[Funland] học tiếng anh

tung1311 .

Xe điện
Em mới cho học thử Effortless từ đầu hè thì thấy có vẻ ổn (thằng đầu nhà em lớp 6 mới học Effortless thấy hơi muộn và nó lớn cũng khó ốp nó học hơn). Mục tiêu dự kiến của em hết năm 2024 hai chị em học xong chương trình này chuyển sang cho đọc sách và xem phim để luyện nghe và tăng từ vựng. EM không biết lên lớp 8-9 có phải học ngữ pháp theo kiểu hàn lâm cổ truyền như thằng anh không, cái này em chuột bạch thời gian sẽ trả lời :D
Là cái này hả cụ?

dongnat123

Xe container
Là cái này hả cụ?
Em dùng bản free tự học gồm 4 levels, bài đầu tiên là day of the dead, a kiss.... Mỗi bài thường có 1 file audio và mini story... 4 level này chắc học phải 2-3 năm mới xong

rongme77

Xe hơi
trước em tải Effortless English ở đây, hình như link này là bản đầy đủ nhất.

Thanmen

Xe buýt
E 38t, đầu tiên nghe các cụ tiền bối trên này học kênh Kenny, dan hauer . Song sau một thời gian học e tìm thêm đc nhiều kênh khác như easyenglish, linguamarina,hoặc kênh của các bạn nói tiếng mỹ, Facebook chịu khó xem các comment của ng mỹ .cũng gần tròn 1 năm học, từ hồi giãn cách, level của e tăng đáng kể, mà lúc nào học cũng thấy hứng thú(để đc cái hứng thú thì phải học phát âm chuẩn trước nha).thêm một ngôn ngữ, thêm một cuộc đời.

Haith_XL

Xe tải
Dạ mời cụ học chương trình tiếng Anh cho người đi làm của bên em.

Học với giáo viên sư phạm bản ngữ người Mỹ (giáo viên học ngành sư phạm để đi dạy tiếng Anh ấy ạ).

Bên em cung cấp luôn chương trình trò chuyện với buddies để thực hành song song trong quá trình học.

Các cụ xem thông tin ở đây ạ: https://drive.google.com/file/d/1SVyJJ4TJCtSBdtIWmyBrURX1DMHviq-l/view?usp=sharing

Kính các cụ.

Chương trình học IEP.png

KD.Phúc VInh

Xe máy
Chúc mợ thành công trên con đường học tiếng Anh. Mỗi ngày ráng ghi nhớ và học tầm 10 từ vựng từ cơ bản đến nâng cao. Quan điểm của em là trau dồi tiếng anh là trau dồi suốt đời ạ

Girl lai oto

Xe tải
Theo kinh nghiệm cá nhân em thì bước đầu các cụ học theo tích luỹ vốn từ vựng theo hệ câu đơn giản giao tiếp thông thường, đừng chú trọng nhiều vào ngữ pháp. Có số vốn từ cơ bản (những danh từ, động từ, tính từ liên quan tới cuộc sống thường ngày) là sẽ mạnh dạn học nói những câu ngắn và đúng. Trên YouTube có cách học theo phim Friends mà em thấy hay và giúp mình hiểu được cả văn hoá nước ngoài. Hội thoại trong phim thường ngắn, câu ngắn mà ý nhiều và sử dụng hàng ngày luôn. Phát âm có lẽ là khó nhất sau việc tích lũy vốn từ, các cụ luyện nhiều và nói từng từ chuẩn một, một mẹo học nhỏ là để ý tới vị trí lưỡi khi người bản xứ phát âm từ tiếng Anh, sẽ đỡ đi rất nhiều khi mình muốn nói chuẩn như họ.

Còn Zin

Xe tải
Nếu bác muốn học online với giáo viên Phil thì e giới thiệu cho 1 anh, anh ý đang học với cô giáo Phil ( cô ấy đang ở Phil) lấy phí cũng rẻ lắm. E k phải môi giới nhaz, e đang sống ở nc ngoài ạ.
cụ cho em xin số để em học với ah

Tình hình là có bác nào đang học tiếng anh không ạ? tuổi em giờ không còn trẻ lắm, đang tự học tiếng anh, cũng có đi qua trung tâm mà sao vẫn không thể vào được á. Cụ mợ có cách nào học hay chỉ giúp em với nhé. À mà có bác nào cũng học tiếng anh như em không, có thể học chung giúp đỡ nhau được không ạ? hi.........
Nếu cụ muốn học tiếng anh giao tiếp thì cụ phải học thật nhiều từ vựng vào. Sau đó thì tìm giáo viên hỗ trợ nói để tạo phản xạ. Nhưng cũng phải kiên trì.

vanhai493

Xe điện
Tình hình là có bác nào đang học tiếng anh không ạ? tuổi em giờ không còn trẻ lắm, đang tự học tiếng anh, cũng có đi qua trung tâm mà sao vẫn không thể vào được á. Cụ mợ có cách nào học hay chỉ giúp em với nhé. À mà có bác nào cũng học tiếng anh như em không, có thể học chung giúp đỡ nhau được không ạ? hi.........
sau 2 năm h sao rồi chủ thót?

techcombak

Xe buýt
Giờ này chủ theaf chắc đi lấy ck rồi. Đùa chứ có cụ mợ nào quyết tâm học tiếng anh thì sang Phillipin học 1 khoá cấp tốc 3 tháng. Chỉ ăn với học tiếng anh trong môi trường toàn tiếng anh. Hiệu quả hơn tự học ở Việt Nam! rất nhiều.

BMW 325

Xe tải
Cụ mợ học tiếng anh kiểu gì? F1 nhà em luyện thi IELTS đăng ký trên trung tâm IELTS Linh UK đấy ạ. TRực tiếp cô Linh Uk đứng lớp giảng dạy nên hiệu quả chắc hẳn ra gì này nọ. Bình thường đăng ký khóa học cấp tốc mà có cô này dạy hơi bị khó. Cô này được cái có nhiều năm kinh nghiệm về học tập cũng như giảng dạy bên Uk rồi nên kiến thức và cách truyền đạt rất ổn. Thấy bảo có cả lớp học online cho những người ở xa cũng rất ok đấy