[Funland] Học đại học dễ quá, thừa thời gian học cùng lúc 2-3 trường

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Tí hỏi tiền bối học đại học ở thập niên 90 rồi :) làm gì có vụ thời điểm đó học được vài trường Đại Học cngf 1 núc được.
p/s: trừ trường hợp dân năng khiếu như dân nhạc viện hoặc học viện thể thao học thêm trường thứ 2....

Trần Gia

Xe tăng
nếu học BK và học 1 trường đh nữa giờ hành chính, tốt nghiệp được là quá giỏi. Không quan trọng là bằng gì cụ ạ.
Trên họ nói học đhbkhn với một trường đh nữa. Nếu không phải là đhbkhn thì em không bàn.
E đang nói việc học 1 trường thôi ạ, thì học kiểu tài tử vẫn tốt nghiệp bình thường, không khó chỉ có điều kết quả cũng thường. 2 trường 1 lúc thì e gặp rồi , học cùng e luôn, vừa học Giao thông vs Luật, lệch 2 năm. Vất vả nên có 1 năm phải bảo lưu bên Luật, ra trường bên Gt Tbk, còn luật e ko rõ

Muahechaynang

[Tịch thu bằng lái]
Đúng tuổi phải K35 chứ cụ? Nếu học sớm mới K33 cụ ạ mà ko thể K33 được vì học sớm 2 năm, mà trượt K36 :D
Đúng tuổi 72 K34. 89-94. Ô nào kêu K35 thì là đi học muộn 1 năm hoặc tăng K hoặc thi trượt 1 năm
P/s còm rõ ràng là học muộn 1 năm, bác đọc thành sớm

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Đúng tuổi 72 K34. 89-94. Ô nào kêu K35 thì là đi học muộn 1 năm hoặc tăng K hoặc thi trượt 1 năm
P/s còm rõ ràng là học muộn 1 năm, bác đọc thành sớm
Đúng rồi cụ e quên mất e mất 1 năm mới đỗ =)) tăng ca thêm 1 năm nữa =)) thành ra loạn K luôn

Viet Luong

Xe máy
Em học đại học rồi, bạn bè em dạng siêu siêu cũng có, nhưng nói học ĐH BKHN, ĐH QGHN cùng lúc mà nói nhàn thì em đang đặt dấu hỏi to đùng, đặc biệt học vào những năm 1990. Liệu có nổ quá không?

View attachment 6406757

từ trước tới giờ chỉ có thi đầu vào là khó thôi chứ vào được rồi đừng quậy phá học làng nhàng cũng có bằng
thời tôi học năm cuối có những thằng bạn vừa làm luận văn vừa ôn thi đại học
riêng tôi học cũng làng nhàng cũng có 2 bằng tốt nghiệp để lót máy tính kèm 1 mớ chứng chỉ A B C tin anh gì tùm lum

Eng_HN

Xe tải
em bách khoa K42 đây. Có ông anh cùng lớp học Kinh tế quốc dân và DHBK song song luôn. chắc bên KT không điểm danh.
Có thể không đi học, do không bị điểm danh, nhưng không học mà thi qua, mang tiếng cho đh KTQD quá.
Em chưa thấy ông nào không đi học mà thì qua. Kiến thức đại học, có phải kiến thức vỡ lòng đâu. Kiếm cái bằng đh mà không phải đi học dễ thế sao??

Eng_HN

Xe tải
từ trước tới giờ chỉ có thi đầu vào là khó thôi chứ vào được rồi đừng quậy phá học làng nhàng cũng có bằng
thời tôi học năm cuối có những thằng bạn vừa làm luận văn vừa ôn thi đại học
riêng tôi học cũng làng nhàng cũng có 2 bằng tốt nghiệp để lót máy tính kèm 1 mớ chứng chỉ A B C tin anh gì tùm lum
Những năm 9x, quy chế khắt khe, vào BK mà quậy. Giỏi thì tồn tại được 2 kỳ.

botom

Xe tăng
Cháu là cái chú ấy đây cụ ơi, nhưng mà cháu đính chính là cháu học TA buổi chiều chứ ko phải buổi tối cụ nhé. Sáng cháu cân 1 trường trong Đông ngạc, trưa xe đạp bám vai đứa bạn xe máy chạy vèo vèo ra SPNN làm xuất cơm bụi rồi chiều cân nốt bên nhà D2. Nói chung hồi đó lớp TA của cháu ra trường các bạn ở tỉnh toàn về làm giáo viên, ngon phết,
Đúng là ko thể học 2 trường chính quy cùng 1 lúc, đơn giản vì hồ sơ chỉ có 1 bộ gốc, nhưng cá nhân cháu thấy biết ơn hệ tại chức TA trường ĐHSPNN những năm 199x...
ĐHNN bên Thanh Xuân thì hệ tại chức học buổi tối cụ ạ. Nghĩ lại thấy hồi đấy mình cũng chăm thật, ngày học BK, tối vào học NN, ròng rã 5 năm BK, gần 4 năm NN. Nhưng cũng đáng, ra trường làm cho tây, lĩnh tiền đô, nhờ có tý tiếng Anh hơn mấy đứa bạn khác, mặc dù bọn nó giỏi hơn mình. Nhưng nói thật dạy tiếng Anh hồi đấy của ĐH nhà mình cũng hơi chuối. Đọc, viết thì tàm tạm, nghe nói thì vẫn rất kém. Học 4 năm, mà ra nói với tây vẫn chưa được. Không may mắn gặp được đôi vợ chồng già bác sỹ người Mỹ, nghỉ hưu, sang VN dạy miễn phí nghe nói cho 2 tháng, thì có lẽ em cũng chẳng phỏng vấn xin việc với tây được :(

chaytim

Xe điện
ĐHNN bên Thanh Xuân thì hệ tại chức học buổi tối cụ ạ. Nghĩ lại thấy hồi đấy mình cũng chăm thật, ngày học BK, tối vào học NN, ròng rã 5 năm BK, gần 4 năm NN. Nhưng cũng đáng, ra trường làm cho tây, lĩnh tiền đô, nhờ có tý tiếng Anh hơn mấy đứa bạn khác, mặc dù bọn nó giỏi hơn mình. Nhưng nói thật dạy tiếng Anh hồi đấy của ĐH nhà mình cũng hơi chuối. Đọc, viết thì tàm tạm, nghe nói thì vẫn rất kém. Học 4 năm, mà ra nói với tây vẫn chưa được. Không may mắn gặp được đôi vợ chồng già bác sỹ người Mỹ, nghỉ hưu, sang VN dạy miễn phí nghe nói cho 2 tháng, thì có lẽ em cũng chẳng phỏng vấn xin việc với tây được :(
Cụ mà kỹ thuật BK đính kèm TA bắn nhoay nhoáy những năm 199x-200x thì nhất cụ rồi :D
Em nhất trí với cụ những năm ơ kìa ấy, TA các trường NNg của mình còn nặng về ngữ pháp, đọc, viết. Nghe, nói yếu ớt. Nếu ai không mạnh dạn, ko có năng khiếu ngôn ngữ một chút và ra trường ko làm cho cty nước ngoài thì đúng là bằng cấp cất đáy tủ, chữ thầy trả lại cho thầy.
Nhưng đúng là 20-25 năm rồi, mặt bằng các em, các cháu có khá hơn, nhưng đủ TA để làm việc tay bo với Tây, VN mình vẫn thiếu lắm cụ ạ

wae alpha

Xe tải
Với hệ bằng 2 bằng 3 nó ko như bằng 1 đâu. Nó như hệ B với Tại chức. Giờ bỏ 2 hệ đấy rồi nên ko hình dung ra.
Những năm 1991,1992 học tại chức BKHN cũng vỡ mồm như chính quy vậy, cũng tập trung thời gian và thí nghiệm,học đại cương thi chuyển giai đoạn, thực tập như các bạn chính quy bên nhà C1 chỉ khác là học lý thuyết là ở bên TC khu nhà bát giác thôi.

fadco

Xe container

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Nói hơi quá đấy, thế hệ 8x vào đc đại học tốp đầu ko phải đơn giản, và học thật sự thì cũng rất căng

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

lamthanhngoc

Xe tải
Thi vào Bk, học và lấy được bằng không khó
Thời em thì cứ cày bộ đề ngon là đỗ. Đương nhiên học cũng có thi lại nhưng để qua các môn và ra trường đúng hạn 5 năm không phải là khó.
Em chỉ phục mỗi bọn học Kỹ sư tài năng thôi.
hết năm 1 thì có thể đăng ký học thêm trường kinh tế, ngoại ngữ nhưng học buổi tối.
Ông Hưng cũng là dạng hiểu biết rộng, chứ không phải sâu về kỹ thuật. Nhưng có tiền nhiều hơn em là giỏi hơn em.

Eng_HN

Xe tải
Thi vào Bk, học và lấy được bằng không khó
Thời em thì cứ cày bộ đề ngon là đỗ. Đương nhiên học cũng có thi lại nhưng để qua các môn và ra trường đúng hạn 5 năm không phải là khó.
Em chỉ phục mỗi bọn học Kỹ sư tài năng thôi.
hết năm 1 thì có thể đăng ký học thêm trường kinh tế, ngoại ngữ nhưng học buổi tối.
Ông Hưng cũng là dạng hiểu biết rộng, chứ không phải sâu về kỹ thuật. Nhưng có tiền nhiều hơn em là giỏi hơn em.
Nói đến học tài năng, vậy cụ học khoá gần đây rồi, thời 199x bộ đề ở đâu mà cày hả cụ?

dung_hn2810

Xe hơi
xác giàu có, xem thấy cũng hiểu biết sâu rộng, vậy chém gì chả được, ai đi mà xác minh đâu