[Funland] Học LẬP TRÌNH chọn trường nào: HV Bưu chính hay ĐH Quốc gia

Mua_thu_vang

Xe đạp
Xin chào các bác, các cô, chú anh, chị và các cháu ạ! (Dạ cháu xin phép xưng là tôi cho tiện ạ)
Cho tôi xin nhờ cậy cả nhà xíu với ạ!

Con trai tôi năm nay vào đại học, con mê ngành lập trình. Con đỗ cả 2 trường và giờ đang không biết nên học ngành này ở trường nào:
1. Học viện Bưu Chính; hay
2. ĐH Quốc gia ạ?!

Nhờ cả nhà chỉ giáo giúp ạ!
Tôi xin chân thành cảm ơn! ❤

nadal21

Xe máy
Cháu nghĩ, quan trọng nhất là chọn cái ngành con thích. Còn 2 trường này thì sàn sàn như nhau, chỉ yếu là cháu chủ động, tích cực tìm tòi, đó là điều quan trọng nhất. Thầy cô trong trường chỉ là người hướng dẫn thôi, khác nhiều với học phổ thông.

noisepic

Xe máy
ngành này học QG ổn, bưu chính e ko học ko biết.

Lập trình thì cứ ĐH Tự Nhiên hoặc ĐH Công nghệ Thông tin của ĐHQG mà học thôi ạ. Học ĐH thì vẫn quan trọng là bản thân có đam mê, có nghiên cứu tìm tòi chứ giáo viên cũng chỉ dạy những cái cơ bản của ngành thôi.

thanhlonghtc

Xe hơi
Em có 2 ông em học Bưu chính ra làm khá ổn nên 1 vote cho Bưu chính

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
học lập trình thì cần gì học trường đại học nào, ra aptech hoặc fpt cụ nhé. 6 tháng code là cụ có thể đi làm thuê nhận jop được rồi.

Mua_thu_vang

Xe đạp
Cháu nghĩ, quan trọng nhất là chọn cái ngành con thích. Còn 2 trường này thì sàn sàn như nhau, chỉ yếu là cháu chủ động, tích cực tìm tòi, đó là điều quan trọng nhất. Thầy cô trong trường chỉ là người hướng dẫn thôi, khác nhiều với học phổ thông.
Uh cô cũng nghĩ con biết con thik ngành này là may rồi hii. Còn lại thì do bản thân nỗ lực học tập là chính! Cô cảm ơn cháu nhiều nhé!

Mua_thu_vang

Xe đạp
Lập trình thì cứ ĐH Tự Nhiên hoặc ĐH Công nghệ Thông tin của ĐHQG mà học thôi ạ. Học ĐH thì vẫn quan trọng là bản thân có đam mê, có nghiên cứu tìm tòi chứ giáo viên cũng chỉ dạy những cái cơ bản của ngành thôi.
Dạ cảm ơn bạn nhìu! Mình cũng nghĩ thế! Giờ lại phát sinh 1 câu hỏi khác là ĐH Công nghệ - ĐHQG hay ĐH Tự nhiên - ĐHQG?! Nhờ bạn tư vấn giúp với ạ. Tks bạn nhìu!

Mua_thu_vang

Xe đạp
Em là em bỏ 1 phiếu cho đại học quốc gia.

Thầy trò vui vẻ ntn cơ mà

xon-xao-vu-hieu-truong-mac-ao-nhung-cam-quyen-truong-o-le-trao-bang-tot-nghiep-dai-hoc.jpeg
Hiiii vâng công nhận vụ này vui thật hiiii.
Giờ con lại k biết chọn trong ĐHQG thì trường ĐH Công nghệ hay ĐH Tự nhiên? (Con thik lập trình ạ).
Có vẻ như ĐH Công nghệ thiên về thực hành lập trình nhiều hơn pk ạ?

Mss AN TÂM

Xe điện
Nghe tên thì ĐHQG thích hơn mợ ạ, còn e thấy đâu tiện đi lại mình học.

Mua_thu_vang

Xe đạp
học lập trình thì cần gì học trường đại học nào, ra aptech hoặc fpt cụ nhé. 6 tháng code là cụ có thể đi làm thuê nhận jop được rồi.
Hiii cảm ơn bạn nhìu ah! Đúng là học nghề lập trình thì chỉ cần mấy khoá ở Aptech hay FPtT
Con sợ sau này thất nghiệp nên vẫn cố dắt cái bằng đại nhọc cho yên tâm ạ hiii
Hiii cảm ơn cụ nhìu ah! Đúng là học nghề lập trình thì chỉ cần mấy khoá ở Aptech hay FPT là ok cụ nhỉ!
Con sợ sau này thất nghiệp nên vẫn cố dắt cái bằng đại nhọc cho yên tâm ạ hiii

Dạ cảm ơn bạn nhìu! Mình cũng nghĩ thế! Giờ lại phát sinh 1 câu hỏi khác là ĐH Công nghệ - ĐHQG hay ĐH Tự nhiên - ĐHQG?! Nhờ bạn tư vấn giúp với ạ. Tks bạn nhìu!
ĐH Tự Nhiên thì nó nhiều ngành, còn ĐH Công Nghệ Thông Tin thì mới thành lập hồi 2006, chỉ chuyên về các ngành liên quan đến IT, giáo trình với giáo viên thì cũng là từ bên Tự Nhiên qua thôi. Học Tự Nhiên thì ai nghe cũng biết, học 2 năm ở Thủ Đức. Còn học CNTT thì full 4 năm ở Thủ Đức, trang web cho sv thì thân thiện hơn.
Tuỳ bác chọn thôi, quan trọng vẫn là tinh thần tự học, tự tìm tòi của con trai bác.