[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

--Lamborghini--

Xe lăn
Cháu vợ của cậu f1 Thỏ lớp 8 cũng gặp trường hợp na ná như cháu ở TB nêu trên. Nhà kia có tí thâm,làm cầm đồ. Chắc ngoài " quan hệ quen thuộc do làm ăn" cũng có tí ra vẻ trên cơ, đến gia đình ăn nói kiểu nửa bố thí nửa dọa.

Gia đình cô kia thì lành, CNVC, nửa không muốn to chuyện nửa cũng ngại va vấp công quyền nên cũng có ý xuôi nhưng nhà kia được đà lấn tiếp. Thằng cậu đem chuyện kể xin ý kiến, Thỏ bảo làm đến cùng chết mother nó chứ sao để nó và loại xx kia làm càn được. Bọn cóc nhái cứ tưởng bàn tay che bầu trời.

Sau lạy van xin bãi nại, Thỏ bảo kể cả bãi nại từ phía gia đình nạn nhân nhưng CQĐT nhận thấy đủ dấu hiệu và căn cứ thì cáo bãi nại chỉ để.... làm cảnh và nếu ra Tòa may ra được coi là tình tiết giảm nhẹ. Chú thụ lý ban đầu cũng tè ra tiết canh, đến nhà nài nỉ và chắc cũng đi 1 mớ.

Đậu xanh bọn khốn!
Về nguyên tắc như cụ nói, nếu có đủ dấu hiệu hình sự thì kể cả nạn nhân bãi nại thì cũng chỉ là một hình thức giảm nhẹ trong bản án thôi.
Nhưng khốn nạn là tất cả những cái đó do chúng nó quyết định được tùy thuộc vào tiền ngậm vào mồm trừ khi nạn nhân hoặc ng nhà hiểu được hoặc có ng tư vấn.
Thời này mạng xã hội phát triển nên việc bưng bít không dễ như trước đây.

Vomoicuoi

Xe tăng
Ở mình hơi tý là đụng chân , đụng tay, nhưng sau vụ này cũng đỡ. Như em đây hôm qua chỗ trang trại em nuôi gà , gà thả vườn rộng . Có 1 con chó đen xì như con gấu nhà ai chắc lúc cho ăn nó xổng ra đuổi gà . Em chay đuổi theo nó chạy vào làng , mình dò hỏi vào nhà chủ cũng chỉ nói là anh nhốt nó lại , nó bắt gà của em mấy lần rồi , chứ em ko muốn đánh bả, nếu chó hoang thì em sẽ đánh bả. Chủ nhận và hứa nhốt lại, mấy lần trước bực quá nhưng mình cũng chưa nỡ làm mạnh

Thích Nói Phét

Xe điện
Vụ này giờ sao rồi các cụ ?