[Funland] Hỏi các cụ: Người học/tập/luyện võ nên có những gì?

ktth

Xe tải
cụ nói đúng rồi! en cũng đang sống với niềm đam mê của mình tuy hiện tại chưa gặt hái được thành công nhưng vẫn rất tự tin và thoải mái tâm lý lắm cụ ah
Em cũng mong có thể giữ niềm đam mê này được lâu dài, đó cũng là thành công lớn rồi phải không cụ :)

ktth

Xe tải
Có cụ nào chung đam mê với em không ạ b-(

Phat_ma

Xe tải
Nâng cao kỷ luật tập luyện. Cái gì miễn phí và dễ dãi thì nhanh chán thôi.

tea1981

Xe buýt
Dung day ho cach nghi la hoc vo de danh nhau ma hay day ho cach kiem che va nang cao suc khoe......

Chỉnh sửa cuối:

ktth

Xe tải
Nâng cao kỷ luật tập luyện. Cái gì miễn phí và dễ dãi thì nhanh chán thôi.
Em hiểu rồi, hình như cụ muốn nói đến ý thức :)

Đây đúng là một điều nên có không chỉ ở người học/tập/luyện võ, mà em nghĩ đó là điều ai cũng nên có phải không cụ :)

ktth

Xe tải
Dung day ho cach nghi la hoc vo de danh nhau ma hay day ho cach kiem che va nang cao suc khoe......
Đánh nhau, kiềm chế hay nâng cao sức khỏe... em nghĩ đều là mục đích tập luyện của mỗi người.
Em nghĩ HLV sẽ không bao giờ tiêm nhiễm hay áp đặt điều đó lên bất kì học viên nào.
Chỉ là, mỗi người sẽ tự quyết định có thể dùng những gì mình có được vào mục đích chính đáng và có lợi cho bản thân, cho những người xung quanh hay không thôi.

Có lẽ người học/tập/luyện võ nên có thêm điều nữa, đó là sự linh hoạt các cụ nhỉ :)

ktth

Xe tải
chúc cụ có được niềm hạnh phúc đó về mãi sau
Em cũng nghĩ, cuộc đời của một người đàn ông, nếu không có giây phút nào được sống với đam mê thì có lẽ sẽ rất đáng tiếc.
Cho nên em quyết tâm dành hẳn dăm năm với đam mê cho thỏa chí cụ ạ :D

Chúc cụ cũng có được niềm vui nho nhỏ :)
Cảm ơn cụ :)

ktth

Xe tải
cái này phải học từ đam mê chứ ko phải phong trào cụ ạ..em nghĩ đam mê thì khó bỏ lắm..còn phong trào thì mau chán
Tiếc là cụ nói đúng :D

Đam mê là sở thích được thử thách qua thời gian.
Nhưng thử thách nhiều và lâu thì lại bào mòn sở thích.

Haizz

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em nghĩ thử thách mà quá giới hạn thì khiến ngta nản...cơ mà sự thực nó vẫn thường nhu thế...thử thách vãn thường di quá giới hạn
Tiếc là cụ nói đúng :D

Đam mê là sở thích được thử thách qua thời gian.
Nhưng thử thách nhiều và lâu thì lại bào mòn sở thích.

Haizz

mo-hinh-tinh

Xe đạp
Cái này theo ngu ý của iem là phải đam mê, iem có ông bạn học VXQ có 1 buổi/tuần, tập 1 năm nay rồi, tối nào cũng tập một mình sau khi vợ con bắt đấu lên giường mà lão ấy không nản, iem thấy phục đấy

ktth

Xe tải
Cái này theo ngu ý của iem là phải đam mê, iem có ông bạn học VXQ có 1 buổi/tuần, tập 1 năm nay rồi, tối nào cũng tập một mình sau khi vợ con bắt đấu lên giường mà lão ấy không nản, iem thấy phục đấy
Tuần 01 buổi, 01 mình, 01 năm thì quả là kiên trì đấy ạ :)
Cụ đấy thực sự có đam mê và bản lĩnh đáng khâm phục :)

vanquantrang

Xe buýt
* Người thầy giỏi, có tâm huyết truyền thụ võ công
* Người tập phải kiên trì (e trước đây đi tập, 3 tháng liền chỉ tập có vài động tác thả lỏng mềm )
* Cụ cũng phải chấp nhận qui luật của tự nhiên, càng lên cao càng giảm dần người tập, nó như hình tháp

ktth

Xe tải
* Người thầy giỏi, có tâm huyết truyền thụ võ công
* Người tập phải kiên trì (e trước đây đi tập, 3 tháng liền chỉ tập có vài động tác thả lỏng mềm )
* Cụ cũng phải chấp nhận qui luật của tự nhiên, càng lên cao càng giảm dần người tập, nó như hình tháp
Vâng, như cụ nói, có nhiều yếu tố quyết định thành bại lắm. Nhưng em nghĩ điều quan trọng nhất vẫn là người tập.

Theanh_72

Xe buýt
Cái này em nghĩ nó thuộc vào đam mê,kiên trì và cần chút năng khiếu,nếu tập mãi ko tiến bộ đương nhiên sẽ chán.

(ví như tập táu tay cả tháng quật tay vào cây nếu ko kiên trì thì ba ngày là bỏ)

Chỉnh sửa cuối:

ktth

Xe tải
Cái này em nghĩ nó thuộc vào đam mê,kiên trì và cần chút năng khiếu,nếu tập mãi ko tiến bộ đương nhiên sẽ chán.

(ví như tập táu tay cả tháng quật tay vào cây nếu ko kiên trì thì ba ngày là bỏ)
Vâng, đam mê, kiên trì và tố chất cũng là nhưng điều không thể thiếu trong tập luyện thể thao :)