[Funland] Học ngành Logistics xong nên xin vào làm chỗ nào nhà nước ngon ạ

Azeglio

Xe điện
Em đang nói con ngâm cứu ngành công nghệ thực phẩm cụ ạ. Cụ cho e xin ý kiến về ngành này với.
Không chuyên vào chế biến, vì khách hàng sẽ tự đưa tiêu chuẩn, công nghệ. Chuyên vào nuôi, trồng sạch.
Cái quan trọng nhất, là không dư lượng thuốc bảo vệ thực vật.
Anh kỹ sư nông nghiệp biết giao tiếp quốc tế, là tương lai của chúng ta (Ý kiến cá nhân mợ nhé).

Mytv

Xe điện
Ko hẳn cụ ạ. Em biết nhiều trường hợp đc gửi gắm làm tky. Nhưng để gửi gắm được thì cũng phải có ảnh hưởng chứ quen biết phọt phẹt có gửi chả sếp nào dám nhận.
Nhiều chứ mợ. E thấy đội thơ ký/giúp việc toàn dc gửi thôi. Tất nhiên đội này phải đáp ứng đa số y/c của vị trí đó.
Mà e tưởng mợ chỉ quan tâm mấy cậu oppa đẹp choai chứ lê la sang cả ccnn thế:D

Ko hẳn cụ ạ. Em biết nhiều trường hợp đc gửi gắm làm tky. Nhưng để gửi gắm được thì cũng phải có ảnh hưởng chứ quen biết phọt phẹt có gửi chả sếp nào dám nhận.
Thư ký là vị trí nhậy cảm, thường các Sếp gửi gắm và có sự trao đổi qua lại với nhau, dành cho con cháu trong nhà hoặc đệ ruột của các vị ấy, ghế đó thì đúng là triển vọng.

xe đạp Japan

Xe tăng
Thư ký là vị trí nhậy cảm, thường các Sếp gửi gắm và có sự trao đổi qua lại với nhau, dành cho con cháu trong nhà hoặc đệ ruột của các vị ấy, ghế đó thì đúng là triển vọng.
Mấy năm gần đây thư ký, trợ lý một số cụ to ngoài này toàn vào trong Nam làm phó chủ tịch hoặc chủ tịch tỉnh. Các cụ này thường cuối tuần hoặc cuối tháng lại bay ra HN về thăm gia đình.

tranhien1979

Xe tăng
Cụ chủ xin vào TCHC hay HCKT nhà nước thu cao ít lo kiểm toán

VuNgoanMuc

Xe điện
Thanh tra giao thông so với hải quan thế nào hả cụ
"Ngon" hay không là do mình.. chỗ nào mà người quen của cụ có tiếng nói, có thể "nói" được bộ sậu ở đấy thì xin về .. đã xác định nhờ người quen làm to có thể tác động đến xin việc thì học ngành nghề gì quan trọng gì..

L.C.D

Xe container
Con mợ học lớp mấy rồi ạ. CNTP là ngành em học ở BKHN đó :)
Con em đã xong chương trình dự bị đh. Đầu tháng 3 này cháu vào ĐH. Giờ vẫn chưa chốt ngành mợ ạ. Mợ cho em xin ý kiến về ngành CNTP và triển vọng nghề nghiệp trong tương lai đc ko mợ?

L.C.D

Xe container
Nhiều chứ mợ. E thấy đội thơ ký/giúp việc toàn dc gửi thôi. Tất nhiên đội này phải đáp ứng đa số y/c của vị trí đó.
Mà e tưởng mợ chỉ quan tâm mấy cậu oppa đẹp choai chứ lê la sang cả ccnn thế:D
Em chơi thân thiết với toàn đội tky mà cụ. Bọn chúng đẹp zai sáng láng ko thua ộp pa là mấy cụ ạ :D

TranCB

Xe tăng
Ngon chắc phải làm ở văn phòng chính phủ

L.C.D

Xe container
Thì làm về AI. :)
Đùa mợ chút. Nông nghiệp sach mợ ơi.
Không nhầm thì mợ dân FTU hay sao nhỉ? Mỗi ngành ý chúng ta có lợi thế cạnh tranh. Đừng đi vào công nghệ cao, hay tự động hóa, hay xuất nhập khẩu, hay gì gì mà mặc vest đi hội thảo.
Bọn developed, chúng nhìn chúng ta nửa con mắt.
Theo ngành nông nghiệp thì RMIT ko có ngành lông nghiệp cụ ạ. Khổ nỗi cháu nó ko có lựa chọn nào ngoài RMIT 😂 Và e cũng ko hoàn toàn hướng nó quay về nước làm việc, nên em ko hẳn là cần chọn ngành có dư địa phát triển trong nước cụ ạ.. Em đang bảo nó hỏi ý kiến tư vấn của trường để chuyển sang Công nghệ thực phẩm và dinh dưỡng, sau đó có thể học thêm công nghệ dược.

tuyen19587

Xe tải
Nếu bạn ra trường và có vài năm kinh nghiệm rồi, mình tư vấn cho bạn 1 con đường trong nhà nước rất tốt. Ấy là làm thư ký riêng cho lãnh đạo bắt đầu từ cấp thứ trưởng. Vị trí này chỉ tương đương phóng phò, à nhầm, phó phòng. Nhưng đây là con đường giúp con người trưởng thành vô cùng nhanh, toàn diện cả về chuyên môn nghiệp vụ lẫn kỹ năng ứng xử, biết tự cải thiện hình thức cho phù hợp với vị trí việc làm nữa.
Tất nhiên khởi đầu bạn cần có hình thức tàm tạm, ko quá dốt nát, ứng xử biết mình biết người (cái này qua các còm trong thớt thì mình thấy bạn cần học nhiều lắm). Công việc sẽ buộc bạn phải đọc nhiều, trau dồi nhiều, hy sinh thời gian cá nhân vì lúc đó bạn gần như phải đáp ứng mọi yêu cầu của sếp về công việc cũng như các thứ ngoài công việc, bất kể giờ giấc. 1 nhiệm kỳ thư ký 3-5 năm giúp bạn trưởng thành ngoài sức tưởng tượng, có thu nhập tốt và có rất nhiều mối quan hệ, rất nhiều cơ hội - những thứ này ko định giá được bằng tiền. Sau nhiệm kỳ thư ký, khẳng định là các sếp sẽ bố trí cho tky của mình 1 vị trí tốt.
Nhưng để có thể gửi gắm bạn vào vị trí thư ký cho cấp thứ trưởng, ông to mà bạn quen cũng phải bét nhất đồng cấp thứ trưởng hoặc hơn, và quan trọng nhất ông í phải rất rất thân thiết và tin cậy bạn.
Haha, cụ chắc trêu chủ theard, làm trầy chật ra chưa chắc đã đc vào vị trí thư ký nói gì đến vc mối qh ko sâu và ko kinh nghiệm như cụ chủ theard. Hàng đc ký gửi nó phải đc đào tạo từ trứng nước rồi.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Logistic lởm thì cứ GHTK, Bee, GSM thì cần choá gì xin.
Vào NN không đục khoét thì xin vào VNPT, ViettelPost 🤣
Nghe post 1st thì đoán 99,99 dân từ TNT đổ ra. Chỉ nhăm nhăm kiếm chỗ trong nhà nước.

Logistic xịn như Havard Láng, KTQD thì không cần phải nhờ phụ huynh xin!
Logistic RMIT thì xin đâu ạ? Thằng nhà em đi làm Hưng Yên 2 năm rồi, giờ muốn lôi về HN kẻo nó chuyển khẩu mất

hungeverest

Xe điện
Đến đội 4c cũng chả húng khệnh ntn. :))
Đội 4C thời bây giờ họ được chỉ bảo đầy đủ, tỉnh đòn lắm cụ, là hổ nhưng cứ meo meo cho giống mèo để mọi người nghĩ là mèo thôi. Còn đội mèo thì cứ phải gầm lên để mọi người nghĩ là hổ.kk