Hỏi các bác về phí "mềm" khi đăng ký biển

FF2011

Đi bộ
Cháu là lính mới, vừa quyết mua FF tại TLF. Cháu muốn hỏi các bác về phí trước bạ, 12% tính theo giá nào (giá niêm yết tại showroom hay giá trong hợp đồng), và mình có phải chi phí thêm tiền cho CA và thuế không, mức chi ntn là hợp lý. Cháu mới tập tành, câu hỏi có ngô nghê, mong các bác lượng thứ.

vietinbank108

Xe đạp
Cháu là lính mới, vừa quyết mua FF tại TLF. Cháu muốn hỏi các bác về phí trước bạ, 12% tính theo giá nào (giá niêm yết tại showroom hay giá trong hợp đồng), và mình có phải chi phí thêm tiền cho CA và thuế không, mức chi ntn là hợp lý. Cháu mới tập tành, câu hỏi có ngô nghê, mong các bác lượng thứ.
- 12% theo barem giá xe FF tại cơ quan thuế (thông thường theo giá niêm yết của hãng Ford);
- Phí "mềm" thì không cần với bên thuế, còn với bên CA nếu cụ muốn biển đẹp thì tất nhiên rồi :D

Tốt nhất là cụ nên bảo sale của TLF nó support.

ozzfan

Xe tải
Tùy theo chênh lệch giữa giá niêm yết và giá bác thực mua.
- Nếu giá thực mua + thuế tính trên giá thực mua + Phí mềm < giá niêm yết + thuế tính trên giá niêm yết thì bác hãy chi phí mềm.
Em không biết khoản này nên khi đi nộp thuế cứ để nhân viên họ tính thuế nên họ tính trên giá niêm yết của hãng. Nếu biết thì bỏ ra tầm 1-2 triệu để họ tính thuế trên hóa đơn của mình mua (giá thực mua) thì cũng rẻ hơn được vài củ.

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Em trả lời cho bác: Đảm bảo chuẩn 100% (vì e mới đăng ký mà)
1- 12% tính theo giá trên hóa đơn (xe e thế mà, chẳng lẽ xe bác lại khác)
2- Ra thuế bác kẹp 200k
3- Ra Kho bạc: 20k or 50k (tùy bác)
3- Ra CA: Mục kiểm tra xe 300k, mục Kiểm tra hồ sơ cấp biển 300k
4- Ra lấy biển: 50k (bác chẳng đưa cũng bị đòi)
5- Ra Đăng kiểm: 200k.
Bác bảo Sale bên TL Ford làm cho bác hồ sơ đầy đủ và cà số khung, số máy là bác OK. có j call e e tư vấn cho bác miễn phí 0912636468

Chỉnh sửa cuối:

FF2011

Đi bộ
2- Ra thuế bác kẹp 200k
Bác bảo Sale bên TL Ford làm cho bác hồ sơ đầy đủ và cà số khung, số máy là bác OK. có j call e e tư vấn cho bác miễn phí 0912636468
Bác ơi bác tự đi làm hết các công đoạn ah? sale ở TLF đòi em 2tr nó làm hộ thì hơi nhiều bác nhẩy?

digger

Xe tăng
2- Ra thuế bác kẹp 200k

Hai cái dòng xanh xanh bên trên bác hơi bị hào phóng quá
Em chả đưa đồng nào vẫn phải vui như Tết, làm gì được mình hả bác
Bác đưa cho thuế nó cũng chả giảm cho bác đồng nào, chả nhanh hơn là mấy
Bác đưa cho kho bạc nó cũng chẳng giảm cho bác đồng nào, chả nhanh hơn tí nào.

digger

Xe tăng
Bác ơi bác tự đi làm hết các công đoạn ah? sale ở TLF đòi em 2tr nó làm hộ thì hơi nhiều bác nhẩy?
Tùy điểm đăng ký bác ạ.
Nói chung là với CA mỗi khu vực một giá, trung bình cỡ 500K-1 triệu để lấy biển tương đối (không đẹp mà không xấu)
Đăng kiểm thì đương nhiên là 200K rồi.
Còn thuế và kho bạc thì bác nên quên cái khoản mềm đi cho nhanh.

Trunghieu77

Xe hơi
Tùy từng theo quận áp thuế cụ ạ, vd như tây hồ nhà e là áp theo giá niêm yết cty, có chỗ áp theo hđ. Ra nộp thuế cụ kẹp 100 vào hồ sơ, ra xxx làm biển thì 200 xiền khám, biển tương đối 2 số đuôi khoảng 5,7 củ. Đăng kiểm 100 để ở phanh tay.. Chấm hết. Nếu cụ nhiều xiền thì rộng 1 tý cũng ko seo cụ àh, e đi đk hôm nọ e làm đúng thế, doạ e này nọ thì e đt cho người thân. Hehe. Chúc bác kiếm đc cái biển đep.

FordAT

Xe tăng
EM mua xe cũng chả biết gì sale làm hết. 2tr tiền ko có trong giấy tờ. Nộp thuế theo giá hãng báo...
Vì các thủ tục mình ko am hiểu như nào?

Gowind

Xe tải
Tôi vừa tự đi làm đăng ký xe máy và ôtô. Tình hình là kinh tế khó khăn nên rất vắng, cả chi cục thuế lẫn công an. Vì vậy bác không cần phải kẹp bất cứ cái gì trừ khi muốn có biến đẹp. Nếu định lấy biển đẹp thì bác nên nói luôn khi nộp hồ sơ. Tôi nghĩ 3 tr là đã có biển khá đẹp rồi. Lúc đó, cùng với biển thì tất cả thủ tục sẽ rất nhanh và chẳng cần khám xe. Còn qua đăng kiểm thì tuỳ tâm. Không kẹp tiền vào phong bì thì cán bộ cũng sẽ gợi ý để cho anh em có tiền uống nước. Bác cũng chẳng cần phải thuê sale làm gì. Chỉ cần yêu cầu họ cấp form và cà số sẵn, đồng thời trợ giúp khai form nộp phí trước bạ và đăng ký để khi ra chỉ việc nộp. Lúc đó bác chỉ mất 1 buổi là xong cả 3 thủ tục, bao gồm cả đăng kiểm. Lưu ý không thuê đội cò ở quanh khu vực đăng ký lắp biển mà đến chỗ đăng kiểm (ví dụ như oto 3-2 trên đường Giải Phóng) thuê lắp trong lúc chờ đăng kiểm chỉ mất 250k và tiết kiệm được thời gian. Trước khi lắp nói với thợ dán biển trước vào đầu xe để đảm bảo thủ tục. Chúc bác may mắn!

Pham Thai Hoang

Xe tải
2- Ra thuế bác kẹp 200k
bác hoang phí thế... Bác ra Thuế nó còn khuyến mại lại bác vài trăm k. Em điêu em chết liền (tất nhiên bác phải mặc cả)

customer

Xe tải
Em chưa có tiền mua 4 bánh, em ngồi đây hóng hớt các cụ vậy

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Báo cáo bác, Mục ra thuế e sale đi làm cùng em vì vợ hai em lần trước đi nộp thuế, bên bán xuất hóa đơn quên ghi cái Phường nơi em sinh sống thế là e bị củ hành khổ lắm bác ạ, do vậy khi vợ ba e đi nộp thuế là em yêu cầu sale đi cùng em cho chắc ăn thôi ạ (e chẳng đưa sales j cả bác nhé). sale ở TLF đòi bác 2 tr làm hộ (e thì ko hiểu 2 triệu đã bao gồm nhưng gì rồi ạ) Còn theo em nghĩ nếu sale đi làm hộ bác mà bác đi cùng thì ngoài các chi phí ra thì bác bồi dưỡng thêm sales 300k - 500k là hợp lý, nếu sales đòi hỏi này nọ bác chửi thẳng cho em (vì như một đồng chí lãnh đạo TL Ford nói với em sales có nhiệm vụ đi hỗ trợ đi cùng bác làm các khoản kia mà)

Chỉnh sửa cuối:

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Hai cái dòng xanh xanh bên trên bác hơi bị hào phóng quá
Em chả đưa đồng nào vẫn phải vui như Tết, làm gì được mình hả bác
Bác đưa cho thuế nó cũng chả giảm cho bác đồng nào, chả nhanh hơn là mấy
Bác đưa cho kho bạc nó cũng chẳng giảm cho bác đồng nào, chả nhanh hơn tí nào.
Vâng, thưa bác, khi em đưa lên đây sẽ có nhiều bác bảo em "hào phóng" "hoang phí" , nhưng em nghĩ em mua được cái xe nó cũng phấn khởi, thôi thì mình cũng hào phóng hơn anh em một chút cũng không sao, nhưng cũng may mà em hào phóng không thì mệt lắm bác ạ. Còn cái khoản cho kho bạc, nhiều bác nghĩ ko cần thiết, nhưng e nghĩ đôi khi nó cũng cần thiết ví dụ như: Đông người nộp, ông nào đăng ký xe ô tô cũng nộp gần 100 tr chưa kể xe máy, bác đến muộn mà ngồi đợi thì có mất 1h ngồi ngáp ruồi lại còn nhỡ công nhỡ việc, thôi thì thêm thắt một chút mà nhanh hơn thì e nghĩ cũng đáng lắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
bác hoang phí thế... Bác ra Thuế nó còn khuyến mại lại bác vài trăm k. Em điêu em chết liền (tất nhiên bác phải mặc cả)
Đưa trước cho nó lành bác ạ, chứ đến lúc hồ sơ của bác mà sai jjj đó (như lần trước vợ hai của e đi nộp thuế , bên bán chỉ ghi Phố ......- Quận .....-Tp Hà Nội, thiếu mẹ nó mất chữ Phường ... thế là nhục, kẹp vào thuế ko nhận nữa mà bắt phải làm đúng thủ tục, chạy đi chạy lại để ghi thêm cái Phường .... và đóng dấu của bên bán vào, mất toi 1/2 ngày) thôi thì như các cụ dạy: Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn bác ạ.

An Dong

Xe điện
Theo em các bác đừng làm hư CÁN BỘ. Em đi đăng ký chỉ mất 300 K lúc vào lấy biển. Biển đẹp cũng chỉ là lý luận mà ra thôi các Cụ ạ. Biển đẹp mà các Cụ cứ bia rượu phang vào thì cũng thành biển không đẹp mất. Vì vậy, nếu các Cụ mua xe nên để dành hai Củ mấy trăng đó làm việc khác (cảm biến lùi + bộ loa tép cho focus chẳng hạn). Và cuối cùng là chúc cả nhà Ford luôn xuất nhập bình an.

vivixinhxinh

Xe hơi
Website
www.thicongxaydungnhadandung.com
2- Ra thuế bác kẹp 200k
cho em hỏi là đây là xe mới phải không, nếu mua xe cũ thì có được tính 12% của hóa đơn xuất không nhỉ

Trunghieu77

Xe hơi
cho em hỏi là đây là xe mới phải không, nếu mua xe cũ thì có được tính 12% của hóa đơn xuất không nhỉ
Mua xe cũ thì trừ khấu hao mợ à, sang tên đổi chủ, chuyển tên cty thành tên cá nhân thuế vẫn 12% bình thường. Sang đầu tháng 1 lại đc ăn trọn thuế 20% mợ à.

vietinbank108

Xe đạp
Nói chung là các cụ đừng có làm hư CÁN BỘ. Tuần trước em vừa đăng ký, chỗ nào cũng vắng như chùa bà đanh (thuế, đăng kiểm, CA), thằng sale chỗ nào nó cũng bảo mình kẹp tiền vào hồ sơ, em bảo CÁN BỘ ăn lương của NHÀ NƯỚC là để làm, không việc gì phải kẹp.
Cuối cùng là em chẳng mất 1 đồng nào tiền lệ phí mềm, vẫn lấy được biển số ưng ý (445.25) :P
Bây giờ kinh tế đang khó khăn, ít người mua xe mới nên đi đăng ký vắng lắm ạ.

ozzfan

Xe tải
Em cũng không muốn làm hư cán bộ nhưng nếu không đưa cán bộ có ý kiến ngay. Em đi đăng ký cũng không mất thêm nhiều phí "mềm" nhưng lại mất thêm thời gian và bực mình.

- Ở chỗ bốc biển, em vào hỏi mấy câu đồng chí cán bộ quát nhặng xị cả lên, lúc mình kẹp cái phong bì vào đồng chí niềm nở luôn, đưa ra quyển sổ và hỏi: "Biển này nhé, trong bảng này chú thấy biển này là tương đối rồi".
- Lúc vào lấy biển, đưa hồ sơ vào, chị cấp biển xem một lúc rồi nói" "Nộp 2.050.000". Em nghĩ bụng, 50k ở đâu ra ấy nhỉ nhưng rồi cũng rút tiền ra đưa luôn.
- Ra đăng kiểm, thấy một bác già già chạy vào ngồi trong xe, nói: "Bây giờ vào kia làm thủ tục, xe cứ nổ máy để đây, bồi dưỡng anh em thế này thì tùy tâm và để ở cái hộc này". Em để 200k vào thấy xe mình vào luôn, lúc ra lấy giấy hẹn cũng có vẻ nhanh hơn.