Học tập các cụ, nhà em cũng xuyên Việt ạ!

savagecrazy

Xe hơi
Gọi là xuyên Việt cho oai chứ do quỹ thời gian có hạn và nhà em đi ít người (chỉ có mình em lái) nên cũng cố gắng đi nhiều nhất có thể thôi ạ. Nhà em dự định sẽ đi đến Tuy Hoà rồi quay về HN. Thế nên em làm topic này vừa chia sẻ một chút với các cụ, vừa nhân tiện đi đến đâu thì hỏi kinh nghiệm các cụ đến đấy ạ.\:D/

Thời gian dự kiến là 13 ngày, phương tiện là Ford Fiesta, số người: 2(em và gấu chó). Do năm ngoái nhà em cũng đã đi đến Đà Nẵng bằng cung đường Hồ Chí Minh nên năm nay nhà em chọn đường 1 để thay đổi không khí.:-B

Hiện nhà em đang ở Lăng Cô rồi, tối hôm qua thì ở Thiên Cầm nhưng mạng mẽo chán quá nên giờ mới up bài được ạ.:-w

Nhà em xuất phát lúc 5h30 cho sớm sủa. Bình minh lên rất đẹp.

Chạy đến Ninh Bình là 7h00 thì dừng chân ăn sáng. Nhà em kiếm được hàng ăn sáng sạch sẽ, có cây to đỗ xe cực mát.;;)

Ăn sáng xong xuôi, đổ xăng đầy bình thì mới coi là chính thức lên đường. Em chạy đến Thanh Hoá thấy có cái cổng chào đẹp quá, chộp luôn ạ.

Đường vào Thiên Cầm đi qua một vài bãi cát trắng, tuy không đẹp như những cồn cát ở phía trong nhưng lại làm nổi lên sự khô cằn, khó khăn của cuộc sống người Hà Tĩnh.

Nhà em có mặt ở Thiên Cầm lúc 14h30, lấy phòng nghỉ một lát rồi ra biển. Do em đặt phòng muộn nên không lấy được mấy khách sạn gần biển. Nhà em ở ks Thanh Lịch mất 800k/đêm mà phòng ốc cũng chả ra sao. Biển hôm nay sóng to vô đối, đánh một lúc là tụt hết cả quần :))

Tụt quần xong mệt quá nhà em đành lên bãi cát nằm thở :))

Tạm thế đã ạ, ảnh ngày hôm nay tối em post. Các cụ ủng hộ thì vodka em nhé 8->

keeponlylove

Xe điện
Sư cụ! Dám gọi em nó là "Gấu chó" cơ à? =)).
Chúc cụ và "Gấu chó" đi tơi vui vẻ và có sản phẩm mang về nhá! ^^

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
e thề cụ để cái nước ảnh nom rất tởm, e phải nhìn lại cụ và gấu chó nằm trên cái j hóa ra nước biển :(

tieubaobao

Xe tăng
hâm mộ cụ quá, em cũng đang ấp ủ dự định cụ,vợ cả và vợ hai đều sẵn sàng, F1 thì rất háo hức, cơ mà khổ cái chưa sắp xếp được thời gian

savagecrazy

Xe hơi
e thề cụ để cái nước ảnh nom rất tởm, e phải nhìn lại cụ và gấu chó nằm trên cái j hóa ra nước biển :(
Hehe, cụ thông cảm, ko phải là tại nước ảnh mà tại ra biển em lười mang máy ảnh, chỉ đút ip vào trong cái bao cao su chống nước, mà khổ, cái bao nó lại màu vàng như thế ạ =))))))))))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Hehe, cụ thông cảm, ko phải là tại nước ảnh mà tại ra biển em lười mang máy ảnh, chỉ đút ip vào trong cái bao cao su chống nước, mà khổ, cái bao nó lại màu vàng như thế ạ =))))))))))
vâng, màu ngà ngà nữa làm e thấy cụ và gấu nằm trên cái j nhầy nhụa lắm :))b-(

savagecrazy

Xe hơi
hâm mộ cụ quá, em cũng đang ấp ủ dự định cụ,vợ cả và vợ hai đều sẵn sàng, F1 thì rất háo hức, cơ mà khổ cái chưa sắp xếp được thời gian
Em nghiệm rồi, cứ ở nhà tính thế nào rồi cũng lại dek đi được. Nên em rút kinh nguyệt mặc kệ hết, cứ thế là đi thôi, đến lúc lên đường rồi thì thấy lại dễ hơn ngồi nhà tính cụ ạ.

Sư cụ! Dám gọi em nó là "Gấu chó" cơ à? =)).
Chúc cụ và "Gấu chó" đi tơi vui vẻ và có sản phẩm mang về nhá! ^^
Cảm ơn cụ, em sẽ cố gắng phấn đấu ạ :))

savagecrazy

Xe hơi
Tiếp chuyện hôm nay ạ. Vì cung đường ngày hôm nay cũng khá dài (từ Thiên Cầm đến Lăng Cô cỡ khoảng 400km) nên nhà em cũng lại phải lọ mọ xuất phát từ sớm. Nhất là sáng ra nhìn biển thậm chí còn dữ dội hơn hôm qua nên không có gì phải luyến tiếc cả :D. Em hỏi chuyện mấy bác bán hàng ở đấy thì thấy bảo biển động vì gió mùa, nên cụ nào định ra biển khu vực miền Bắc và Bắc Trung Bộ mấy hôm nay thì ngâm cứu lại nhé.

Đây là cảnh biển sáng nay ạ. Lúc chụp là nhà em đang ăn sáng, tầm hơn 6h. Đến 6h30 thì xuất phát để kịp ăn trưa ở Huế

Đi được hơn 1 tiếng thì trời đổ mưa khá dày hạt, nhưng đoạn đường từ Hà Tĩnh vào đến Quảng Trị thì lại đẹp quá nên mưa làm em càng thêm hưng phấn :))

Trên đường thỉnh thoảng gặp những tổ lái thế này ạ. Cụ xe khách đi ngược chiều em đang nằm gọn không nhúc nhích được trong đàn bò này =))

Nhà em đến Huế lúc hơn 12h, vì năm ngoái nhà em đi Huế rồi nên năm nay rút về ở Lăng Cô cho thay đổi không khí. Thế nên chỉ rẽ vào Huế ăn cơm và xăng cộ chút rồi lại out ngay. Em vẫn kết con đường này ở Huế nhất, cây lúc nào cũng xanh mướt, mát mắt vô cùng!

Gấu chó nhà em thì cứ đòi ăn cơm chay. Đồ ăn chay ở Huế vẫn thích vì là chay thật 100% chứ ko giả chó giả mèo, và cũng rất ok cả về giá cả và chất lượng.

Ăn trưa xong nhà em lại lên đường đến Lăng Cô. Đoạn từ Huế đến Lăng Cô đường đang làm khá xấu, có vài đoạn đẹp thì lại dính biển khu dân cư nên cứ bò ra đường mà đi thôi. Khoảng hơn 2h chiều thì đến được chỗ này làm em mừng quá :D

Em đặt phòng ở Lăng Cô Beach Resort, phòng budget giá 800 (đặt qua Agoda vì em gọi trực tiếp thì lễ tân bảo hết phòng). Cá nhân em thấy ở phòng này là tạm ổn, còn mấy phòng villa giá 3-4 củ thì hơi chát so với chất lượng.

Những tưởng được tắm biển ngon lành thì trời vẫn không chịu chiều lòng người, biển ở đây sóng vẫn rất rát, tụt rất nhiều quần :)) Nhà em lội nước được một lúc thì đành phải thôi, đi dạo và tìm đường ăn tối.

Bữa tối ở quán Sao Biển Bé Đen theo kinh nghiệm của các cụ đi trước, khá ổn. Phục vụ cực tốt, đồ ăn ngon và giá cả cũng không đến nỗi nào. Mực sim ở đây nhiều trứng khủng khiếp, tôm chắc thịt, có con sò mai gì đó to bằng bàn tay cũng khá ngon. Cả cơm canh, thức ăn mặn và đồ uống giá hơn 700k, ăn xong em no đến mức chỉ muốn bò 4 chân ra xe. Quán này có cái hay nữa là nằm sát bên đầm nên nếu đi ăn lúc chưa tắt nắng thì view cực đẹp.

Chương trình kể chuyện đêm khuya của em hôm nay tạm dừng ạ. Ngày mai nhà em sẽ vào Hội An chơi vì gấu chó nhà em đi Hội An mấy lần toàn hụt. Sẽ có ảnh và chuyện để hầu các cụ ngày mai ạ :D

keeponlylove

Xe điện
Cụ đi nhớ úp đết thường xuyên cho cả nhà hóng với nhé! Đến điểm nào mà qua đêm thì nhờ cụ pót cụ tỉ, chi tiết cái cảnh giường chiếu và giá cả cụ thể. Khổ, nhà em F1 còn nhỏ nên quan ngại sâu sắc vấn đề đó. :D

Nguyen AG

Xe hơi
Nhìn ảnh sò mai nướng mỡ hành lại nhớ biển... Chúc đội cụ chủ đi chơi thuận lợi!

kiaduoicut123

Xe hơi
đi với gấu thế này thì sức đâu mà cụ đi xa được

kienvt

Xe hơi
chuyến đi của cụ thú vị quá :D

Truong268

Xe tải
Hóng ảnh chuyến đi của cụ!chúc cụ đi chơi vui vẻ.

hn03

Xe điện
Kê dép hóng

yensuong

Xe điện
Nhất Cụ chủ, xuyên có 2 người, muốn xuyên lúc nào chả được =)), hóng cụ xuyên tiếp ạ

KhanhBeo

Xe buýt
Website
muaoto.vn
Hay quá, chúc kụ lên đường mạnh khỏe, e định sang năm làm 1 chuyến

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Đường xá dạo này đang làm đường thế nào hả cụ chủ thớt? Nghe cụ Lê Khánh Vân tả thì vẫn đẹp lắm vì sửa xong gần như hết rồi. Tốc độ trung bình cụ chủ đi được bao nhiêu km/h thế?
Đợt vừa rồi e đi vẫn còn làm ở đoạn Nghệ An mệt quá.