[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

stone_lamp

Xe điện
Chẳng phải chỉ ở trên mạng ném đá, mà thực tế cũng bị như vậy, cũng đáng đời rồi, chắc còn phải tiếp diễn nữa. Đọc tin nhắn thằng cu 16 tuổi còn nhỏ nên chắc cũng húng lên như vậy. Hi vọng pháp luật xử đúng, còn không phải tự nhiên 3 bố con nó bị như vậy.
Ấy dà, tin nhắn phải có cơ quan đt xác nhận cụ nhé. Bây h đừng võ đoán, cẩn thận phải có cHứng cớ cỤ ạ

Vomoicuoi

Xe tăng
Em theo dõi bên luật sư Nguyễn Anh Thơm thì thằng lớn lớp 10 đánh là chính, và thằng đó nó còn tập boxing. Có 1 bạn nhà gần đó bình luận, nhà nó côn đồ từ thời ông nội, mẹ nó ko dạy được con nên bỏ đi, thằng bố nuôi 2 đứa con và tối nào cũng dậy con đấm bốc trên tầng 4 (em hóng ở bình luận thôi, còn đúng hay ko em ko rõ :v)
Đẻ 2 thằng con trai mà dạy dỗ kiểu này là chết.

Finew

Xe buýt

Có vẻ bắt đầu chiến dịch Omo.
Người nhà nạn nhân sắp chết méo hỏi đi hỏi hàng xóm thủ phạm.
Nếu sự việc không như báo đài đưa thì nhân chứng chịu áp lực quá nhỉ, còn không có clips hay cctv; Một người hàng xóm không danh tính, một tổ trưởng chỉ phỏng đoán người khác qua nghề nghiệp, lý lẽ không thỏa đáng được; Chưa nói, tất cả các báo hình như lấy tư liệu từ 1 PV hay sao ấy;

Chỉnh sửa cuối:

uây tầu

Xe tải

Các cháu nó ngoan thế này cơ mà. Có khả năng nạn nhân dùng gáy tấn công rồi nghi phạm giơ tay ra đỡ nên làm nạn nhân bị thương không nhỉ?

khanhnguyen09

Xe container

Toàn tào lao, đánh chết con người ta thì phải đền tội theo pháp luật, kể cả hàng ngày ông ngoan lắm.

just for fun

Xe lăn
Xin lỗi các cụ vì có thể trông mặt ma` bắt hình dong nhưng cháu lớp 10 kia học TTGD thường xuyên thì chắc ko "hiền" lắm đâu ạ. Còn cái tin nhắn lan truyền thì e thấy giống hàng fake của mấy thằng cha con mẹ câu like để tăng view thì giống hơn ạ.
Tấ nhiên là ko hiền rồi, ko hiền thì mới xông vào đánh con người ta chứ hiền thì đã ko dám.
F1.2 nhà cháu be bé đi học bị các bạn bắt nạt, cháu xúi F1.1 lên trường dọa các bạn để cho chúng nó đỡ bắt nạt F1.2 mà nó có chịu đi đâu. Bảo là chỉ cần lừ lừ đi lên hỏi sao mày bắt nạt em tao thôi mà nó còn ko làm ấy.

bmw_diesel

Xe buýt
Ông nào lên of cũng nhận mình đức cao vọng trọng rồi đc quyền phán xử online với 1 thằng bé lớp 10 à?
Nó có tội thì pháp luật sẽ trừng phạt nó chứ các thánh ngồi gõ phím khi ko có lời khai, ko có chứng cứ, ...rồi kết tội CẢ GIA ĐÌNH nó thế này thế kia thì phèn lắm :)

doctor103

Xe điện
Nếu sự việc không như báo đài đưa thì nhân chứng chịu áp lực quá nhỉ, còn không có clips hay cctv; Một người hàng xóm không danh tính, một tổ trưởng chỉ phỏng đoán người khác qua nghề nghiệp, lý lẽ không thỏa đáng được; Chưa nói, tất cả các báo hình như lấy tư liệu từ 1 PV hay sao ấy;
làm sao mà theo sát nhau 24/24 được, lúc gặp mình thì họ hiền, lúc khác thì chưa biết thế nào, trong số những người quen của em có 1 đồng chí làm công tác đoàn của 1 đơn vị nhà nước mà đùng 1 cái lộ ra chơi hàng trắng thế là đi vài niên rồi, tiêu tan sự nghiệp khi phải đi bóc lịch

polizia

Xe container
Vấn đề ở đây là đạo đức của 1 số thằng pv như đầu b\.
Chúng nó cũng chơi mxh, cũng chơi forum… nên phải thừa hiểu cả xã hội đang sục sôi vụ này.
Vậy thì chúng nó rảnh da’i đi phỏng vấn hàng xóm rồi về viết lên mấy câu như “cháu nó ngoan lắm, anh ấy thuần tính lắm” … để làm cái gì vậy?
Ngoài ra chưa ai check đc vs 1 thằng chủ tiệm may áo dài bình dân ở làng thì quan hệ ntn để có thể nhờ vả truyền thông đc nhỉ?
Khó hiểu phết.

Khongdanhvong

Xe điện

Thấy bảo có nhiều nhân chứng đứng đấy thì không hỏi, sao lại đi hỏi hàng xóm không liên quan vụ việc làm gì.

Ocdaonho

Xe tải

Em đọc mà giận run lên cụ ạ.
Chúng nó tẩy trắng trơ trẽn quá, đi phỏng vấn hàng xóm khen gia đình thủ phạm ngoan hiền, lèo lái thậm chí đe doạ dư luận. Chả lẽ nhà này nó nhiều tiền nhiều quan hệ đến thế thật, vụ này nổi đình nổi đám thế mà bọn lều báo nó vừa mất hết lương tri vừa ngu dốt đi tẩy trắng cho thủ phạm?
Đoạn tin nhắn của thằng nhóc 16t kia, dù là thật hay fake giờ cũng thành thật rồi. Chúng nó nghĩ tiền có thể mua được tất cả.

Thích Nói Phét

Xe điện
Chúng nó tẩy trắng trơ trẽn quá, đi phỏng vấn hàng xóm khen gia đình thủ phạm ngoan hiền, lèo lái thậm chí đe doạ dư luận. Chả lẽ nhà này nó nhiều tiền nhiều quan hệ đến thế thật, vụ này nổi đình nổi đám thế mà bọn lều báo nó vừa mất hết lương tri vừa ngu dốt đi tẩy trắng cho thủ phạm?
Đoạn tin nhắn của thằng nhóc 16t kia, dù là thật hay fake giờ cũng thành thật rồi. Chúng nó nghĩ tiền có thể mua được tất cả.
Tôi chưa thấy tẩy trắng quần áo ở đây. Hàng xóm họ cho nhận xét bề nổi của băng chìm thôi, ngay cả vợ chồng cũng chưa chắc hiểu rõ nhau nói chi hàng xóm nhận xét...
Khi nào án không thành án mới là tẩy trắng.

xedieu

Xe cút kít
Tẩy kiểu này - nếu có - thì người nhà (người quen…) là tay to bên truyền thông hoặc quản lý truyền thông chứ không phải bên xxx. Kinh nghiệm cá nhân của em!

just for fun

Xe lăn
Đoạn tin nhắn, thật là thật mà fake là fake, không thể nói dù là thật hay fake giờ cũng thành thật. Cháu cho rằng làm DTV online cũng phải có nguyên tắc của DTV online, ví dụ vụ cái thớt của HDH, nó được mua từ ngoài chợ về thì các anh CA cũng phải giải thích nó là vật tương tự, mua từ ngoài chợ về chứ ko thể lấy đấy làm tang vật vụ án.

My Hao

Xe điện
Vụ án này về mặt thu thập chứng cứ thì phía bị hại sẽ chịu thiệt. Cháu bé giờ nằm đó, không thể nói gì có lợi cho mình. Cháu là dân ngụ cư, liệu cháu có dám đánh cháu lớp 6 giữa đình làng người ta không? Ai ở quê thì đều biết, mỗi người đều có họ hay dây mơ dễ mái với gần như cả làng. Giờ những người làng chứng kiến sự việc sẽ nói điều bất lợi cho người làng họ?

Mytv

Xe điện
Tôi chưa thấy tẩy trắng quần áo ở đây. Hàng xóm họ cho nhận xét bề nổi của băng chìm thôi, ngay cả vợ chồng cũng chưa chắc hiểu rõ nhau nói chi hàng xóm nhận xét...
Khi nào án không thành án mới là tẩy trắng.
Cụ làm việc với loài báo bao h chưa? Chắc chắn là chưa rồi. Cno méo rảnh háng để đi viết mấy cái thông tin như cháu nó ở nhà ngoan lắm, bố mẹ cháu nó sống rất chan hoà với hàng xóm láng giềng ạ.

toyennha

Xe lăn
Ở chỗ tôi có vụ việc như sau: tháng 4/2023 có 1 cậu hs học lớp 12 yêu đương và chuốc say con bé học lớp 9 xong rồi hiếp con người ta. Cậu này sinh ngày 19/12/2005. Khi gđ nhà bị hại làm đơn tố cáo thì vẫn thấy cậu kia đi học bình thường, lại còn nhở nhơ kênh kiệu. Đúng 9h sáng ngày 19/12/2023 không hơn không kém(lúc này cậu này đang học ĐH) 4 đ/c công an đến trường Đại học, vào tận lớp cậu này đang học đọc lệnh bắt khẩn cấp rồi đưa lên xe bít bùng chở đi trước sự ngỡ ngàng của bạn bè và gv. Đấy, CA họ chờ đúng 18 tuổi không hơn không kém thì có chạy sang “Đức” cũng không thoát được đâu !
Nhưng khi ra toàn vẫn xét lúc phạm tội chưa đủ tuổi thành niên cụ ơi. Được cái nhốt nó lúc nó hơn 18t thì lúc tạm giam cho nó vào phòng "tốt" hơn để "đại bàng" tiện chăm sóc hơn

Finew

Xe buýt
Cụ làm việc với loài báo bao h chưa? Chắc chắn là chưa rồi. Cno méo rảnh háng để đi viết mấy cái thông tin như cháu nó ở nhà ngoan lắm, bố mẹ cháu nó sống rất chan hoà với hàng xóm láng giềng ạ.
Ngoan mấy thì phạm tội là thành tội phạm, cứ xử đúng người, đúng theo bằng chứng. Báo thì viết theo "góc nhìn", có thể kg phản ánh đúng sự việc, sự thật khách quan. Bài ra dần dần thế này, mai khéo có bài về nhân quyền, tính vị tha cũng kg chừng.

Lelong1411

Xe tăng
Tấ nhiên là ko hiền rồi, ko hiền thì mới xông vào đánh con người ta chứ hiền thì đã ko dám.
F1.2 nhà cháu be bé đi học bị các bạn bắt nạt, cháu xúi F1.1 lên trường dọa các bạn để cho chúng nó đỡ bắt nạt F1.2 mà nó có chịu đi đâu. Bảo là chỉ cần lừ lừ đi lên hỏi sao mày bắt nạt em tao thôi mà nó còn ko làm ấy.
Cũng tuỳ đó mợ ôi. Chuyện đánh nhau đôi khi nó là hành động bột phát, cháu lớp 6,7 đánh nhau suốt vì cứ đạp xe qua làng khác là bị chúng nó đánh, sau thủ sẵn gậy đứa nào ra nhảy xuống tẩn luôn :)). Cấp 3 cháu học trg điểm tỉnh cũng bị 1 thằng nó tát cho phát rồi sau cháu kéo quân chặn đường tát lại :)) mà từ bé đến giờ chưa ai bảo cháu ko ngoan :v. Còn mấy đứa học TTGD thường xuyên thì kinh lắm. Mợ mà nghe chúng nó nói chuyện vs nhau thì chắc choáng: hút thuốc chơi đồ, đánh nhau, play girl chả thiếu cái gì…