCM ạ. Cảm ơn cụ ạ.

Cún béo

Xe tải
Em là 1 Ausaid student và được 1 chị người gốc Việt quản lý Ausiad program của trường khuyên là đừng có học G8 cho tốn xèng, học mấy cái UC, RMIT,... thôi. " Mày nhìn con cái nhà sứ quán nó học ở đâu kìa em ơi" - she said cụ ạ :))
Em xin lỗi cụ chứ tiền nào của ấy ạ. G8 thì học phí cao ngất, con nhà sứ quán có khi không có tiền mà vào học. Em ngày xưa học G8 trường em hệ thống thư viện, học liệu, phòng lab hiện đại, phong phú, giảng viên toàn người đầu ngành, em qua sang mấy trường nhỏ, cái thư viện và đầu sách lèo tèo, toàn thấy bọn Tầu học. Cụ nào khuyên vào G8 học là chuẩn bài rồi.

FC Juventus

Xe buýt
Thế cụ oánh giá sứ quán nhà mình ở bên hơi thấp rồi cụ ạ.

Có thể em sai vì em chỉ có quan sát của em dù em học ANU nhưng để so sánh thì cụ có thể tìm hiểu thêm dân local chọn G8 hay chọn mấy trường dạng local ạ.

Nhimtiu

Xe container
Việc quản lý sinh viên và chất lượng đầu ra thực tế có được như RMIT không cụ. Hay ở tầm chương trình liên kết của Western Sydney với ĐHKT HCM ạ. Cảm ơn cụ ạ.
SB Vietnam thì là của bên FPT họ liên kết để đầu tư và có 3 nghành mũi nhọn như cụ xem ở link trên, cơ sở vật chất trong SG thì cũng nhỏ thôi, ngoài HN campus cũng dùng 2 địa điểm khá khiêm tốn. Trường chính bên Melbourne thì cs vật chất ngon rồi k nói và chắc chắn nếu học đó thì sẽ ổn nhất so với các campus khác. Em đã tới tất cả các campus của SB rồi nên em biết khá rõ. Em cũng có f1 sắp vào đh và có thể theo nghành IT ( data science) nếu điểm SAT ổn thì có thể xin đc bên bách khoa nếu k thì xin bên SB chắc cũng đc chút học bổng( tiền còn phải đóng cho 3 năm chắc khoảng 300tr), học SB thì sẽ chỉ phải học 3 năm thay vì 4 năm như các trường khác nên có thể sau đó sẽ học tiếp lên bên Úc thì sẽ có visa ở lại làm việc. Nghành IT thì bên đó cũng nhiều chỉ tiêu cụ ạ. Một số bạn em thì cả hai chị em đều học SB ở Vietnam. Vì trường cũng mới đc vài năm nên chất lượng thì cần phải thêm tg để kiểm chứng em nghĩ thế. Bạn em giảng dạy bên SB ở Mel và em có biết các gv bên này tương đối do tính chất cv của em nữa. Trên là một vài thông tin em biết còn cụ cứ tìm hiểu thêm nhé.

NewVegas

Xe tải
Con nhà sứ quán thì cũng bình thường như con nhà khác thôi bác. Nếu theo định hướng đó thì bác thử tìm hiểu thêm xem con nhà bác Nguyễn Bá Thanh học đâu, con nhà Vinacafe, Viettinbank... học đâu.

Lancerdo_son

Xe buýt
Học cao học thì đc cấp visa đâu 4-5 năm nên nếu cho f1 học đh ở đây sau học cao học tiếp bên đó cũng là 01 option cụ ạ. Cụ check thêm với em Quyên Cao bên tuyển sinh xem nhé: Không 90 456907 chín.
Ôi em cám ơn bác nhé! Đúng là em cũng đã tính đến cả PA này. Thêm nữa là cũng có chút thuận lợi là gia đình em gái ruột cũng đang định cư ở Mel nên mới tính đến chuyện này chứ ban đầu nếu F1 đỗ ngành IT ĐH công nghệ ĐH quốc gia thì học 4 năm ở VN xong sang đó làm cao học cũng là lựa chọn tốt. Hiii nhiều khi mình cứ tính vậy chứ có khi chúng nó học ĐH xong đi làm luôn lại theo hướng khác hiii