[Funland] Hội BlackBerry - Tất tần tật các vấn đề về Blackberry, hỗ trợ, giao lưu, chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

dvd

Xe tăng
Em đăng ký gia nhập hội cụ ạ
À.
Vậy trước tiên cụ phải show mã pin cho chủ tịch Kim jong Ceo.
Sau là cụ nên mua thêm 1 con bấp phơ lâu để cấp cứu lúc hết pin.
Đa số 99 trên này đều thế cả.

K-amaro

Xe buýt
Thì nhìn thấy Z10 chán là đúng òi.
Em đợi Q10, nhất là đợi xem bin nó được mấy hôm, ko cứ con 9320 em dung. Dòng BB này có đặc điểm hơi bị hay quả nó nà càng xấu dùng càng ngon ke..ke...
Q10 xấu lắm cụ ơi, giá lại càng xấu, xấu kinh khủng, xấu khủng khiếp, xấu ... không để đâu cho hết cái xấu

heroesdaubu

Xe điện
Em dùng em BB9700 với gói bis của vinaphone, thử kết nối internet trên PC qua em nó nhờ anh Gúc giúp thì ko được. Các cụ dùng rồi advise em với?

HangB2

Xe điện
Em dùng em BB9700 với gói bis của vinaphone, thử kết nối internet trên PC qua em nó nhờ anh Gúc giúp thì ko được. Các cụ dùng rồi advise em với?
cái BB Mobile Internet này phải dùng qua Blackberry Desktop Manager cụ ạ, nếu chưa cài thì cụ cài nó vào PC đã
tiếp thì như sau ợ:
kết nối BB với BDM qua cable
> trên giao diện BDM chọn tool > start mobile internet setting > add
1. Profile name: cụ tự chọn sao cho dễ nhớ
2. User name: mms
3. Password: mms
4. Access point: m3-world
5. Additional command: cụ cứ bỏ trống
(mục 2 - 4 là cho vina cụ nhé, của mobi và viettel khác đó ạ)
> cụ chọn kết nối là xong
--------------------------------------
em pót luôn thông số của mobi và viettel lên ngộ nhỡ cụ nào có nhu cầu thì đỡ phải hỏi :D
* Mobiphone :
1. Username : mms
2. Password : mms
3. Access point : m-wap

*Viettel
1. User name: để trống
2. Password: để trống
3. Access point: v-internet

hieu78

Xe tăng
KO cần thế đâu a ơi, bật BDM bản cao hơn là BDS, cắm BB vào (cắm trước hay sau bật BDS đều được) nó connect xong, bên góc trái của BDS có chữ Mobile Interner, ấn vào là xong, ko cần khai báo gì hết, vì bản chất nó lấy data từ BB mà, nó sẽ hoạt động như USB 3G thôi, khi đó đó trên BB sẽ báo chữ Modem Mode Enabled,

Nhớ là bật 3G trên BB cho nó nhanh, và khi có SMS hay cuộc gọi có thể nó sẽ ngắt data vào máy tính,

HangB2

Xe điện
KO cần thế đâu a ơi, bật BDM bản cao hơn là BDS, cắm BB vào (cắm trước hay sau bật BDS đều được) nó connect xong, bên góc trái của BDS có chữ Mobile Interner, ấn vào là xong, ko cần khai báo gì hết, vì bản chất nó lấy data từ BB mà, nó sẽ hoạt động như USB 3G thôi, khi đó đó trên BB sẽ báo chữ Modem Mode Enabled,

Nhớ là bật 3G trên BB cho nó nhanh, và khi có SMS hay cuộc gọi có thể nó sẽ ngắt data vào máy tính,
anh dùng BDM 7 chấm vẫn đòi cấu hình, nhưng cấu hình xong thì vô tư

dp14ie

Xe hơi
Phải công nhân là Yahoo lởm thật, em gửi cái mail cho chính em. Hòm thư web đã nhận được nhưng cả 2 máy 99 va 97 của em vẫn chưa nhận được mail!

zeromanvp

Xe tăng
Phải công nhân là Yahoo lởm thật, em gửi cái mail cho chính em. Hòm thư web đã nhận được nhưng cả 2 máy 99 va 97 của em vẫn chưa nhận được mail!
Chắc mạng chỗ cụ có vấn đề, yahoo và gmail của em nhận tức thì luôn

HangB2

Xe điện
giờ ai dùng yahoo nữa chứ, push không, exchange server không thì quên khẩn trương

dangphuong

Xe buýt
Em 99 của cháu trưa nay tự dưng tịt loa thoại . Bật loa ngoài thì vẫn oki. Làm cháu cứ chửi đứa bạn là điện thoại mày lởm . Khởi động lại mấy lần thì lại đc .
Lẽ nào em nó lại bệnh sớm thế , :( cháu mới cưới chưa đc 1 tháng

HangB2

Xe điện
Em 99 của cháu trưa nay tự dưng tịt loa thoại . Bật loa ngoài thì vẫn oki. Làm cháu cứ chửi đứa bạn là điện thoại mày lởm . Khởi động lại mấy lần thì lại đc .
loa thoại ở mít máy ít khi lỗi lắm cụ, đôi khi do bẩn bụi thôi

dvd

Xe tăng
Bệnh này bình thường mà cụ.
Có thể cái loa trong của cụ hơi lỏng.

Trạng thái
Thớt đang đóng