[Funland] Hỏi các cụ về dán kính chống nóng cho toà nhà ạ

tuankm2009

Xe tải
Phim này khác với phim dán oto nhá lão. Cách nhiệt nhưng cơ chế khác hẳn nhau. Hi hi ;))
Nó có nhiều cơ chế cách nhiệt, còn cụ bảo phim dán nhà kính với phim dán ô tô khác nhau vì cơ chế cách nhiệt khác hẳn nhau là không đúng. Cơ chế, hiệu quả nó liên quan đến vấn đề chi phí. Còn người ta hoàn toàn có thể dùng phim cách nhiệt ô tô để dán cho nhà kính cụ nhé nhưng nó đắt thôi.

NNS

Xe ngựa
Phim này khác với phim dán oto nhá lão. Cách nhiệt nhưng cơ chế khác hẳn nhau. Hi hi ;))
khác thì đúng, nhưng cơ chế thì ko phải cách nhiệt đâu cụ nhé, cơ chế nó là ngăn sự xuyên qua của tia UV, vì thứ này xiên qua kính thì ngọt thỉu nhưng nó lại éo xiên ra, nó cứ quẩn đi quẩn lại phản xạ trong xe và làm tăng nhiệt trong xe, nhà, đó là hiệu hứng nhà kính. Để giảm hiệu ứng này, giờ nó có cái film dán, film này chả cách nhiệt mà nó lọc, ngăn cho các thành phần tia hồng ngoại tử ngoại xiên qua kính chui vào bên trong. Film này có nhiều lớp, mỗi lớp ngăn đc 1 loại bức xạ có bước sóng khác nhau vvv, kính càng đắt thì ngăn đc càng nhiều tia gây hiệu ứng nhà kính mà lại ko quá tối, film đểu chả ngăn đc éo mấy tia mà nó chỉ làm tối thui lại cho cảm giác râm mát hơn mà thôi, nên rẻ.
sự khác nhau của film dán ô tô và film dán nhà chắc ở mỗi cái giá, vì dán ô tô, nhất là dán kính lái cần film xịn, ngoài ngăn tia UV hồng tử thì còn các yêu cầu về quang học, xuyên sáng tốt nhất, ko gây ảo giác hay mệt mỏi mắt cho thằng lái, còn nguyên lí chống hiệu ứng nhà kính thì vẫn vậy

tuankm2009

Xe tải
Cụ có làm trong ngành không zậy,mà nói chuẩn thế :D
Em là người sử dụng thôi cụ. Nhiều cụ bảo không có tác dụng thì một là chưa dùng, 2 là dùng loại rởm. :)) :)) :))

Cái này thì chưa chắc nhé. Quan trọng là bật ban ngày hay tối.
Nó như cái phích nước, ban ngày ngăn tia bức xạ mặt trời chiếu vào.
Thì ban đêm nó cũng ngăn tia nhiệt thoát từ trong nhà ra ngoài môi trường.
Ban đêm thì ngoài trời giảm nhiệt nhanh hơn.
Bản chất film cách nhiệt là để ngăn cản nhiệt.
Em thấy cụ rất là ngoan cố và hời hợt. :)) Các cụ trên người ta nói đúng rồi đấy. Cụ chưa hiểu thì nên tìm hiểu trước khi định tranh luận chứ chày cối thế người ta cười cho đấy.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Nhà e có cái chuồng gà, lợp mái kính, mấy hôm nay gà nó nóng quá, ko chịu nằm ổ đẻ trứng.
E tính dán VK70 của VKOOL cho nó, có ai can em không ? :P

NNS

Xe ngựa
Cái này thì chưa chắc nhé. Quan trọng là bật ban ngày hay tối.
Nó như cái phích nước, ban ngày ngăn tia bức xạ mặt trời chiếu vào.
Thì ban đêm nó cũng ngăn tia nhiệt thoát từ trong nhà ra ngoài môi trường.
Ban đêm thì ngoài trời giảm nhiệt nhanh hơn.
Bản chất film cách nhiệt là để ngăn cản nhiệt.
lạy cụ, film dán kính ô tô mà như cái ... phích thì khác éo gì cụ lái xe với cái gương quay mặt ... mạ bạc vào trong? lái thế éo nào đc =))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em là người sử dụng thôi cụ. Nhiều cụ bảo không có tác dụng thì một là chưa dùng, 2 là dùng loại rởm. :)) :)) :))

Em thấy cụ rất là ngoan cố và hời hợt. :)) Các cụ trên người ta nói đúng rồi đấy. Cụ chưa hiểu thì nên tìm hiểu trước khi định tranh luận chứ chày cối thế người ta cười cho đấy.
Em biết các cụ sale thì cứ thần thánh hóa film. Nhưng tự bản thân film không làm mát được.
Bản chất film chỉ là ngăn sự truyền nhiệt bức xạ tự bên ngoài vào trong. Và đồng thời cũng ngăn nhiệt từ trong thoát ra ngoài khi ban đêm, chiều tối khi nhiệt độ trong nhà cao hơn ngoài trời (nếu không có điều hòa)
Về màu sắc thì nó khác nhưng bản chất nó là cái phích nước sôi.
Chứ cái film mà tự làm mát được thì dán film thôi, cần gì dùng điều hòa với quạt điện.
Ai ngoan cố, ai hời hợt thì tự biết.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Là em đây,bên e nhập khẩu và cung cấp Phim cách nhiệt nhà kính (thương hiệu NTECH & CeraMAX ) của Hàn Quốc,các cụ có nhu cầu cứ inbox e nhé,số e 0913 960 463/0966 28 1991
Em quan tâm cho xe ô tô ghẻ của em :P
Sáng đi thì em phải tắt quạt, mà chiều về 40-41 độ thì nóng phết :)

thanhgamo

Xe container
Em biết các cụ sale thì cứ thần thánh hóa film. Nhưng tự bản thân film không làm mát được.
Bản chất film chỉ là ngăn sự truyền nhiệt bức xạ tự bên ngoài vào trong. Và đồng thời cũng ngăn nhiệt từ trong thoát ra ngoài khi ban đêm, chiều tối khi nhiệt độ trong nhà cao hơn ngoài trời (nếu không có điều hòa)
Chứ cái film mà tự làm mát được thì dán film thôi, cần gì dùng điều hòa với quạt điện.

Ý cụ dưới bảo là dốt thì im mẹ nó đi, thực ra thì em cũng nghĩ thế nhưng chả thèm nói :D

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Ý cụ dưới bảo là dốt thì im mẹ nó đi, thực ra thì em cũng nghĩ thế nhưng chả thèm nói :D
Khi tranh luận không cần biết dốt hay giỏi. Chỉ cần biết đúng hay sai.
Cụ thấy sai ở điểm nào thì xin mời phản biện.
Mở mồm ra là chê người khác dốt mà không có tý luận điểm nào thì chả chứng tỏ được cái quái gì.

thanhgamo

Xe container
Mở mồm ra là chê người khác dốt mà không có tý luận điểm nào thì chả chứng tỏ được cái quái gì.
Em đã bảo là em không nói rồi mà :D

NNS

Xe ngựa
cụ éo phân biệt đc bức xạ nhiệt với truyền dẫn nhiệt, film chống nóng mà cụ tưởng nó như cái .. phích thì các cụ trên có phũ mồm nhưng .... thôi, em kệ =))

tuankm2009

Xe tải
=)) =)) =))
Em không sale, liên quan đến sale, hoặc seeding cho phim dán kính. Cụ nhìn thấy em làm mấy việc đó ở đâu thì cụ cứ bảo em.

Từ đầu đến giờ không có ai nói là phim cách nhiệt nó tự làm mát cả cụ ạ. (cụ tự suy diễn thế). Phim cách nhiệt nó sẽ làm chậm quá trình nóng lên của không gian bên trong mà nó bao bọc. Có nghĩa là nhiệt độ (tia hồng ngoại, tia tử ngoại) sẽ bị cản bớt lại khi truyền qua phim cách nhiệt. Vì thế, cụ bật điều hòa sẽ cần ít năng lượng hơn để làm mát cùng một thể tích không gian.

Cụ có thể ngồi ngay sát vách kính để nhâm nhi ly cafe và ngắm nhìn đường nắng với những dòng xe ngược xuôi mà cảm thấy tương đối dễ chịu. Nếu không dán kính thì cụ không thể nào ngồi đó quá 10 phút được.

Khi dán kính cách nhiệt, tia tử ngoại có hại cho da cũng bị cản trở phần lớn nên sẽ không bị đen da.

Đó là một số tác dụng của phim cách nhiệt mà em đã trải nghiệm qua.

Những ai bảo kính cách nhiệt không có tác dụng thì hoặc là chưa sử dụng bao giờ hoặc là dùng loại rởm.

thanhgamo

Xe container
  • Vodka
Reactions: NNS

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thế cụ nghĩ cái phích nước sôi cấu tạo như thế nào và ngăn cái gì. Hai lớp chân không (ngăn truyền nhiệt và đối lưu),tráng bạc ngăn bức xạ nhiệt.
Cụ đừng lôi mấy cái truyền nhiệt, bức xạ nhiệt với đối lưu ra mà lòe.
Cụ nhầm đối tượng rồi. Về vật lý em sẵn sàng chiều lòng hầu chuyện các cụ từ sáng đến tối.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
=)) =)) =))
Em không sale, liên quan đến sale, hoặc seeding cho phim dán kính. Cụ nhìn thấy em làm mấy việc đó ở đâu thì cụ cứ bảo em.

Từ đầu đến giờ không có ai nói là phim cách nhiệt nó tự làm mát cả cụ ạ. (cụ tự suy diễn thế). Phim cách nhiệt nó sẽ làm chậm quá trình nóng lên của không gian bên trong mà nó bao bọc. Có nghĩa là nhiệt độ (tia hồng ngoại, tia tử ngoại) sẽ bị cản bớt lại khi truyền qua phim cách nhiệt. Vì thế, cụ bật điều hòa sẽ cần ít năng lượng hơn để làm mát cùng một thể tích không gian.

Cụ có thể ngồi ngay sát vách kính để nhâm nhi ly cafe và ngắm nhìn đường nắng với những dòng xe ngược xuôi mà cảm thấy tương đối dễ chịu. Nếu không dán kính thì cụ không thể nào ngồi đó quá 10 phút được.

Khi dán kính cách nhiệt, tia tử ngoại có hại cho da cũng bị cản trở phần lớn nên sẽ không bị đen da.

Đó là một số tác dụng của phim cách nhiệt mà em đã trải nghiệm qua.

Những ai bảo kính cách nhiệt không có tác dụng thì hoặc là chưa sử dụng bao giờ hoặc là dùng loại rởm.
Cụ nên đọc theo mạch từ đầu.
1 cụ bảo dán film thì sáng đi làm thì chiều về ở nhà có mát không (không bật điều hòa). Em bảo không bật điều hòa thì sau 3h nhiệt độ bên ngoài và bên trong như nhau.
Thế là các sale kính nhảy bổ vào cứ làm như dán cái film là vứt điều hòa đi ngay được.
Bản chất cái film không tự làm mát được. Nó chỉ ngăn tăng khả năng ngăn nhiệt cho vách kín.

CeraMax

Xe hơi
205B Hoàng Hoa Thám,Phường 6,Quận Bình Thạnh
Website
solarfxvietnam.com
Em quan tâm cho xe ô tô ghẻ của em :P
Sáng đi thì em phải tắt quạt, mà chiều về 40-41 độ thì nóng phết :)
E inbox cụ báo giá dán full xe,còn được tặng kèm phụ kiện cụ qua e tham khảo nhé

TsarPutin

Xe tăng
em cũng đang định dán film cho 3pn căn e hướng tây tây bắc;
cụ nào làm rồi tư vấn e dùng hãng nào với😊tgian dán có lâu k ah

Dan du an

Xe cút kít
Có cụ ạ,thường thì các dòng film xuyên sáng cao,không thay đổi màu sắc kính thì giá cũng khá cao,e inbox cụ ảnh thực tế nhé
Cụ inbox giúp cháu loại phim và giá tiền trên m vuông ạ. Cháu cảm ơn cụ