[Funland] Hỏi các cụ về bữa ăn trên máy bay Vietnamairline?

hoasuu88

Xe tăng
Em nhờ mod hai ba ngày!

Chả là con em đi chơi với bạn, mua vé Việt Nam Airline từ HN vào TP HCM, mà mua vé phổ thông siêu tiết kiệm, em đoán là không có bữa ăn, Người lớn thì hai tiếng bay không cần ăn, nhưng chúng nó đang tuổi lớn tuổi ăn, em sợ sẽ đói hoa mắt, Các cụ có kinh nghiệm đi VN Airline xin cho em biết:
Lên máy bay của VN Airline có mua được suất ăn không? Các hãng máy bay giá rẻ thì thường đều bán đồ ăn trên máy bay. Nhưng VN airline thì em nhớ là không, nhưng không chắc lắm.
Nếu không thì vào khu chờ lên máy bay, phải dặn chúng nó mua cái bánh trái gì đấy mang lên máy bay các cụ nhỉ?
hiện tại mùa dịch ko phục vụ suất ăn chỉ có nước lọc thôi cụ nhé

Khongmatnick23

Xe tải
Cụ cứ cho nó mang bịch sữa là ok thôi

Huthasa

Xe container
Siêu tiết kiệm cũng được ăn nhé, cụ yên tâm.

Mà 2 tiếng chứ có phải 20 tiếng đâu mà cụ cà cuống thế? :))
Bữa phụ có mỗi cái bánh với cốc nước thôi cụ. Mà gớm ông thớt, bay có 2 tiếng mà cứ xoắn. Cứ mua cân giò với yến xôi lên mb mà chén.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

supersanhdieu

Xe buýt
e vừa đi bamboo 787-9 xong, phục vụ ăn dở quá, ko phục vụ trà và cafe. Trên này có cụ nào bán vé vào phòng chờ thương gia giá tốt ko?

IP man

Tháo bánh
Cụ làm nồi lẩu với ít bắp bò lên máy bay xem có cái ổ cắm nào đó thì cắm nhờ. Thêm rổ rau nữa là cả nhà yên tâm bay 2 tiếng không sợ đói. ;))
Cụ chủ tính cẩn thận lắm, em nghĩ cứ mang bếp cồn lên cho chắc :D

IP man

Tháo bánh
Em nhờ mod hai ba ngày!

Chả là con em đi chơi với bạn, mua vé Việt Nam Airline từ HN vào TP HCM, mà mua vé phổ thông siêu tiết kiệm, em đoán là không có bữa ăn, Người lớn thì hai tiếng bay không cần ăn, nhưng chúng nó đang tuổi lớn tuổi ăn, em sợ sẽ đói hoa mắt, Các cụ có kinh nghiệm đi VN Airline xin cho em biết:
Lên máy bay của VN Airline có mua được suất ăn không? Các hãng máy bay giá rẻ thì thường đều bán đồ ăn trên máy bay. Nhưng VN airline thì em nhớ là không, nhưng không chắc lắm.
Nếu không thì vào khu chờ lên máy bay, phải dặn chúng nó mua cái bánh trái gì đấy mang lên máy bay các cụ nhỉ?
Đã là chỗ ngồi phổ thông thì như nhau hết. Đã ngồi vào chỗ rồi thì làm sao người ta phân biệt được vé hạng gì (trừ vé hạng đặc biệt thì đã ngồi khoang riêng).

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Đang cắt suất ăn vì lí do chống dịch đối với các chuyến bay dưới 2h30' nhé. Mợ chủ nhắc các con ăn ấm bụng trước khi lên máy bay. Trẻ con/nhỡ nghịch ngợm, hiếu động nên nhanh đói, đừng để các con mải chơi hạ đường huyết nguy hiểm vì trên máy bay của VNA không bán đồ ăn đâu, đói là nhịn luôn không như bên VJ có bán đồ ăn.

cunhoang

Xe tăng
Mang đồ gì ko có mùi cụ nhé

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Khổ cụ chủ thớt, hỏi vấn đề đơn giản mà lắm ông nghiêm trọng, tụt cả quần vào giáo huấn người ta dạy con rồi suy diễn hơn cả đàn bà =))
Ng ta đã bỏ đi, kêu đóng thớt rồi mà nhiều ông vẫn vào dạy đời lấy được :))

Blue Water

Tháo bánh
Đang cắt suất ăn vì lí do chống dịch đối với các chuyến bay dưới 2h30' nhé. Mợ chủ nhắc các con ăn ấm bụng trước khi lên máy bay. Trẻ con/nhỡ nghịch ngợm, hiếu động nên nhanh đói, đừng để các con mải chơi hạ đường huyết nguy hiểm vì trên máy bay của VNA không bán đồ ăn đâu, đói là nhịn luôn không như bên VJ có bán đồ ăn.
Lên máy bay định nghịch à?

Kitcat

Xe container
Chưa đặt vé thì cụ chủ chuyển sang bay Bamboo đi. Máy bay mới, sạch, vẫn có bữa ăn nhẹ, đồ ăn ngon và dễ ăn hơn VNA (nếu có) nhiều. Cụ chọn chuyến 787 mà bay nhé.
Bamboo lẽ ra cũng nên bỏ bữa ăn máy bay để tránh lây covid như vnairline đã làm. Nghiên cứu cho thấy đồ ăn máy bay có thể làm lây lan covid do virus có thể sống trên cái khay nhựa đó 20 ngày.

botom

Xe tăng
Em nhờ mod hai ba ngày!

Đi VNairlines có ăn cụ nhé. VNairlines phục vụ ăn theo khung giờ bay, chứ không phân biệt hạng vé của cụ (chất lượng bữa ăn khác biệt ở hạng business, các chỗ khác thì ai cũng như ai). Ví dụ cụ đi khung giờ trưa hoặc tối thì có ăn cơm hoặc mỳ đàng hoàng, cụ đi khung giờ lỡ cỡ thì họ chỉ cho cụ ăn vặt thôi, kiểu như snack ấy cụ. Từ hôm có dịch em chưa đi, nên không biết có khác gì không. Để yên tâm thì cụ cứ thủ theo đồ ăn, miễn là gọn gàng sạch sẽ, không có chất lỏng là được. Lên máy bay kiểu gì chả được phục vụ nước :).

cucsat123

Xe tăng
Các bà nhà e hôm nọ bay cần thơ > hn các bà còn phang cả vịt quay mang lên mb ăn :))

vuanhanghi

Xe điện
Léo mệ ngày xưa em bé hôm nào ông bà già đi làm xuyên ca về muộn đói vàng mắt cả nửa ngày, thời hậu bao cấp bới cả bếp đc nắm cơm nguội, nhịn 2-3h chết thế dek nào đc.
Cứ cho chúng nó đói thì biết quý trọng miếng ăn.