Hỏi các bác về nâng giảm sóc cho Liberty Việt

trung81cd

Xe đạp
Chả là em định thay yên độ + tay xách cho con Liberty Việt của em. Gìơ lại đang lăn tăn là nếu thay 2 thứ kia mà không nâng giảm sóc lên thì liệu trông có buồn cười ko?
Bác nào làm rồi cho em xin hỏi là phải nâng cả giảm sóc trước, sau hay chỉ nâng phía trước thôi ? Địa chỉ và giá cả chỗ làm nữa thì tốt quá.
Em xin cảm ơn các bác trước. ;))

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chả là em định thay yên độ + tay xách cho con Liberty Việt của em. Gìơ lại đang lăn tăn là nếu thay 2 thứ kia mà không nâng giảm sóc lên thì liệu trông có buồn cười ko?
Bác nào làm rồi cho em xin hỏi là phải nâng cả giảm sóc trước, sau hay chỉ nâng phía trước thôi ? Địa chỉ và giá cả chỗ làm nữa thì tốt quá.
Em xin cảm ơn các bác trước. ;))
cái vụ nâng giảm xóc này đã có nhiều kụ nói rồi cụ ạ,em cũng là 1 trong những người nâng đầu tiên luôn,em xin tư vấn cụ thẻ như sau
hiện tại ở hà nội có rất nhiều chỗ nâng giảm xóc
1/ 196 phó đức chính ko hiểu nâng kiểu gì nhưng mà giá thì chát lòi
2/ 79 Nguyên công trứ ( Nam Nhung ) nâng theo kiểu hàn thêm 1 miếng sắt vào cái ti thụt
3/ 79A Nguyễn công trứ ( Tùng Sơn ) nâng theo kiểu ko hàn thêm 1 cái gì cả,nói chung là vẫn Zin nguyên bản mà vẫn cao
đây là 1 trong 3 địa chỉ anh em OF hay làm cụ nghiên cứu đi nhé..

+ Về giá cả mình xin ko được post ở đây vì theo qui định như thế có thể bị kụ MOD phạt thẻ

Chỉnh sửa cuối:

trung81cd

Xe đạp
Cho dáng nó đẹp bạn ah. Thế theo bạn những người đi xe nhập có thích dáng xe nhập mà động cơ ie ko ? Thích quá ấy chứ chẳng qua ko làm được thôi bạn ah

mido8x

Xe máy
Hihi,theo mình bạn nên để nguyên xe mà đi,chứ bạn mà định làm lại dáng xe nhập thì phải bỏ ra tầm trên dưới 10tr đấy rồi lại phải cạy cái chữ ie ra nữa chứ.Mình mua xe thì cứ để nguyên bản đi,dáng nó cũng có xấu đâu.chứ số tiền để làm lên nhập thì bác để làm việc khác tốt hơn (vd như mời mình đi uống bia chẳng hạn :P )

mrrocky

Xe buýt
luôn luôn có hiện tượng ném đá, người ta thay cho đẹp chứ đâu phải giống nhập, việt là việt làm sao mà là nhập được

Hung_liberty

Xe hơi
Nâng đi bác ạ , chỗ Nam Nhung đc đó , có bảo hành đàng hoàng , em mới nâng hôm qua đây , ngồi cao sướng lắm, tại em cũng hơi 2 cao nên phải nâng, bác ko cao thì thôi :) kẻo lại ko chống đc chân

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Nâng đi bác ạ , chỗ Nam Nhung đc đó , có bảo hành đàng hoàng , em mới nâng hôm qua đây , ngồi cao sướng lắm, tại em cũng hơi 2 cao nên phải nâng, bác ko cao thì thôi :) kẻo lại ko chống đc chân
bên NAM NHUNG hay Bên TÙNG SƠN cũng đều có bảo hành cả bạn ạ,nhưng mỗi bên nâng 1 kiểu ,không bên nào giống bên nào cả

luanthieugia

Xe hơi
Cho dáng nó đẹp bạn ah. Thế theo bạn những người đi xe nhập có thích dáng xe nhập mà động cơ ie ko ? Thích quá ấy chứ chẳng qua ko làm được thôi bạn ah
cụ nói chuẩn đấy, xe thì có thể bỏ ra 1 cục mua, chứ còn xăng thì giá tăng theo từng ngày, cụ nào thích thì thay, ko thích thì cứ để nguyên,nhiều cụ cứ phải đế thêm 1 câu " Cho giống lib nhập " cái giống ở đây ko phải để sĩ là " tao đây đi lib nhập nầy " đâu cụ ạ...Em cũng đầu tư vào con lib việt của em tầm 15 củ + 60 củ tiền xe...nhưng thấy hợp lí với những gì mình bỏ ra :) cái quan trọng là mình thích lib + giải pháp tối ưu là tiết kiệm xăng, còn tất nhiên nếu xe nhập mà lại có phun điện tử thì chắc lib việt giờ cũng ko lên cơn sốt ntn đâu ạ ( ngoài ra lib việt cũng có nhiều ưu điểm hơn như chống trộm, chân chống điện, cốp rộng...v.v..)

Chỉnh sửa cuối:

trung81cd

Xe đạp
Hihi,theo mình bạn nên để nguyên xe mà đi,chứ bạn mà định làm lại dáng xe nhập thì phải bỏ ra tầm trên dưới 10tr đấy rồi lại phải cạy cái chữ ie ra nữa chứ.Mình mua xe thì cứ để nguyên bản đi,dáng nó cũng có xấu đâu.chứ số tiền để làm lên nhập thì bác để làm việc khác tốt hơn (vd như mời mình đi uống bia chẳng hạn :P )
Hi hi ... hôm qua mình được bác loctai888 tư vấn giúp cách cạy chữ IE rồi bạn ah. Dễ quá mà mình ko nghĩ ra:lấy dao lam rạch phát chỗ giữa số 5 và chữ I là xong.
Nhìn xe đẹp hơn hẳn :)
Xe của mình giờ đã thay yên độ + tay xách nhập + ốp bô nhập ( ốp bô đã dán các bon ở 255 Khâm thiên nhìn đẹp phết :) )

mhanghufs

Xe hơi
cái vụ nâng giảm xóc này đã có nhiều kụ nói rồi cụ ạ,em cũng là 1 trong những người nâng đầu tiên luôn,em xin tư vấn cụ thẻ như sau
hiện tại ở hà nội có rất nhiều chỗ nâng giảm xóc
1/ 196 phó đức chính ko hiểu nâng kiểu gì nhưng mà giá thì chát lòi
2/ 79 Nguyên công trứ ( Nam Nhung ) nâng theo kiểu hàn thêm 1 miếng sắt vào cái ti thụt
3/ 79A Nguyễn công trứ ( Tùng Sơn ) nâng theo kiểu ko hàn thêm 1 cái gì cả,nói chung là vẫn Zin nguyên bản mà vẫn cao
đây là 1 trong 3 địa chỉ anh em OF hay làm cụ nghiên cứu đi nhé..

+ Về giá cả mình xin ko được post ở đây vì theo qui định như thế có thể bị kụ MOD phạt thẻ
đánh dấu quan tâm, đợi khi nào có nhu cầu sẽ qua tham khảo, mình cũng đua đòi quá cơ..... cơ mà đang băn khoăn LX với LI, chẳng bít nên chọn loại xe gì đây ta????????????????????????????????????????

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Bác không yêu xe nên mới nói thế, cái gì thẩm mỹ thì nên làm, dáng xe nhập + động cơ ie = tuyệt vời. Cái gì tốt thì nên học bác à. Đừng bảo thủ làm gì cho mệt, còn nếu bác nói dáng Li việt không xấu so với dáng Li nhập thì em cũng không thể hiểu nổi nữa rồi.

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Bác không yêu xe nên mới nói thế, cái gì thẩm mỹ thì nên làm, dáng xe nhập + động cơ ie = tuyệt vời. Cái gì tốt thì nên học bác à. Đừng bảo thủ làm gì cho mệt, còn nếu bác nói dáng Li việt không xấu so với dáng Li nhập thì em cũng không thể hiểu nổi nữa rồi.
bạn nói chuẩn lắm bạn ơi.

stBenny

Xe đạp
Cụ loctai888 ơi cụ ở HN hay HCM thế ạ ?

em muồn nhờ cụ tư vấn về +lv cho Li Việt > Li nhập ạ :">

xherox

Xe điện
Hi hi ... hôm qua mình được bác loctai888 tư vấn giúp cách cạy chữ IE rồi bạn ah. Dễ quá mà mình ko nghĩ ra:lấy dao lam rạch phát chỗ giữa số 5 và chữ I là xong.
Xe của mình giờ đã thay yên độ + tay xách nhập + ốp bô nhập ( ốp bô đã dán các bon ở 255 Khâm thiên nhìn đẹp phết :) )
Em đi đường chỉ tự hào mỗi cái chữ ie đấy mà cụ lại bóc ra cho nó đẹp hơn hẳn ạ.tiếc thế.
Xe cụ chỉ thay yên,tay xách,ốp bô mà ko thay vành với lốp thì nhìn vẫn cụt ngủn thôi.Muốn giống hẳn thì phải thay cả vành với lốp nữa,cái vành xe nhập nó cao hơn hẳn vành xe việt đấy.

tuocnam

Xe tải
Thay yên + tx mà ko lên vành lốp nhìn xe nó dài ra và lùn tịt. Vẫn chưa thoát dáng hẳn. Nâng thụt + thay lốp 16" đẹp lun :x

leuleu

Xe đạp
Ko hiểu bên Nam Nhung hàn thêm vào ti, về sau mình muốn về thụt zin có về đc ko nhỉ hay lại phải đầu tư con thụt mới?

Deeci789

Xe đạp
tất cả vì cái đẹp cả thôi các cụ ạ :P và nó cũng tùy vào sở thích và khả năng nữa, dơn giản là mình thích và mình muốn thực hiên :))

chảnh.boy

Xe buýt
:)) mồm cụ này thì nói là cho đẹp thôi :)) thực ra là để giống xe nhập :)) làm gì có ai đi cậy cái chữ ie ra mà bảo đẹp . =)) ..

Chỉnh sửa cuối: