[Funland] Học theo mô hình STEAME từ tiểu học liệu có lên cơm cháo j ko cccm?

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
Theo cccm thì học theo mô hình STEAME từ tiểu học liệu có lên cơm cháo j ko ạ? Em có đọc trên mạng thấy bảo học theo kiểu này sẽ giúp phát huy trẻ theo hướng đa trí thông minh? Không biết như nào nhỉ? Khổ quá năm sau F1 vào lớp 1 mà cả nhà nhốn nhao tìm trường chọn lớp từ giờ. Em thì định đky vào trường thực nghiệm Victory, vì cháu em học ở đấy thấy cũng khá ổn. Gấu em thì nằng nặc đòi đăng ký học trường liên cấp Tesla Hà Đông theo mô hình mới kia đấy ạ, em tìm trên mạng thì ko thấy thông tin mấy, nên ko biết như nào. Cccm có nhiều kinh nghiệm chọn trường cho F1, cho em xin lời khuyên vụ này đc ko?

matitbk1456

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài phương pháp thì còn phụ thuộc vào cả thầy cô truyền tải và học trò học như nào nữa chứ cụ
Cụ mợ nên tung đồng xu rồi chọn :))

antidau

Tháo bánh
Cháu thấy có vẻ mợ đang seeder cho hệ thống trường này thì đúng hơn
Chứ cứ vứt con mợ ra trường công VN học, các cháu theo được mà không phải đi phong bì thầy cô để lên lớp là đều bị nhồi học STEM Toán-Lý-Hóa ung đầu cả
Cứ học đến lớp 12 làm bài giải được đạo hàm, tích phân là STEM chính tông hết mợ ạ
Đại học Âu-Mỹ ngành AI programming các cháu sinh viên Tây cứ nói là phải học Đại số tuyến tính,
thề với mợ là bất kỳ ai đã từng đi học Đại Học ngành khối A ở VN thấy cái môn này ở trong quyển Toán cao cấp 1 dễ vcl ra ạ :))
Còn muốn xin được việc ở Google lương 15k $ 1 tháng thì mời con mợ vẫn phải đi thi olympic Toán Tin tức VNOI ạ

Chỉnh sửa cuối:

Dung773vit

Xe buýt
Khổ thân bọn trẻ ngày nay. Chương trình lớp 1 hiện nay bao gồm cả sách giáo khoa thì toàn tăng tốc, không đủ thời gian cho trẻ ngấm làm cho từ cô đến trò, phụ huynh hiện nay đều quay cuồng; cộng thêm Tiếng Anh, các môn kỹ năng mà lại còn chồng thêm món này nữa.

duonglam89

Xe hơi
Theo cccm thì học theo mô hình STEAME từ tiểu học liệu có lên cơm cháo j ko ạ? Em có đọc trên mạng thấy bảo học theo kiểu này sẽ giúp phát huy trẻ theo hướng đa trí thông minh? Không biết như nào nhỉ? Khổ quá năm sau F1 vào lớp 1 mà cả nhà nhốn nhao tìm trường chọn lớp từ giờ. Em thì định đky vào trường thực nghiệm Victory, vì cháu em học ở đấy thấy cũng khá ổn. Gấu em thì nằng nặc đòi đăng ký học trường liên cấp Tesla Hà Đông theo mô hình mới kia đấy ạ, em tìm trên mạng thì ko thấy thông tin mấy, nên ko biết như nào. Cccm có nhiều kinh nghiệm chọn trường cho F1, cho em xin lời khuyên vụ này đc ko?
Em thấy Stem thì có vẻ nhiều trường đang theo rồi
Steame thì cũng có nghe nhưng có vẻ chưa nhiều, nói chung tìm hiểu thì phương pháp nào cũng ok. Quan trọng mình định hướng cho con trẻ như nào ạ. Nghe cụ nói thì chắc cụ mạn hà đông, xa la j đó. Khu đó nếu học Stem thì có trường Chu văn an cũng ok, còn nếu muốn theo phương pháp steame như cụ hỏi thì Tesla school chuẩn bài. Trường thực nghiệm kia cũng khá nổi đấy, có cả trường mầm non thì phải. Tùy cụ mợ, mấy trường như đó thấy đều ổn

mrbin

[Tịch thu bằng lái]
Chứ cứ vứt con mợ ra trường công VN học, các cháu theo được mà không phải đi phong bì thầy cô để lên lớp là đều bị nhồi học STEM Toán-Lý-Hóa ung đầu cả
Cứ học đến lớp 12 làm bài giải được đạo hàm, tích phân là STEM chính tông hết mợ ạ
Đại học Âu-Mỹ ngành AI programming các cháu sinh viên Tây cứ nói là phải học Đại số tuyến tính,
thề với mợ là bất kỳ ai đã từng đi học Đại Học ngành khối A ở VN thấy cái môn này ở trong quyển Toán cao cấp 1 dễ vcl ra ạ :))
Còn muốn xin được việc ở Google lương 15k $ 1 tháng thì mời con mợ vẫn phải đi thi olympic Toán Tin tức VNOI ạ
Cụ nói thế nào, em thì chả bênh bên nào, em trung lập, ko học Steam cũng chẳng học Steame nhưng mà rõ ràng là sinh ra các phương pháp học du nhập từ nc ngoài về nó phải khác so với cách dạy truyền thống ở các trường công lập việt nam mình. So sánh đầu vào 2 người giống nhau, nhưng 1 người đc học trong môi trường quốc tế từ cơ sở với phương pháp ( Stem hoặc Steame chẳng hạn) còn 1 người học trường làng bình thường. Em tin nó phải có sự khác nhau, ko thế thì sao sinh ra những trường tiêu chuẩn quốc tế, học theo pp này kia. phải có sự khác biệt thì mới thu mỗi tháng học phí hơn vài triệu có khi 8-10 tr so với trường bt chứ
Còn cụ nói lớp 12 làm đc đạo hàm, tích phân mà gọi là Stem ko đúng, Stem nó là áp dụng nhuần nhuyễn Công nghệ - khoa học - kỹ thuật - toán học ... cái cụ nói chỉ là đại số của toán học cấp 3 mà thôi. Cụ nghĩ đơn giản thôi, chứ ko phải thế đâu ạ. Còn như phương pháp Steame thì ngoài 4 cái như Stem nó thêm: nghệ thuật - tiếng anh nữa ... nó là kiểu học tích hợp, kết hợp nhuần nhuyễn các môn ý.
Cụ thử google 1 lần đi ạ

CúĐêm

Xe tải
cứ nghĩ đơn giản thôi, học như nào? con có thích ko? có hứng thú hay thích nghi được không? đừng đặt áp lực lớn lên cả con và cha mẹ cụ ạ, nghĩ đơn giản thì nó đơn giản thôi

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi thật cụ ạ
Cụ nhạy cảm vậy nhìn đâu cũng thấy sạn thế? chắc tối qua mới xem bóng đá, nghi thằng trọng tài có khuất tất đúng ko :)) Em vào rp fb nó rồi :D
Em fun tí thôi.
Em nghiêm chỉnh như này ạ: ku cậu nhà em năm tới vào lớp 1, em định cho cháu theo học trường thực nghiệm Victory, trường này quanh khu em cũng nổi. Nhưng gấu em thì muốn cho học Tesla school cơ, thấy bảo mô hình giáo dục Steame đấy ( nó khác Stem đấy cụ ạ, thấy bảo xịn xò hơn Stem) vợ em nói em ù cả tai luôn. Em muốn nghiêm túc tìm hiểu xem nên cho cháu học trường nào phù hợp và tốt cho cháu nhất
Cụ mợ nào biết phít bách cho em. Ko yêu đừng nói lời cay đắng :D

binhoanh

[Tịch thu bằng lái]
Cần gì học hành gì
Cứ ở nhà kêu gấu bác dạy cho, đi học lại sợ covid lắm :))
Nhà em bao giờ hết dịch thì đi

Cần gì học hành gì
Cứ ở nhà kêu gấu bác dạy cho, đi học lại sợ covid lắm :))
Nhà em bao giờ hết dịch thì đi
Nhà nc đang xây dựng kịch bản: sống chung với dịch đấy. cụ mợ định cho con thất học và cô mất dạy hết cả hay sao =))
Nói vậy chứ như cụ chủ hại não phết ạ, cấp 1 nhọc lòng nhất đấy

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em thấy Stem thì có vẻ nhiều trường đang theo rồi
Steame thì cũng có nghe nhưng có vẻ chưa nhiều, nói chung tìm hiểu thì phương pháp nào cũng ok. Quan trọng mình định hướng cho con trẻ như nào ạ. Nghe cụ nói thì chắc cụ mạn hà đông, xa la j đó. Khu đó nếu học Stem thì có trường Chu văn an cũng ok, còn nếu muốn theo phương pháp steame như cụ hỏi thì Tesla school chuẩn bài. Trường thực nghiệm kia cũng khá nổi đấy, có cả trường mầm non thì phải. Tùy cụ mợ, mấy trường như đó thấy đều ổn
Cụ ấy đến 90% là seeder cho món Steame này rồi.
Ban đầu là Stem, ròi Steam giờ đã Steame. Như chong chóng.
Mục đích là qua các mô hình, hoạt động thu được kiến thức. Về VN thì đa số nghĩ học để làm ra sản phẩm.
Con em học trường công. Em thì cứ thấy con chỉ cần 1/2, 2/3 thời gian để làm bài tập trên trường. Thời gian còn lại đi chơi, đi thể dục, đọc sách, làm đồ chơi là em vui. Tự bản thân em.cũng cung cấp được ối kiến thức ngoài sách vở.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Theo e cấp 1 chỉ cần chơi nhiều, học vừa phải thôi nên k nên học trường nào nặng quá, nhiều bạn cấp 1 học giỏi nhưng về sau đuối do giỏi do nhồi ép chứ k phải năng lực.

hieukon

Xe container
em thấy mấy nhà phải cho con chuyển lại trường công, vì trường tư dạy toàn kỹ năng, ít kiến thức lắm.

jazzzzz

Xe lăn
Trường vắng tanh, Hs không muốn học trường công, k vào đc Ban Mai sẽ vô đó.

nhuanckotoak49

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có điều kiện thì cho học thôi, vì mấy trường kiểu quốc tế dĩ nhiên là môi trường, csvc hay phương pháp học đều hiện đại hơn trường công lập rồi. Cháu em học 1 trường Steam thấy cũng khá ổn. Còn trường Steame thì em có đọc về phương pháp này, kết hợp tích hợp các lĩnh vực khoa học - kỹ thuật- nghệ thuật- công nghệ- toán học - tiếng anh, nghe thì khá ok nhưng thực tế thì em chịu. Cũng nghe tới trường liên cấp tesla hà đông này rồi. nhưng trải nghiệm thì nhà em chưa có, nhưng mô hình học của phương pháp đáng tham khảo. Nên cơm cháo j hay ko thì em chịu

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
ok em cảm ơn các cụ mợ, em sẽ tự nghiên cứu thêm ạ, nhiều cụ mợ nhạy cảm quá thành ra em không dám hỏi han j thêm không lại nói ... quân xanh quân đỏ, mệt ghê
một lần nữa cảm ơn các cụ mợ

TraiVungCao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem trường có học thử không
Cho cháu qua cả 2 bên mỗi bên học thử vài buổi
à mà ngoài Tết có khi đỡ dịch may ra mới mở cửa chứ nhể. hay hỏi xem 2 trường đó có mở lớp dạy trc cho lớp 1 thì đky trải nghiệm thật xem như nào
chúc cụ may mắn

An Cốt Nam

[Tịch thu bằng lái]
2 bác nên tung đồng xu 2 mặt, chọn cho dễ, chứ căng thẳng thế cẩn thận cụ chủ lại được nằm gầm tủ à nhầm sofa ;))

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
Thấy nhiều cụ mợ nói Stem, Steam hay Steame học nặng, ko có tuổi thơ các thứ, cấp 1 chơi thôi ... có thể các cụ mợ chưa từng cho con học thật theo các mô hình, phương pháp này. Chứ em thấy học theo các p/p đó có phải ép học nhiều môn, học nặng đâu nhỉ. Nó là sự kết hợp các môn có sẵn vào thành môn học đặc thù trong quá trình học, vẫn bám vào SGK theo như BGDĐT ban hành mà, học theo p/p ( vd như Steame - mới nhất chẳng hạn) sẽ giúp học sinh rèn luyện đc kỹ năng ngoại ngữ, có tư duy phản biện, cả biết sử dụng kỹ thuật, công nghệ. Những p/p như này vốn dĩ đề cao óc sáng tạo để giải quyết các vđ thực tiễn. P/p học vẫn đề cao chủ nghĩa cá nhân. Chứ ko phải ép học, hay chỉ làm bài tập, đọc chép đâu ạ ( cái này là theo mô hình công thì đúng hơn ạ)
Còn như trường thực nghiệm Victoria cụ chủ nói em ko rõ dạy theo j chỉ biết chỗ khu Văn quán, trường liên cấp Tesla em đc biết dạy theo mô hình Steame ở khu tập thể bộ công an chỗ Tân triều. Quanh đây còn có trường Chu văn ăn định hướng theo Stem nữa. Cụ chủ cần thì tham khảo nốt cho đủ bộ :D