Hỏi các cụ đường ô tô cao tốc Hà Nội - Hải Phòng (đường 5b)

Xe_bo_xit

Xe hơi
Mai em có việc về Hải Dương, bình thường chạy đường 5 nhưng bay giờ đường này khó đi quá. Em muốn hỏi các cụ đường ô tô cao tốc Hà Nội - Hải Phòng (đường 5b). Cụ nào chạy rồi thông tin giúp em với !!

+ Đường bây giờ đã cho chạy từ Hà Nội về Hải Dương chưa ?
+ Từ cầu Vĩnh Tuy vào đường 5b đi thế nào ? Em thấy chỗ ngã tư Cổ Linh Thạch Bàn đã thông hay là cứ đi thẳng đường này ( rẽ trái ra đường 5 cũ)
+ Về Hải Dương có lối xuống chỗ thị trấn Gia Lộc ?

Cảm ơn các cụ thông tin giúp để mai em chạy, chưa đi không dám chạy bừa nhỡ chưa thông tuyến lại quay về thì mệt quá.

Xe_bo_xit

Xe hơi
Chưa thấy cụ nào giúp em !!! Em tự ủn lên vậy

Mai em có việc về Hải Dương, bình thường chạy đường 5 nhưng bay giờ đường này khó đi quá. Em muốn hỏi các cụ đường ô tô cao tốc Hà Nội - Hải Phòng (đường 5b). Cụ nào chạy rồi thông tin giúp em với !!

+ Từ cầu Vĩnh Tuy vào đường 5b đi thế nào ? Em thấy chỗ ngã tư Cổ Linh Thạch Bàn đã thông hay là cứ đi thẳng đường này ( rẽ trái ra đường 5 cũ)

Cảm ơn các cụ thông tin giúp để mai em chạy, chưa đi không dám chạy bừa nhỡ chưa thông tuyến lại quay về thì mệt quá.

dvh_hp

Xe hơi
Chưa đi được đâu cụ ạ. Theo em biết mới chỉ thông đoạn Hải Phòng thôi.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Còn một đoạn từ cầu thanh trì lên đường cao tốc mới vẫn chưa làm xong cụ ạ.

Xe_bo_xit

Xe hơi
Em cảm ơn các cụ đã thông tin. Chắc vẫn phải bò theo đường 5 cũ vậy

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn như vậy rồi. Sang năm may ra mới thông xe được cụ ạ
Em thấy dự kiến cuối năm thông xe mà cụ. chỉ cần lối xuống đường 5 cũ làm xong là đi sẽ đỡ ức chế hơn nhiều rồi.

Bà 3 Béo

Xe tăng
Em thấy dự kiến cuối năm thông xe mà cụ. chỉ cần lối xuống đường 5 cũ làm xong là đi sẽ đỡ ức chế hơn nhiều rồi.
Những năm 90 TK 20 làm đường 5, cụ Kiệt đưa phương án 8 làn xe, tức là gấp đôi hiện nay, Tổng kinh phí 200 triệu USD nhưng QH chỉ duyệt PA 4 làn xe với kinh phí bằng 1 nửa. Và khi đó cũng chưa có kinh nghiệm nên đường 5 không có đường gom, hệ thống cầu vượt thiếu, dân cứ ở sát đường nên đường 5 như là cái phố: Xe đông, đường tắc
Thế là lại phải làm cái cao tốc 5B tốn bao nhiêu của :(

dvh_hp

Xe hơi
Em nghĩ chỉ cuối năm nay thôi. Mấy cái cầu vượt hoàn thành là xong mà

HiddenCharm

Xe tải
Đoạn giao gia lộc chưa vào được đâu các cụ nhé, chưa xong đường lên.
Mà đoạn giao này gần khu dân cư thế này e dự là sau này một cơ số thanh niên phóng xe lên cao tốc hóng gió.

tranvuhoang2005

Xe điện
E vừa đi về report cho các cụ nhé. Google maps track log e sẽ gửi sau.

Các cụ qua cầu Thanh Trì, rẽ phải luôn về phía Ecopark, hết đường dẫn đến đèn xanh đèn đỏ thì rẻ trái vào đường đôi về hướng Ecopark. Đi vài km đến bùn binh non bộ, cây cảnh: Bên phải là lối rẽ vào đô thị Ecopark, các cụ đừng rẽ mà cứ đi thẳng, đây là đường đi TP Hưng Yên. Cứ theo đường này đi khỏa g hơn 20 km đến khi nào có biển chỉ dẫn rẽ trái ra QL5 đi Phố Nối, đi thẳng Hưng Yên còn 27km hay 24km gì đó, e k nhớ chính xác. Bùng binh này rất to, sơn xanh lam. Rẽ trái về hướng QL5 đi Phố Nối khoảng 2km sẽ thấy biển chỉ dẫn nút giao Yên Mỹ đi cao tốc HN - HP rẽ bên cứ chạy thẳng tuốt đến khi nào thấy nhà hát cánh buồm bên trái thì rẽ phải. Đến đây có 2 nhánh chỉ dẫn đi ăn ghẹ thì rẽ tiếp bên phải, còn chếch bên trái chút thì vào trung tâm HP. Hết đường dẫn là đường đôi cũ đi Đồ Sơn, rẽ trái về phí cầu Rào 2 vào TP.

Hiện nay chỉ mất phí đoạn QL 10 - HP, xe dưới 12 chỗ 35k, nhận thẻ ở trạm Hưng Yên, trả tiền, trả thẻ ở HP.

Đến 1/10 sẽ thu phí tổng cộng 110k.

Chiều về thì trả tiền, nhận thẻ ở HP, trả thẻ ở Hưng Yên.

Đường rất vắng, tốc độ cho phép. hầu hết là 120, đoạn gần HP là 100. Đường 3 làn mỗi bên, mới nên rất nhẵn, vít thử lên 180 vẫn ổn, nhưng khuyến cáo chỉ thử 1 đoạn ngắn cho biết cái cảm giác đường bên giẫy chết nó ntn thôi nhé :D

Đi đúng tốc độ thì từ HN đế nút giao Yên Mỹ hết 45´, theo cao tốc đến HP 45´ nữa.

Đoạn đi Đình Vũ chưa thông nhé. Trên cao tốc hiện chưa có cây xăng hay trạm dừng nghỉ. Cuối năm hoàn thành toàn tuyến mới có. Các cụ phía Nam đi HP thì qua cầu Yên Lệnh - TP Hưng Yên quá tiện

Chỉnh sửa cuối:

kstt

Xe tải
E vừa đi về report cho các cụ nhé. Google maps track log e sẽ gửi sau.

Các cụ qua cầu Thanh Trì, rẽ phải luôn về phía Ecopark, hết đường dẫn đến đèn xanh đèn đỏ thì rẻ trái vào đường đôi về hướng Ecopark. Đi vài km đến bùn binh non bộ, cây cảnh: Bên phải là lối rẽ vào đô thị Ecopark, các cụ đừng rẽ mà cứ đi thẳng, đây là đường đi TP Hưng Yên. Cứ theo đường này đi khỏa g hơn 20 km đến khi nào có biển chỉ dẫn rẽ trái ra QL5 đi Phố Nối, đi thẳng Hưng Yên còn 27km hay 24km gì đó, e k nhớ chính xác. Bùng binh này rất to, sơn xanh lam. Rẽ trái về hướng QL5 đi Phố Nối khoảng 2km sẽ thấy biển chỉ dẫn nút giao Yên Mỹ đi cao tốc HN - HP rẽ bên cứ chạy thẳng tuốt đến khi nào thấy nhà hát cánh buồm bên trái thì rẽ phải. Đến đây có 2 nhánh chỉ dẫn đi ăn ghẹ thì rẽ tiếp bên phải, còn chếch bên trái chút thì vào trung tâm HP. Hết đường dẫn là đường đôi cũ đi Đồ Sơn, rẽ trái về phí cầu Rào 2 vào TP.

Hiện nay chỉ mất phí đoạn QL 10 - HP, xe dưới 12 chỗ 35k, nhận thẻ ở trạm Hưng Yên, trả tiền, trả thẻ ở HP.

Đến 1/10 sẽ thu phí tổng cộng 110k.

Chiều về thì trả tiền, nhận thẻ ở HP, trả thẻ ở Hưng Yên.

Đường rất vắng, tốc độ cho phép. hầu hết là 120, đoạn gần HP là 100. Đường 3 làn mỗi bên, mới nên rất nhẵn, vít thử lên 180 vẫn ổn, nhưng khuyến cáo chỉ thử 1 đoạn ngắn cho biết cái cảm giác đường bên giẫy chết nó ntn thôi nhé :D

Đi đúng tốc độ thì từ HN đế nút giao Yên Mỹ hết 45´, theo cao tốc đến HP 45´ nữa.

Đoạn đi Đình Vũ chưa thông nhé. Trên cao tốc hiện chưa có cây xăng hay trạm dừng nghỉ. Cuối năm hoàn thành toàn tuyến mới có. Các cụ phía Nam đi HP thì qua cầu Yên Lệnh - TP Hưng Yên quá tiện
cụ viết chi tiết quá , thanks cụ

tranvuhoang2005

Xe điện
Hôm qua e tìm mãi trên Google maps không ra, vì họ chưa cập nhật, nên hôm nay mất công vòng đi vòng lại bởi google mồm chỉ sai cụ ạ. Vì từ trên đg từ Ecopark đi tp Hưng Yên, không hề có biển chỉ dẫn hướng đi cao tốc HN - HP, gần đến nơi mới có biển. Đúng là potay.com với hệ thống biển báo của VN. Đường hàng chục nghìn tỷ mà biển chỉ dẫn từ xa lại thiếu :(((

lada204

Xe máy
Cụ chi tiết dùm e cái google đc k ah? Cuối tuần này e test thử 5b

LongChip

Xe tải
Tóm lại là đã đi đc từ HN về HP chưa cụ e từ cầu giấy cảm ơn cụ :D

tranvuhoang2005

Xe điện
Tóm lại là đã đi đc từ HN về HP chưa cụ e từ cầu giấy cảm ơn cụ :D

Đi đc rồi nhưng mới đc có 75km, chưa trọn toàn tuyến, nhưng nhanh bằng nửa đi QL5 cũ.

Từ Cầu Giấy cụ đi vành đai 3 trên cao, qua cầu Thanh Trì rẽ phỉ vể hướng Ecopark, cứ chạy thẳng tuốt tuồn tuột hơn khoản trên 20km về hướng Hưng Yên, đến ngã 4 chỗ bùng binh to có biển đi thẳng Hưng Yên, rẽ trái đi QL5, Phố Nối thì cụ rẽ trái theo bùng binh nhé, đi khoảng 2km nữa có biển chỉ dẫn rẽ phỉ là nút giao Yên Mỹ vào cao tốc

tranvuhoang2005

Xe điện

Hải Dương e thấy có biển chỉ dẫn rồi, nhưng đi nhanh, với lại đích e là ĐS thẳnng tiến nên k để ý đã thông chưa :)))
Nhưng tốt nhất cụ gọi theo số của ban Quản lý, điều hành đg cao tốc, họ sẽ giải đáp cho cụ, , gọi miễn phí, nhưng đi thì k miễn cước 19006889 hay 19006898 (1 trong 2 số đó k nhớ chính xác lắm vì đọc trên thấy ghi ttên biển dọc đường)

Từ cầu Vĩnh Tuy, cụ đi sang Ecopark rồi đi theo cachs e chỉ dẫn ở trên

LongChip

Xe tải
Đi đc rồi nhưng mới đc có 75km, chưa trọn toàn tuyến, nhưng nhanh bằng nửa đi QL5 cũ.

Từ Cầu Giấy cụ đi vành đai 3 trên cao, qua cầu Thanh Trì rẽ phỉ vể hướng Ecopark, cứ chạy thẳng tuốt tuồn tuột hơn khoản trên 20km về hướng Hưng Yên, đến ngã 4 chỗ bùng binh to có biển đi thẳng Hưng Yên, rẽ trái đi QL5, Phố Nối thì cụ rẽ trái theo bùng binh nhé, đi khoảng 2km nữa có biển chỉ dẫn rẽ phỉ là nút giao Yên Mỹ vào cao tốc
Cảm ơn cụ