[Funland] Hỏi các bác về Xin cấp phiếu lý lịch tư pháp

Thổ Phỉ

Xe điện
Ý em là cái kt3 trước cái hk cùng địa chỉ í Cụ ạ.
Vd Cụ ở tỉnh lên Hn mua cái nhà, làm kt3 xong nhập khẩu ở cái nhà í thì nên khai cụ thể.
Kt3 khác tỉnh thì chẳng ai đi check.
...
Mà nay Cụ hoàn lương bỏ nghề Thổ Phỉ hay sao phải khai LLTP nhở :D
Cũng phải tính đường hoàn lương chư bác. Kiếm đủ rồi thì hạ cánh quy ẩn thôi :))

Bác nào đã từng xin cấp cái Phiếu lý lịch tư pháp cho em hỏi 1 chút như sau:
Hiện tại em đang đăng ký kê khai thông tin cấp Phiếu lý lịch tư pháp trực tiếp thì có vướng thông tin Kê khai quá trình cư trú từ đủ 14 tuổi. Mà các thông tin này sau khi tốt nghiệp PTTH thì đi học ĐH, ra trường làm tứ xứ, mỗi nơi 1 thời gian. Khi đó thì có đăng ký tạm trú tạm vắng bao giờ đâu, mà giả sử có đăng ký thì cũng nhớ làm sao đc :(

Vậy bác nào đã từng làm rồi cho em xin tý kinh nghiệm để xử lý cái mục này với.
Tks các bác! Riệu e đầy bình đã sẵn sàng rồi ạ :))
Cái này e làm rồi cụ tự biên tự diễn được , hình thức kê khai sau 14 tuổi này , cụ cứ kê khai loanh quanh ở nhà đi học và làm ruộng tại địa phương cho nhanh , chứ cụ thật thà khai đã làm cty vùng miền nọ kia nó bắt cụ đến lấy dấu và chữ ký thì khổ , nếu hộ khẩu HN thì cứ luẩn quẩn ở nhà cho nhanh , e hộ khẩu Hà Đông mang CMND và sổ hộ khẩu , ra sở tư pháp quận , 1 tuần sau cầm giấy hẹn phí đôi cốc cf ( không qua cò cụ nhé cái này có hướng dẫn tại sở ) cụ Phỉ nhá

ChienNgheAn

Xe đạp
Cứ hộ khẩu ở đâu khai ở đó là được cụ ạ! Cái đó chỉ là khai cho có thôi, quan trọng cái này người ta sẽ xác minh qua cơ quan công an mà, nên cụ đi đâu có phạm tội hay có vết là người ta biết ngay.

dienhuyen

Xe hơi
tiện đây các cụ thông thái cho em hỏi chút là giờ em muốn nk hà nội thì có lamf đc k ạ và cần thủ tục thế nào ạ. Em hiện đang đk kt3 đc 4 năm r nhưng chưa có nhà ạ

pain

Xe ba gác
Em thấy dịch vụ nó chém 900k, chát lắm bác ạ :(
Chụy vào web của sở tư pháp. Khai online rồi gửi, tới ngày hẹn lên cầm theo giấy tờ gốc và 200k. Xoẹt... cộp đã xong, đơn giản hơn đánh đề.

dz0r0

Xe điện
Hiện tại em đang đăng ký kê khai thông tin cấp Phiếu lý lịch tư pháp trực tiếp thì có vướng thông tin Kê khai quá trình cư trú từ đủ 14 tuổi. Mà các thông tin này sau khi tốt nghiệp PTTH thì đi học ĐH, ra trường làm tứ xứ, mỗi nơi 1 thời gian. Khi đó thì có đăng ký tạm trú tạm vắng bao giờ đâu, mà giả sử có đăng ký thì cũng nhớ làm sao đc :(

Cụ khai đơn giản thôi. Từ lúc nào đến lúc học hết cấp 3 là đi học. Học đại học cụ cho một dòng. Đi làm cụ cho 1 dòng. Nếu cụ chưa bao giờ khai tạm trú tạm vắng thì có nghĩa là cụ chưa bao giờ thực sự đi khỏi nơi cư trú, việc liệt kê ra cũng không có ích.

Căng nhỉ, em đang định khai trực tuyến rồi để bọn này nó làm.
Mọi người làm qua viettel post trung bình khoảng 18-21 ngày là có. Đợt đấy bưu phẩm của em bị thất lạc e gọi chi nhánh chửi loạn xì ngậu lên thì khi nhận đc LLTP kể từ ngày nó pickup là 42 ngày. Nếu cụ không quá bận thì nên đến trực tiếp sở tư pháp để làm.

Broker11

Xe hơi
Khai online rồi gửi, tới ngày hẹn lên cầm theo giấy tờ gốc và 200k.
Thế là mình đăng ký online xong rồi chờ có người gọi thì mới đến hả cụ?
Em đăng ký online Sở tư pháp HN 5 ngày rồi ko có ma nào gọi, còn gọi số tổng đài thì chả ai nghe @@

pain

Xe ba gác
Thế là mình đăng ký online xong rồi chờ có người gọi thì mới đến hả cụ?
Em đăng ký online Sở tư pháp HN 5 ngày rồi ko có ma nào gọi, còn gọi số tổng đài thì chả ai nghe @@
Cụ khai và gửi xong sẽ nhận được xác nhận đã nhận hồ sơ và trong thông báo đó có ngày hẹn đến mà cụ.

Broker11

Xe hơi
Cụ khai và gửi xong sẽ nhận được xác nhận đã nhận hồ sơ và trong thông báo đó có ngày hẹn đến mà cụ.
Chắc đông hay sao mà em 5 ngày chưa thấy gì. Vài check tình trạng thì vẫn là Chờ tiếp nhận :((

pain

Xe ba gác

Tiểungưnhi88

Xe điện
Lý Lịch Tư pháp để làm gì thế các cụ ? :-?
Thay cho Sơ Yếu Lý Lịch xác nhận Phường à ?
Lý lịch tư pháp nôm na là xác nhận án tích.
Sơ yếu ll nôm na nhân thân thôi. Thế cho dễ hiểu cụ ạ

Tiểungưnhi88

Xe điện
nghĩ đến cái này mà ức chế.
Bao nhiêu tiền chúng nó đốt hết vào mấy cái đấm thép, trong khi cái cơ sở dữ liệu này thì không chịu làm, khi nào cần là bắt dân cong mông lên chạy xác nhận.
Chưa kể một số tỉnh huyện xã tách nhập hàng chục năm nay giờ làm gì còn nữa mà xác nhận, ấy thế mà chúng nó vẫn bắt phải xác nhận.
Nghĩ mà cay.
Bắt xác nhận là CB làm sai.
Việc cung cấp thông tin của công dân. Xác minh là việc CB nhiều CB đùn việc xác minh cho công dân làm. Cụ cứ bảo CB trả lời bằng văn bản ko ko nhận hồ sơ về. Bố bảo chả dám trả lời.

ca_kiem

Xe container
Bắt xác nhận là CB làm sai.
Việc cung cấp thông tin của công dân. Xác minh là việc CB nhiều CB đùn việc xác minh cho công dân làm. Cụ cứ bảo CB trả lời bằng văn bản ko ko nhận hồ sơ về. Bố bảo chả dám trả lời.
Cứ theo quy định mà làm, luật quy định 10 ngày phải xong, trường hợp xác minh án tích thì không quá ngày. Sở tư pháp mà trả lời kiểu “ đợi cơ quan công an xác minh án tích” thì mới trả lời thì không đồng ý. Câc ông xác minh 6 tháng đến 1 năm thì mình chịu à. Cứ theo luật không quá 15 ngày

Điều 48. Thời hạn cấp Phiếu lý lịch tư pháp
1. Thời hạn cấp Phiếu lý lịch tư pháp không quá 10 ngày, kể từ ngày nhận được yêu cầu hợp lệ. Trường hợp người được cấp Phiếu lý lịch tư pháp là công dân Việt Nam đã cư trú ở nhiều nơi hoặc có thời gian cư trú ở nước ngoài, người nước ngoài quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều 47 của Luật này, trường hợp phải xác minh về điều kiện đương nhiên được xóa án tích quy định tại khoản 3 Điều 44 của Luật này thì thời hạn không quá 15 ngày.

Điều 44
3. Giám đốc Trung tâm lý lịch tư pháp quốc gia, Giám đốc Sở Tư pháp hoặc người được ủy quyền ký Phiếu lý lịch tư pháp và chịu trách nhiệm về nội dung của Phiếu lý lịch tư pháp.
Trong trường hợp cần thiết, Trung tâm lý lịch tư pháp quốc gia, Sở Tư pháp có trách nhiệm xác minh về điều kiện đương nhiên được xóa án tích khi cấp Phiếu lý lịch tư pháp.

TÔN

Xe container
các cụ cho e hỏi,giờ e đi làm lý lịch tư pháp để nộp đăng kí chạy grap car thì xin cái mẫu số 1 hay số 2
Cụ khai cho đủ thôi, không ai đi check đâu ạ.
Có đi check đấy.nó còn đi check xem là có án tích hay ko ?
Lý Lịch Tư pháp để làm gì thế các cụ ? :-?
Thay cho Sơ Yếu Lý Lịch xác nhận Phường à ?
Cái giấy lltp hành người ta khốn khổ khốn nạn này nó mới sinh ra 5-7 năm nay chứ mấy.ngày xưa lúc e vào làm ở cơ quan nhà nước,hồ sơ cũng chỉ cần cái sơ yếu lí lịch của xác nhận của ub phường là đc.giờ xin vào cty tư nhân nó cũng đòi cái lí lịch tư pháp.có án tích thì nó ko nhận thế mà xã hội này lúc nào cũng đòi hỏi con nhà người ta hoàn lương nhưng lại ko cho cơ hội

Phán Quan Âm Phủ

[Tịch thu bằng lái]

Cái này họ tự phải xác minh, kể cả ghi tôi không nhớ. Thì họ cũng phải tự điều tra ạ